กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิเคระห์ Non-farm เพื่อ เเพื่อนเห็นต่าง

• 1 replies
  • 1,335 views
*

wat

• 69
วิเคระห์ Non-farm เพื่อ เเพื่อนเห็นต่าง
« เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2022, 06:48:26 PM »
ผมว่า usd จะแข็งไม่น้อย กว่า 300 k จากของเดิม และคงพุ่งไม่ไกลนัก แต่คงพอตอดได้ แต่ก็ระวังนิด Covid ทำพิษ มาก็มากโข
ขอให้ ชาว เทรดโชคดี อย่างมีสติ
ครับ

*

admin

• 80,415
Re: วิเคระห์ Non-farm เพื่อ เเพื่อนเห็นต่าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2022, 06:52:31 PM »
อ้างจาก: wat ที่ 06, พฤษภาคม  2022, 06:48:26 PM
ผมว่า usd จะแข็งไม่น้อย กว่า 300 k จากของเดิม และคงพุ่งไม่ไกลนัก แต่คงพอตอดได้ แต่ก็ระวังนิด Covid ทำพิษ มาก็มากโข
ขอให้ ชาว เทรดโชคดี อย่างมีสติ
ครับ

คิดเหมือนท่าน ครับจากภาวะสงคราม น่าจะส่งผลกระทบไม่ดีเท่าไหร่กับตัวเลขพวกนี้เพราะ แม้จะเกิดใน ยุโรป แต่ คู่ค้าสำคัญของ เมกา ก็คือรัสเซีย และ ยุโรป
ดังนั้นตัวเลขพวกนี้น่าจะได้รับผลกระทบเต็มๆ ไป ครับ แต่อีกอย่าง หลายปีมานี้ Non farm ไม่ค่อยมีเสน่ห์เหมือนเมื่อก่อน ครับไม่ค่อยวิ่งแรงแทบจะเป็นข่าว ธรรมดา ทั่วไปแล้ว
ดังนั้นคืดว่าน่าจะทำได้แค่ Swing ขึ้นลงแต่ไม่เบรค ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"