กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🌞💰ราคาทองคำ GOLD พุธ 16 กุมภาพันธ์ 2565 เย้เขาเลิกทะเลาะกันแล้ว ดีใจจัง💰🌞

• 45 replies
  • 5,787 views
*

admin

• 80,660
🌞💰ราคาทองคำ GOLD พุธ 16 กุมภาพันธ์ 2565 เย้เขาเลิกทะเลาะกันแล้ว ดีใจจัง💰🌞

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1858   
TP1:1840RR:
TP2:1830RR:
TP3:RR:
SL:1875  

Signal Date: 16/02/2565 10:23

🔔🔔ราคาทองคำ หลังจากสถานการณ์รัสเซีย ยูเครนเริ่ม คลีคลายเนื่องจาก รัสเซีย ได้เริ่มถอนกำลังทหารออกจาก พรมแดนยูเครนและรัสเซียก็แถลงมาว่าไม่อยากมีสงครามกับ ยูโรปทำให้เมื่อวานทองคำเทลงมาจาก 1879 ร่วงลงมารวดเดียว ถึง Low ต่ำสุดคือ 1843 ได้เลยทีเดียว แน่นอนว่า ตอนนี้ นักลงทุนก็เริ่ม หาจังหวะเทขาย ออกมาเหมือนกันนะครับเนื่องจากตอนนี้เริ่มมีแรงเทขายหลังจากมีข่าวดีแล้วคาดว่ากราฟน่าจะลงมาพักตัวอีกสักหน่อย ค่อยดันไปด้วยข่าวเงินเฟ้ออีกรอบ โดยทางเทคนิค แอดมิน ดูจาก RSI นะครับ การเทเมื่อวานก็มีความขัดแย้งของ RSI ที่ h1 เนื่องจาก ราคาทองคำ กำลัง New high หนัก ๆ แต่ RSI H1 ไม่ขึ้นตามสุดท้ายก็เทตามที่เห็น ครับวันนี้ ยังมองแรงเทขายยังมีต่อเนื่องจาก RSI ที่ Swing นำลงมาก่อนหน้าแล้วนะครับ โดยแผนการเทรดวันนี้รอเข้า Sell ที่ Daily Pivot และ Stop loss เหนือ แนวต้าน ที่ 1 นะครับ เป้าหมาย ช่วง 1830-1835 ครับส่วนกองทุน SPDR ช่วงนี้ยังไม่ขยับนะครับวันนี้ แอดมินใช้ RSI เป็น ตัวชี้วัดในการเข้าเทรด กับแนวต้าน จาก Pivot Daily ครับ

✅✅#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  16 กุมภาพันธ์ 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1019.44 ตัน

เดือนนี้  กุมภาพันธ์ 2565 เพิ่มขึ้น ✳️✳️ +5.18 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ +43.78ตัน
#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 16-02-22 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/3uQdB32
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update : 16  ก.พ.ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดลบ $18.79‼️รัสเซียถอนทหารบางส่วนกลับฐาน‼️ปูตินยันไม่ต้องการทำสงครามในยุโรป‼️กระตุ้นแรงขายสินทรัพย์ปลอดภัย‼️ฉุดทองร่วงจาก High รอบ 8 เดือนที่ $1,879.36‼️แต่ดอลลาร์อ่อน‼️PPI สะท้อนเงินเฟ้อยังสูง‼️สกัดช่วงติดลบ‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ดีดตัวสู่ระดับ 2.0556% จากแรงขายพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัยหลังมีรายงานข่าวว่ารัสเซียได้ถอนทหารบางส่วนออกจากพื้นที่ชายแดนที่ติดกับยูเครน  #กดดันทอง
.
❌ ประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูติน ผู้นำรัสเซีย กล่าวยืนยันว่า เขาไม่ต้องการทำสงครามในยุโรป  และรัสเซียพร้อมที่จะเจรจากับสหรัฐและองค์การสนธิสัญญาป้องกันแอตแลนติกเหนือ (นาโต) เกี่ยวกับการจำกัดการติดตั้งขีปนาวุธ แม้ว่าที่ผ่านมา ชาติตะวันตกได้ปฏิเสธข้อเรียกร้องด้านความมั่นคงของรัสเซีย #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงกลาโหมรัสเซียแถลงว่า ทหารรัสเซียบางส่วนทางตอนใต้และตะวันตกที่ติดกับชายแดนยูเครนได้ถอนกำลังเพื่อกลับสู่ฐานทัพแล้ว หลังเสร็จสิ้นภารกิจซ้อมรบ #กดดันทอง
.
❌ นายดมิทรี เพสคอฟ โฆษกทำเนียบเครมลิน ปฏิเสธคำกล่าวของประธานาธิบดีโจ ไบเดน ผู้นำสหรัฐ ที่ว่า รัสเซียเตรียมโจมตียูเครนในวันพรุ่งนี้ (16 ก.พ.) ว่าไม่เป็นความจริงแต่อย่างใด และคำกล่าวนี้เป็นแผนการที่สร้างความตึงเครียดในยุโรป #กดดันทอง
.
❌ นายโอลาฟ โชลซ์ นายกรัฐมนตรีเยอรมนี   ระบุว่า  การที่รัสเซียถอนกำลังทหารบางส่วนออกจากชายแดนยูเครนถือเป็นการส่งสัญญาณที่ดี และเยอรมนีหวังที่จะเห็นรัสเซียดำเนินการมากขึ้นเพื่อคลี่คลายวิกฤตการณ์เกี่ยวกับยูเครน #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 422.67 จุด หรือ +1.22%, ดัชนี S&P500 ปิด +1.58% และดัชนี Nasdaq ปิด +2.53% เนื่องจากคลายความวิตกเกี่ยวกับสถานการณ์ตึงเครียดระหว่างรัสเซียและยูเครน หลังมีรายงานข่าวว่ารัสเซียได้ถอนทหารบางส่วนออกจากพื้นที่ชายแดนที่ติดกับยูเครน   #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีความผันผวน CBOE หรือ CBOE Volatility Index (VIX) ซึ่งเป็นมาตรวัดความวิตกของนักลงทุนในตลาดหุ้นสหรัฐ ปรับตัวลงจากระดับสูงสุดในรอบ 3 สัปดาห์  #กดดันทอง
.
❌ ศูนย์วิจัยเศรษฐกิจยุโรป (ZEW) เปิดเผยว่า ดัชนีความเชื่อมั่นทางเศรษฐกิจของเยอรมนีปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 54.3 ในเดือนก.พ. จากระดับ 51.7 ในเดือนม.ค. แต่ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 55.0 #กดดันทอง
.
📌 กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยในวันอังคารว่า ดัชนีราคาผู้ผลิต (PPI) ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อจากการใช้จ่ายของผู้ผลิต พุ่งขึ้น 9.7% ในเดือนม.ค. เมื่อเทียบรายปี สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 9.1% หลังจากดีดตัวขึ้น 9.8% ในเดือนธ.ค.
.
⭕️ ปธน.ไบเดนกล่าววานนี้ว่าสหรัฐฯ ประเมินว่าขณะนี้มีทหารรัสเซีย 150,000 นายล้อมรอบยูเครน ซึ่งเป็นจำนวนที่สูงกว่าการประมาณการครั้งก่อน  และแม้มีรายงานว่ากองกำลังบางส่วนได้ถอนกำลังออกไปแล้ว แต่ยังไม่ได้รับการตรวจสอบโดยสหรัฐ  ขณะที่การบุกยูเครนของรัสเซียยังคงมีความเป็นไปได้สูง  ชี้สหรัฐฯ ไม่ต้องการการเผชิญหน้าโดยตรงกับรัสเซีย แต่ถ้ารัสเซียโจมตีชาวอเมริกันในยูเครน "สหรัฐจะตอบโต้อย่างเต็มกำลัง" #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ อ่อนค่าลง 0.32% สู่ระดับ 95.985 จากแรงขายสกุลเงินดอลลาร์ในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัยหลังจากความตึงเครียดในยูเครนบรรเทาเบาบางลง  #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีภาคการผลิต (Empire State Index) ปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 3.1 ในเดือนก.พ. แต่ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 11.0 จากระดับ -0.7 ในเดือนม.ค. #หนุนทอง
.
⭕️ นางลิซ ทรูส รัฐมนตรีต่างประเทศอังกฤษ กล่าวเตือนว่า รัสเซียยังคงมีแนวโน้มอย่างมากที่จะโจมตียูเครน จนกว่าประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูติน ผู้นำรัสเซีย สั่งถอนกำลังทหาร "ทั้งหมด" จากชายแดนยูเครน #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,660

H1 นะครับ วันนี้ ถ้าใช้ RSI จะเห็น ว่าล่าสุด RSI ลงมาต่ำกว่า RSI ก่อนหน้า ของ Swing low ก่อนขึ้นตรงนี้ผมใช้มอง เป็นราคาที่ กราฟ จะลงมาได้อย่างน้อยก็ 75% ของรอบขึ้นทั้งหมด

เป้าหมายจาก RSI swing นี้ประมาณ 1830-1835

**6105** **6105**

*

admin

• 80,660

ส่วนจังหวะ เทหลังจากข่าว เมื่อวานคือ ราคากำลังทำ New high แต่ RSI ไม่ ขึ้นตามตรงนี้ถ้าท่านใดสังเกตุเมื่อวานจะค่อนข้างเห็ดชัดนะครับเห็นก่อนกราฟเทกันเลยทีเดียว

**6105** **6105**

*

.:KRACH:.

• 2,451
 (TH)** ขอบคุณครับแอดตีตั๋วบวกฆ้อนรอ
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 16, กุมภาพันธ์  2022, 10:51:33 AM
(TH)** ขอบคุณครับแอดตีตั๋วบวกฆ้อนรอ

สวัสดี ครับแผนท่าน ยังไงบ้าง ครับวันนี้
Tho*/ Tho*/

(TH)** (TH)** (TH)**.. ขอบคุณค่ะ..
เมื่อวาน ฟรี..ไม่มีซักกะไม้..วันนี้อย่าใจร้าย ต้องให้ได้บ้างนะจ๊ะ.. xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,451
น้องทองจะมารับไหม
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 16, กุมภาพันธ์  2022, 11:04:54 AM
(TH)** (TH)** (TH)**.. ขอบคุณค่ะ..
เมื่อวาน ฟรี..ไม่มีซักกะไม้..วันนี้อย่าใจร้าย ต้องให้ได้บ้างนะจ๊ะ.. xc8*

น้องบอกว่ากด เลย ลวกเพ่
Tho*/ Tho*/

หลังจากที่ทางรัสเซียได้ถอนกำลังทหารออกจากพรมแดนยูเครน กราฟก็เทลงมาอย่างรวดเร็วได้อีกรอบ ซึ่งก็เป็นการเทลงมาจากกรอบ supply zone ของ TF DAY พอดี หากมองในทางเทคนิคการปรับตัวลงมารอบนี้อาจลงมาได้ถึงราคา 1830 เลยนะครับ และจากการเทลงมาของกราฟเมื่อวานนี้ก็ได้สร้างแนวต้านใหม่ไว้ที่ราคา 1860 และ 1870 ตามลำดับ สำหรับแผนเทรดช่วงนี้ที่กราฟยังไม่ได้มีสัญญาณการกลับตัวขึ้นในทางเทคนิคที่ชัดเจนก็จะมาเล่นในหน้า sell ตามแรงขายของเมื่อวานไปก่อน โดยจะรอให้กราฟขึ้นไปทดสอบแนวต้าน 1860 หรือ 1870 แล้วสามารถปิดแท่งกลับตัวลงได้จากแนวต้านไหนก็ค่อยเปิด sell จากแนวต้านนั้นลงมาครับ

*

CASE Forex

• 17,196
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 16 กุมภาพันธ์ 2565 หาจังหวะทุบไปหา Demand⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1852-1854 40-60 pip 200-220 pip

Signal Sell ก่อนหน้านี้เราคาดหวังว่ากราฟทองคำสามารถ ยืนด้วย Rejection เหนือกรอบของ Demand zone ให้ได้ แต่ปัจจุบันสิ่งที่เกิดขึ้นกราฟนั้นทะลุผ่านไปเลย ไม่ได้มี Rejection จุดนั้นให้ได้เข้าออเดอร์เลย สุดท้ายก็ปิด Day แบบขาลงชัดๆนั้นก็อาจจะเป็นจุดบอกเหตุว่าทองคำยังไม่ต้องการกลับตัวก็ได้ เพราะฉะนั้นตอนนี้สิ่งที่เราจะทำคือก็ทุบให้ทองคำไปหา Demand ถัดไปเท่านั้นเอง.. แต่ทุบจุดไหนล่ะ?

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌
     ต้องบอกก่อนว่าสิ่งที่กำลังทำนั้นเป็นสิ่งที่อันตรายตรงที่ กราฟทองคำทรงใหญ่นั้นอยู่ในแนวโน้มขาขึ้นแต่เรากำลังจะทุบกราฟ ปกติจะไม่ทำแต่จังหวะนี้ก็คุ้มที่จะลองดู โดยเราเอาจังหวะที่ว่าทองคำจะไปหา Demand ถัดไปมาช่วยเพราะงั้นจังหวะทุบก็เพียงแค่ขอคำต้องสามารถแสดงถึงแรงลงให้เราได้เห็นชัดๆก่อน ก่อ Supply zone ให้เรามั่นใจจากนั้นเราถึงจะหาจังหวะอ่อนแรงและทุบเมื่อ Rejection ทองคำในขาลงเกิดขึ้นตามภาพนั้นเอง

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,660
เตรียมทุบล่ะนะ
Tho*/ Thor 1

*

admin

• 80,660
ทุบ ล่ะร่วงมา 4$
xc8* xc8*