กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅🔔ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2565 แท่งแดงไม่ไหว แท่ง เขียวไปเลยดีกว่า🔔✅

• 35 replies
  • 5,681 views
*

admin

• 80,611
✅🔔ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2565 แท่งแดงไม่ไหว แท่ง เขียวไปเลยดีกว่า🔔✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1835   
TP1:1870RR:
TP2:1880RR:
TP3:RR:
SL:1815  

Signal Date: 14/02/2565 12:12

🔔🔔ราคาทองคำ เมื่อวันศุกร์ที่แล้ว หลังจากก่อนหน้านี้โดน CPI เล่นงานให้ ร่วง แต่ก็ลงไปไม่สุด วันศุกร์ที่ผ่าน มากราฟ ราคาทองคำบินไปทำ New high 1865 จากข่าว การที่จะมีโอกาสเกิด สงครามได้ในยูเครนทำให้ สกุลเงิน Safe Heaven รวมทั้งทองคำ แข็งค่ากันอย่างหนักนะครับตามที่เห็นแน่นอนครับ แอดมิน Stop loss ไปตามระเบียบ วันนี้ต้องวางแผนกันใหม่ล่ะครับหลังจากกราฟทำ New high ต่อเนื่องได้ แผนการเทรดวันนี้ คงต้องหาจังหวะ Buy นะครับ เนื่องจากราฟราคาทองคำ ตอนนี้ เกิด Down theory ในทิศทางของขาขึ้นแล้ว ขึ้นกับว่ากราฟจะย่อไปได้ โดยจากทางด้านเทนนิคนะครับ แอดมินกาง fibo จาก high ล่าสุด กับ Swing ก่อนหน้า แล้วก็ได้ ราคาจุดเข้า ตาม Fibonacci ครับ โดยถ้าหลุด ก็มองเป็นขาลงแต่ จังหวะเข้าก็รอย่อเข้า ครับ คือกราฟทำ High ขาขึ้นไปแล้วตามรูปที่ 1 จังหวะนี้ต้อง หาจังหวะในการ buy ตามน้ำไป ครับ โดยแม้จะมีกรอบใหญ่ใน TFDay ก็ตามแต่หลังจากนี้น่าจะมีแรงซื้อ เข้ามาอีกทำให้ราคาทองคำ ขึ้นจากทั้งปัจจัยเงินเฟ้อมาเป็นตัวหลักในการผลักดัน กราฟ ครับ อย่างไรก็ตามแผนการเทรดวันนี้ แนะนำให้รอย่อแล้ว buy นะครับจะได้ราคาที่ได้เปรียบมากกว่า ด้านกองทุน SPDR ตอนนี้ก็เข้าซือหนักต่อเนืองตั้งแต่ต้นปี ครับ วันศุกร์ที่แล้วก็ซื้อ ต่อเนื่องเช่นกัน ทำให้แนวโน้มตอนนี้มีโอกาสมากที่ ราคาทองคำจะขึ้นไปได้ต่อเนื่อง

✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม ⬆️⬆️+3.48 ✅✅
รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  12 กุมภาพันธ์ 2565
ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1019.44 ตัน
เดือนนี้  กุมภาพันธ์ 2565 เพิ่มขึ้น ✳️✳️ +5.18 ตัน
ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ +43.78ตัน
#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,611

ทองคำ ภาพใหญ่ ครับวิ่งตามเทรนนี้แล้ว

**Hea** **Hea** **Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,611
☀️YLG_Update : 14 ก.พ.ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: วันศุกร์ทองปิดพุ่ง $31.95‼️หวั่นรัสเซียบุกยูเครน‼️กระตุ้นนลท.ทิ้งหุ้น‼️วิ่งหาสินทรัพย์ปลอดภัยวงกว้างทั้งทอง, พันธบัตร‼️แรงซื้อพันธบัตรฉุดบอนด์ยีลด์ร่วงหนุนทองเพิ่ม‼️ดันทองผ่าน High เดิมกระตุ้นแรง Follow buy หนุนทองทำ High ใหม่รอบเกือบ 3 เดือนที่ $1,865.19‼️➕แต่ดอลล์แข็งสกัดช่วงบวก‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำเพิ่ม +3.48 ตัน
.
⭕️ กองทุน SPDR ถือครองทองคำเพิ่ม +3.48 ตัน สู่ระดับ 1,019.44 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม 43.78 ตัน  #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์  อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีปรับตัวลดลงสู่ระดับ 1.9112% ในวันศุกร์ จากแรงซื้อพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย  จากความกังวลเกี่ยวกับการรุกรานยูเครนขอใรัสเซียทำให้เกิดกาีหลีกเลี่ยงความเสี่ยง #หนุนทอง
.
⭕️ นายไบเดน ปธน.สหรัฐ และนายปูติน ปธน.รัสเซีย ได้โทรหากันวันเสาร์ แต่ไม่มีความคืบหน้าในการแก้ไขปัญหาเกี่ยวกับยูเครน  ขณะที่ปธน.ไบเดนได้เตือนปธน.ปูตินว่า สหรัฐและชาติพันธมิตรจะคว่ำบาตรรัสเซียอย่างรุนแรง หากรัสเซียใช้กำลังทางทหารต่อไป #หนุนทอง
.
⭕️ สหรัฐเรียกร้องให้พลเมืองสหรัฐฯ ทั้งหมดเดินทางออกจากนูเครนภายใน 48 ชั่วโมง  ขณะที่ประเทศอื่นๆ รวมทั้งอังกฤษ ญี่ปุ่น ลัตเวีย นอร์เวย์ และเนเธอร์แลนด์ ได้แจ้งให้พลเมืองของตนออกจากยูเครนทันที #หนุนทอง
.
⭕️ นายแอนโทนี บลิงเกน รัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐ กล่าวในวันศุกร์ว่า รัสเซียพร้อมโจมตียูเครนได้ทุกเมื่อ พร้อมกับเรียกร้องให้ชาวอเมริกันรีบเดินทางออกจากยูเครน #หนุนทอง
.
⭕️ สหรัฐฯ กล่าวเมื่อวันเสาร์ว่า กำลังสั่งการให้เจ้าหน้าที่ส่วนใหญ่ในสถานทูตสหรัฐในกรุงเคียฟออกจากยูเครนทันที เนื่องจากการคุกคามจากการรุกรานของรัสเซีย #หนุนทอง
.
⭕️ นายแอนโทนี บลิงเคน รัฐมนตรีต่างประเทศสหรัฐฯ กล่าวเมื่อวันเสาร์ว่า ความเสี่ยงของการดำเนินการทางทหารของรัสเซียในยูเครนนั้นสูงและใกล้จะถึงเวลาดังกล่าวแล้ว ซึ่งเพียงพอที่จะให้เหตุผลกับถอนเจ้าหน้าที่ส่วนใหญ่ในสถานทูตสหรัฐฯ ในกรุงเคียฟของยูเครน #หนุนทอง
.
⭕️ นายเจค ซัลลิแวน ที่ปรึกษาด้านความมั่นคงแห่งชาติของสหรัฐกล่าวเมื่อวันศุกร์ว่า การโจมตีของรัสเซียต่อยูเครนสามารถเริ่มวันใดก็ได้ในตอนนี้แม้กระทั่งก่อนที่กีฬาโอลิมปิกฤดูหนาวที่จีนเป็นเจ้าภาพจะปิดฉากลงในวันที่ 20 ก.พ.นี้  และน่าจะเริ่มต้นด้วยการโจมตีทางอากาศ #หนุนทอง
.
⭕️ สถานะสุทธิสัญญาฟิวเจอร์สทองคำ COMEX ของบรรดา Money Manager ในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 08/02/2022 เป็น "สถานะซื้อสุทธิ" ต่อเนื่อง 145สัปดาห์ติดต่อกัน และสถานะซื้อสุทธิ "เพิ่มขึ้น" จากสัปดาห์ก่อนหน้า #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 503.53 จุด หรือ -1.43%, ดัชนี S&P500 ปิด -1.90% และดัชนี Nasdaq ปิด-2.78% เนื่องจากนักลงทุนวิตกกังวลเกี่ยวกับความตึงเครียดที่เพิ่มขึ้นระหว่างรัสเซียและยูเครน #กดดันทอง
.
⭕️ ดัชนีความผันผวน CBOE หรือ CBOE Volatility Index (VIX) ซึ่งเป็นมาตรวัดความวิตกของนักลงทุนในตลาดหุ้นวอลล์สตรีท ดีดตัวขึ้นเป็นวันที่สองติดต่อกัน และแตะระดับสูงสุดนับตั้งแต่ 28 ม.ค. ที่ 30.99 #หนุนทอง
.
⭕️ ผลสำรวจของมหาวิทยาลัยมิชิแกนระบุว่า ดัชนีความเชื่อมั่นของผู้บริโภคสหรัฐปรับตัวลงสู่ระดับ 61.7 ในเดือนก.พ. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่ปี 2011 จากระดับ 67.2 ในเดือนม.ค. และต่ำกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ที่ระดับ 67.5 #หนุนทอง
.
❌ วันศุกร์  ดัชนีดอลลาร์ แข็งค่าขึ้น 0.25% แตะที่ 96.034 หลังจากที่สหรัฐกล่าวว่ารัสเซียได้รวบรวมกำลังทหารใกล้กับพรมแดนยูเครนในจำนวนที่มากเพียงพอต่อการปฏิบัติการทางทหารครั้งใหญ่ #กดดันทอง
.
❌ สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา (FDA) ของสหรัฐอนุมัติในวันศุกร์ (11 ก.พ.) ให้ใช้ยาต้านไวรัสโควิด-19 ของบริษัทอิไล ลิลลี่ (Eli Lilly) กับประชาชนที่มีอายุ 12 ปีขึ้นไปที่มีความเสี่ยงที่จะเจ็บป่วยรุนแรง ซึ่งนับเป็นยาอีกตัวหนึ่งที่มีประสิทธิภาพในการต้านไวรัสสายพันธุ์โอมิครอน   #กดดันทอง
.
📌 ราคาน้ำมัน WTI พุ่งขึ้นทะลุระดับ 94 ดอลลาร์ในช่วงเช้าของวัน ท่ามกลางความกังวลที่ว่า หากรัสเซียบุกโจมตียูเครน จะส่งผลให้นานาประเทศประกาศคว่ำบาตรการส่งออกน้ำมันและก๊าซของรัสเซีย ซึ่งจะส่งผลกระทบต่ออุปทานน้ำมันในตลาดโลก
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing, CFTC
#YLGResearch

*

admin

• 80,611
💥 2 ฝ่ายต่างจับจ้อง #รัสเซีย บุกไม่หรือไม่บุก #ยูเครน
📈 นักลงทุนทอง "ฝ่ายมองบน" อยากให้รัสเซียบุก ยูเครนสักที ถือเป็นฝ่ายแรก. ขณะที่
📉 นักลงทุน "ฝ่ายมองล่าง" ก็เน้นให้ สถานการณ์ จบด้วยการเจรจาแต่โดยดี  และลุ้นให้ Fed ปรับขึ้นดอกเบี้ยมากกว่า 0.25% ถือเป็ฝ่ายที่สอง
🔺 จากประเดนรัสเซีย ยูเครน ที่มีกระแส(ปั่น)จากทางฝั่ง อเมริกาและอังกฤษ ที่ล่าสุดทาง ปธน.ไบเดนย้ำกับ ปธน.ปูติน ว่า "การบุกยูเครน เป็นผลร้ายนะ" พร้อมป่าวประกาศบอกชาวโลกว่า "รัสเซียจะบุกยูเครนแล้วๆ"
🔹 ทาง ปธน.ปูติน ก็ปฏิเสธทันควันว่า "เฮ ! ยู ไอไม่ได้คิดที่จะบุกยูเครนเลยนะ......นายกล่าวหาไอแบบนี้ กระหายสงครามหรือเปล่า" ไอแค่ซ้อมรบกับเบลารุส เท่านั้นเอง และวางกำลังรบบริเวณชายแดนแค่ 100,000 กว่านายเอง.
👉 อย่างไรก็ดี ก็ไม่มีท่าทีว่ารัสเซียจะบุกยูเครนเลย...อ้าว !... แต่ทางนาโต้ ได้ตระเตรียมกองกำลังรวมกัน 30 ประเทศ มีเพียง 40,000 นายโดยประมาณ พร้อมกำลังเสริมจากกองทัพสหรัฐที่อยู่ในอีกหลายประเทศระแวกยุโรปตะวันออก...(40,000 ต่อ 1 แสน)
💰 ยังคงต้องติดตามประเดนนี้ก่อน แต่อย่างไรก็ดี หากจบสถานการณ์รัสเซียยูเครน ก็จะไปต่อด้วยเรื่องการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยของธนาคารกลางสหรัฐ (Fed)
"""""""""
📊 เทรดทองคำต่างประเทศ
#หุ้นสหรัฐ #กองทุนETFสหรัฐ
กับโอกาสที่ดีกว่า ที่ RoboForex
ลงทะเบียนที่ https://bit.ly/3DDsAPK
🎉พร้อมรับ #WelcomeBonus หลังฝากเงิน
👉สอบถาม LINE: @RoboForex หรือ https://lin.ee/DnGp7Ta
...
#วิเคราะห์ราคาทองประจำวัน
#เทรดทองออนไลน์
#ราคาทองคำโลก
#RoboForex

*

.:KRACH:.

• 2,431
 cheetah* cheetah*
วันศุกร์ตอนมันย่อปิดกินซะก็ดี ดันไม่ปิดเองโดนน้องลากไปขึ้นสวรรค์เลย  **6004**
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

admin

• 80,611
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 14, กุมภาพันธ์  2022, 12:54:49 PM
cheetah* cheetah*
วันศุกร์ตอนมันย่อปิดกินซะก็ดี ดันไม่ปิดเองโดนน้องลากไปขึ้นสวรรค์เลย  **6004**

ออเดอร์หาย ครับไม่ใช่ TP นะ Stop loss

**6004** **6004**

วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ ทองคำ วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2565

ราคาทองคำบินขึ้นมาทำ new high ได้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ แนวต้านถัดไปตอนนี้จะมีแนวต้านอยู่ที่ราคา 1870 โดยประมาณ ซึ่งเป็นแนวต้าน supply zone จาก TF DAY ที่กราฟเคยดีดตัวลงในรอบสวิงใหญ่ด้วยนะครับ แนวต้านนี้อาจจะทำให้ราคาดีดตัวกลับลงมาอย่างรวดเร็วอีกรอบได้ หากท่านใดที่หาจุดทุบกันอยู่ แนะนำให้ไปรอทุบจากแนวต้านนี้ทีเดียวเลยครับ ส่วนท่านที่รอเข้าฝั่ง buy ตามแนวโน้มของ H4 กันอยู่ ก็แนะนำให้รอกราฟย่อลงมาทดสอบแนวรับที่แถวๆราคา 1842 - 1835.5 ก่อนแล้วค่อยเปิด buy ขึ้นไปอีกที แต่ถ้ากราฟไหลลงมาหลุด 1820 ได้ก็ควรตัดขาดทุนทิ้งทันทีครับ

*

Kaew Beer

• 1,169
ขอบคุณครับแอดฯ (TH)** ตอนนี้ปิดออเด้อเซล ที่ตั้งไว้เมื่อวันศุกร์แล้วน้องขึ้นมาติดที่ 1858 และ 1865 ทิ้งไปก่อนครับ แต่ข้างล่างยังมีอีกนะ **11
ตอนนี้ขอรอดูสถานการณ์ก่อนครับ xc7*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

CASE Forex

• 17,123
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ 14 กุมภาพันธ์ 2565 พลังแห่งความรักช่วยให้ทองคำขึ้นต่อ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Buy 1830-1836 40-60 pip 240-360 pip

Signal Buy หลังจากที่เราเจอกันใน Live สด แผนการนี้ก็จะเป็นไปตามที่ Live สดวันเสาร์คุยกันไปแล้ว นั้นก็คือ ทิศทางของทองคำของวันศุกร์ ได้เฉลยแรงในช่วงปัจจุบันแล้วว่าขึ้นแบบสุดใจ เพราะฉะนั้นมันก็มี 2 ทางให้เลือก 1. คือกราฟดันตัวขึ้นต่อทำ Demand ใหม่ต่อเนื่อง กับ 2. ย่อตัวลงมาหา Demand Zone ที่เคยก่อตัวไว้ก่อนหน้า แล้วเราจะเลือกจุดไหนดีล่ะ ...

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌
     สิ่งที่ผมจะเลือกคือ จังหวะที่ 2 นั้นคือให้กราฟนั้นสามารถ ย่อตัวลงมาหา Demand zone ก่อนนั้นเองเพราะอะไร เพราะว่าจุดนี้มันเห็นได้เป็นที่ประจักษ์แล้วว่ามันมีอยู่จริง ทำให้เราโฟกัสจุดนี้ได้ วางแผนได้ทันทีสิ่งที่จะทำก็คือ รอกราฟมุดตัวลงมา เข้าโซนที่จะซื้อซึ่งโซนนี้มีตัวช่วยอีกก็คือ (Fibo zone 23.8-38.2 + EMA 200 m30-h1) หากกราฟสามารถลงมาถึงจริงๆก็รอเข้าออเดอร์เช็คดูแท่งเทียนอ่อนแรงหรือไม่ และเกิดแท่งเทียนกลับตัวชัดๆให้เราได้วัดความเสี่ยง พร้อมวางความเสี่ยงหรือเปล่าถ้าคำตอบคือใช่ มีก็จัดซะฉลองวันแห่งความรักจร้าา

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,611
น่าจะมีข่าวอะไร ออกมานะครับ Safe heaven แข็งหมด เลย

*

admin

• 80,611
📉 เปิดตลาดดัชนีหุ้น DAX ของเยอรมนีร่วง 2.7% จากความตึงเครียดรัสเซีย-ยูเครน

🧨 ไม่ใช่แค่เพียงดัชนีหุ้น DAX เยอรมัน เท่านั้น แต่ยังรวมถึงดัชนีอื่นๆเช่น
      > ดัชนีหุ้นสหรัฐทั้ง 3 ตัว (Dow Jones / Nasdaq / S&P500)
      > ดัชนีหุ้นยูโรป (STOXX50)
      > ดัชนีหุ้นฟุตซี่ 100 (FTSE100)
      > ดัชนีหุ้นนิเกอิ (Nikkei)

📣 หลังจาก หลายประเทศได้ประกาศให้พลเมืองของตนออกจากยูเครนท่ามกลางความกังวลว่ารัสเซียจะรุกราน

🔷 แถมด้วยความกังวลต่อการเร่งปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยของ Fed ซึ่งจะเป็นปัจจัยกดดันดัชนีตลาดหุ้นทั่วโลก

📌 วันนี้นักลงทุนสามารถเข้าถึงและสร้างโอกาสการลงทุนในดัชนีหุ้นทั่วโลกได้ในแบบการใช้เงินประกัน Margin และด้วยข้อมูลที่ชัดเจนกว่า ไม่ผกผันมาก จึงเป็นอีกหนึ่งผลิตภัณฑ์ทุนที่สามารถสร้างโอกาสได้ดีกว่า ทั้งฝั่งขาขึ้น และฝั่งขาลง เช่นกัน
"""""""""
📊 เทรดทองคำต่างประเทศ
#หุ้นสหรัฐ #กองทุนETFสหรัฐ
กับโอกาสที่ดีกว่า ที่ RoboForex
ลงทะเบียนที่ https://bit.ly/3DDsAPK
🎉พร้อมรับ #WelcomeBonus หลังฝากเงิน
👉สอบถาม LINE: @RoboForex หรือ https://lin.ee/DnGp7Ta
...
#วิเคราะห์ราคาทองประจำวัน
#เทรดทองออนไลน์
#ราคาทองคำโลก
#RoboForex

อ้างจาก: admin ที่ 14, กุมภาพันธ์  2022, 03:32:56 PM
น่าจะมีข่าวอะไร ออกมานะครับ Safe heaven แข็งหมด เลย

ไม่แน่ใจว่าอันนี้รึป่าวครับ

*

admin

• 80,611
อ้างจาก: 402เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 14, กุมภาพันธ์  2022, 04:59:08 PM
อ้างจาก: admin ที่ 14, กุมภาพันธ์  2022, 03:32:56 PM

กลุ่ม G7 ส่งทหาร เข้า พรมแดน ยูเครน อย่างต่อเนื่อง

*

admin

• 80,611
อ้างจาก: admin ที่ 14, กุมภาพันธ์  2022, 05:06:27 PM
อ้างจาก: 402เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 14, กุมภาพันธ์  2022, 04:59:08 PM

กลุ่ม G7 ส่งทหาร เข้า พรมแดน ยูเครน อย่างต่อเนื่อง

สุดท้ายน่าจะเจรจากันได้นะครับ

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: admin ที่ 14, กุมภาพันธ์  2022, 05:06:58 PM
อ้างจาก: admin ที่ 14, กุมภาพันธ์  2022, 05:06:27 PM

สุดท้ายน่าจะเจรจากันได้นะครับ
ผมว่าสุดท้ายแล้วน่าจะจบที่การเจรจากันนะครับ คงไม่โยนระเบิดใส่กันหรอกมั้งครับ เสียหายเยอะ ทั้งสองฝ่าย xc7*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "