กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD Forex ศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2565 PUTIN ถึง TP แล้วไม่แคล้วทุบทอง🏆🏆

• 29 replies
  • 3,759 views
*

admin

• 80,660
🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD Forex ศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2565 PUTIN ถึง TP แล้วไม่แคล้วทุบทอง🏆🏆

ราคาทองคำวันนี้ : Sell LimitPrice:1925   
TP1:1880RR:
TP2:1860RR:
TP3:RR:
SL:1950  

Signal Date: 25/02/2565 12:14

🔔🔔ราคาทองคำ เมื่อวานถือว่าขึ้นสุดลงสุด กันเลยทีเดียว จากการที่ ราคาทองคำ ขึ้นไปทำ High ใหม่ ได้ที่ แนว 1975 ด้วยข่าว การโจมตี ยูเครน แบบเต็มรูปแบบ ของกองทัพรัสเซีย ก่อนที่สุดท้าย จะโดนทุบ ด้วยข่าว การไม่เข้าไปช่วย ยูเครนของ NATO และ การที่รัสเซียพร้อมเจรจาด้วยเงื่อนไขที่ แนวบังคับให้ยูเครน นั้นต้องไม่เข้าร่วมกับ Nato แน่นอน ว่าทำให้ คลายความกังวลวาจะบานปลาย จึงทำให้เกิดแรงเทขายทำกำไรทองคำ จนเกิด Low ใหม่ ที่ 1877 ถือว่าขึนลงกัน 100$ ใน 1 วันกันเลยทีเดียว ออกมา และแน่นอบ ครับ ตอนนี้สถานการณ์น่าจะดีขึ้นบ้างแล้วและทางด้านเทคนิคก็เหมือนราคาทองคำ จะขึ้นมาสูงมากพอที่จะต้องลงไปปรับฐานแล้ว เนื่องจากกราฟ Day เมื่อวานปิดด้วยแรงเทขาย แบบ หางยาวทำให้แนวโน้มราคาทองคำจะกลับไปพักตัวปรับฐานที่ราคาต่ำกว่า 1900 ดังนั้นทางเทคนิควันนี้แม้ว่าราคาทองคำจะปรับตัวขึ้นมาเช้านี้แบบยืนเหนือ ราคา 1900 ได้แต่ก็ยังขึ้นไม่ถึง 50% ที่เทลงมาเลยดังนั้น แผนการเทรดวันนี้จึงมองไปที่การพักตัวที่ 50% ของแรงเทขายเมื่อวานทั้งหมดแล้วลงต่อ ราคาไม่ห่างจาก ปัจจุบันมากนะครับ โดยมองว่าราคาอาจจะ Swing high ช่ลงนี้ 1925-1940 ช่วงนี้ก่อนลงไปที่ราคาต่ำกว่า 1900 ได้ในสัปดาห์หน้า ครับ ด้านกองทุน SPDRวันนี้ก็ยังเงียบนะครับ คงต้องติดตามกองทุนกันต่อไป ครับ แต่วันนี้หาจังหวะในการ Sell ต่อเนื่องจากแรงเทขายทำกำไร จากเมื่อวานครับ โดยเมือวานกราฟโดนทุบจากแนวต้าน ตรง H6 พอดีถือว่ากราฟมาตามแผนแล้ว ครับ

✅✅#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง ✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  25  กุมภาพันธ์ 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1029.32 ตัน

เดือนนี้  กุมภาพันธ์ 2565 เพิ่มขึ้น ✳️✳️ +15.06   ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ +53.66 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 25-02-22 (ภาคบ่าย)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/3pdb8fe
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660

เทรนไลน์ทองคำ มาพักตัวได้ถึง 1800 เลยทีเดียว

Thor 3** Thor 3**

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update : 25 ก.พ.ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดลบ $5.16‼️เหวี่ยงโหด‼️โดยขึ้นสุด‼️หลังปูตินสั่งโจมตียูเครน‼️ดันทองทำ High รอบเกือบ 1 ปี 5 เดือนที่ $1,974.24‼️
.
📌ก่อนทองเผชิญแรงขายก๊อกแรก‼️จากแรงขายทองถือ cash, โยกเงินเติมมาร์จิ้น และชดเชยผลขาดทุนในสินทรัพย์อื่น‼️➕ดอลล์แข็ง‼️
.
📌 ตามมาด้วยแรงขายก๊อกสอง‼️หลังปธน.ไบเดนประกาศคว่ำบาตรรัสเซียรอบใหม่‼️แต่ไม่ตัดรัสเซียออกจาก SWIFT‼️พร้อมยันกองกำลังสหรัฐจะ "ไม่" สู้รบในยูเครน‼️หนุนหุ้นพลิกบวก‼️ฉุดทองดิ่งเทส Low $1,879‼️กองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์แข็งค่าขึ้น 0.88% และใกล้เคียงกับการเพิ่มขึ้นรายวันสูงสุดนับตั้งแต่มีนาคม 2020 พร้อมกับพุ่งขึ้นแตะระดับสูงสุดนับตั้งแต่สูงที่สุดนับตั้งแต่วันที่ 30 มิ.ย. 2020 หรือสูงสุดในรอบเกือบ 2 ปีที่ 97.735 เนื่องจากนักลงทุนเทขายสินทรัพย์เสี่ยงและเข้าซื้อสกุลเงินปลอดภัย #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 92.07 จุด หรือ +0.28%, ดัชนี S&P500 ปิด +1.50% และดัชนี Nasdaq ปิด  +3.34% โดยได้แรงหนุนจากหุ้นกลุ่มเทคโนโลยีที่ฟื้นตัวขึ้นในช่วงท้ายตลาด  #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยตัวเลขประมาณการครั้งที่ 2 สำหรับผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (GDP) ประจำไตรมาส 4/2021 ในวันนี้ โดยระบุว่า เศรษฐกิจสหรัฐมีการขยายตัว 7.0% สูงกว่าตัวเลขประมาณการครั้งที่ 1 ซึ่งอยู่ที่ระดับ 6.9% และสอดคล้องกับตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกลดลง 17,000 ตำแหน่ง สู่ระดับ 232,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว โดยต่ำกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ที่ระดับ 235,000 ราย #กดดันทอง
.
❌ นายเยนส์ สโตลเทนเบิร์ก เลขาธิการองค์การสนธิสัญญาป้องกันแอตแลนติกเหนือ (นาโต) กล่าวว่า นาโตเตรียมเสริมกำลังทหารทางฝั่งตะวันออก ซึ่งรวมถึงการเตรียมเครื่องบินรบจำนวนกว่า 100 ลำ หลังจากที่รัสเซียใช้ปฏิบัติการทางทหารโจมตียูเครน  แต่ยืนยันว่านาโตจะไม่ส่งกำลังทหารเข้าไปในยูเครน เนื่องจากยูเครนไม่ได้เป็นสมาชิกนาโต  #กดดันทอง
.
❌ เอ็ดเวิร์ด โมยา นักวิเคราะห์ตลาดอาวุโสของ Oanda กล่าว "แรงเทขายทองคำในช่วงบ่ายเร่งตัวขึ้นหลังจากประธานาธิบดีไบเดนเปิดเผยการคว่ำบาตรรอบต่อไป ซึ่งหลายคนมองว่ายังไม่รุนแรงพอ"  #กดดันทอง
.
❌ ประธานาธิบดีโจ ไบเดน แห่งสหรัฐฯ กล่าวเมื่อวันพฤหัสบดี  สหรัฐฯ และสหภาพยุโรปได้เลือกที่จะไม่ตัดรัสเซียออกจากระบบการชำระเงินระหว่างธนาคารทั่วโลกของ SWIFT เข้าเป็นส่วนหนึ่งของมาตรการคว่ำบาตรรัสเซียสำหรับการบุกรุกยูเครน #กดดันทอง
.
❌ ผู้เชี่ยวชาญกล่าวว่าการคว่ำบาตรที่สหรัฐฯ ประกาศในสัปดาห์นี้ต่อรัสเซีย  ถือเป็นการมาตรการที่รุนแรงที่สุดที่รัสเซียเคยเผชิญมา แต่ผลกระทบจะค่อยๆ เกิดขึ้นซึ่งอาจไม่เพียงพอที่จะยับยั้งประธานาธิบดีปูติน ไม่ให้บุกยูเครนเพิ่มเติม #กดดันทอง
.
❌ นาย Raphael Bostic ประธานเฟดแอตแลนต้ากล่าวเมื่อวันพฤหัสบดีว่าเฟดอาจจำเป็นต้องขึ้นอัตราดอกเบี้ยของสหรัฐ 4 ครั้งหรือมากกว่านั้นในปีนี้ หากอัตราเงินเฟ้อยังคงอยู่ในระดับสูง #กดดันทอง
.
⭕️ ปธน.ไบเดนประกาศคว่ำบาตรในวันพฤหัสบดีหลังจากรัสเซียบุกยูเครน ด้วยมาตรการที่ขัดขวางความสามารถของรัสเซียในการทำธุรกิจในสกุลเงินหลัก อาทิ ดอลลาร์ ยูโร ปอนด์ และเยน  พร้อมกับการคว่ำบาตรต่อธนาคารและรัฐวิสาหกิจของรัสเซีย #หนุนทอง
.
⭕️ นางลอเรตตา เมสเตอร์ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาคลีฟแลนด์ กล่าวว่า วิกฤตการณ์ในยูเครนจะส่งผลกระทบในระยะกลางต่อเศรษฐกิจสหรัฐ และจะเป็นปัจจัยหนึ่งที่เฟดใช้ประกอบการพิจารณาถอนมาตรการผ่อนคลายทางการเงิน#หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐรายงานว่า ยอดขายบ้านใหม่ลดลง 4.5% สู่ระดับ 801,000 ยูนิตในเดือนม.ค. และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 806,000 ยูนิต #หนุนทอง
.
⭕️ นายมิคาอิล โพโดยัค ผู้ช่วยของประธานาธิบดีโวโลดิเมียร์ เซเลนสกี ผู้นำยูเครน กล่าวว่า ทหารรัสเซียสามารถเข้ายึดโรงงานนิวเคลียร์ในเมืองเชอร์โนบิลแล้ว #หนุนทอง
.
⭕️ ประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูติน ผู้นำรัสเซีย กล่าวต่อนักธุรกิจรัสเซียว่า เขาไม่มีทางเลือกอื่น นอกจากสั่งให้มีการใช้ปฏิบัติการพิเศษทางทหารต่อยูเครน  #หนุนทอง
⭕️ ประธานาธิบดีอเล็กซานเดอร์ ลูกาเชนโก ผู้นำเบลารุส กล่าวว่า กองทัพเบลารุสพร้อมมีส่วนร่วมในปฏิบัติการทางทหารของรัสเซียในการโจมตียูเครน หากมีความจำเป็น #หนุนทอง
.
⭕️ นายดมิทรี เพสคอฟ โฆษกทำเนียบเครมลิน กล่าวว่า การที่กองทัพรัสเซียบุกเข้าไปยังยูเครนมีสาเหตุจากการที่รัสเซียต้องการปกป้องผลประโยชน์ของประเทศ ขณะที่มีความกังวลต่ออนาคต #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

ทุบตรงนี้ละ
Tho*/
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: nongsamurai ที่ 25, กุมภาพันธ์  2022, 01:44:31 PM
ทุบตรงนี้ละ
Tho*/

ผมยังนั่ง หล่อๆ รออยู่นะครับ
g*/- g*/-

*

CASE Forex

• 17,200
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 25 กุมภาพันธ์ 2565 ลงแล้วก็..ขึ้นต่อตามเทรน⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1914-1920 40-60 pip 400-500 pip

Type Price SL TP
Signal Buy 1855-1965 80-90 pip 600-800 pip

Signal Buy ใครที่เห็นจังหวะเมื่อวานที่เรารอจังหวะเข้าใน กรอบที่ผมได้โพสไปแล้วในโซนของ Demand zone ที่อยู่สูงๆเลย ก็ได้อธิบายใน Live สดและในโพสไปแล้วว่าระวังการกระชากลง จะเข้าได้ก็ต่อเมื่อ Rejection เกิดชัดๆเท่านั้น เพราะหากไม่มีกราฟก็จะสามารถมีแรงส่งกลับมาสูง Demand สำคัญของเขาได้แน่ๆนั้นคือโซน 1860-1900 อีกครั้ง แล้วตอนนี้กราฟก็ได้เหวี่ยงลงมาทีเดียวจริงๆ แต่ตอนนี้ก็มีการดีดกลับขึ้นไปด้วยอย่างรุนแรง แล้วเราจะทำยังไงดีล่ะ สุ่มเข้าหรือหาเหตุผลเข้าออเดอร์ดี..

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

ในจังหวะดีที่กราฟทองคำวิ่งก็ต้องถามตัวเองก่อนว่า เลือกเทรดในทิศทางไหนเป็นหลัก? อยู่ฝั่งไหน? ส่วนตัวผมยังมองว่าผมเลือกขาขึ้นแบบ 2-3 วันก่อนอยู่ดี เพราะกราฟทองคำยังไม่ได้ลงทะลุไปที่ผมจะเปลี่ยนเทรนในการเทรดได้เพราะงั้นสิ่งที่ผมจะกระทำคือ มองภาพกว้างว่าจุดไหนสำคัญที่จะสามารถเข้า Buy ไม้หลักๆได้ ก็แบบที่บอกไปแล้วใน Live สด เมื่อวานแล้วว่าผมรออยู่ในโซน 1854-1865 ช่วงนี้เนี่ยละ น่าจะปลอดภัยแล้วก็อาจจะเทรดด้วย H1-H4 เป็นหลักเพราะกราฟปิดแท่งเทียนน่าจะหลอกยากที่สุดแล้ว แต่ก่อนจะรอซื้อตรงนั้น
.
ผมก็มีจังหวะช่วงสั้นๆมาให้ลุ้นกัน นั้นคือการสวนเทรนใน Supply โซนย่อยๆตอนนี้ ที่มองว่าหากกราฟจะไปขึ้นข้างล่างๆจริงๆ ซัพพลายนี้ก็อาจจะมุดลงไปด้วยจังหวะนี้ก็เป็นไปได้ ถ้าเข้าก็ SL ให้ดีเพราะอย่าลืมว่าจะเข้าจุดนี้เรากำลังสวนเทรนอยู่

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ทองคำขึ้นมาทดสอบที่แนวต้านแถวๆราคา 1920 สองรอบแล้วก็ยังผ่านขึ้นไปไม่ได้นะครับ แต่การที่กราฟดีดตัวลงมาก็จะเห็นได้ว่ามีแรงซื้อคอยดันกลับขึ้นไปอยู่เรื่อยๆเหมือนกันนะครับ ดูจากการปิดแท่งแดงที่ดูไม่ค่อยจะมีแรงแถมมีทิ้งใส้ไว้ด้านล่างอยู่ตลอด ยังไงก็อาจจะต้องระวังกราฟขึ้นไปยืนเหนือ 1820 ได้ กราฟจะบินกลับขึ้นไปหา 1935 ได้อีกรอบครับ

*

admin

• 80,660
เอ้า หลุด 1900 แล้ว
xc8* xc8* TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,660
ต้องทุบอีกนะ พี่ทอง
Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,660
ร่วงสิร่วง
Tho*/ TKo*) TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,660
New low ต้องมา
TKo*) TKo*) Tho*/

*

admin

• 80,660
New low คือ 1875 นะครับ เป้าวันนี้
TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,660
♨️YLG_BREAKING NEWS♨️
.
🚨 รัสเซียพร้อมส่งคณะผู้แทนไปมินสค์เพื่อเจรจากับยูเครนที่กรุงมินสก์ (Minsk) #กดดันทอง

Source : Sputnik

อ้างจาก: admin ที่ 25, กุมภาพันธ์  2022, 08:33:08 PM
New low คือ 1875 นะครับ เป้าวันนี้
TKo*) TKo*)

สงสัยรอบนี้พี่แกจะเทจริง  Thor 3**