กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🍎🔔ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 18 มีนาคม 2565 ทุบทองขำขำ>>รถผ้าป่าจะคว่ำมั้ยครับ🔔🍎

• 45 replies
  • 5,513 views
*

admin

• 80,626
🍎🔔ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 18 มีนาคม 2565 ทุบทองขำขำ>>รถผ้าป่าจะคว่ำมั้ยครับ🔔🍎

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1945   
TP1:1925RR:
TP2:1910RR:
TP3:RR:
SL:1960  

Signal Date: 18/03/2565 08:19

🔔🔔ราคาทองคำ วันนี้เรียกได้ว่า New high กันต่อเนื่อง กราฟเดินเครื่องจะไป 2000$ อีกแล้วแต่เดี๋ยวก่อน กราฟไม่ได้วิ่งเป็นเส้นตรงนะครับอาจจะมีแรงเทขายได้ทุกวันเวลา วันนี้ก็เช่นกันว่ากันตามเทคนิค นะครับ โดยเน้นไปที่ Risk Reward โดยกำหนด Reward ให้มากกว่า Risk ปกติ วันนี้สิ่งที่เห็นจากกราฟล่าสุดคือตอนนี้ราคาทองคำมาติดแนวต้านตรงเส้นเทรนไลน์ของแนวโน้มขาลง เรียกได้ว่าเป็นเทรนย่อย โดยส่วนหนึ่งมาจาก RSI ที่เริ่มตัดตัวลงมาแล้ว และ ใน Time Frame H1 ก็มี divergence ให้ต้องไปเก็บ Swing วันนี้ เนื่องจากเป็นวันศุกร์ยังไม่มีสถานการณ์เลวร้ายเกี่ยวกับสงครามรัสเซีย ยุเครนออกมาเพิ่มเติม จึง หาจังหวะ Sell โดยมี Stop loss ไม่ไกลนะครับประมาณ 15$ ทองคำเท่านั้นเองโดยมองว่ากราฟน่าจะมีแรงเทขายส่งผลให้กราฟลงไปพักตัวที่แนว 1910-1915 ช่วงนี้ครับ หลังจากนี้น่าจะกลับตัวขึ้นตามเทรนหลักได้ ดังนั้น วันนี้ ลอง Sell ราคาทองคำ ครับ รถผ้าป่าจะคว่ำมั้ย นะ ต้องรอลุ้น ครับนอกจากนั้นยังสวนทางกับกองทุน SPDR ด้วย นะครับหลังจากจัดไป อีก 2 ตันกว่า จากยอดเมื่อวาน ครับ

✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม ⬆️⬆️+2.91ตัน ✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  18 มีนาคม 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1073.44 ตัน

เดือนนี้  มีนาคม 2565 เพิ่มขึ้น ✳️✳️ +46.45 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ +97.78 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider #ราคาทองคำวันนี้,#SPDR

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔

#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626

Tradingcentral ของ ICmarket นี่ บอก Gold M30 ยังขึ้นได้ถึง 1967 นะครับ
**Hea** **Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626

Tradingcentral ของ ICmarket นี่ ยังมอง TFDay เป็นแนวโน้มขาลงนะครับ
**6105** **6105**

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..
..ถ้ารถผ้าป่าคว่ำ เราต้องรอด เพราะ stop loss ก็ยังมี.. 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

**hulk3** **hulk3** **hulk3**
รถตกหลุมแล้ว xz55** xz55**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 18, มีนาคม  2022, 09:02:19 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ..
..ถ้ารถผ้าป่าคว่ำ เราต้องรอด เพราะ stop loss ก็ยังมี.. 555+ 555+

ไม่คว่ำแล้ว ครับ ทองจะคว่ำเอง
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,626

*

admin

• 80,626

*

.:KRACH:.

• 2,435
เปิดมาก็เกือบ TP1 แล้วก็กลับมายืนที่เดิม  /**33
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 18, มีนาคม  2022, 11:17:48 AM
เปิดมาก็เกือบ TP1 แล้วก็กลับมายืนที่เดิม  /**33

เดี๋ยว ทุบ ต่อครับ
Tho*/ Thor 1 TKo*) **Hip**

*

CASE Forex

• 17,135
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 18 มีนาคม 2565 จรวดจะพุ่งใครพร้อมตีตั๋วรีบเลย!!⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1930-1935 40-60 pip 300-360 pip

Signal 2 Buy 1905-1910 60-80 pip 400-500 pip

Signal Buy (กราฟทองคำยังไม่มีวิ่งไปที่ไหนเลย!! จังหวะก็เลยเดิมๆ แต่ที่เสริมมาก็คือมีสิทธิที่อาจจะพุ่งขึ้นไปได้เลยจากการย่อตัวของเมื่อเช้า เนื่องจาก Day เมื่อวานก็ปิดในแดนบวกแล้ว วันนี้ก็ย่อลงมาแล้วหากจะไปต่อเรื่อยๆก็มีสิทธิ เพราะงั้นใครจะเข้าตามน้ำก็จะมีจุด SL ให้เฝ้าระวัง ส่วนใครที่จะรอจุดเดิมก็มี 2 อย่าง ปลอดภัยกับตกรถ พิจารณาตามศรัทธาเลยจร้า)
.
ตอนนี้จังหวะทองคำก็ได้ กระชากขึ้นมาจาก Demand zone ตามที่เราคาดหวังแล้ว เพราะงั้นสิ่งที่จะกระทำต่อไปนั้นก็คือหาจังหวะเข้าซื้อนั้นเอง ซึ่งเราก็ต้องหาจังหวะเข้าซื้อที่ Demand zone หรือก็คือ จุดที่กราฟมีแรงเข้ามากระชาก เข้ามากระทำให้ทองคำนั้นสามารถงัดตัวกลับขึ้นมาได้นั้นเอง จุดไหนล่ะ!!...

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌
      ตามสิ่งที่เราเห็นเลยว่า กราฟทองคำสามารถกระชากขึ้นมาได้จากโซน 1.9050 +- นิดๆหน่อยช่วงนี้เป็นช่วงที่ทองคำนั้นมีแรงที่เรียกว่า สร้าง Demand zone สร้างการกลับตัวให้เราได้เห็นว่าแรงช่วงนี้ล่ะที่ทำให้ทองคำกลับขึ้นมายืนได้ เพราะฉะนั้นใครที่ไม่ได้เข้าซื้อมาก่อนหน้านี้ก็ไม่ต้องเสียใจไป มารอเข้าซื้อซ้ำได้อีกรอบ แต่หากกราฟทองคำลงมาถึงจังหวะเข้าโซนนี้ได้อีกรอบ ทุกคนก็ต้องรอจังหวะสวยๆตามเสตปน่ะ แล้วก็วาง SL ตามแผนให้ชัดๆด้วย

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 18, มีนาคม  2022, 03:40:37 PM
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 18 มีนาคม 2565 จรวดจะพุ่งใครพร้อมตีตั๋วรีบเลย!!⭐⭐

Signal 1 Buy 1930-1935 40-60 pip 300-360 pip

Signal 2 Buy 1905-1910 60-80 pip 400-500 pip

Signal Buy (กราฟทองคำยังไม่มีวิ่งไปที่ไหนเลย!! จังหวะก็เลยเดิมๆ แต่ที่เสริมมาก็คือมีสิทธิที่อาจจะพุ่งขึ้นไปได้เลยจากการย่อตัวของเมื่อเช้า เนื่องจาก Day เมื่อวานก็ปิดในแดนบวกแล้ว วันนี้ก็ย่อลงมาแล้วหากจะไปต่อเรื่อยๆก็มีสิทธิ เพราะงั้นใครจะเข้าตามน้ำก็จะมีจุด SL ให้เฝ้าระวัง ส่วนใครที่จะรอจุดเดิมก็มี 2 อย่าง ปลอดภัยกับตกรถ พิจารณาตามศรัทธาเลยจร้า)
.
ตอนนี้จังหวะทองคำก็ได้ กระชากขึ้นมาจาก Demand zone ตามที่เราคาดหวังแล้ว เพราะงั้นสิ่งที่จะกระทำต่อไปนั้นก็คือหาจังหวะเข้าซื้อนั้นเอง ซึ่งเราก็ต้องหาจังหวะเข้าซื้อที่ Demand zone หรือก็คือ จุดที่กราฟมีแรงเข้ามากระชาก เข้ามากระทำให้ทองคำนั้นสามารถงัดตัวกลับขึ้นมาได้นั้นเอง จุดไหนล่ะ!!...

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌
      ตามสิ่งที่เราเห็นเลยว่า กราฟทองคำสามารถกระชากขึ้นมาได้จากโซน 1.9050 +- นิดๆหน่อยช่วงนี้เป็นช่วงที่ทองคำนั้นมีแรงที่เรียกว่า สร้าง Demand zone สร้างการกลับตัวให้เราได้เห็นว่าแรงช่วงนี้ล่ะที่ทำให้ทองคำกลับขึ้นมายืนได้ เพราะฉะนั้นใครที่ไม่ได้เข้าซื้อมาก่อนหน้านี้ก็ไม่ต้องเสียใจไป มารอเข้าซื้อซ้ำได้อีกรอบ แต่หากกราฟทองคำลงมาถึงจังหวะเข้าโซนนี้ได้อีกรอบ ทุกคนก็ต้องรอจังหวะสวยๆตามเสตปน่ะ แล้วก็วาง SL ตามแผนให้ชัดๆด้วย

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

มาตามแผนนี้ ก็สวย นะ

เหมือนจะเริ่มตั้งวงโค้งขึ้นไปหา sig หรือเปล่านะ..หรือว่า จะไปแล้วไปเลย.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,135
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 18, มีนาคม  2022, 05:08:47 PM
เหมือนจะเริ่มตั้งวงโค้งขึ้นไปหา sig หรือเปล่านะ..หรือว่า จะไปแล้วไปเลย.. xc8* xc8*
ผมวางโซนแล้วครับ SL ประมาณ 60-70 pip ถ้าหลุดไปนี้ก็ไปรออีกโซนเลย แต่ถ้าโซนนี้ปัจจุบันไม่หลุด 200-300 pip ต้องมีแล้วละ อิิอิ Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."