กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🚀🎯Forex EUR/USD ศุกร์ 6 พฤษภาคม 2565 EU เขามีไว้ให้ทุบ ใส่ Non-Farm🎯🚀

• 21 replies
  • 4,031 views
*

admin

• 80,657
🚀🎯Forex EUR/USD ศุกร์ 6 พฤษภาคม 2565 EU เขามีไว้ให้ทุบ ใส่ Non-Farm🎯🚀

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0565 1.0640 1.0440 1.0380

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0534
Daily Pivot=1.0557
Fibo 50 Daily=1.0567

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0567 S1 = 1.0500
R2 = 1.0605 S2 = 1.0470
R3 = 1.0640 S3 = 1.0430
R4 = 1.0685 S4 = 1.0400
R5 = 1.0725 S5 = 1.0360

🔰🔰 สวัสดีเช้าวันศุกร์ ครับผม จากกราฟล่าสุดเมื่อวานถือว่ากราฟมาตามแผนการเทรดตามเป้านะครับ หลังจาก Fed ประกาศดอกเบี้ยเรายังไม่โดนหลอกแถมยังวางแผนได้ ตั้งแต่ก่อนข่าวอีก ถือว่าเป็นช่วง เข้าสูตร ครับ แผนการเทรดวันนี้ หลังจากกราฟกลับมาสู่จุดเริ่มต้น วันนี้มีข่าว Nonfarm ให้ได้ลุ้นกันนะครับ แน่นอนว่าอาจจะแรงหรือเปล่านี่ ต้องลุ้นกันอีกทีโดยทางเทคนิคเป็นอย่างไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ ครับผม

🎯🎯แนวโน้มทางเทคนิควันนี้ จากกราฟล่าสุด จากการที่กราฟกลับมาสู่จุดเริ่มต้นหลังจากข่าวประกาศอัตราดอกเบี้ยของ Fed ไปแล้ว หลังจากไม่มีการเวอร์ไพรส์ใดๆ เป็นไปตามคาดการณ์ตอนนี้กราฟกลับมาสู่แนวโน้มเดิมได้แล้วนะครับเทรนหลักตอนนี้เป็นแนวโน้มขาลงเป็นหลัก สัญญานต่างๆ จำพวก Indicator MACD ที่แอดมินใช้ดูเทรนตอนนี้บอกเลยว่า H4 และ Day กลับมาเป็นแนวโน้มขาลงอย่างเต็มตัวประกอบกับเทรนหลักจากเส้นเทรนไลน์ที่เป็นแนวโน้มขาลงด้วยแล้วจึงทำให้ วันนี้ คือแอดมินว่ากันตามเทคนิคนะครับไม่ได้รอ ตัวเลข จากประกาศ Nonfarm เนื่องจากว่าไม่ว่า ผลของตัวเลขจะออกมาในทิศทางไหนก็คามแต่สุดท้ายกราฟจะกลับเข้าไปตามเทรนหลักครับจนกว่าจะมีสัญญานของการกลับตัวที่ชัดเจน ดังนั้น วันนี้จึงยังวางแผนในการเทรดต่อเนื่องในทิศทางขาลง หรือ การรอเข้า Sell หลังจาก เมื่อวาน TP2 ไปเรียบร้อยแล้ววันนี้ลุ้นหลุด Low แบบ New Low ครับ

🎯🎯Signal Sell วันนี้เป็นการ รอเข้า Sell ที่แนวราคา fibo50 Day ตามสูตรทางเทคนิค การเทรด Nonfarm นะครับ คือไม่ว่า ผลจะออกมาแบบไหน มองว่าสุดท้ายกราฟจะกลับเข้าเทรนหรือแนวโน้มเดิม ครับ โดยมี Stop loss คือ High ล่าสุดของกราฟ และ เป้าหมายคือ New Low ของกราฟล่าสุดครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0565 1.0640 1.0440 1.0380

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,657

จาก TFWeek นะครับ High ล่าสุดจาก ข่าว Fed คือ fibo50 ของแท่ง Week ก่อนหน้า ครับ

**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,657

Tradingcentral มอง Daily ลงไป 1.1000 เลย ครับ
(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,657

M30 ของ Tradingcentral ยังมองลงเหมือน แอดมินครับวันนี้เมื่อวาน น้องเขาสวนทางนะครับ ผม วันนี้ทางเดียวกัน

**Hea** **Hea**

*

admin

• 80,657
👑🔔ราคาทองคำ GOLD  ศุกร์ 6 พฤษภาคม 2565 NonFarm น่ะเหรอพี่จะพาเธอทุบทองคำ🔔👑

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1885   
TP1:1862RR:
TP2:1848RR:
TP3:RR:
SL:1905  

Signal Date: 06/05/2022 10:41

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔ราคาทองคำ วันนี้ล่าสุดอยู่ที่ แนว 1875 หลังจากเมื่อวานแผนการเทรด ขา Sell ก็ถือว่า Success ทั้ง 2 เป้าหมายนะครับ และแน่นอนครับ ราคา TP2@1870 เป็นราคาที่เป็นแนวรับที่อาจจะกลับตัวขึ้นไปได้หรือจะลงเลยตามที่ได้บอกไว้เมื่อวานก็คือมาจริง ครับ จะเห้นว่ากราฟได้ผ่านลงไปก่อนที่จะกลับขึ้นมาบวกได้เช้านี้ แผนการเทรดแรก แอดมินมองไว้ว่าจะ Buy ตรงแนว 1870 วันนี้นะครับ แต่ เนื่องจาก วันนี้ทางเทคนิคดูกราฟแล้ว ไม่ค่อยที่จะมีสัญญานในการกลับตัวจากจุดนี้มากเท่าไหร่ ครับ จริงอยู่แนว ราคานี้ สามารถรับไว้ ได้ตามแผนนะครับแต่ เนื่องจากไม่มีสัญญานขาขึ้น กลับมาเลย แอดมินจึง ต้องเปลี่ยนแผนการเทรดวันนี้ เป็นการรอเข้า Sell ที่แนส Daily Pivot แทนนะครับ โดยมองว่าวันนี้ไม่ว่า ตัวเลข NFP จะออกมาดีหรือไม่ดี กราฟ ราคาทองคำจะปรับตัวลงตามเทรนหลักครับ และกองทุน SPDR ก็เทขายทองคำออกมาต่อเนืองแล้ว วันนี้จึงมองว่า มีโอกาสสุงมากที่ NFP จะออกมาดีทุกตัวและกดดันให้ ทองคำ อ่อนค่าลงได้ต่อเนื่อง ครับ เพราะ"แมลงสาบไม่ได้มาเพียงตัวเดียว"

🍎🍎#SPDRเทขายทองคำ ⬇️⬇️-4.06  ตัน 🍎🍎

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  6 พฤษภาคม 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1084.98 ตัน

เดือนนี้  พฤษภาคม 2565  ลดลง🔻🔻-9.57 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ + 109.32 ตัน

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

*

admin

• 80,657
☀️YLG_Update : 6 พ.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดลบ $4.6‼️แม้พุ่งเทส $1,909.69‼️แต่แรงขายทำกำไร, แรงขายทางเทคนิคแน่น‼️➕นลท.เมินคำพาวเวลล์‼️เชื่อเฟดจะขึ้นดบ.75bps เดือนหน้า‼️ดันดอลลาร์แข็ง‼️บอนด์ยีลด์พุ่ง‼️ฉุดทองดิ่งเฉียด $40 จาก High เทส Low 1,872‼️ก่อนร่วงต่อเช้านี้‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -4.06 ตัน
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองคำลดลง -4.06 ตัน สู่ระดับ 1,084.98 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม 109.32 ตัน #กดดันทองคำ
.
❌ ดัชนีดอลลาร์พุ่งแตะระดับสูงสุดในรอบ 20 ปี ที่ 103.94  ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่ธ.ค. 2002  เนื่องจากการเทขายหุ้นส่งกระตุ้นอุปสงค์สกุลเงินปลอดภัย รวมไปถึงแรงซื้อดอลลาร์เนื่องจากแนวโน้มการคุมเข้มนโยบายการเงินของสหรัฐที่แข็งกร้าวมากกว่าประเทศคู่แข่ง #กดดันทองคำ
.
❌ ค่าเงินปอนด์ร่วงลงสู่ระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนมิถุนายน 2020 หลังจากที่ธนาคารกลางอังกฤษ(บีโออี)ขึ้นอัตราดอกเบี้ยสู่ระดับ 1% แต่เตือนว่าเศรษฐกิจมีความเสี่ยงที่จะถดถอย #กดดันทองคำ
.
❌ เงินยูโรอ่อนค่าลงหลังจากยอดคำสั่งซื้อภาคโรงงานของเยอรมนีลดลง 4.7% ในเดือนมีนาคมเมื่อเทียบรายเดือน  แย่กว่าการคาดการณ์ของนักเศรษฐศาสตร์โดย Bloomberg ที่คาดการณ์ว่าจะลดลง 1.1% และเป็นการลดลงรายเดือนครั้งใหญ่ที่สุดนับตั้งแต่เดือนตุลาคมปีที่แล้ว #กดดันทองคำ
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีพุ่งขึ้นเหนือ 3.1% เป็นครั้งแรกนับตั้งแต่เดือนพ.ย. 2018  เนื่องจากเทรดเดอร์กลับมาเพิ่มคาดการณ์การขึ้นดอกเบี้ย 0.75% ในการประชุมเดือนมิ.ย. หลังจากตัวเลขบ่งชี้ว่าสภาวะตลาดแรงงานยังคงตึงตัว #กดดันทองคำ
.
❌ FedWatch Tool ของ CME Group บ่งชี้ว่า ขณะนี้นักลงทุนกลับมาให้น้ำหนัก 75% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% ในการประชุมวันที่ 14-15 มิ.ย. เพิ่มขึ้นจากระดับ 0% หลังการประชุมเฟดเสร็จสิ้น  และเพิ่มขึ้นจากระดับ 19% เมื่อเดือนที่แล้ว #กดดันทองคำ
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดดิ่งลง 1,063.09 จุด หรือ -3.12% ร่วงลงในวันเดียวที่รุนแรงที่สุดนับตั้งแต่ปี 2020 , ดัชนี S&P500 ปิด -3.56% และดัชนี Nasdaq ปิด -4.99% โดยตลาดถูกกดดันจากกระแสคาดการณ์ที่ว่า ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) อาจจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% ในการประชุมเดือนหน้า #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีความผันผวน CBOE หรือ CBOE Volatility Index (VIX) ซึ่งเป็นมาตรวัดความวิตกของนักลงทุนในตลาดหุ้นสหรัฐ พุ่งขึ้นแตะระดับ 31.20 #หนุนทอง
.
⭕️ ราคาบิตคอยน์ร่วงหลุดจากระดับ 37,000 ดอลลาร์ช่วงเช้านี้ ท่ามกลางความวิตกกังวลว่า ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) อาจจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% ในการประชุมเดือนมิ.ย. #หนุนทอง
.
⭕️ ตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกเพิ่มขึ้น 19,000 ราย สู่ระดับ 200,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนก.พ. และเป็นตัวเลขการเพิ่มขึ้นรายสัปดาห์มากที่สุดนับตั้งแต่เดือนก.ค.2021 แย่กว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ก่อนหน้านี้ว่าจะอยู่ที่ระดับ 182,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว #หนุนทอง
.
⭕️ สัญญาน้ำมันดิบเวสต์เท็กซัส (WTI) ส่งมอบเดือนมิ.ย. พุ่งขึ้น 1.24 ดอลลาร์ หรือ 1.15% สู่ระดับ 109.05 ดอลลาร์/บาร์เรล  ขานรับผลการประชุมของกลุ่มประเทศผู้ส่งออกน้ำมัน (โอเปก) และชาติพันธมิตร หรือโอเปกพลัสในวันนี้ #หนุนทอง
.
⭕️ กลุ่มประเทศผู้ส่งออกน้ำมัน (โอเปก) และชาติพันธมิตร หรือโอเปกพลัส ได้เสร็จสิ้นการประชุมในวันนี้แล้ว โดยที่ประชุมมีมติยึดมั่นตามข้อตกลงเดิมในการกำหนดนโยบายการผลิตสำหรับเดือนมิ.ย. #หนุนทอง
.
⭕️ รัสเซียเปิดเผยวันนี้ (5 พ.ค.) ว่า ขีปนาวุธของกองทัพรัสเซียได้โจมตีสถานที่และป้อมปราการหลายแห่งในยูเครน รวมถึงสังหารกองกำลังผู้รักชาติฝ่ายยูเครนไปกว่า 600 คน #หนุนทอง
.
⭕️ รัสเซียประกาศขับเจ้าหน้าที่ 7 คนจากสถานเอกอัครราชทูตเดนมาร์ก ในกรุงมอนโก กลับประเทศ เพื่อเป็นการตอบโต้รัรฐบาลกรุงโคเปนเฮเกนที่ขับไล่เจ้าหน้าที่การทูตของตนเมื่อก่อนหน้านี้  #หนุนทอง
.
📌 ธนาคารกลางอังกฤษ (BoE) มีมติปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยนโยบาย 0.25% สู่ระดับ 1.00% ในการประชุมวันนี้ ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบ 13 ปีเพื่อสกัดการพุ่งขึ้นของเงินเฟ้อ
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

*

admin

• 80,657
EU ก็เพนดิ้ง ไว้ นะครับ ได้ไฝว้ แน่นอน
TKo*) TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,657
ได้ทุบ แล้ว ครับผม
Tho*/ Tho*/ Thor 1 Thor 1 TKo*) TKo*)

อ้างจาก: admin ที่ 06, พฤษภาคม  2022, 03:38:29 PM
Tho*/ Tho*/ Thor 1 Thor 1 TKo*) TKo*)
เด้งขึ้นมาแรงมากเลยครับ แอดมิน

*

admin

• 80,657
อ้างจาก: momoro505 ที่ 06, พฤษภาคม  2022, 03:40:12 PM
อ้างจาก: admin ที่ 06, พฤษภาคม  2022, 03:38:29 PM
เด้งขึ้นมาแรงมากเลยครับ แอดมิน

ขึ้น มาสะบัด เม่า ครับ รอชม ว่า เราจะเป็นเม่าใหม่ ใหม ตอนนี้บวกมา หน่อย แล้ว Macd m30 ยัง ลง ครับ ยังได้ลุ้น เท หรือบวกเยอะๆ พอให้ เลื่อน stop loss กั้น หน้าจุดเข้า ครับ
TKo*)

*

admin

• 80,657
ขา Sell ลุ้นสวยๆกันต่อ ครับผม
Thor 3** Thor 3**

*

admin

• 80,657
กลับมาบวกแล้วนะ รอดูว่าวันนี้กราฟมากระชาก เม่า หรือ จะโดนเม่ากระชาก

))/* ))/* ))/*

*

PoNgPk

• 6,098
กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรเพิ่มขึ้น 428,000 ตำแหน่งในเดือนเม.ย. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 400,000 ตำแหน่ง

ส่วนอัตราการว่างงานทรงตัวที่ระดับ 3.6% สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 3.5%

กระทรวงแรงงานสหรัฐยังได้ปรับตัวเลขการจ้างงานในเดือนมี.ค. โดยปรับเป็นเพิ่มขึ้น 428,000 ตำแหน่ง จากเดิมรายงานว่าเพิ่มขึ้น 431,000 ตำแหน่ง และปรับตัวเลขการจ้างงานในเดือนก.พ. โดยปรับเป็นเพิ่มขึ้น 714,000 ตำแหน่ง จากเดิมรายงานว่าเพิ่มขึ้น 750,000 ตำแหน่ง

กระทรวงแรงงานสหรัฐระบุว่าภาคเอกชนมีการจ้างงานเพิ่มขึ้น 406,000 ตำแหน่ง ขณะที่ภาครัฐจ้างงานเพิ่มขึ้น 22,000 ตำแหน่ง

ขณะเดียวกัน ตัวเลขค่าจ้างรายชั่วโมงโดยเฉลี่ยของแรงงาน เพิ่มขึ้น 0.3% ต่ำกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ที่ระดับ 0.4%

ทั้งนี้ ตัวเลขค่าจ้างรายชั่วโมงนับเป็นข้อมูลที่ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ให้ความสำคัญเพื่อหาสัญญาณบ่งชี้ภาวะเงินเฟ้อ

ส่วนตัวเลขอัตราการเข้าสู่ตลาดแรงงานของสหรัฐ ซึ่งแสดงสัดส่วนของกำลังแรงงานต่อจำนวนประชากรทั้งหมด อยู่ที่ระดับ 62.2%

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER

*

admin

• 80,657
บวกแล้ว ถือกันต่อ ครับ อย่างน้อยลุ้น ปิดแท่งแดง ครับ วันนี้
TKo*) TKo*)