กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🚀🎯Forex EUR/USD พฤหัสบดี 21 เมษายน 2565 พักตัวพอแล้วหรือยังจะทุบให้ตังเต็มเข่ง🎯🚀

• 14 replies
  • 3,719 views
*

admin

• 80,415
🚀🎯Forex EUR/USD พฤหัสบดี 21 เมษายน 2565 พักตัวพอแล้วหรือยังจะทุบให้ตังเต็มเข่ง🎯🚀

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0850 1.0925 1.0750 1.0700

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0832
Daily Pivot=1.0833
Fibo 50 Daily=1.0825

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0865 S1 = 1.0801
R2 = 1.0885 S2 = 1.0782
R3 = 1.0915 S3 = 1.0750
R4 = 1.0950 S4 =
R5 = 1.1000 S5 =

🔰🔰 สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดี ครับผม จากกราฟเมือวานถือว่าเป็นการพักตัวในรอบของแนวโน้มขาลงหลักโดยกราฟปรับตัวขึ้นมาให้เข้า Sell ตรงจุดเข้า ตามเป้านะครับแม้ว่าจะมีเลยจุดเข้าไปบ้างแต่ ยังอยู่ในระยะ Swing ของแผนการเทรด จนเช้านี้ถือว่ากราฟลงมาบวกให้ได้ตามแผนครับแม้จะบวกเพียงเล็กน้อยก็ตามแต่ก็ถือว่ากราฟได้มาตามแผนการเทรด นะครับ วันนี้ ต้องมาลุ้นให้กราฟปรับตัวลงไปปิดลบให้ได้เพื่อเป็นการยืนยันขาลง ครับ สำหรับท่านที่ถือ Sell มาจากแนว เมื่อวานยังถือได้ต่อเนื่องนะครับ และแผนการเทรดวันนี้มีแนวโน้มไปในทิศทางไหนติดตามกันต่อเนื่องได้เลย ครับ

🔰🔰 แนวโน้มทางเทคนิควันนี้ เทรนหลักของ EU นั้นยังเป็นแนวโน้มขาลงอย่างต่อเนื่อง ครับ โดย Low ล่าสุดเมื่อวันศุกร์คือ 1.0756 ถือเป็น Low ใหม่ ในรอบ 2 ปีเลยทีเดียว แม้ว่าเมื่อวานกราฟจะปิดบวกไปและมีการลากจากจุดเข้าไปบ้างแต่ถือเป็นการ Swing ทางเทคนิคนะครับแนวโน้มหลักยังเป็นขาลงอย่างหนัก มีเพียง M30 เท่านั้นที่ทำหน้าที่พากราฟขึ้นมาพักตัวในเทรนขาลงได้ในตอนนี้ แต่ก็ยังได้รับแรงกดดันหนักจาก Time Frame ที่ใหญ่กว่าอย่าง h4 และ Day นะครับ และจากกการกาง fibo เพือวัด Swing ของจุดเข้า เมื่อวานกราฟ swing ไปได้ถึง fibo 38.2 ก่อน ที่จะเทลงมาที่ fibo 50 เช้านี้และกำลังลงไปที่ fibo 61.8 ดังนั้นในแนวโน้มหลักของกราฟที่เป็นแนวโน้มขาลงตอนนี้แผนการเทรดจึงมองไปที่การหาจังหวะในการเข้า Sell ครับ โดยเป้าหมาย กราฟ Day ปิดต่ำกว่า 1.0800 ได้ ถ้าปิดต่ำกว่านี้ได้กราฟจะลงต่อเนื่อง ครับแต่ ถ้า ขึ้นไป New high ได้ และ กราฟ Day ปิดบวกอีกก็อาจจะเปลี่ยนแผนใหม่ สำหรับวันศุกร์ ครับ วันนี้มองไปที่การ เข้า Sell ตามแนวโน้มใหญ่ขาลงเป็นแนวโน้มหลัก ครับ

🎯🎯แผนการเทรดวันนี้ รอจังหวะเข้า Sell ที่แนว fibo 50 ของทั้งรอบขาลงล่าสุดนะครับ โดย จากราคาล่าสุดที่กราฟเกือบจะทำ Low ใหม่ แม้ว่าราคาตอนนี้จะ สูงกว่า Daily pivot ก็ตาม และเทรนหลักเป็นเทรนขาลงตอนนี้ ลุ้นกราฟ Breakout ลงไปได้ต่อเนื่อง ครับและ จุด Stop loss วันนี้ คือ High ล่าสุดก่อนเทลงมา เป้าหมายคือ แท่ง Dayปิดต่ำกว่า 1.0800 ครับวันนี้แล้วจะเป็นการยืนยันว่ากราฟจะปรับตัวลงได้ต่อเนื่องได้ ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0850 1.0925 1.0750 1.0700

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

วันนี้ลุ้นให้ลุงพาเวลประกาศปรับดอกเบี้ย+ทำ QT รับรองไปแก่นโลกเลย **11

*

admin

• 80,415

Tradingcentral M30 มองลงไปแนว 1.0800 เหมือนกันครับวันนี้
Tho*/ Tho*/ TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415
🔰🔔ราคาทองคำ GOLD  พฤหัสบดี 21 เมษายน 2565 พักเป้า 2000 ไว้ก่อนค่อยย้อนกลับไปเก็บ🔔🔔

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1955   
TP1:1930RR:
TP2:1920RR:
TP3:RR:
SL:1970  

Signal Date: 21/04/2022 10:16

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔ราคาทองคำ วันนี้ หลังจากเมื่อวานปรับตัวขึ้นมาได้แค่เป้าหมายคือ ตรง Daily Pivot 1958 ก่อนที่จะโดนสอยร่วงลงไป ประมาณ 1950 เช้านี้ โดยเช้านี้แนวโน้มจากกราฟทางเทคนิคถือว่ามีความเปลี่ยนแปลงนะครับ เนื่องจาก H1 กับ H4 ตอนนี้ ปรับตัวเป็นแนวโน้มขาลงแม้ว่า ใน Day จะยังเป็นขาขึ้นอย่างหนักอยู่ก็ ตามนะครับแต่ สำหรับ Day แล้ว ยัง Swing ได้อีก ครับ โดยที่ยังไม่สูญเสียความเป็นเทรนขาขึ้น วันนี้ แอดมินมอง กราฟราคาทองคำ ต่างไปจากเมื่อวานนะครับ โดยวิเคราะห์ จาก H1 และ H4 ที่ปรับตัวเป็นแนวโน้มขาลงตอนนี้ มีเส้น SMA50/SMA200 H1 ปรับตัวลง พร้อมกับ Macd ใน h4 ที่เป็นขาลงแล้ว วันนี้ จึงมองไปที่กราฟกับแผนการเทรด ขาลงไปพักตัว ช่วง 1920-1930 ก่อน ครับ แต่ถ้าวันนี้ กราฟปิดบวกขึ่นไปได้โดยยืนเหนือ ราคา 1960 ได้ พร้อมกับการปรับตัวขึ้นของ MACD ก็จะต้องเปลี่ยนแผนเป็น Buy นะครับเพราะตอนนี้ SMA50/SMA200 H4 ยังเป็นขาขึ้น เพียงแต่ยังขัดแย้งกันกับ MACD ที่ปรับตัวเป็นขาลงไปแล้วดังนั้น แผนการเทรดวันนี้ จะเป็นตัวชี้วัดว่าพรุ่งนี้จะเทรดทิศทางไหน นะครับแต่ถ้ายัง Sideway ขึ้นก็ต้อง Buy ครับ สำหรับวันพรุ่งนี้ ส่วน วันนี้ เข้า Sell ตาม เทรน H1 และ Macd H4 ครับผม ส่วนกองทุน SPDR ยังคงนิ่งนะครับวันนี้

✅✅#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง ✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  21 เมษายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1106.74 ตัน

เดือนนี้  เมษายน 2565 เพิ่มขึ้น✅✅ +15.30 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ +131.08 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider #ราคาทองคำวันนี้,#SPDR

🎯🏆เทรดทองคำ รับค่าพาร์ทเนอร์คอมมิชชั่นสูงถึง  40 ดอลลาร์ ต่อ1ล็อต ลงทะเบียนที่ https://www.forex4you.link/nty

🏆สถิติกองทุน SPDR :https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย:http://bit.ly/383waCs
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔

#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: silverza ที่ 21, เมษายน  2022, 09:53:01 AM
วันนี้ลุ้นให้ลุงพาเวลประกาศปรับดอกเบี้ย+ทำ QT รับรองไปแก่นโลกเลย **11

แกนโลกต้องร้อง WoW Wow Wow เพราะ เราจะพาคนไปบุก แล้ว
555+ 555+ 555++ 555++

*

admin

• 80,415
☀️YLG_Update : 21 เม.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดบวก $7.6‼️แรงซื้อ Buy the dip หลังราคาเข้าสู่ภาวะ Oversold‼️➕ยอดขายบ้านมือสองสหรัฐ "แย่เกินคาด"➕บอนด์ยีลด์ 10 ปีชะลอตัว‼️➕ดอลลาร์อ่อนค่า‼️➕ยูโรแข็ง‼️หนุนทองฟื้นจาก Low $1,939.33‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ดัชนีดอลลาร์ร่วงลงจากระดับสูงสุดที่ 101.03 ซึ่งเป็นระดับที่ไม่เคยมีมาก่อนตั้งแต่เดือนมี.ค. 2020 ปิดตลาดวานนี้ด้วยการอ่อนค่าลง 0.57% สู่ระดับ  100.343 #กดดันทองคำ
.
⭕️ เงินยูโรแข็งค่าขึ้นในวันพุธหลังการเปิดเผยดัชนีราคาผู้ผลิตของเยอรมนีพุ่งขึ้น 30.9% เมื่อเทียบเป็นรายปีในเดือนมี.ค. ซึ่งสะท้อนผลกระทบของสงครามในยูเครนเป็นครั้งแรก  ขณะที่ผู้กำหนดนโยบายของ ECB คาดการณ์ว่าจะมีการขึ้นอัตราดอกเบี้ยครั้งแรกในเดือนก.ค. #หนุนทอง
.
⭕️ นาย Martins Kazaks ผู้กำหนดนโยบายของธนาคารกลางยุโรป(ECB)กล่าววานนี้ว่า ECB อาจขึ้นอัตราดอกเบี้ยอย่างเร็วสุดในเดือนกรกฎาคม ท่ามกลางความเสี่ยงด้านเงินเฟ้อ "ที่มีนัยสำคัญ" และอาจต้องปรับนโยบายการเงินให้เข้มงวดขึ้นอีกในปลายปีนี้ #หนุนยูโร #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีร่วงลงสู่ระดับ 2.867% หลังจากพุ่งขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบกว่า 3 ปี หรือ สูงสุดนับตั้งแต่ธ.ค. 2018 ที่ระดับ 2.98% อันเนื่องมาจากกระแสคาดการณ์ที่ว่า ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) จะเร่งปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเพื่อสกัดเงินเฟ้อ #หนุนทอง
.
⭕️ สมาคมนายหน้าอสังหาริมทรัพย์แห่งชาติของสหรัฐ (NAR) เปิดเผยว่า ยอดขายบ้านมือสองลดลง 2.7% สู่ระดับ 5.77 ล้านยูนิตในเดือนมี.ค. เมื่อเทียบรายเดือน ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 5.80 ล้านยูนิต จากระดับ 5.93 ล้านยูนิตในเดือนก.พ. #หนุนทอง
.
⭕️ สัญญาน้ำมันดิบ WTI ส่งมอบเดือนพ.ค. เพิ่มขึ้น 19 เซนต์ หรือ 0.2% ปิดที่ 102.75 ดอลลาร์/บาร์เรลหลังจากสำนักงานสารสนเทศด้านการพลังงานของรัฐบาลสหรัฐ (EIA) เปิดเผยว่า สต็อกน้ำมันดิบสหรัฐลดลง 8.0 ล้านบาร์เรลในสัปดาห์ที่แล้ว สวนทางกับที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะเพิ่มขึ้น 2.2 ล้านบาร์เรล #หนุนทอง
.
⭕️ นางแอนนาเลนา แบร์บอค รัฐมนตรีต่างประเทศเยอรมนี กล่าวว่า เยอรมนีจะยุติการนำเข้าน้ำมันจากรัสเซียภายในสิ้นปีนี้ #หนุนทอง
.
⭕️ สำนักพนันที่ถูกกฎหมายในอังกฤษต่างฟันธงว่า ประธานาธิบดีเอ็มมานูเอล มาครง ผู้นำฝรั่งเศส มีโอกาสมากกว่า 90% ที่จะคว่ำนางมารีน เลอเปน ผู้สมัครจากพรรคขวาจัดในการเลือกตั้งประธานาธิบดีรอบสองในวันอาทิตย์นี้  #หนุนยูโร  #หนุนทอง
.
⭕️ พันตรีเซอร์ไฮ โวลีนา ผู้บัญชาการกองพลนาวิกโยธินที่ 36 ของยูเครนในเมืองมาริอูโพล ออกแถลงการณ์เรียกร้องให้ผู้นำโลกช่วยเหลือกองทัพยูเครนที่กำลังถูกปิดล้อมในเมืองดังกล่าว #หนุนทอง
.
⭕️ สื่อรายงานว่า นางเจเน็ต เยลเลน รัฐมนตรีคลังสหรัฐ และนายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ได้วอล์คเอาท์จากที่ประชุมรัฐมนตรีคลังและผู้ว่าการธนาคารกลางของกลุ่ม G20 ที่กรุงวอชิงตันวันนี้ ทันทีที่นายแอนตัน ซิลูอานอฟ รัฐมนตรีคลังรัสเซีย กล่าวถ้อยแถลงในการประชุม #หนุนทอง
.
⭕️ โพลล์ของหนังสือพิมพ์ "อาฟตอนบลาเด็ต" โดย Demoskop ชี้ว่าร้อยละ 57 ของชาวสวีเดนสนับสนุนการเข้าร่วมเป็นสมาชิกนาโต้ เพิ่มขึ้นจากร้อยละ 51 ในเดือนมีนาคม ซึ่งในครั้งนั้นเป็นครั้งแรกที่ชาวสวีเดนเกินกว่าครึ่งหันมาสนับสนุนจุดยืนดังกล่าว #หนุนทอง
.
⭕️ ทางการรัสเซียกล่าววันพุธว่า ได้ทดสอบยิงขีปนาวุธข้ามทวีป Sarmat ซึ่งถือเป็นอาวุธใหม่ที่เพิ่มขึ้นมาเสริมศักยภาพทางนิวเคลียร์ของรัสเซียเป็นครั้งแรก โดยประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูตินกล่าวว่า จะช่วยป้องปรามศัตรูของรัสเซียได้ #หนุนทอง
.
❌ นางแมรี ดาลี ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาซานฟรานซิสโก กล่าวสนับสนุนให้เฟดปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยระยะสั้นสู่ระดับ 2.5% ภายในปลายปีนี้เพื่อสกัดเงินเฟ้อที่พุ่งสูงในสหรัฐ ชี้การปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 50 bps ในเดือนหน้านั้น "สมบูรณ์" และ "แข็งแกร่ง" #กดดันทองคำ
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 249.59 จุด หรือ +0.71% ขานรับผลประกอบการที่แข็งแกร่งของบริษัทจดทะเบียน ซึ่งรวมถึงไอบีเอ็ม และพรอคเตอร์ แอนด์ แกมเบิล #กดดันทองคำ
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,415
สงสัยจะได้ stop loss แล้ว
tiger18 tiger18 tiger18

อ้างจาก: admin ที่ 21, เมษายน  2022, 02:00:33 PM
สงสัยจะได้ stop loss แล้ว
tiger18 tiger18 tiger18
ขึ้นพอแล้วมั้งครับ   ลงๆๆ

แก่นโลกไม่ได้ไปทานั้นนะ **11

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

*

PoNgPk

• 6,073
ราคาทองฟิวเจอร์ร่วงหลุดระดับ 1,950 ดอลลาร์ในวันนี้ โดยถูกกดดันจากการดีดตัวของอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐ ซึ่งจะเพิ่มต้นทุนค่าเสียโอกาสในการถือครองทองคำ เนื่องจากทองคำเป็นสินทรัพย์ที่ไม่มีผลตอบแทนในรูปดอกเบี้ย

ณ เวลา 20.12 น.ตามเวลาไทย สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนมิ.ย. ร่วงลง 7.0 ดอลลาร์ หรือ 0.35% สู่ระดับ 1,948.60 ดอลลาร์/ออนซ์

ราคาทองพุ่งขึ้นใกล้แตะ 2,000 ดอลลาร์ในช่วงต้นสัปดาห์ ขณะที่นักลงทุนพากันเข้าซื้อทองในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย ท่ามกลางความกังวลเกี่ยวกับสงครามรัสเซีย-ยูเครน นอกจากนี้ ทองยังได้รับคำสั่งซื้อในฐานะสินทรัพย์ป้องกันความเสี่ยงจากเงินเฟ้อ หลังสหรัฐเปิดเผยเงินเฟ้อพุ่งขึ้นสูงสุดในรอบ 40 ปี

นักลงทุนจับตาถ้อยแถลงของนายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ซึ่งจะกล่าวสุนทรพจน์ว่าด้วยเศรษฐกิจโลกในการประชุมกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (IMF) ในวันนี้

ก่อนหน้านี้ ประธานเฟดสาขาแอตแลนตาและชิคาโกแนะนำให้เฟดปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอย่างค่อยเป็นค่อยไปเพื่อหลีกเลี่ยงผลกระทบต่อเศรษฐกิจสหรัฐ

ตลาดการเงินคาดการณ์ว่า เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.50% ในการประชุมทั้งในเดือนพ.ค.และมิ.ย.

หากเฟดปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในการประชุมเดือนพ.ค.ตามที่ตลาดคาดการณ์ไว้ ก็จะเป็นครั้งแรกที่เฟดปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.50% นับตั้งแต่ปี 2543

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER

*

CASE Forex

• 16,939

มาทรงได้นี้นะ ขอเน้นๆ ระยะสั้น Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

PoNgPk

• 6,073
ยูโรแข็งค่าขึ้นในวันนี้ ขานรับแนวโน้มที่ประธานาธิบดีเอ็มมานูเอล มาครง ผู้นำฝรั่งเศส จะชนะการเลือกตั้งประธานาธิบดีรอบสองในวันอาทิตย์นี้

ณ เวลา 22.58 น.ตามเวลาไทย ยูโรแข็งค่า 0.48% สู่ระดับ 139.43 เยน และดีดตัวขึ้น 0.1% สู่ระดับ 0.831 ปอนด์

ผู้เชี่ยวชาญระบุว่า ปธน.มาครงมีโอกาสสูงที่จะชนะการเลือกตั้งประธานาธิบดีในวันอาทิตย์นี้ หลังผลการสำรวจพบว่า ปธน.มาครงเป็นฝ่ายชนะการประชันวิสัยทัศน์กับนางมารีน เลอเปน ผู้สมัครจากพรรคขวาจัด ในการดีเบตที่จัดขึ้นวานนี้

ทั้งนี้ ผลสำรวจของ BFM TV พบว่า ผู้ชมการถ่ายทอดสดจำนวน 59% ให้ปธน.มาครงเป็นฝ่ายชนะการดีเบต

อย่างไรก็ดี มีการตั้งข้อสังเกตว่าผู้ชมการถ่ายทอดสดดังกล่าวมีจำนวนเพียง 15.5 ล้านคน ซึ่งถือว่าต่ำสุดเป็นประวัติการณ์

ทางด้านสำนักพนันที่ถูกกฎหมายในอังกฤษต่างฟันธงว่า ปธน.มาครงมีโอกาสมากกว่า 90% ที่จะคว่ำนางเลอเปนในการเลือกตั้งประธานาธิบดีในวันอาทิตย์นี้

ทั้งนี้ เว็บไซต์ของวิลเลียม ฮิลและแพดดี เพาเวอร์ต่างก็ให้อัตราต่อรองซึ่งบ่งชี้โอกาสคว้าชัยชนะถึง 90.9% ของปธน.มาครง ขณะที่เบตแฟร์และแลดโบรคให้ปธน.มาครงมีโอกาสนั่งเก้าอี้ประธานาธิบดีฝรั่งเศสสมัยที่ 2 ถึง 92.6% และ 94.1% ตามลำดับ

คาดว่าคะแนนเสียงส่วนหนึ่งของปธน.มาครงมาจากนักลงทุนในตลาดหุ้นและตลาดการเงินของฝรั่งเศสซึ่งวิตกว่าหากนางเลอเปนคว้าชัยชนะและขึ้นมาเป็นผู้นำฝรั่งเศสคนใหม่ก็จะผลักดันให้ฝรั่งเศสถอนตัวออกจากสหภาพยุโรป (EU) ซึ่งจะสร้างความเสี่ยงและความไม่เชื่อมั่นต่อนักลงทุน

ด้านนายฌอง-ลุก เมลองชอง ผู้สมัครฝ่ายซ้ายสุดโต่ง ซึ่งตกรอบการเลือกตั้งรอบแรก ยังไม่ได้ส่งสัญญาณชัดเจนว่าเขาจะสนับสนุนผู้ใดเป็นประธานาธิบดีคนต่อไป แต่ก็ได้แนะนำฐานเสียงของเขาว่าอย่าได้ลงคะแนนให้นางเลอเปน

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER

อ้างจาก: silverza ที่ 21, เมษายน  2022, 03:12:03 PM
แก่นโลกไม่ได้ไปทานั้นนะ **11

5555555 น้องสับสนนิดหน่อยครับ

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 21, เมษายน  2022, 11:30:03 PM

มาทรงได้นี้นะ ขอเน้นๆ ระยะสั้น Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**
มาไอ้หนูพ่อรออยู่  Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."