กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

MT4 Indicator forex # 8forex TZ Pivot อินดิเคเตอร์ บอก Pivot,Support & Resistance

• 0 replies
  • 5,906 views
*

admin

• 80,648

TZ Pivot Indicator อินดิเคเตอร์ forex คำนวณ Pivot ,Support & Resistance แต่ละวัน

การใช้งาน  TZ Pivot Indicator อินดิเคเตอร์ forex คำนวณ Pivot ,Support & Resistance แต่ละวัน ก็คือ ในแต่ละวันตอนเช้ามา อินดี้จะคำนวณ Pivot , Support และ Resistance ให้แบบ อัตโนมัติ ครับ เพื่อที่ท่านจะได้ใช้ในการหาเป้าหมายในการเทรดได้ง่าย เพราะบางคนเทรดมาตั้งนานยังไม่รู้เลยว่า จะเข้าตรงไหนจะออกตรงไหน จะ TP หรือ จะ SL ตรงไหน
Indicator ตัวนี้เหมาะสำหรับ forex เทรดเดอร์ ที่ เป็นแนว Day เทรด ครับ คือเทรดจบแบบวันต่อวัน
ใช้งานได้ทุกคู่เงิน และใช้งานได้ทุก Time frame เพราะมัน ไม่ได้คำนวณ ตาม TF ครับ มันคำนวณ ค่าจากวันที่ผ่านมา
ลองไปใช้กันดูครับจะได้ไม่ต้อง หาเป้าหมายการเทรดให้ยุ่งยากอีกต่อไปครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"