กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔔ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 18 กุมภาพันธ์ 2565 รัสเซียคุยกับเมกาแล้วก็พักตัวได้แล้ว🔔🔔

• 39 replies
  • 5,333 views
*

admin

• 80,660
🔔🔔ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 18 กุมภาพันธ์ 2565 รัสเซียคุยกับเมกาแล้วก็ทองพักตัวได้แล้ว🔔🔔

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1895   
TP1:1876RR:
TP2:1869RR:
TP3:RR:
SL:1810  

Signal Date: 18/02/2022 10:57

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔ราคาทองคำ หลังจาก เทส 1900 มาแล้ว โดย ได้ High สูงสุด ที่ 1902.25 ก่อนที่จะมีข่าว รัสเซียนัดเจรจากับ เมกา ที่ไม่แน่ใจว่าจะคุยอะไรแต่ก็ทำให้มีผลกระทบกับกราฟแล้วเช้านี้ โดยจะเป็นการคุยกันในสัปดาห์หน้านะครับดังนั้น ตอนนี้ จากกราฟล่าสุด อาจจะมีแรงเทขายทำกำไรออกมาบ้าง เนื่องจากตอนนี้กราฟกำลังจะมาเทส High เมื่อ 8 ปีที่แล้วที่ราคา 1918 ดังนั้น จังหวะนี้อาจจะมี แรงเทขายทำกำไรออกมาบ้างนะครับหลังจากเมื่อวานนี้ ราคาทองคำขึ้นมาได้กว่า 30$ จากแท่ง Day ครับ วันนี้ ด้วย แนวราคาจิตวิทยาและ ข่าว ประกอบกับ แนวต้านที่สำคัญช่วง 1900-1920 ดังนั้น วันนี้มองกราฟย่อลงไปทดสอบแนวรับ ประมาณ 1870 ประมาณนี้ ครับ

✅✅#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  18 กุมภาพันธ์ 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1019.44 ตัน

เดือนนี้  กุมภาพันธ์ 2565 เพิ่มขึ้น ✳️✳️ +5.18 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ +43.78ตัน
#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660
📊 ขณะที่ทุกสายตาจับจ้องราคาทองคำ โดยมีมูลเหตุจากความกังวลระหว่างรัสเซียกับยูเครน และส่งผลผลักดันราคาทองให้ยืนเหนือ 1900 ในช่วงที่ผ่านมา

🇷🇺 สินทรัพย์อีกตัวที่ได้รับผลกระทบเต็มๆ แต่เหมือถูกมองข้ามไป นั่นคือ คู่เงิน USDRUB หรือเงินดอลลาร์เมื่อเทียบกับเงินรูเบิลรัสเซีย  ซึ่งปัจจุบันหากมองตั้งแต่เดือนมกราคมเป็นต้นมาถึงปัจจุบัน ลดลงถึง 8%

🔹 หมายความว่า ค่าเงินรูเบิล รัสเซีย อ่อนค่าลงต่อเนื่อง และหากสหรัฐ ประกาศค่ำบาตรรัสเซีย ก็จะส่งผลกดดันค่าเงิน รูเบิล รัสเซียต่อ  ติดตามกันครับ
"""""""""
📊 เทรดทองคำต่างประเทศ
#หุ้นสหรัฐ #กองทุนETFสหรัฐ
กับโอกาสที่ดีกว่า ที่ RoboForex
ลงทะเบียนที่ https://bit.ly/3DDsAPK
🎉พร้อมรับ #WelcomeBonus หลังฝากเงิน
👉สอบถาม LINE: @RoboForex หรือ https://lin.ee/DnGp7Ta
...
#เงินรูเบิลรัสเซีย
#ราคาทองคำโลก
#RoboForex
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Kaew Beer

• 1,169
 (TH)** ขอบคุณครับแอดฯ หลังจากทิ้งพอร์ตไปเที่ยวอยู่หลายวัน วันนี้กลับมาลุยต่อละครับ แดงเทือกกันเลยทีเดียว xc3*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

.:KRACH:.

• 2,451
 (TH)** (TH)** ขอบคุณครับ
หวังว่าน้องทองจะไม่หลอกกัน
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 18, กุมภาพันธ์  2022, 12:06:15 PM
(TH)** ขอบคุณครับแอดฯ หลังจากทิ้งพอร์ตไปเที่ยวอยู่หลายวัน วันนี้กลับมาลุยต่อละครับ แดงเทือกกันเลยทีเดียว xc3*

สวัสดีครับผม หวังว่าจะตามแผน ครับย่อลงมาก่อน อาจจะสวนเทรน บ้าง ครับ

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 18, กุมภาพันธ์  2022, 12:47:24 PM
(TH)** (TH)** ขอบคุณครับ
หวังว่าน้องทองจะไม่หลอกกัน

สวัสดีครับ ขอให้มาตามแผน วันนี้ครับ

กราฟขึ้นมาชนแนวต้านจิตวิทยาที่ราคา 1900$ ก็เจอแรงขายทุบกลับลงมาอย่างรวดเร็วได้อีกรอบและมาติดอยู่ที่อดีตแนวต้านที่ 1888 ซึ่งตอนนี้รับหน้าที่เป็นแนวรับแทนแล้วนะครับ หากกราฟที่ TF H4 สามารถลงมาปิดแท่งยืนต่ำกว่า 1888 ได้เมื่อไหร่ คาดว่าน่าจะได้เห็นทองคำกลับลงมาหา 1870 ได้ต่อ แผนเทรดวันนี้ก็จะมารอให้กราฟปิดแท่ง H4 หลุด 1888 ลงมาชัดๆก่อนนะครับแล้วค่อยหาจังหวะทุบตามลงมาอีกที

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: 402เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 18, กุมภาพันธ์  2022, 02:10:04 PM

กราฟขึ้นมาชนแนวต้านจิตวิทยาที่ราคา 1900$ ก็เจอแรงขายทุบกลับลงมาอย่างรวดเร็วได้อีกรอบและมาติดอยู่ที่อดีตแนวต้านที่ 1888 ซึ่งตอนนี้รับหน้าที่เป็นแนวรับแทนแล้วนะครับ หากกราฟที่ TF H4 สามารถลงมาปิดแท่งยืนต่ำกว่า 1888 ได้เมื่อไหร่ คาดว่าน่าจะได้เห็นทองคำกลับลงมาหา 1870 ได้ต่อ แผนเทรดวันนี้ก็จะมารอให้กราฟปิดแท่ง H4 หลุด 1888 ลงมาชัดๆก่อนนะครับแล้วค่อยหาจังหวะทุบตามลงมาอีกที

ต้องมาได้แล้ว
xc8* TKo*)

*

CASE Forex

• 17,196
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 18 กุมภาพันธ์ 2565 รออยู่ข้างล่างเนี่ยละ มาซักที!!⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Buy 1870-1873 40-50 pip 200-240 pip

Signal Buy กราฟทองคำก่อนหน้านี้ก็ได้พุ่งขึ้นต่อเนื่องจนเราตามไม่ทัน ก็ต้องมีบ้างที่ไม่เข้าแผน หรือไม่สามารถเข้ามาหาจุดเข้าออเดอร์ เราก็ทำได้เพียงแค่รอต่อไปจนกว่าจังหวะของเราจะมาเท่านั้นเอง เช่นเดียวกันกับวันนี้เหมือนกันกราฟก็กำลังพุ่งอยู่แล้วก็คงมีสิทธิจะพุ่งต่อแต่โซนที่เรารออยู่ก็รอเช่นเดิม แต่โซนของเราจะขยับขึ้นมาแล้วไปดูกันว่าจุดไหนที่เราขยับขึ้นมา..

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌
    จังหวะของวันนี้ก็สืบเนื่องมาจากทองคำที่ปรับตัวขึ้นต่อเนื่อง ก็แสดงว่าต้องมีแรงต้องการซื้อสำคัญๆจากจุดไหนซักแห่ง ซึ่งพอมองกรอบใหญ่แล้วก็เห็นได้ว่าจุดสำคัญอยุ่ที่จังหวะของแรงซื้อตลาดเปิด-ของเมื่อวาน ที่เราสมควรทำก็คือรอให้กราฟสามารถย่อมาแล้วก็มา Rejection ในโซนนี้เท่านั้นเอง แต่เรามีจังหวะที่มาช่วยเสริมก็คือพอดีเทรนไลน์กรอบขึ้นมา ก็เห็นว่าเป็นอะไรที่พอดีกันจริงๆแถมหากสุ่มกาง Fibo ก็เห็นได้ว่า Demand zone นั้นก็ได้อยู่ใน Fibo 38.2 อีกด้วยก็มีลุ้นพอสมควร ที่หากกราฟสามารถลงมาในบริเวณนี้แล้วเราจะได้ออเดอร์ที่สวยๆ

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

อ้างจาก: admin ที่ 18, กุมภาพันธ์  2022, 02:18:37 PM
อ้างจาก: 402เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 18, กุมภาพันธ์  2022, 02:10:04 PM

ต้องมาได้แล้ว
xc8* TKo*)

กลัวจะขึ้นไปแทง high หลอกอีกรอบตามนิสัยอันน่ารักของพี่เขาก่อนนี่ล่ะครับ  xc8*

*

• 2,451
เมื่อเกี่ยวซิกแล้ว ก็ลุ้นครับ  Tho*/ Tho*/
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 18, กุมภาพันธ์  2022, 03:32:57 PM
เมื่อเกี่ยวซิกแล้ว ก็ลุ้นครับ  Tho*/ Tho*/

ลงมาหน่อย ครับ แต่ ต้องเทเลยเราจะได้ ฉลอง วันศุกร์ กัน
TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,660
บวกมาสวย 10$ Gold ล่ะ
Tho*/ Tho*/ Tho*/ Thor 1 Thor 1

อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

• 2,451
อ้างจาก: nongsamurai ที่ 18, กุมภาพันธ์  2022, 06:10:53 PM
อ้างจาก: admin ที่ 18, กุมภาพันธ์  2022, 05:39:03 PM
บวกมาสวย 10$ Gold ล่ะ
Tho*/ Tho*/ Tho*/ Thor 1 Thor 1
งามมาก ๆ
Tho*/ Tho*/ Tho*/
พี่ทองมาแบบเดิมอีกแล้ว เริ่มดันขึ้น
< ^@_@^ >