วิเคระห์ Non-farm เพื่อ เเพื่อนเห็นต่าง

• 1 replies
  • 118 views

*

ออฟไลน์ wat

• **
  • 69
  • 0

วิเคระห์ Non-farm เพื่อ เเพื่อนเห็นต่าง

« เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2022, 06:48:26 PM »
ผมว่า usd จะแข็งไม่น้อย กว่า 300 k จากของเดิม และคงพุ่งไม่ไกลนัก แต่คงพอตอดได้ แต่ก็ระวังนิด Covid ทำพิษ มาก็มากโข
ขอให้ ชาว เทรดโชคดี อย่างมีสติ
ครับ

Share Topic.

*

ออฟไลน์ admin

• *
  • 72,029
  • 2640

Re: วิเคระห์ Non-farm เพื่อ เเพื่อนเห็นต่าง

« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2022, 06:52:31 PM »
ผมว่า usd จะแข็งไม่น้อย กว่า 300 k จากของเดิม และคงพุ่งไม่ไกลนัก แต่คงพอตอดได้ แต่ก็ระวังนิด Covid ทำพิษ มาก็มากโข
ขอให้ ชาว เทรดโชคดี อย่างมีสติ
ครับ

คิดเหมือนท่าน ครับจากภาวะสงคราม น่าจะส่งผลกระทบไม่ดีเท่าไหร่กับตัวเลขพวกนี้เพราะ แม้จะเกิดใน ยุโรป แต่ คู่ค้าสำคัญของ เมกา ก็คือรัสเซีย และ ยุโรป
ดังนั้นตัวเลขพวกนี้น่าจะได้รับผลกระทบเต็มๆ ไป ครับ แต่อีกอย่าง หลายปีมานี้ Non farm ไม่ค่อยมีเสน่ห์เหมือนเมื่อก่อน ครับไม่ค่อยวิ่งแรงแทบจะเป็นข่าว ธรรมดา ทั่วไปแล้ว
ดังนั้นคืดว่าน่าจะทำได้แค่ Swing ขึ้นลงแต่ไม่เบรค ครับ
 (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

Tags: