กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🎯🎯Forex EUR/USD พฤหัสบดี ุ5 พฤษภาคม 2565 Fed ปรับดอกเบี้ยแค่นี้ พี่ EU จะไปถึงไหนครับ🎯🎯

• 14 replies
  • 3,116 views
*

admin

• 80,660
🎯🎯Forex EUR/USD พฤหัสบดี 5 พฤษภาคม 2565 Fed  ปรับดอกเบี้ยแค่นี้ พี่ EU จะไปถึงไหนครับ🎯🎯

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0630 1.0700 1.0570 1.0530

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0615
Daily Pivot=1.0585
Fibo 50 Daily=1.0568

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0642 S1 = 1.0585
R2 = 1.0682 S2 = 1.0550
R3 = 1.0732 S3 = 1.0515
R4 = 1.0760 S4 = 1.0480
R5 = 1.0813 S5 = 1.0450

🔰🔰 สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดี ครับ ทราบผลกันไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับสำหรับ อัตราดอกเบี้ย ของ Fed ล่าสุดที่ไม่มีอะไรที่พลิกความคาดหมาย คือ ขึ้นตาม Forecast ที่ 0.5% เป็น 1.0% เนื่องจากก่อนหน้านี้ นักลงทุนสายซิ่งทั้งหลาย ต่างเก็งกันว่า อาจจะปรับอัตราดอกเบี้ยรวดเดียวคือ 0.75% กันเลยทีเดียว ทำให้ Usd แข็งค่ามานานนะครับ ก่อนที่เมื่อคืน เนื่องจาก ไม่ได้มีอะไรน่าตกใจไปจาก คาดการณ์ จึงทำให้เทขาย ดอลล่าห์ และ ทำให้ EUR ปรับขึ้นมารับออเดอร์ sell ตามคาดครับ แน่นอนครับ อาจจะยังกังวลอยู่ว่า EU จะปรับตัวขึ้นเลยจริงใหม ลองมาอ่านวิเคราะห์กราฟวันนี้ครับ

🎯🎯แนวโน้มทางเทคนิควันนี้ จากกราฟล่าสุด ที่เหมือนกราฟจะพุ่งขึ้นมาแรงนะครับแต่ไม่ได้เหนือความคาดหมายเลยสักนิด กราฟขึ้นมา Swing high ตามรูปที่ 2 ของ แท่ง Week คือ fibo 50 ก่อนที่จะร่วงลงมาแนว 1.0600 เช้านี้ แน่นอนครับ ว่า การเกิด Impact กับกราฟจากข่าวทีเดียวอาจจะทำให้หลายท่านตกใจ แต่ ในทางเทคนิคแล้ว จะมีเพียง h1 เท่านั้น ที่ เริ่มปรับตัวเป็นแนวโน้มขาขึ้นได้บ้างแต่ h4 หรือ Day ยังคงเป้นแนวโน้มขาลงอย่างชัดเจนดังนั้นวันนี้ แอดมินยังคง Sell อยู่นะครับ เนื่องจากกราฟไม่ได้เหนือความคาดหมาย โดยวันนี้ มองกราฟปรับตัวลงไปอยู่ที่แนว รับ ช่วง Daily pivot หรืออาจจะต่ำกว่า fibo 50 ครับ ถ้ากราฟลงมาต่ำกว่าตรงนี้ได้ พรุ่งนี้จะ Sell ต่อนะครับแต่ถ้ากราฟ ยังยืนเหนือ ราคาแนวนี้ได้ พรุ่งนี้จะปรับแผน เป็น Buy เพราะ กราฟ H4 ถ้ายืนได้ตามนี้ จะปรับตัวเป็นเทรนขาขึ้นตามแนวโน้ม H1 ครับ วันนี้จึง Sell ตามเทรนหลักต่อเนื่องนะครับ เอาง่ายๆ ถ้าวันนี้แท่ง Day ปิดบวกได้ พรุ่งนี้คงต้อง Buy นะครับวันนี้ เข้าเทรดตามเทรนหลัก ก่อนครับ

🎯🎯Signal Sell วันนี้เป็นการ รอเข้า Sell แนวราคาปัจจุบัน ครับ เนื่องจากกราฟตอนนี้มาเทสแนวต้านที่เป็น แนวต้านทางเทคนิค จาก TFweek ครับ โดยเป้าหมายของกราฟวันนี้ มองกราฟปิด ลบ จากแรงเทขาย เนื่องจาก EUR ไม่ได้แข็งค่าด้วยตัวเองจริงๆ เพราะ ยังได้รับผลกระทบจาก วิกฤติ ใน Ukrain อย่างต่อเนื่องด้วย ครับ ตรงนี้เป็นปัจจัยที่ส่งเสริมให้ EUR อ่อนค่าลงได้ครับ โดย Stop loss ยังเป้นจุดเดิม เมื่อวานนะครับ สรุปง่ายๆ แผนการเทรด วันนีคือแผนการเทรดเดิมจากเมื่อวาน ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0630 1.0700 1.0570 1.0530

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660

Tradingcentral ยังมองขึ้น ครับวันนี้
**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update : 5 พ.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดพุ่ง $13.5‼️พร้อมแตะ $1,900 เช้านี้‼️หลังเฟดขึ้นดอกเบี้ย 0.50%, ประกาศแผนลดงบดุลตามคาด‼️แต่พาวเวลล์ "ปิดประตู"แนวโน้มขึ้นดบ. 0.75%‼️ฉุดดอลลาร์อ่อน‼️บอนด์ยีลด์ร่วง‼️➕น้ำมันพุ่งหลัง EU จ่อแบนน้ำมันรัสเซีย‼️หนุนทองฟื้นปิดบวก‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
🚨สรุปผลการประชุมธนาคารกลางสหรัฐ(เฟด)ประจำเดือนพ.ค.
.
    1️⃣เฟด "ขึ้น" ดอกเบี้ย 0.50% สู่ระดับ 0.75-1.00% ตามคาด
.
   2️⃣ เฟดจะประกาศอย่างเป็นทางการเกี่ยวกับแผนการปรับลดงบดุล(Quantitative Tightening) ดังคาด  ซึ่งจะเริ่มต้นลดงบดุลในวันที่ 1 มิ.ย. โดยเฟดจะเริ่มลดงบดุลในวงเงิน 4.75  หมื่นล้านดอลลาร์ต่อเดือน (แบ่งเป็นลดการถือครองพันธบัตรรัฐบาล  3 หมื่นล้านดอลลาร์ต่อเดือน และลดการถือครองหลักทรัพย์ MBS  1.75 หมื่นล้านดอลลาร์ต่อเดือน) และการลดงบดุลจะเพิ่มขึ้นจนแตะระดับสูงสุดที่ 9.5หมื่นล้านดอลลาร์ต่อเดือนภายใน 3 เดือน
.
   3️⃣ ชี้การปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอย่างต่อเนื่องนั้นสมเหตุสมผล  และการขึ้นอัตราดอกเบี้ย 50 bps อาจเป็นตัวเลือกในการประชุม 2 ครั้งต่อไป
.
   4️⃣ ประธานเฟดระบุว่า เฟด "ไม่ได้" ทำการพิจารณาการขึ้นดอกเบี้ยครั้งละ 0.75% หรือ 75 bps อย่างจริงจัง #หนุนทอง
.
⭕️ FedWatch Tool ของ CME Group บ่งชี้ว่า นักลงทุนปิดโอกาสความเป็นไปได้ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% ในการประชุมวันที่ 14-15 มิ.ย. ซึ่งถือว่าลดลงจากเดิมที่ระดับกว่า 90% ในช่วงก่อนการประชุมเฟดเสร็จสิ้นอย่างมีนัยสำคัญ #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรรัฐบาลสหรัฐปรับตัวลดลงรุนแรงในวันพุธ  หลังประธานเฟดบั่นทอนโอกาสของการขึ้นดบ. 75 bps  ทั้งนี้  อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรรัฐบาลสหรัฐอายุ 2 ปีของสหรัฐ ลดลงสู่ระดับต่ำสุดที่ 2.603% หลังจากแตะ 2.844% ซึ่งเป็นระดับสูงที่สุดนับตั้งแต่พ.ย. 2018 ส่วนอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรรัฐบาลสหรัฐ 10 ปีของสหรัฐลดลงสู่ระดับ 2.9149% หลังจากแตะระดับสูงสุดตั้งแต่ธ.ค. 2018 ที่ 3.011% ในวันพุธ #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์อ่อนค่าลงสู่ระดับต่ำสุดในรอบ 1 สัปดาห์ที่ 102.48 ในวันพุธ หลังจากที่นายเจอโรม พาวเวลล์ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) บั่นทอนการคาดการณ์เกี่ยวกับการขึ้นอัตราดอกเบี้ย 75 bps แม้เขาจะย้ำว่าเฟดจะดำเนินการอย่างจริงจังเพื่อขจัดเงินเฟ้อก็ตาม #หนุนทอง
.
⭕️ สัญญาน้ำมันดิบ WTI ส่งมอบเดือนมิ.ย. พุ่งขึ้น 5.40 ดอลลาร์ หรือ 5.3% ปิดที่ 107.81 ดอลลาร์/บาร์เรล  ขานรับรายงานที่ว่า ประธานสหภาพยุโรป (EU) เสนอให้บรรดาประเทศสมาชิกระงับการนำเข้าน้ำมันจากรัสเซีย ซึ่งมาตรการดังกล่าวจะส่งผลให้ตลาดน้ำมันเผชิญภาวะตึงตัวมากขึ้น #หนุนทอง
.
⭕️ ออโตเมติก ดาต้า โพรเซสซิ่ง อิงค์ (ADP) และมูดี้ส์ อนาลิติกส์ เปิดเผยว่า การจ้างงานของภาคเอกชนสหรัฐเพิ่มขึ้นเพียง 247,000 ตำแหน่งในเดือนเม.ย. ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 395,000 ตำแหน่ง #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยในวันนี้ว่า ตัวเลขขาดดุลการค้าสหรัฐพุ่งขึ้น 22.3% สู่ระดับ 1.098 แสนล้านดอลลาร์ในเดือนมี.ค. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 1.07 แสนล้านดอลลาร์ #หนุนทอง
.
⭕️ สถาบันจัดการด้านอุปทานของสหรัฐ (ISM) เปิดเผยว่า ดัชนีภาคบริการของสหรัฐปรับตัวลงสู่ระดับ 57.1 ในเดือนเม.ย. ต่ำกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ที่ระดับ 58.5 หลังจากแตะระดับ 58.3 ในเดือนมี.ค. #หนุนทอง
.
⭕️ นางเออร์ซูลา ฟอน เดอร์ เลเยน ประธานคณะกรรมาธิการยุโรป (EC) ซึ่งเป็นองค์กรบริหารของสหภาพยุโรป (EU) เสนอให้ประเทศสมาชิก EU ระงับการนำเข้าน้ำมันดิบและผลิตภัณฑ์น้ำมันกลั่นจากรัสเซีย เพื่อตอบโต้ต่อการที่รัสเซียใช้กำลังทหารรุกรานยูเครน #หนุนทอง
.
⭕️ นายดมิทรี เพสคอฟ โฆษกทำเนียบเครมลิน ยืนยันในวันนี้ว่า รัสเซียและสำนักวาติกันไม่เคยมีการทำข้อตกลงจัดการประชุมระหว่างประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูติน ผู้นำรัสเซีย และสมเด็จพระสันตะปาปาฟรานซิส ประมุขแห่งคริสตจักรนิกายโรมันคาทอลิก #หนุนทอง
.
❌  นายดมิทรี เพสคอฟ โฆษกทำเนียบเครมลิน ปฏิเสธกระแสข่าวที่ว่า ประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูติน ผู้นำรัสเซีย จะประกาศสงครามต่อยูเครนอย่างเป็นทางการในวันที่ 9 พ.ค. ซึ่งเป็น "วันแห่งชัยชนะ" ของรัสเซีย #กดดันทองคำ
.
❌ เอสแอนด์พี โกลบอลเปิดเผยว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคบริการขั้นสุดท้ายของสหรัฐ ปรับตัวลงสู่ระดับ 55.6 ในเดือนเม.ย. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดในรอบ 3 เดือน จากระดับ 58.0 ในเดือนมี.ค. แต่สูงกว่าตัวเลขเบื้องต้นที่ระดับ 54.7 #กดดันทองคำ
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดพุ่งขึ้น 932.27 จุด หรือ +2.81%, ดัชนี S&P500 ปิด +2.99% และดัชนี Nasdaq ปิด +3.19% หลังเฟดขึ้นดอกเบี้ย 0.50%, ประกาศแผนลดงบดุลตามคาด และประธานเฟดได้ปฏิเสธแนวโน้มที่เฟดจะปรับขึ้นดอกเบี้ยรุนแรงถึง 0.75%#กดดันทองคำ
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,660
👑🔔ราคาทองคำ GOLD  พฤหัสบดี 5 พฤษภาคม 2565 Fed ปรับดอกเบี้ยแค่ 0.5% คงต้องเห็นทางเข้า Buy🔔👑

ราคาทองคำวันนี้ : Sell LimitPrice:1905   
TP1:1880RR:
TP2:1870RR:
TP3:RR:
SL:1915  

Signal Date: 05/05/2022 13:01

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔ราคาทองคำ วันนี้ เช้านี้จนถึงบ่ายรี้คงได้เห็นราคาทองคำ ที่ราคา 1900 กันแล้วนะครับ กราฟเริ่มทำรูปแบบการกลับตัว จากผลของการที่ Fed ปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้นจริง แต่ก็ถือว่ายังไม่ถูกใจนักลงทุน ที่ อยากให้ปรับขึ้นถึง 0.75% แต่ ปรับจริง เพียง 0.5% ตามคาดการณ์ เท่านั้น ทำให้ นักลงทุน เทขายสกุลเงินดอล่าห์กันอยา่งหนัก เรียก เหตุการณ์นี้ว่า Sell on fact คือ กราฟ สวนทางหรือ หลักการณ์ หลังจากการประกาศข่าว ในทางเทคนิคแล้วจากรูปจะเห็นว่ากราฟกลับมายืนเหนือเส้นเทรนไลน์ได้แล้ว นะครับ แน่นอนว่า มันเป็น pattern ของการกลับตัว ครับแต่ กราฟตอนนี้ ยังขึ้นด้วยเทรนที่ยังไม่แข็งแรงครับ ยังมีแนวรับให้กราฟลงไปเก็บอยู่ โดยวันนี้มองไปที่แนวรับ 1870 ที่เป็นแนว ของ ระยะ Swing และเป็นแนว ที่เป็น head & Shoulder pattern ครับ โดยมองว่ากราฟจะย่อลงมาที่แนวนี้ก่อนนะครับ ก่อนค่อยหาจังหวะ Buy ขึ้นไป ครับ วันนี้ มองจะมีแรงเทขายทำกำไร ทางเทคนิค ออกมาในราคาทองคำ แต่ระยะยาว หลังจากนี้ ได้เวลาทองคำกลับตัวแล้ว ครับเนื่องจาก Fed ประกาศออกมาว่า ไม่มีแนวคิดที่จะปรับดอกเบี้ย ที่ 0.75 % ต่อครั้งแน่นอน และ ราคาทองคำหลังจากนี้ มีโอกาสปรับตัวชึ้นไปต่อเนื่องจาก ตัวเลขอัตราเงินเฟ้อ ครับ วันนี้ ทุบลงมาแล้วรอ buy ครับ

🔰🔰#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง🔰🔰

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  5 พฤษภาคม 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1089.04 ตัน

เดือนนี้  พฤษภาคม 2565  ลดลง🔻🔻-5.51 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ + 113.38 ตัน

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

*

admin

• 80,660
EU ก็ลงมาตามแผนนะค้าบ
Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,660
EU จะมา TP1 แล้วนะครับ
TKo*) TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,660

มีจังหว่ะเข้าไกมครับแอด ตกรถซะแล้ว cheetah*

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: nakarin ที่ 05, พฤษภาคม  2022, 06:47:39 PM
มีจังหว่ะเข้าไกมครับแอด ตกรถซะแล้ว cheetah*

จะบอก ว่าเข้า ได้เลย ก็ RR ต่ำครับ ไม่คุ้ม เสี่ยง แต่เทรนลง หนักมากครับ ยังไง ก็โดน ดอลล่าห์กด

*

admin

• 80,660
หวังว่าจะ ตาม GU กับ NU ไปนะ คู่นั้นเขา โดนกดหนักไปที่เดิมแล้ว
g*/- g*/-

*

admin

• 80,660
อ้าว ร่วง กลับสู่จุดเริ่มต้นแล้ว
**Hip** **Hip** **Hip**

*

admin

• 80,660
TP1 และ TP2 ฟาดเรียบไปเลย พี่ บอกเลย ข่าวทำอะไรเราไม่ได้ ไม่ได้สับขาหลอกเราหลอก นะเอ้อ

xc8* xc8* 555+ 555+ 555++ 555++

*

admin

• 80,660
EU นี่เผลอๆ แทง Low ใหม่ได้เลย นะครับ
)2: )2:

*

PoNgPk

• 6,099
นักลงทุนยังคงคาดการณ์ว่า ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% ในการประชุมกำหนดนโยบายการเงินในเดือนมิ.ย. แม้นายเจอโรม พาวเวล ประธานเฟด ยืนยันว่า เฟด "ยังไม่ได้พิจารณา" ที่จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยมากถึง 0.75%

ทั้งนี้ FedWatch Tool ของ CME Group บ่งชี้ว่า นักลงทุนให้น้ำหนัก 75% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% ในการประชุมวันที่ 14-15 มิ.ย. เพิ่มขึ้นจากระดับ 19% เมื่อเดือนที่แล้ว

นอกจากนี้ นักลงทุนยังคาดการณ์ว่าเฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยรวมมากกว่า 2.00% ในปีนี้ ซึ่งจะทำให้อัตราดอกเบี้ยระยะสั้นแตะระดับ 2.85% ในช่วงสิ้นปีนี้

"เห็นได้ชัดว่า นักลงทุนที่ซื้อขายสัญญาอัตราดอกเบี้ยล่วงหน้าไม่ได้ฟังนายพาวเวล" สำนักวิจัยดาต้าเทรคระบุในทวิตเตอร์

ส่วนนายคิม รูเพิร์ท กรรมการผู้จัดการของบริษัทแอคชั่น อิโคโนมิกส์ กล่าวว่า "ถึงแม้นายพาวเวลยืนยันว่าเฟดไม่ได้พิจารณาขึ้นดอกเบี้ย 0.75% แต่ FOMC ก็จะยังคงปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเพื่อสกัดเงินเฟ้อ และเนื่องจากสหรัฐยังคงมีการขยายตัวที่ดีในปีนี้ จึงทำให้เฟดยังคงมีโอกาสที่จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยต่อไป"

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER