กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

รีวิวระบบฝากเงินโบรกเกอร์ Doo Prime ทดสอบฝากเงินจริง 300,000 THB ว่าเงินจะเข้าเร็วแค่ไหน !!!

• 0 replies
  • 818 views
รีวิวระบบฝากเงินโบรกเกอร์ Doo Prime
ทดสอบฝากเงินจริง 300,000 THB
ว่าเงินจะเข้าเร็วแค่ไหน !!!

สวัสดีครับ วันนี้แอดมินก็จะมาอธิบายขั้นตอนการฝากเงินพร้อมกับเทสระบบการฝากเงินของโบรกเกอร์ Doo Prime ให้ดูนะครับว่าระบบการฝากเงินของโบรกเกอร์ Doo Prime จะรวดเร็วแค่ไหนครับ มาติดตามกันได้เลยครับ

ขั้นตอนการฝากเงิน

1. เข้าไปที่หน้าเว็บ https://www.dooprime.com/th/

2. กรอกอีเมลและรหัสผ่านเพื่อล็อคอินเข้าไปที่หน้าพื้นที่ส่วนบุคคลให้เรียบร้อย

3. เมื่อล็อคอินเข้ามาแล้วก็จะมาที่หน้าพื้นที่ส่วนบุคคล ให้เลือกที่ ช่องทางฝากเงิน

4. เลือกสกุลเงินเป็น THB หรือสกุลเงินที่ต้องการ หลังจากนั้นให้เลือกช่องทางการฝากเงิน ซึ่งจะมี awepay และ Help2pay หากต้องการแสกน QR Code เพื่อฝากเงินให้เลือกที่ awepay แต่ในที่นี้แอดมินจะเลือกฝากเงินผ่านทาง Help2pay นะครับ ซึ่งทั้งสองช่องทางก็มีบอกไว้ว่าใช้เวลาในการฝากเงินประมาณ 5-30 นาที เท่ากัน เดี๋ยวมารอดูกันว่าเวลาที่แอดมินฝากจริงๆจะไว้เวลากี่นาทีนะครับ

5. ใส่จำนวนเงินที่ต้องการฝาก หน่วยเป็น USD แต่ทาง Doo Prime จะแปลงเป็นจำนวนเงินไทยให้อัตโนมัติครับว่าต้องใช้เงินเท่าไหร่ ในที่นี่แอดมินจะทดลองฝากเข้าไป 301,000 THB โดยประมาณ ลองกดเครื่องคิดเลขแล้วจะได้ $8,875.30 USD หลังจากนั้นก็คลิกที่ปุ่มยืนยันการจ่าย

6. เลือกธนาคารที่ต้องการฝากเงิน ในที่นี้จะเป็นการฝากเงินผ่านทาง Internet Banking นะครับ หากท่านใดที่ไม่ได้สมัคร Internet Banking กับทางธนาคารเอาไว้แนะนำให้เลือกการฝากเงินผ่านทาง awepay เพื่อที่จะใช้ช่องทางการแสกน QR Code ตามขั้นตอนที่ 4. เลยครับ

ใส่ username และรหัสผ่านที่สมัครกับทางธนาคารเอาไว้

ใส่เลข OTP ที่ธนาคารส่งมาให้ทาง SMS

7. หลังจากกดยืนยันการฝากเงินเสร็จสิ้นจะเด้งกลับมาที่หน้าพื้นที่ส่วนบุคคลอีกครั้งเห็นจำนวนเงินยังไม่เข้า แอดมินเลยลองกดรีเฟรชไป 1 รอบจำนวนเงินก็เข้ามาทันที หากนับจากตอนที่กดยืนยันการฝากเงินในขั้นตอนที่ 6. มาจนถึงตอนที่เงินเข้าบัญชีเทรด ก็ใช้เวลาไม่ถึง 2 นาทีเท่านั้นนะครับ ก็ถือได้ว่ารวดเร็วทันใจดีมากครับ