กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ติดปัญหา Backtest MT5 ขึ้น Market is Closed แก้อย่างไรดีคะ?

• 2 replies
  • 770 views
ติดปัญหา Backtest MT5 ขึ้น Market is Closed แก้อย่างไรดีคะ?
ลองใส่เวลาเปิดปิด server กับปิดเสาร์ อาทิตย์แล้ว แต่ก็ยังติดบางวันอยู่
เดาว่าเป็นวันหยุดที่นอกเหนือจากเสาร์อาทิตย์

มีใครเคยเจอปัญหานี้มั้ยคะ อยากได้คำแนะนำในการแก้ไข
อยากจะเทสรันยาวๆได้ค่ะ

*

admin

• 80,397
Re: ติดปัญหา Backtest MT5 ขึ้น Market is Closed แก้อย่างไรดีคะ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20, มีนาคม 2022, 10:38:01 PM »
รอ IT มาตอบให้นะครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,932
Re: ติดปัญหา Backtest MT5 ขึ้น Market is Closed แก้อย่างไรดีคะ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20, มีนาคม 2022, 11:52:30 PM »
อ้างจาก: EAMT5 ที่ 20, มีนาคม  2022, 09:04:52 PM
ลองใส่เวลาเปิดปิด server กับปิดเสาร์ อาทิตย์แล้ว แต่ก็ยังติดบางวันอยู่
เดาว่าเป็นวันหยุดที่นอกเหนือจากเสาร์อาทิตย์

มีใครเคยเจอปัญหานี้มั้ยคะ อยากได้คำแนะนำในการแก้ไข
อยากจะเทสรันยาวๆได้ค่ะ

https://hercules.finance/faq/what-does-the-market-closed-error-message-mean-on-mt4mt5/

ลองแปลดูนะครับ (ไม่แน่ใจ) เหมือนกับว่า ปัญหานี้จะเกิดขึ้นกับบางโบรคที่ทดลองช่วงเวลาเปิด-ปิดของตลาด และเป็นเฉพาะปัญหาที M5 ด้วยยังไงอาจจะลองโหลด DATA เวลามาใส่ในขณะเทสเอง หรือเปลี่ยนโบรคทดสอบดูครับ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."