กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅🛸Forex EUR/USD จันทร์ 2 พฤษภาคม 2565 Forecast ดอกเบี้ย Fed มาจะพา Usd แข็งไปได้ถึงไหน🛸✅

• 19 replies
  • 3,926 views
*

admin

• 80,626
✅🛸Forex EUR/USD จันทร์ 2 พฤษภาคม 2565 Forecast ดอกเบี้ย Fed มาจะพา Usd แข็งไปได้ถึงไหน🛸✅

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.0515 1.0470 1.0580 1.0630
Signal 2 Sell Stop 1.0470 1.0550 1.0400 1.0360

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0526
Daily Pivot=1.0546
Fibo 50 Daily=1.0548

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0550 S1 = 1.0510
R2 = 1.0575 S2 = 1.0480
R3 = 1.0625 S3 = 1.0435
R4 = 1.0660 S4 = 1.0400
R5 = 1.0715 S5 = 1.0370

🔰🔰 สวัสดีเช้าวันจันทร์ ครับผม จากกราฟเมื่อวาน ล่าสุดน้อง EU Swing high จากวันศุกร์ที่แล้ว ที่ราคา 1.0591 ก่อนที่จะโดนสอยร่วงลงมาเช้านี้ ที่แนว 1.0525 จาก Forecast ใน forexfactory ที่ว่า Fed จะปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้นช่วง 0.5-1.0%  โดยเช้านี้กราฟ EU จะโดนทุบต่อเนื่องแบบลงมาแรงพอสมควรเริ่มมีสัญญานการกลับตัวที่ M15-M30 นะครับ โดยล่าสุด กราฟไม่ผ่านแนวรับ จาก fibo 138.8 ใน Day และ ทำ แนวโน้มกลับตัววันนี้แผนการเทรดจึงเปลี่ยนแปลงไป ครับ คือแผนนี้มองระยะสั้นนะครับเป็นการสวนเทรนที่ไม่อยากแนะนำ สำหรับ ท่านใดที่ เทรดไม่มี Stop loss ไม่ต้องตามนะครับ แผนการเทรดสายซิ่งวันนี้ ติดตามกันได้เลยครับ

✅✅ แนวโน้มทางเทคนิควันนี้แม้ว่าเทรนหลักจะอยู่ในแนวโน้มขาลงอย่างหนักหน่วงก็ตาม แต่อยากให้ ดูตรง รูปที่ 2 ใน TFDay นะครับ เนื่องจากกราฟกำลังอยู่ในช่วง ของ Fibo 138.8 ที่เป็นแนวรับทางเทคนิค จริงอยู่ว่ากราฟอาจจะทำ Low ใหม่ได้แต่ เนื่องจาก แนวรับนี้รับกราฟไว้ได้ และ จาก Time Frame ย่อย M15 และ M30 กำลังเกิดแนวโน้มของการกลับตัวจากแนวรับ ดังนั้น แผนการเทรดวันนี้จึง เปลี่ยนมาเป็นขา Buy ในระยะสั้น ตรงแนวรับปัจจุบันนี้ก่อนครับโดย แผนการเข้าเทรดจะอยู่ในรูปประกอบที่ 1 ครับ และนอกจากนั้น ใน M15-M30 ยังมี Pattern การกลับตัว หรือ Divergence จาก MACD ประกอบการพิจารณาด้วย ครับ โดยแผนการเทรดนี้จะ Stop loss ที่ New Low นะครับ โดยถ้ากราฟเกิด New Low หลังจากนี้ก็แนะนำให้ Sell Stop ลงไปได้เลย ครับผม

💹💹 Signal 1 Buy :แผนการเทรด EU วันนี้จากแนวโน้มการกลับตัวจากภาพประกอบที่ 1 ตรงแนวรับ fibo 138.8 ใน TFDay วันนี้จุดเข้า Buy อยู่ช่วงแนว ราคาปัจจุบันเนื่องจากราฟตอนนี้ swing high ย่อยแต่เช้าและอยู๋เหนือ ราคา Daily pivot ได้จึงมองว่ากราฟจะมีการ Swing ตรงแนว Daily pivot ก่อนที่จะกลับตัวขึ้นไป ครับ Stop loss คือ New Low โดยห่างจากจุดเข้าเพียง 40 pips เท่านั้น ครับ เป้าหมายจะได้ Return ที่ดีกว่า ครับ ตรง 1.0580 และ 1.0630 เป็นเป้าหมายสำหรับวันนี้ ครับ

🎯🎯Signal 2 Sell เป็น order Sell Stop นะครับ ถ้า Signal 1 Fail จะเกิด Breakout ตามมาเนื่องจากเป็นเทรนหลักของแนวโน้มขาลงนะครับ ดังนั้น กราฟแบบนี้ ตามน้ำได้ ครับ เนื่องจากกราฟอาจจะเกิดแรงกดดันจาก Forecast ของการ ที่ Fed จะปรับอัตราดอกเบี้ยจึงทำให้ Usd แข็งค่ากดดัน EUR ลดต่ำลงได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.0515 1.0470 1.0580 1.0630
Signal 2 Sell Stop 1.0470 1.0550 1.0400 1.0360

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626

Tradingcentral เขาว่าจะลงนะ ต้องไฝว้กันหน่อยแล้วล่ะ

**hulk3** **hulk3** **hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626
☀️YLG_Update : 2 พ.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊

📣 Highlight: วันศุกร์  ทองปิดบวก $1.64‼️อานิสงส์ดอลล์พักตัวจากแรงขายทำกำไร‼️➕ยูโรแข็งหลัง CPI เดือนเม.ย.พุ่งสูงสุดเป็นประวัติการณ์‼️หนุนทองฟื้นแตะ High $1,919.77‼️แต่
PCE สหรัฐพุ่งสูงสุดนับตั้งแต่ปี 1982‼️ส่วนการใช้จ่ายผู้บริโภคพุ่งเกินคาด‼️➕ แรงขายทำกำไรหลังทอง Overbought‼️กดทองลดช่วงบวก‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -1.16 ตัน
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดอลลาร์อ่อนค่าลงแตะระดับ 102.818 หลังจากในวันพฤหัสบดีแตะระดับสูงที่สุดนับตั้งแต่ธ.ค.2002 ที่ 103.93 เนื่องจากนักลงทุนขายดอลลาร์เพื่อทำกำไรหลังจากปรับตัวขึ้นในช่วงที่ผ่านมา อย่างไรก็ดี  ดัชนีดอลลาร์เพิ่มขึ้น 4.76% ในเดือนเม.ย.ถือเป็นการเพิ่มขึ้นในรายเดือนสูงสุดนับตั้งแต่ม.ค. 2015 #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์  เงินยูโรแข็งค่าขึ้นสู่ระดับ 1.0543 ดอลลาร์ หลังจากร่วงลงแตะระดับต่ำที่สุดนับตั้งแต่ม.ค. 2017 ที่ 1.0470 ดอลลาร์ในวันพฤหัสบดี หลังยูโรสแตทเผยว่า CPI ของยูโรโซนพุ่งขึ้นสู่ระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์  แต่ยูโรปิดร่วงลง 4.51% ในเดือนเม.ย. ซึ่งเป็นการปรับตัวชงรายเดือนมากที่สุดนับตั้งแต่ม.ค. 2015 #หนุนทอง
.
⭕️ สำนักงานสถิติแห่งสหภาพยุโรป (ยูโรสแตท) เปิดเผยว่า ดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ของยูโรโซนพุ่งขึ้นสู่ระดับ 7.5% ในเดือนเม.ย. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์นับตั้งแต่ที่ยูโรสแตทเริ่มรวบรวมข้อมูลดังกล่าว จากระดับ 7.4% ในเดือนมี.ค. #หนุนทอง
.
⭕️ ขณะนี้ตลาดกำลัง price in โอกาสที่ ECB จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 90 bps ในปีนี้ หรือ ราว 3-4 ครั้ง ซึ่งจะทำให้ deposit rate ของ ECB เพิ่มขึ้นจากระดับ  -0.5% กลับสู่แดนบวกเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่ปี 2014 #หนุนยูโร #หนุนทอง
.
⭕️ ในวันศุกร์ ดัชนีดาวโจนส์ปิดร่วงลง 939.18 จุด หรือ -2.77%, ดัชนี S&P500 ปิด -3.63% และดัชนี Nasdaq ปิด -4.17% เนื่องจากนักลงทุนผิดหวังกับการเปิดเผยผลประกอบการของบริษัทจดทะเบียนบางแห่ง #หนุนทอง
.
⭕️ ยูเครนเตือนเมื่อวันศุกร์ (29 เม.ย.) ว่า การเจรจาสันติภาพกับรัสเซียส่อเค้าล้มเหลว และระบุว่า รัสเซียกำลังโจมตีพื้นที่ทางตะวันออกของยูเครน ขณะที่สหรัฐยืนยันที่จะอนุมัติมาตรการช่วยเหลือด้านอาวุธจำนวนมากให้กับยูเครนอย่างรวดเร็ว #หนุนทอง
.
⭕️ นางแนนซี เพโลซี ประธานสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐ เดินทางเข้าพบประธานาธิบดีโวโลดิเมียร์ เซเลนสกี แห่งยูเครนที่กรุงเคียฟในวันนี้ เพื่อเป็นการแสดงจุดยืนสนับสนุนยูเครนของสหรัฐ
#หนุนทอง
.
⭕️ ประธานาธิบดีโวโลดิเมียร์ เซเลนสกี แห่งยูเครนเปิดเผยเมื่อวันเสาร์ (30 เม.ย.) ว่า ได้หารือเรื่องความช่วยเหลือด้านการป้องกันยูเครนกับนายบอริส จอห์นสัน นายกรัฐมนตรีอังกฤษ #หนุนทอง
.
⭕️ นายเซอร์เก ลาฟรอฟ รัฐมนตรีต่างประเทศรัสเซียเปิดเผยในวันนี้ (30 เม.ย.) ว่า การยกเลิกมาตรการคว่ำบาตรต่อรัสเซียเป็นส่วนหนึ่งของการเจรจาสันติภาพระหว่างรัสเซียและยูเครน โดยการเจรจาดังกล่าวเป็นไปอย่างยากลำบาก แต่ก็ยังคงดำเนินไปในแต่ละวัน #หนุนทอง
.
⭕️ ในแถลงการณ์เมื่อวันเสาร์ กองทัพสวีเดนกล่าวว่าเครื่องบินใบพัด AN-30 ของรัสเซียได้บินเข้าไปในน่านฟ้าของสวีเดนในช่วงสั้นๆ ก่อนออกจากพื้นที่  ทั้งนี้  เหตุเกิดเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาในทะเลบอลติกใกล้เกาะบอร์นโฮล์ม #หนุนทอง
.
⭕️ สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า เมื่อวันพฤหัสบดี (28 เม.ย.) สหรัฐยืนยันการตรวจพบผู้ป่วยโรคไข้หวัดนกสายพันธุ์เอช5 (H5) ที่เป็นมนุษย์รายแรกในรัฐโคโลราโดทางตะวันตกของประเทศ #หนุนทอง
.
⭕️ สำนักข่าวกลางเกาหลี (KCNA) รายงานในวันนี้ (30 เม.ย.) ว่า นายคิม จอง อึน ผู้นำเกาหลีเหนือได้ระบุย้ำถึงความตั้งใจของเขาที่จะใช้อาวุธนิวเคลียร์ หากประเทศถูกคุกคามโดยกองกำลังของศัตรู  #หนุนทอง
.
⭕️ ผลสำรวจของมหาวิทยาลัยมิชิแกนระบุว่า ดัชนีความเชื่อมั่นของผู้บริโภคสหรัฐพุ่งขึ้น 9.8% สู่ระดับ 65.2 ในเดือนเม.ย. จากระดับ 59.4 ในเดือนมี.ค. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่ปี 2554 #หนุนทอง
.
❌ วันศุกร์  อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ดีดตัวสู่ระดับ 2.945% พร้อมปิด
เม.ย.ด้วยการพุ่งขึ้นรายเดือนที่มากที่สุดนับตั้งแต่เดือนธันวาคม 2009 หลังจากข้อมูลเศรษฐกิจหลังดัชนีราคาการใช้จ่ายเพื่อการบริโภคส่วนบุคคล (PCE) ส่งสัญญาณการดีดตัวของเงินเฟ้อ #กดดันทองคำ
.
❌ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ดัชนีราคาการใช้จ่ายเพื่อการบริโภคส่วนบุคคล (PCE) ทั่วไป ซึ่งรวมหมวดอาหารและพลังงาน พุ่งขึ้น 6.6% ในเดือนมี.ค. เมื่อเทียบรายปี ซึ่งเป็นการปรับตัวขึ้นมากที่สุดนับตั้งแต่เดือนม.ค.1982  #กดดันทองคำ
.
❌ การใช้จ่ายของผู้บริโภคซึ่งคิดเป็นสัดส่วนมากกว่าสองในสามของกิจกรรมทางเศรษฐกิจของสหรัฐ เพิ่มขึ้น 1.1% ในมี.ค. สูงกว่าที่นักเศรษฐศาสตร์ที่สำรวจโดย Reuters คาดการณ์ว่าการใช้จ่ายของผู้บริโภคจะเพิ่มขึ้น 0.7% ในเดือนมี.ค.ขณะที่ตัวเลขในเดือนก.พ.ได้รับการแก้ไขให้สูงขึ้นเป็นการเพิ่มขึ้น 0.6% แทนที่จะเป็นการเพิ่ม 0.2% ตามที่รายงานก่อนหน้านี้ #กดดันทองคำ
.
❌ การคำนวณของรอยเตอร์จากข้อมูลของ CFTC พบว่ามูลค่าของสถานะซื้อสุทธิในดอลลาร์อยู่ที่ 1.392 หมื่นล้านดอลลาร์ในสัปดาห์สิ้นสุดวันที่ 26 เม.ย. เพิ่มขึ้นจากระดับ 1.291 หมื่นล้านดอลลาร์ในสัปดาห์ก่อนหน้า  ซึ่งถือว่าเป็นระดับสูงที่สุดนับตั้งแต่ต้นเดือนเม.ย. และเพิ่มขึ้นครั้งแรกในรอบ 4 สัปดาห์  #กดดันทองคำ
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองคำลดลง -1.16 ตัน สู่ระดับ 1,094.55 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม 118.89 ตัน #กดดันทองคำ
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,626
📊 Weekly Focus 2-6 May 2022
🏦 พุธนี้ตีหนึ่ง Fed ประกาศอัตราดอกเบี้ย โดยคาดว่าจะปรับขึ้น 0.50% จากเดิม 0.50% เป็น 1.00% และจากนั้นจะมีแถลงการณ์ ตลาดจับตาว่า Fed จะปรับขึ้นดอกเบี้ยในการประชุมครั้งถัดไปเดือนมิถุนายน เท่าไหร่ 0.50% หรือ 0.25% ประเดนนี้ สำคัญ
📌 ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรสหรัฐ (Non-Farm payroll) ที่คาดว่าจะออกมาลดลง และตัวเลขอัตราการว่างงานสหรัฐที่คาดว่าจะออกมาลดลง(ดี) นั้นหมายความว่า "ขัดแย้ง"กัน ต้องมีการติดตามข้อมูลกันในวันศุกร์นี้ 19:30 น.�.........
🎊 เปิดบัญชีเทรดบิตคอยน์ พร้อมค่ารีเบทสูงที่สุดในไทย
🔵 พร้อมเปิดบัญชีที่ https://my.roboforex.com/th/?a=ocob
.........
💕ติดตามข้อมูลดีๆ จาก #RoboForex ที่
📘Facebook: https://www.facebook.com/RoboForexTH
🎬Youtube:

...
#วิเคราะห์ราคาทองประจำวัน
#เทรดทองออนไลน์
#ไฮไลท์ราคาทอง
#ราคาทองคำโลก
#เทรดบิตคอยน์
#กำไรบิตคอยน์
#GoldOnlineFutures#RoboForex

*

admin

• 80,626
✅🔔ราคาทองคำ GOLD  จันทร์ 2 พฤษภาคม 2565 ทองจะกลัวทำไมแค่ปรับดอกเบี้ย เดี่ยวเฮียก็พาบิน🔔🔔

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1885   
TP1:1910RR:
TP2:1925RR:
TP3:RR:
SL:1870  

Signal Date: 02/05/2022 10:25

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔ราคาทองคำ วันนี้ ล่าสุดแม้ว่าจะกลับลงมาปิดต่ำกว่า 1900 ได้แต่ แนวโน้มการกลับตัวทางเทคนิคถือว่ายังไม่เสียทรงของ pattern การกลับตัวนะครับ โดย Swing high ล่าสุดของราคาทองคำอยู่ที่ 1919.36 ถือว่าเป็นแนวโน้มที่ดี เนื่องจากกราฟได้ Swing high เป็นการลักษณะของการทำ High ใหม่ โดยกราฟได้ขึ้นไปจากเส้นเทรนไลน์ของ Wolfwave pattern และแม้ว่ากราฟจะถือว่าย่อลงมาแรงจาก ราคา high ล่าสุดกว่า 30$ เลยทีเดียวจากข่าว Forecast ของ Fed ที่จะปรับอัตราดอกเบี้ย จาก 0.5% เป็น 1.0% เพื่อสกัดอัตราเงินเฟ้อที่พุ่งสูงขึ้นอย่างต่อเนื่องจากราคาน้ำมันที่พุ่งสูงขึ้นและราคาสินค่า อุปโภคบริโภคที่แพงขึ้นก็ตามนะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ยังมองการปรับตัวขึ้นไปยืนเหนือ 1900 ให้ได้ในวันนี้ก่อนที่ การปรับอัตราดอกเบี้ย จะประกาศจริงๆ คือ ในคืนวันพุธ ที่จะถึงนี้นั่นเอง ครับ โดยจากกราฟ ทางเทคนิค ที่ แนวราคาปัจุจจุบัน นะครับ คือแนว 1885-1890 และ Low ล่าสุดคือ แนว 1973 ตรงนี้ ถ้าเข้า Buy ถือว่าได้ราคาที่ ได้เปรียบในเรื่อง Risk Reward มากนะครับ เพราะ Stop loss จากแนวราคาปัจจุบันนั้น เพียง ประมาณ 15-20 USD เท่านั้นเอง ครับ ดังนั้น จากแนวโน้มทางเทคนิคของการปรับตัวขึ้นและการดีดจากเส้นเทรนไลน์ ใน Wolfwave pattern ที่ถือว่าเป็นแนวรับ ก็ทำให้ โอกาสที่กราฟกลับตัวขึ้นก็พอจะมีความเป็นไปได้นะครับ และแม้ กองทุน SPDR จะเทขายออกมาเมือวันศุกร์เพื่อลดทองคำในคลังลงมาบ้างแต่ก็ยังไม่ถือว่าเยอะนะครับ ลุ้นกันจนถึง วันก่อน Fed ประกาศ อัตราดอกเบี้ย ครับ ว่าทองคำจะไปอยู่ตรงไหนก่อนครับแต่ จากมุมมองแอดมิน วันนี้ถ้า ไม่ทำ Low ใหม่ก็น่าจะไปยืน ราคาเหนือ 1900 ได้ก่อนปรับอัตราดอกเบี้ย ครับ

🎁🎁#SPDRเทขายทองคำ 🔻🔻-1.17 ตัน🎁🎁

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  30 เมษายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1094.55 ตัน

เดือนนี้  เมษายน 2565 เพิ่มขึ้น✅✅ +3.11 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ +118.89 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider #ราคาทองคำวันนี้,#SPDR

🎯🏆เทรดทองคำ รับค่าพาร์ทเนอร์คอมมิชชั่นสูงถึง  40 ดอลลาร์ ต่อ1ล็อต ลงทะเบียนที่ https://www.forex4you.link/nty (ช่วยกด Link ผู้สนับสนุนด้วยนะครับ)

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย:  http://bit.ly/383waCs
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔

#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

Buy ละจ้า ขึ้นไป tp ก่อน ค่อยลงวันปรับดอก

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Nina_Richa ที่ 02, พฤษภาคม  2022, 10:45:30 AM
Buy ละจ้า ขึ้นไป tp ก่อน ค่อยลงวันปรับดอก

หวังว่าจะมาตามสูตรนี้นะครับพี่  )2: )2: )2:

หรือ จะไป Sell on fact วันประกาศ น้า  **11 **11

*

admin

• 80,626
Rebate Exness วันนี้ แอดมิน ขออนุญาติ โอนช่วง บ่ายนะครับผม

(TH)** (TH)** (TH)**

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

*

admin

• 80,626
กด Buy EU กันหรือยัง ครับผม
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,626
ดีดแล้ว จ้า

xc4* xc4* xc4*

ดีดแล้วลงมาอีกไมจ๊ะ

อ้างจาก: admin ที่ 02, พฤษภาคม  2022, 01:58:45 PM
ดีดแล้ว จ้า

ลงมาทำม๊ายยยยย ขึ้นไปฮึบๆๆๆ  **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: nakarin ที่ 02, พฤษภาคม  2022, 04:36:59 PM
อ้างจาก: admin ที่ 02, พฤษภาคม  2022, 01:58:45 PM
ดีดแล้ว จ้า

ลงมาทำม๊ายยยยย ขึ้นไปฮึบๆๆๆ  **ธอร์ทุบ**

ลงตามทอง ดันพาทองลงมาด้วย
An2 An2

*

PoNgPk

• 6,097
ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ปรับตัวเพิ่มขึ้นในวันนี้ หลังเงินยูโรอ่อนค่าลง ขณะที่นักลงทุนรอดูผลการประชุมของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด)
ณ เวลา 19.10 น. ตามเวลาไทย ดัชนีดอลลาร์ บวก 0.46% สู่ระดับ 103.43

เงินยูโรอ่อนค่าลงเทียบดอลลาร์ โดยอ่อนค่าลง 0.23% แตะ 1.0526 ดอลลาร์ ขณะที่เงินปอนด์อ่อนค่าลงเทียบดอลลาร์เช่นกัน โดยอ่อนค่าลง 0.17% แตะ 1.2555 ดอลลาร์ ส่วนดอลลาร์อ่อนค่าเทียบเยน โดยขยับลง 0.02% แตะ 129.82 เยน

เงินดอลลาร์ได้แรงหนุนจากการคาดการณ์ว่า เฟดจะเร่งปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเพื่อสกัดเงินเฟ้อ รวมทั้งการที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเร็วกว่าธนาคารกลางยุโรป และธนาคารกลางญี่ปุ่น

นักลงทุนจับตาการประชุมนโยบายการเงินของเฟดในวันที่ 3-4 พ.ค. หลังจากนายเจอโรม พาวเวล ประธานเฟด กล่าวว่า เขาสนับสนุนให้เฟดดำเนินการเร็วขึ้นเพื่อต่อสู้กับเงินเฟ้อ และส่งสัญญาณว่ามีโอกาสที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.50% ในการประชุมเดือนพ.ค. ซึ่งจะเป็นครั้งแรกที่เฟดปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.50% นับตั้งแต่ปี 2543

ตลาดยังคาดการณ์ว่าเฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยแรงขึ้นหลังเดือนพ.ค. โดยอาจปรับขึ้น 0.75% เพื่อสกัดเงินเฟ้อ

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย กนิษฐ์นุช สิริสุทธิ์
TRADE RIDER