กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🌞⭐ ราคาทองคำ GOLD Forex พฤหัสบดี 24 กุมภาพันธ์ 2565 Putin ปั่นทองคำต่อไม่ง้อ Biden⭐🌞

• 28 replies
  • 3,498 views
*

admin

• 80,605
🌞⭐ ราคาทองคำ GOLD Forex พฤหัสบดี 24 กุมภาพันธ์ 2565 Putin ปั่นทองคำต่อไม่ง้อ Biden⭐🌞

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1930   
TP1:1950RR:
TP2:1975RR:
TP3:RR:
SL:1910  

Signal Date: 24/02/2565 12:10

🔔🔔ราคาทองคำ เช้านี้บินไปทำ New [email protected] ไปเรียบร้อยแล้ว โดยเป็น High สูงสุดในรอบ 1 ปีหลังจาก รอบที่แล้วขึ้นมาด้วย Covid รอบนี้ขึ้นมาด้วย สงคราม รัสเซีย ยูเครน และแน่นอนมี NATO รวมถึงชาติ พันธมิตรที่เข้ามาร่วมด้วย ตอนนี้ ศูนย์กลาง ความขัดแย้งอยู่ที่ยูเครนนะครับดังนั้น ก็คงต้องรอกันล่ะครับว่าเมื่อไหร่ที่เหล่าท่านผู้นำจะตกลงผลประโยชน์กันได้แต่ ทางด้านเทคนิค ราคา ทองคำกำลังมาทดสอบแนวต้าน ช่วง 1960-1975 ช่วงนี้จะเป็นแรงเทขาย ของปีที่แล้วนะครับ ราคาทองคำตอนนี้อยู่ที่ 1940$/Onz แน่นอนว่า สถานการณ์ตอนนี้ราคาทองคำอาจจะมาทดสอบแนวต้านนี้ได้จากการหลุดเทรน ในแบบ Breakot สามเหลี่ยมขึ้นมา แนวโน้มตอนนี้คงต้องหาแนวรับเพื่อทำการเข้า buy ตามเทรนหลักนะครับ วันนี้ใช้แนวรับจาก fibonacci จากแนว Swing ในการหาจุดเข้า buy เนื่องจากกราฟขึ้นมาไวจากข่าวสงคราม ครับทำให้ หาแนวรับจาก Daily ค่อนข้างยาก จึงใช้แนวรับล่าสุด ในการเข้า ครับ อย่างไรก็ตามแนวโน้มกราฟมีโอกาสที่จะไปทดสอบ 2000$ ค่อนข้างสูงถ้า สามารถผ่านแนวต้านช่วง 1975 ไปได้ ด้านทองทุน SPDR Gold Share ก็เสริมกำลัง ทองคำในคลังอย่างหนักเลย นะครับ เช้านี้ก็กดไป 5 ตันกว่า แนวโน้มตอนนี้มีโอกาสที่จะไปได้ไกลกว่าเดิม ครับ วันนี้จึงรอเข้า Buy 1930 และ Stop loss 1910 โดยมี TP ช่วง 1975 เป็นเป้าหลัก

✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม ⬆️⬆️+5.23 ตัน ✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  24  กุมภาพันธ์ 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1029.32 ตัน

เดือนนี้  กุมภาพันธ์ 2565 เพิ่มขึ้น ✳️✳️ +15.06   ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ +53.66 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,605
☀️YLG_Update : 24 ก.พ.ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดบวก $9.9‼️หลังแนวรับ $1,891-1,886 เอาอยู่‼️หนุนแรงซื้อ Buy the dip‼️➕วิตกรัสเซียจ่อบุกยูเครน‼️หลังรัสเซียอพยพจนท.จากสถานฑูตกรุงเคียฟ‼️ยูเครนประกาศภาวะฉุกเฉินพร้อมเรียกตัวพลเมืองกลับมาจากรัสเซีย‼️กระตุ้นแรงซื้อสินทรัพย์ปลอดภัย‼️หนุนทองพุ่งจาก Low $1,889.64‼️จ่อ High รอบเกือบ 9 เดือนเช้านี้‼️กองทุน SPDR ถือทองเพิ่ม +5.22 ตัน
.
⭕️ กองทุน SPDR ถือครองทองคำเพิ่ม +5.22 ตัน สู่ระดับ 1,029.31 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม 53.65 ตัน  #หนุนทอง
.
⭕️ นายแอนโทนี บลิงเคน รัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐฯ กล่าวกับ NBC News ว่า เขาเชื่อว่ารัสเซียจะบุกยูเครนภายในไม่กี่ชั่วโมงข้างหน้า  หลังจากกลุ่มแบ่งแยกดินแดนขอความช่วยเหลือจากรัสเซียเพื่อขับไล่ "การรุกราน" และเมื่อเกิดการระเบิดขึ้นอย่างน้อย 5 ครั้งในเมืองโดเนตสค์ทางตะวันออกที่กลุ่มแบ่งแยกดินแดนยึดครอง #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 464.85 จุด หรือ -1.38%, ดัชนี S&P500 ปิด -1.84% และดัชนี Nasdaq ปิด -2.57% โดยสินทรัพย์เสี่ยงยังคงถูกกดดันจากวิกฤตในยูเครน ขณะที่ยูเครนประกาศภาวะฉุกเฉินแล้ว และสหรัฐระบุว่า มีแนวโน้มที่รัสเซียจะบุกโจมตียูเครนในไม่ช้านี้ #หนุนทอง
.
⭕️ รัสเซียได้เริ่มอพยพเจ้าหน้าที่ออกจากสถานเอกอัครราชทูตประจำกรุงเคียฟ ประเทศยูเครนแล้วในวันอังคาร และเจ้าหน้าที่รัสเซียยังได้ปลดธงชาติลงจากสถานเอกอัครราชทูตรัสเซียประจำกรุงเคียฟด้วย #หนุนทอง
.
⭕️ ยูเครนประกาศภาวะฉุกเฉินเป็นเวลา 30 วัน จะมีผลบังคับใช้ตั้งแต่เที่ยงคืนของวันที่ 24 ก.พ. และประกาศเกณฑ์ทหารกองหนุนเพื่อรับมือกับการโจมตีจากรัสเซีย #หนุนทอง
⭕️ เจ้าหน้าที่ข่าวกรองสหรัฐเปิดเผยกับ Newsweek ว่า  ฝ่ายบริหารของประธานาธิบดีไบเดนได้แจ้งต่อนายโวโลดิมีร์ เซเลนสกี ประธานาธิบดียูเครนว่าหน่วยข่าวกรองประเมินว่ารัสเซียกำลังเตรียมที่จะดำเนินการบุกรุกยูเครนอย่างเต็มรูปแบบภายใน 48 ชั่วโมงข้างหน้า #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงการต่างประเทศสหรัฐระบุว่า สหรัฐยังไม่เห็นสัญญาณใด ๆ ที่แสดงว่ารัสเซียจะล่าถอย ขณะที่ทำเนียบขาวระบุว่า ประธานาธิบดีโจ ไบเดน ไม่มีความตั้งใจที่จะส่งทหารสหรัฐไปสู้รบในยูเครน#หนุนทอง
.
⭕️ นายดมิโทร คูเลบา รมว.ต่างประเทศยูเครน กล่าวเรียกร้องให้สมัชชาใหญ่แห่งองค์การสหประชาชาติ (UN) ทำการขัดขวางแผนการที่ก้าวร้าวของรัสเซียในการบุกโจมตียูเครน   #หนุนทอง
.
⭕️ สหภาพยุโรป (EU) ประกาศมาตรการคว่ำบาตรเจ้าหน้าที่ระดับสูงของรัสเซีย และธนาคารบางแห่ง รวมทั้งสมาชิกรัฐสภารัสเซียที่ได้ลงมติเห็นชอบต่อการอนุมัติร่างกฎหมายรับรองสถานะการเป็นรัฐอิสระของโดเนตสก์-ลูฮันสก์โดยมีผลบังคับใช้ในทันที  #หนุนทอง
.
⭕️ สำนักข่าวรอยเตอร์รายงานว่า เว็บไซต์ของทางการยูเครนหลายแห่ง ซึ่งรวมถึงรัฐบาลและกระทรวงการต่างประเทศ ประสบปัญหาไม่สามารถให้บริการได้  ขณะที่ยูเครนได้กล่าวหาว่ารัสเซียอยู่เบื้องหลังการโจมตีทางไซเบอร์ดังกล่าว  #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงการต่างประเทศรัสเซียออกแถลงการณ์ระบุว่า การออกมาตรการคว่ำบาตรของสหรัฐจะเผชิญกับมาตรการตอบโต้ที่รุนแรงจากรัสเซีย  #หนุนทอง
.
⭕️ เมื่อวันพุธ สหรัฐได้กำหนดมาตรการคว่ำบาตรต่อบริษัทที่รับผิดชอบการสร้างท่อส่งก๊าซ Nord Stream 2 ของรัสเซีย  โดยมุ่งเป้าไปที่บริษัท Nord Stream 2 AG และ Matthias Warnig ซีอีโอของบริษัท  #หนุนทอง
.
❌ แอนเจ แพรค นักวิเคราะห์ของคอมเมิร์ซแบงก์กล่าวว่า วิกฤตยูเครนเป็นปัจจัยหลักที่กระทบตลาดปริวรรตเงินตราในขณะนี้ และนโยบายการเงินเป็นปัจจัยรอง โดยนักลงทุนได้หลีกเลี่ยงการลงทุนที่มีความเสี่ยง และเข้าซื้อสกุลเงินปลอดภัย อาทิ เยน และฟรังก์สวิส รวมถึงดอลลาร์ด้วย  #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์แข็งค่าขึ้น 0.14% สู่ระดับ 96.197 จากแรงซื้อดอลลาร์ในฐานะสกุลเงินที่ปลอดภัย  ท่ามกลางสถานการณ์ตึงเครียดเกี่ยวกับยูเครน #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
เอาจริงละ..ไม่เล่นสนุกๆละนะ..ฮึ่มมมม.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 24, กุมภาพันธ์  2022, 12:28:56 PM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
เอาจริงละ..ไม่เล่นสนุกๆละนะ..ฮึ่มมมม.. xc8* xc8*

พี่ปู รอจังหวะ ขายทองไปซื้อ BTC ครับ
)2: )2:

*

admin

• 80,605
พรุ่งนี้ SPDR อาจจะอัด 30 ตันลุ้นๆกันครับ
น่าจะมีคำสั่งซื้่อจากทั่วโลกไป ป้องกันความเสี่ยงที่กองทุนเข้ามาเยอะ
**Hea** **Hea**

*

.:KRACH:.

• 2,429
พร้อมขึ้นรถ ขอให้มารับด้วย  **hulk3**
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

อ้างจาก: admin ที่ 24, กุมภาพันธ์  2022, 01:12:03 PM
พรุ่งนี้ SPDR อาจจะอัด 30 ตันลุ้นๆกันครับ
น่าจะมีคำสั่งซื้่อจากทั่วโลกไป ป้องกันความเสี่ยงที่กองทุนเข้ามาเยอะ

อัดเข้าหรืออัดออกพี่ 55555 xc8*

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: Leo Kitada ที่ 24, กุมภาพันธ์  2022, 01:21:44 PM
อ้างจาก: admin ที่ 24, กุมภาพันธ์  2022, 01:12:03 PM

อัดเข้าหรืออัดออกพี่ 55555 xc8*

ช่วงนี้ต้องอัดเข้าอย่างเดียว ครับ
)2: )2:

*

admin

• 80,605
อัปเดตสงครามยูเครน -  กองทัพยูเครนอ้างว่าได้ทำลายเครื่องบินรัสเซีย 5 ลำและเฮลิคอปเตอร์ 1 ลำทางตะวันออกของประเทศใกล้กับวงล้อมของกลุ่มกบฏ
"ตามข้อมูลของกองกำลังร่วม วันที่ 24 กุมภาพันธ์ ในพื้นที่ปฏิบัติการของกองกำลังร่วม เครื่องบิน 5 ลำและเฮลิคอปเตอร์ของผู้รุกราน 1 ลำถูกยิงตก" เจ้าหน้าที่กองทัพกล่าว
#ยูเครน  #รัสเซีย #สงครามยูเครน #รัสเซียบุก #ดอนบัส

Credit : posttoday

คือสงครามปะทุแบบนี้รู้นะว่าจะบิน แต่จะเข้าตามตรงไหนดีนี่สิ พี่แกเล่นบินมาซะขนาดนี้  xc8*

น่านไง มันไปอีกแล้ว  xc8*

*

admin

• 80,605

*

CASE Forex

• 17,119
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 24 กุมภาพันธ์ 2565 ได้แต่รอเขากลับมาหา DMZ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Buy 1945-1950 40-50 pip 200-250 pip

Signal Buy ตอนนี้ข่าวต่างๆนาๆ สนับสนุนให้ทองคำขึ้นอย่างชัดเจนทั้งนั้น + ถ้าใครดูกราฟ US500 แล้วก็จะมองได้ออกเลยว่าถ้าลงไปอีกนี้อีกไกลเลย.. เป็นไปได้ว่าทองคำอาจจะขึ้นอีกยับๆเลย (ถ้าความเป็นไปได้ของกราฟเกิดตามที่พูดมาเกิดขึ้นจริงๆ) ตอนนี้ก็สมควรที่จะหาจังหวะเข้า Buy ที่ Demand zone ในจังหวะย่อที่จะเกิดขึ้นมากที่สุดแล้ว

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

ในมุมมองของขาขึ้น หากเรายังเลือกเล่นฝั่งตามเทรนก็คงต้องหา Demand zone ชัดๆกันต่อไปซึ่งในรูปจะได้มุมมองว่าตอนนี้เหมือนกราฟจะเป็นทรงของการเลือกทาง สามเหลี่ยมใน TF ย่อยๆอย่าง TF m15 ซึ่งถ้าเราจะได้เข้าออเดอร์ก็คงหนีไม่พ้นให้กราฟทองคำนั้นสามารถมีแรงจากตลาดพุ่งขึ้นไปยืนเหนือราคาก่อนหน้าที่กดเขาลงมาให้ได้ แล้วนั้นล่ะ!! ... เราถึงจะได้เห็น Demand zone ชัดๆเพราะฉะนั้นหากจะเล่นขาขึ้น ก็รอให้กราฟกลับลงมาหา Demand แล้วก็รอเข้าออเดอร์ด้วย สเตปเดิมๆของเรานั้นเอง

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,605
ป้าด TP อย่างไว
xc8* 555+ 555++

*

admin

• 80,605
2000$ คงต้องมาเร็วๆนี้
**hulk3** hulk*** Hulk 2** Hulk 1**