กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅🛸Forex EUR/USD ศุกร์ 29 เมษายน 2565 กลับลำใหมจ๊ะหนู >>>ไม่กลับพี่ลากกลับ🛸✅

• 23 replies
  • 4,707 views
*

admin

• 80,618
✅🛸Forex EUR/USD ศุกร์ 29 เมษายน 2565 กลับลำใหมจ๊ะหนู >>>ไม่กลับพี่ลากกลับ🛸✅

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.0510 1.0470 1.0570 1.0600

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0522
Daily Pivot=1.0512
Fibo 50 Daily=1.0517

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0550 S1 = 1.0510
R2 = 1.0575 S2 = 1.0480
R3 = 1.0625 S3 = 1.0435
R4 = 1.0660 S4 = 1.0400
R5 = 1.0715 S5 = 1.0370

🔰🔰 สวัสดีเช้าวันศุกร์ ครับผม จากกราฟเมื่อวาน ล่าสุดน้อง EU ผู้ที่ น่ารักตลอดช่วงนี้ว่านอนสอนง่ายบอกไปทางไหนก็ไป ทำ Low ใหม่ได้ ที่ 1.0471 ถือเป็น Low ใหม่ในรอบ 7 ปีเลยทีเดียว แต่ก็นั่นแหละครับ ผลจากสงครามรัสเซีย ยูเครนทำให้เกิดผลตามมาแบบนี้ โดยเช้านี้กราฟ EU เริ่มมีสัญญานการกลับตัวที่ M15-M30 นะครับ โดยล่าสุด กราฟไม่ผ่านแนวรับ จาก fibo 138.8 ใน Day และ ทำ แนวโน้มกลับตัววันนี้แผนการเทรดจึงเปลี่ยนแปลงไป ครับ คือแผนนี้มองระยะสั้นนะครับเป็นการสวนเทรนที่ไม่อยากแนะนำ สำหรับ ท่านใดที่ เทรดไม่มี Stop loss ไม่ต้องตามนะครับ แผนการเทรดสายซิ่งวันนี้ ติดตามกันได้เลยครับ

✅✅ แนวโน้มทางเทคนิควันนี้แม้ว่าเทรนหลักจะอยู่ในแนวโน้มขาลงอย่างหนักหน่วงก็ตาม แต่อยากให้ ดูตรง รูปที่ 2 ใน TFDay นะครับ เนื่องจากกราฟกำลังอยู่ในช่วง ของ Fibo 138.8 ที่เป็นแนวรับทางเทคนิค จริงอยู่ว่ากราฟอาจจะทำ Low ใหม่ได้แต่ เนื่องจาก แนวรับนี้รับกราฟไว้ได้ และ จาก Time Frame ย่อย M15 และ M30 กำลังเกิดแนวโน้มของการกลับตัวจากแนวรับ ดังนั้น แผนการเทรดวันนี้จึง เปลี่ยนมาเป็นขา Buy ในระยะสั้น ตรงแนวรับปัจจุบันนี้ก่อนครับโดย แผนการเข้าเทรดจะอยู่ในรูปประกอบที่ 1 ครับ และนอกจากนั้น ใน M15-M30 ยังมี Pattern การกลับตัว หรือ Divergence จาก MACD ประกอบการพิจารณาด้วย ครับ โดยแผนการเทรดนี้จะ Stop loss ที่ New Low นะครับ โดยถ้ากราฟเกิด New Low หลังจากนี้ก็แนะนำให้ Sell Stop ลงไปได้เลย ครับผม

💹💹แผนการเทรด EU วันนี้จากแนวโน้มการกลับตัวจากภาพประกอบที่ 1 ตรงแนวรับ fibo 138.8 ใน TFDay วันนี้จุดเข้า Buy อยู่ช่วงแนว Daily Pivot เนื่องจากราฟตอนนี้ swing high ย่อยแต่เช้าและอยู๋เหนือ ราคา Daily pivot ได้จึงมองว่ากราฟจะมีการ Swing ตรงแนว Daily pivot ก่อนที่จะกลับตัวขึ้นไป ครับ Stop loss คือ New Low โดยห่างจากจุดเข้าเพียง 40 pips เท่านั้น ครับ เป้าหมายจะได้ Return ที่ดีกว่า ครับ ตรง 1.0570 และ 1.0600 เป็นเป้าหมายสำหรับวันนี้ ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.0510 1.0470 1.0570 1.0600

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,618

วันนี้ admin ไฝว้กับ Trading central อยู่นะครับ

)2: )2: )2:
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,618

Day พี่เขามองลงค่อนข้างไกล ครับ
**Hea** **Hea**

*

admin

• 80,618
☀️YLG_Update : 29 เม.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดบวก $8.30‼️อานิสงส์แรงซื้อ Buy the dip และแรงซื้อทางเทคนิค‼️➕ศก.สหรัฐ "หดตัว" ใน Q1/22 ‼️➕น้ำมันปิดพุ่งรับข่าวเยอรมันจ่อร่วมวงแบนน้ำมันรัสเซีย‼️งัดทองขึ้นจาก Low รอบกว่า 2 เดือนที่ $1,872.14‼️แต่คาดการณ์ว่าเฟดจะเร่งขึ้นดบ.‼️ดันดอลล์แข็งแตะHigh รอบ 20 ปี‼️➕ Policy Divergence ระหว่างญี่ปุ่นและสหรัฐกดเยนอ่อนสุดรอบ 20 ปี‼️สกัดช่วงบวกทอง‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐรายงานว่า ผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (GDP) ไตรมาส 1/2565 หดตัว 1.4% สวนทางกับที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะขยายตัว 1.1% และเป็นการหดตัวครั้งแรกนับตั้งแต่เศรษฐกิจเผชิญภาวะถดถอยอันเนื่องมาจากการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 ในช่วงต้นปี 2020
#หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกลดลง 5,000 ราย สู่ระดับ 180,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว และมากกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์เล็กน้อย #หนุนทอง
.
⭕️ ดอยซ์แบงก์คาดการณ์ว่า เศรษฐกิจสหรัฐมีโอกาสสูงที่จะเผชิญภาวะถดถอยในช่วงปลายปี 2023 และต้นปี 2024 โดยได้รับผลกระทบจากการที่ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเร็วและแรงเพื่อสกัดเงินเฟ้อ #หนุนทอง
.
⭕️ สำนักข่าวรอยเตอร์รายงานว่า นายกีโยม โฟรี ซีอีโอของแอร์บัสกล่าวว่า บริษัทกำลังเร่งตรวจสอบห่วงโซ่อุปทานของแอร์บัสในจีน หลังมีการหยุดชะงักเพิ่มขึ้นจากมาตรการล็อกดาวน์สกัดโควิด-19 ในจีนครั้งล่าสุด #หนุนทอง
.
⭕️ สัญญาน้ำมันดิบ WTI ส่งมอบเดือนมิ.ย. พุ่งขึ้น 3.34 ดอลลาร์ หรือ 3.3% ปิดที่ 105.36 ดอลลาร์/บาร์เรล  หลังจากมีรายงานว่า เยอรมนีอาจจะร่วมวงคว่ำบาตรน้ำมันจากรัสเซียเช่นเดียวกับประเทศสมาชิกรายอื่น ๆ ของสหภาพยุโรป (EU) ซึ่งสถานการณ์ดังกล่าวจะส่งผลให้อุปทานน้ำมันในตลาดโลกตึงตัวมากขึ้น #หนุนทอง
.
⭕️ หนังสือพิมพ์วอลล์สตรีท เจอร์นัลรายงานว่า คณะผู้แทนของเยอรมนีประจำสหภาพยุโรป ไม่ได้แสดงท่าทีคัดค้านการใช้มาตรการคว่ำบาตรน้ำมันจากรัสเซียอย่างเต็มรูปแบบ ตราบใดเยอรมนีมีเวลามากพอที่จะหาอุปทานทางเลือกอื่น #หนุนทอง
.
⭕️ นายโรเบิร์ต ฮาเบค รัฐมนตรีเศรษฐกิจเยอรมนีกล่าวว่า เยอรมนีอาจรับมือได้กับการที่ EU ตัดสินใจคว่ำบาตรน้ำมันของรัสเซีย และคาดหวังว่าเยอรมนีจะสามารถหาทางทดแทนน้ำมันรัสเซียด้วยอุปทานจากแหล่งอื่น  ท่าทีดังกล่าวบ่งชี้ว่า เยอรมนีอาจเตรียมความพร้อมที่จะร่วมวงกับ EU ในการคว่ำบาตรน้ำมันจากรัสเซียอย่างเต็มรูปแบบ #หนุนทอง
.
⭕️ ประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูติน ผู้นำรัสเซีย เตือนชาติตะวันตกว่าอาจเจอการตอบโต้ที่รวดเร็วดุจสายฟ้าแลบ หากยังคงเดินหน้าข่มขู่ทางยุทธศาสตร์ ขณะที่สงครามระหว่างยูเครน-รัสเซียล่วงเลยเข้าสู่วันที่ 64 แล้ว #หนุนทอง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์ ปิดแข็งค่าขึ้น 0.66% พร้อมดีดตัวเหนือระดับ 103 และแตะระดับสูงสุดนับตั้งแต่ปี 2002 หรือสูงสุดในรอบ 20 ปี ที่ 103.93 โดยได้แรงหนุนจากการคาดการณ์ที่ว่าธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.5% ในการประชุมเดือนพ.ค. และการอ่อนค่าของเงินเยน #กดดันทองคำ
.
❌ เงินเยนอ่อนค่าลงสู่ที่ระดับ 130.88 เยน จากระดับ 128.31 เยน  แตะระดับต่ำสุดในรอบ 20 ปี หลังจาก BOJ มีมติคงนโยบายการเงินผ่อนคลายแบบพิเศษในการประชุมวานนี้ ซึ่งรวมถึงการคงอัตราดอกเบี้ยนโยบายที่ระดับ -0.1% และคงเป้าหมายอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลอายุ 10 ปีไว้ที่ประมาณ 0% #กดดันทองคำ
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 614.46 จุด หรือ +1.85%, ดัชนี S&P500 ปิด +2.47% และดัชนี Nasdaq ปิด +3.06% ขานรับผลประกอบการที่แข็งแกร่งของบริษัทจดทะเบียน ซึ่งรวมถึงบริษัทเมตา แพลตส์ฟอร์มส และแมคโดนัลด์ #กดดันทองคำ
.
❌ แซค ฮิล นักวิเคราะห์จากบริษัทพอร์ทโฟลิโอ สตราเทจี กล่าวว่า ตลาดหุ้นขานรับผลประกอบการที่สดใสของบริษัทจดทะเบียนทั้งในช่วงหลายสัปดาห์ที่ผ่านมาและล่าสุดคือเมตา, ควอลคอมม์ และแมคโดนัลด์ ซึ่งข้อมูลเหล่านี้บ่งชี้ว่าปัจจัยพื้นฐานทางธุรกิจของบริษัทอเมริกันยังคงแข็งแกร่ง #กดดันทองคำ
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,618
✅👑ราคาทองคำ GOLD  ศุกร์ 29 เมษายน 2565 WolfWave พาบินกลับจะขยับไปยืนเหนือ 1900👑✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1888   
TP1:1915RR:
TP2:1925RR:
TP3:RR:
SL:1870  

Signal Date: 29/04/2565 09:27

🔔🔔ราคาทองคำ วันนี้ ล่าสุดกลับมาทดสอบ 1900 ได้ตามแผนนะครับแต่ ก็อย่างที่ได้อ่านกัน นะครับ แผนการเทรดของวันนี้แอดมินได้เปลี่ยนจาก Sell ตรง แนว 1900 มาเปลี่ยนเป็น buy โดยการรอ buy แล้ว นะครับ เนื่องจากกราฟ ตอนนี้ ใน TF H4 จะเห็น Pattern Wolfwave เกิดขึ้นตรงแนวรับจากเส้นเทรนไลน์ และประกอบกับ M15 และ M30 ได้เกิด Pattern ของการกลับตัว ซึ่งเป็นการกลับตัวตรงแนวรับจากเส้นเทรนไลน์ของ Wolfwave พอดี ครับ ดังนั้น แผนการเทรดวันนี้หลังจากกราฟ ราคาทองคำกลับตัวขึ้นมาที่ 1905 ได้ วันนี้ มองกราฟจะย่อลงไปอีกรอบที่แนว 1885-1890 ช่วงนี้นะครับ เป็นช่วง ที่ แนะนำให้ รอ buy เนื่องจากเป็นการกลับตัวจากแนวรับพอดี และการที่กราฟ Swing ขึ้นมา เหนือ ราคา 1900 เป็นการบอกว่า มีแรงซื้อ ของการกลับตัวเข้ามาดังนั้นวันนี้ จึงเปลี่ยนแผน เป็น Buy จากแนว ระยะ Daily Pivot ของ ราคาทองคำ ครับ อีกทั้ง MaCD H1 M30 และ M15 ได้กลับตัวขึ้นมาแลัวดังนั้น กด ฺฺฺBuy กันที่แนวรับ เพราะ Stop loss คือ New Low ที่ไม่ไกล ครับ ลุ้นวันนี้ไปยืนเหนือ ราคา 1900 ให้ได้ครับผม

🎁🎁#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง 🎁🎁

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  29 เมษายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1095.72 ตัน

เดือนนี้  เมษายน 2565 เพิ่มขึ้น✅✅ +4.28 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ +120.06 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider #ราคาทองคำวันนี้,#SPDR

🎯🏆เทรดทองคำ รับค่าพาร์ทเนอร์คอมมิชชั่นสูงถึง  40 ดอลลาร์ ต่อ1ล็อต ลงทะเบียนที่ https://www.forex4you.link/nty (ช่วยกด Link ผู้สนับสนุนด้วยนะครับ)

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย:  http://bit.ly/383waCs
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔

#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

*

admin

• 80,618
กด Buy EU กันครับผม อาจจะ Swing ช่วง 1.0495-1.0505 นะครับผม มาแต่เช้าเลย

**hulk3** **hulk3** Hulk 2** Hulk 2**

*

admin

• 80,618
อ้างจาก: admin ที่ 29, เมษายน  2022, 09:45:08 AM
กด Buy EU กันครับผม อาจจะ Swing ช่วง 1.0495-1.0505 นะครับผม มาแต่เช้าเลย

**hulk3** **hulk3** Hulk 2** Hulk 2**

ดีดไวดี ครับ
Hulk 2** Hulk 2** **Hip** **Hip**

*

admin

• 80,618
บินจริง บินจัง อะไร จริง ลำใย จริง
xc8* xc8* xc8* **Hip** **Hip**

*

admin

• 80,618

*

admin

• 80,618
TP2 ก็ใกล้ แล้วนะ
hulk***

*

admin

• 80,618

EU นะครับท่านใดอยากไฝว้ รอ เข้า buy ที่ 1.0520 ครับ

Hulk 2** Hulk 2**

มีแรงไปต่ออีกไหมครับแอด  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,618
อ้างจาก: [email protected] ที่ 29, เมษายน  2022, 06:56:42 PM
มีแรงไปต่ออีกไหมครับแอด  **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

มีแรงบิน ครับ แต่ให้รอ Buy 1.0520 เท่านั้นนะครับเข้าแล้วบวกแน่
hulk*** hulk*** Hulk 1**

*

admin

• 80,618
อ้างจาก: admin ที่ 29, เมษายน  2022, 07:04:24 PM
อ้างจาก: [email protected] ที่ 29, เมษายน  2022, 06:56:42 PM

มีแรงบิน ครับ แต่ให้รอ Buy 1.0520 เท่านั้นนะครับเข้าแล้วบวกแน่

ซัดเต็มข้อล่ะครับ
**hulk3** Hulk 2** hulk*** Hulk 1**

อ้างจาก: admin ที่ 29, เมษายน  2022, 07:43:27 PM
อ้างจาก: admin ที่ 29, เมษายน  2022, 07:04:24 PM

ซัดเต็มข้อล่ะครับ
**hulk3** Hulk 2** hulk*** Hulk 1**

TP ป้ายไหนดีครับแอด **hulk3**