กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆วิเคราะห์ทอง GOLD ศุกร์ 13 พฤษภาคม 2565 กองทุน SPDR ยังเทขายไม่เคยหยุดต้องมุดต่อแล้ว🏆🏆

• 24 replies
  • 3,845 views
*

admin

• 80,626
🏆🏆วิเคราะห์ทอง GOLD ศุกร์ 13 พฤษภาคม 2565 กองทุน SPDR ยังเทขายไม่เคยหยุดต้องมุดต่อแล้ว🏆🏆

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1835   
TP1:1810RR:
TP2:1800RR:
TP3:RR:
SL:1860  

Signal Date: 13/05/2022 11:08

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔ราคาทองคำ วันนี้ล่าสุด ตอนนี้ปรับตัวลงหนักต่อเนื่อง แบบโงหัวไม่ขึ้น โดยล่าสุดเมื่อคืนทำ New Low ใหม่ ได้ที่ 1810 กันเลยทีเดียวก่อนที่จะมีแรงซือกลับเข้ามาและดันให้ ราคากลับมาอยู่ที่แนว 1825 เช้านี้ เมื่อวานถือว่า USD แข็งค่าหนักต่อเนื่องเมื่อเทียบกับทุกสกุลเงินรวมทั้ง โลหะนะครับ แน่นอนว่าเมื่อวาน Stop loss ไป 15$ ทองคำ หลังจากที่ กราฟดันขึ้น จากแนว signal ไปได้เพียง 7$ เท่านั้นก่อนเกิดแรงเทขาย จน Breakout Low ล่าสุดลงมาแอดมินจึงบอกให้ Stop loss ตาม signal ให้ไวนะครับเนืองจาก สวนเทรน สำหรับแนวโน้มกราฟวันนี้ เรียกได้ว่า ขาลงต่อเนื่อง นะครับ ไม่มีสัญญานการกลับตัวให้เห็นเลย จริงอยู่ อาจจะเกิด Pinbar ของแรงซื่อใน M15 M30 และ  H1 จากแนว ราคา 1810 ได้ก็ตามอาจจะทำให้ กราฟขึ้นไปทดสอบแวนวต้านเดิมได้ ที่่ช่วงนี้แนวต้านจะเป็นแนว 1835-1840 นะครับ เนื่องจากแนวโน้มกราฟเป็นเทรนขาลงดังนั้นแผนการเทรดวันนี้จึงเน้นไปการหาจังหวะ เข้า Sell ในแนวต้านนะครับ โดยมองกราฟจะลงไปพักตัวแนว 1800 ได้ครับ ด้านกองทุน SPDR Goldshare ยังเทขาย ต่อเนื่องกว่า 5 ตันเลยทีเดียวดังนั้น อาจะมีผลให้มแรงเทขายออกมาต่อเนืองดังนั้นแผนการเทรดวันนี้รอเข้าที่แนวต้าน จะทำให้ได้เปรียบมากกว่า ครับผม

🎯🎯#SPDRเทขายทองคำ 🔻🔻 - 5.80 ตัน 🎯🎯

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  13 พฤษภาคม 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1060.82 ตัน

เดือนนี้  พฤษภาคม 2565  ลดลง🔻🔻-33.73 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ + 85.16 ตัน

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626

วันนี้ Tradingcentral M30 มองลงต่อเนื่องครับ ผม วันนี้ ต้องตามพี่เขาล่ะ

Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626
☀️YLG_Update : 13 พ.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดดิ่ง $30.09‼️เหตุดอลล์แข็ง‼️➕Real Yield พุ่ง‼️กดทองหลุด MA 200 วัน‼️กระตุ้นแรงขายตามทางเทคนิคเพิ่ม‼️ทำทองร่วงเทส $1,820‼️ก่อนเช้านี้ทองเปิดร่วงต่อในตลาดเอเชียเทส Low รอบกว่า 3 เดือนที่ $1,811.99‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -5.80 ตัน
.
❌ ดัชนีดอลลาร์ปิดเพิ่มขึ้น 0.72% หลังจากแตะ 104.925 ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่วันที่ 12 ธ.ค. 2002  หรือ ระดับสูงสุดในรอบ 20 ปีครั้งใหม่ เนื่องจากความกังวลว่าการดำเนินนโยบายของเฟดเพื่อลดอัตราเงินเฟ้อที่สูงจะส่งผลกระทบต่อการเติบโตทางเศรษฐกิจทั่วโลก ส่งกระตุ้นแรงซื้อสกุลเงินปลอดภัย #หนุนทอง
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรชดเชยเงินเฟ้อ Treasury Inflation Protected Securities (TIPS) อายุ 10 ปีเพิ่มขึ้น 4.1  bps สู่ระดับ 0.242%  ซึ่งอัตราผลตอบแทนที่แท้จริงพลิกเป็นบวกนับตั้งแต่ต้นเดือนพ.ค. เป็นครั้งแรกนับตั้งแต่เดือนมีนาคม 2020 เนื่องจากบางดัชนีบ่งชี้ว่าอัตราเงินเฟ้อกำลังลดลง #กดดันทองคำ
.
❌ ความคาดหวังเงินเฟ้อในอีก 10 ปี (10 year breakeven inflation rate) ลดลงสู่ระดับ  2.628% บ่งชี้ว่าตลาดเห็นอัตราเงินเฟ้อเฉลี่ยจะอยู่ที่ประมาณ
2.6% ในอีก 10 ปีข้างหน้า ลดลงจากระดับมากกว่า 2.9% ที่ขึ้นไปทดสอบในช่วงปลายเดือนเมษายน #กดดันทองคำ
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองคำลดลง -5.80 ตัน สู่ระดับ 1,060.82 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม 85.16 ตัน #กดดันทองคำ
.
❌ FedWatch Tool ของ CME Group บ่งชี้ว่า ขณะนี้นักลงทุนให้น้ำหนัก 100% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอย่างน้อย 0.50% ในการประชุมนโยบายการเงินอีก 2 ครั้ง ทั้งในเดือนมิ.ย.และก.ค.#กดดันทองคำ
.
❌ นางเจเน็ต เยลเลน รัฐมนตรีคลังสหรัฐ กล่าวแสดงความเชื่อมั่นว่า ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สามารถควบคุมเงินเฟ้อให้ชะลอตัวลงโดยไม่ทำให้เกิดภาวะเศรษฐกิจถดถอย  #กดดันทองคำ
.
📌 ดัชนีราคาผู้ผลิต (PPI) ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อจากการใช้จ่ายของผู้ผลิต เพิ่มขึ้น 0.5% ในเดือนเม.ย. เมื่อเทียบรายเดือน สอดคล้องกับตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลบติดต่อกันเป็นวันที่ 6 ในวันพฤหัสบดี (12 พ.ค.) ท่ามกลางการซื้อขายที่ผันผวน เนื่องจากนักลงทุนยังคงกังวลว่าตัวเลขเงินเฟ้อที่สูงเกินคาดอาจจะผลักดันให้ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) เร่งปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย #หนุนทอง
.
⭕️ ตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกเพิ่มขึ้น 1,000 ราย สู่ระดับ 203,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนก.พ. และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 195,000 ราย  #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ร่วงลงสู่ระดับ 2.861% ขณะที่นักลงทุนปิดรับความเสี่ยง ท่ามกลางการดิ่งลงของตลาดหุ้นและคริปโทเคอร์เรนซี โดยหันเข้าซื้อพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย #หนุนทอง
.
⭕️ หนังสือพิมพ์ Iltalehti ของฟินแลนด์รายงานโดยอ้างแหล่งข่าวระบุว่า นักการเมืองระดับสูงของฟินแลนด์ได้รับการเตือนว่ารัสเซียจะระงับการส่งก๊าซให้แก่ฟินแลนด์ในวันพรุ่งนี้ #หนุนทอง
.
⭕️ คณะเสนาธิการร่วมของเกาหลีใต้ (JCS) แถลงว่า เกาหลีเหนือยิงขีปนาวุธพิสัยใกล้จำนวน 3 ลูกลงสู่น่านน้ำตะวันออกหรือทะเลญี่ปุ่นวานนี้ JCS ระบุว่า ขีปนาวุธดังกล่าวมีการยิงจากบริเวณซูนานในกรุงเปียงยางในเวลา 18.29 น.ตามเวลาท้องถิ่น #หนุนทอง
.
⭕️ นายดมิทรี เพสคอฟ โฆษกทำเนียบเครมลิน กล่าวว่า การที่ฟินแลนด์มีความประสงค์ที่จะเข้าร่วมองค์การสนธิสัญญาป้องกันแอตแลนติกเหนือ (นาโต) ถือเป็นภัยคุกคามต่อรัสเซีย และการขยายองค์การนาโตจะไม่ช่วยทำให้ยุโรปหรือโลกมีเสถียรภาพมากขึ้น #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,626

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 13-05-22 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/3MnTaAc

*

CASE Forex

• 17,135
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 13 พฤษภาคม 2565 ศุกร์ 13 ทองแจกโชค⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1840-1842 60-70 pip 300-400 pip

Signal Sell จากมุมมองเดิมที่ก่อนหน้าคาดการณ์ว่าอาจจะพุ่งขึ้นไปแล้วค่อยไปโดนทุบ แต่กลับกลายเป็นว่า Setup ที่เราคาดหวังให้ทองคำสามารถพุ่งขึ้นได้และเกิด Rejection ให้ฝั่งขาขึ้นกลับไม่มีสัญญาณอะไรให้ลุ้น นั้นก็หมายถึงแรงจากตลาดไม่มีพลังช่วยก็ไม่แปลกที่จะเทลงต่อ และก็แรงอย่างที่เห็นมาวันนี้ก็ยังคงสเตปต่อเนื่องของแรงลงนั้นละ ด้วยการรอจุดทุบสำคัญอย่าง Supply zone  นั้นเองรายละเอียดมาดูกัน...

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

กราฟทองคำภาพใหญ่ก็ยังเป็นฝูงของหมีที่มากันอย่างหนาแน่น กระทิงเข้ามาแทรกก็โดนตบตายทุกรายไปเพราะงั้นก็ต้องรอจนกว่าตลาดจะสามารถมีความหวังเข้ามาใหม่นั้นเอง แต่ตอนนี้แนวทางก็ควรทุบมากกว่า แต่เทคนิคที่ใช้ก็ไม่มีอะไรมากเลยรอจนกว่า ทองคำจะขึ้นไปหา Supply zone หรือใครที่มั่นใจว่าจะขึ้นไปจนถึงจุดทุบจริงๆถ้าอยากจะ Bet buy ขึ้นไปก็แล้วแต่ แต่ถ้ามองถึงความปลอดภัยอยากให้ไปรอทุบมากกว่าก็ถ้ามาเหมือนเดิม จุดเสียต้องรับได้ก่อนกดออเดอร์ Rejection มาก็คำนวณได้เลย

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

.:KRACH:.

• 2,435
 (TH)** (TH)** ขอบคุณครับ
มองจุดทุบเดียวกัน รออย่างเดียว ช่วงนี้งดเป็นชาวสวน  555++
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 13, พฤษภาคม  2022, 11:35:42 AM
(TH)** (TH)** ขอบคุณครับ
มองจุดทุบเดียวกัน รออย่างเดียว ช่วงนี้งดเป็นชาวสวน  555++

สวัสดี ครับผม ต้องตามเทรนล่ะครับ วันนี้
(TH)** (TH)**

ถ้าBuyในโซนเขียว คุณจะไม่เดียวดาย เพราะจะมีผมโดนลากเป็นเพื่อน  )2:

อ้างจาก: 402เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 13, พฤษภาคม  2022, 12:49:45 PM

ถ้าBuyในโซนเขียว คุณจะไม่เดียวดาย เพราะจะมีผมโดนลากเป็นเพื่อน  )2:
สนใจอันนี้..มะคืนตื่นมาตัดทิ้งไม่ทัน โดนกวาดพอร์ตสะอาดเกลี้ยง..แต่ไม่เข็ด..ชอบทำสวน.. 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 13, พฤษภาคม  2022, 01:19:16 PM
อ้างจาก: 402เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 13, พฤษภาคม  2022, 12:49:45 PM

สนใจอันนี้..มะคืนตื่นมาตัดทิ้งไม่ทัน โดนกวาดพอร์ตสะอาดเกลี้ยง..แต่ไม่เข็ด..ชอบทำสวน.. 555+

ผมขายหมูเลยครับเมื่อคืน ตั้ง TP ไว้ 1827 ไม่คิดว่าจะเทแรงขนาดนี้

*

• 2,435
มันจะขึ้นมาถึงจุดที่เราหวังทุบไว้ไหมนิ  T*/-
มาแค่เกือบๆ  แล้วก็ลง T*/-
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 13, พฤษภาคม  2022, 03:31:48 PM
มันจะขึ้นมาถึงจุดที่เราหวังทุบไว้ไหมนิ  T*/-
มันจะลงไปหาท่านสายเขียวก่อน แล้วค่อยย้อนขึ้นมาหาแอดมังคะ.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 13, พฤษภาคม  2022, 06:24:02 PM
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 13, พฤษภาคม  2022, 03:31:48 PM
มันจะลงไปหาท่านสายเขียวก่อน แล้วค่อยย้อนขึ้นมาหาแอดมังคะ.. xc8* xc8*

กว่าจะเทลงมาหาก็น่าจะตลาดปิดก่อนแน่ๆเลยครับพี่  xc8*

ประกาศหาแนวร่วมที่โซนสีเขียวครับ  %%22

*

• 2,435
อ้างจาก: 402เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 13, พฤษภาคม  2022, 06:30:48 PM

ประกาศหาแนวร่วมที่โซนสีเขียวครับ  %%22
ถ้าไม่มีจังหวะทุบ คงต้องรอเข้าโซนสีเขียวแทนแล้ว
< ^@_@^ >