กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔔ราคาทองคำ GOLD พฤหัสบดี 20 มกราคม 2565 บินตามเทรนไลน์บินไปให้ถึงสวรรค์🔔🔔

• 20 replies
  • 2,811 views
*

admin

• 80,645
🔔🔔ราคาทองคำ GOLD พฤหัสบดี 20 มกราคม 2565 บินตามเทรนไลน์บินไปให้ถึงสวรรค์🔔🔔

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1830   
TP1:1855RR:
TP2:1865RR:
TP3:RR:
SL:1810  

Signal Date: 20/01/2022 10:25

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔ราคาทองคำ ล่าสุดขึ้นไปทำ new high เหนือราคา 1835 ได้ที่ 1843 ถือเป็น High สูงสุดในรอบ เกือบ 2 เดือนนับตั้งแต่เดือน พฤศจิกายน 2564 ตอนนี้ ถือว่ากราฟตอนนี้ กลับมาอยู๋ในแนวโน้มขาขึ้นเต็มตัวแล้วนะครับ ตามหลักการของ Downtheory โดยจากรูปที่ 2 ที่แนบมาวันนี้กราฟอยู่ในเทรนขาขึ้นใน H4 พร้อมกับการตัดตัวขึ้น ของเส้น SMA50/SMA200 แนวโน้มตอนนี้ กราฟราคาทองคำ มีโอกาสที่จะปรับตัวขึ้นอย่างต่อเนื่องแล้ว เนื่องจาก แนวรับ ตอนนี้ 1795-1800 สามารถรับกราฟไว้ได้ แผนการเทรดวันนี้ แม้ว่าราคาปุจจุบันจะอยู่ที่ 1840 แต่ Daily Pivot อยู่ที่ แนว 1830 โดยมีแนวรับที่ น่าสนใจอยู่ที่ 1817 นะครับ วันนี้แผนการเทรดจึงรอเข้า Buy ที่แนว Daily Pivot โดยมองไปที่การย่อตัวของกราฟ ก่อนขึ้นไปทำ High ต่อเนื่อง ครับ ประกอบกับ กองทุน SPDR กลับมาซื้อทองคำหนักตั้งแต่ต้นปีทำให้มีแนวโน้มและผลดีกับราคาทองคำในระยะยาวได้ ครับ

✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม ⬆️⬆️+5.23✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  20 มกราคม 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 981.44 ตัน

เดือนนี้  มกราคม 2565 เพิ่มขึ้น ✳️✳️ +5.78 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ +5.78 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,645
☀️YLG_Update : 20 ม.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดพุ่ง $26.34‼️หลังบอนด์ยีลด์พักตัว‼️➕ดอลล์อ่อนค่า‼️➕ปอนด์แข็ง➕หุ้นสหรัฐดิ่งหนัก‼️➕สหรัฐเตรียมออกโรงหากรัสเซียบุกยูเครน‼️หนุนทองพุ่งผ่านต้านสำคัญ‼️กระตุ้นแรงซื้อตามทางเทคนิค‼️ดันทองทะยานเทส High $1,843.30‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำเพิ่ม +5.23 ตัน
.
⭕️ กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่มขึ้น  +5.23 ตันสู่ระดับ 981.44 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม 5.78 ตัน #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลดลง 0.11% แตะที่ 95.617 เมื่อคืนนี้  ตามการอ่อนตัวลงของอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐ  ขณะที่การแข็งค่าของปอนด์กดดันดอลลาร์เพิ่ม #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีของสหรัฐร่วงลง สู่ระดับ 1.822% หลังแตะระดับสูงสุดในรอบ 2 ปีที่ 1.902% ในวันพุธ #หนุนทอง
⭕️ นายบอริส จอห์นสัน นายกรัฐมนตรีอังกฤษ ประกาศผ่อนคลายมาตรการควบคุมโควิด-19 ในวันนี้ หลังจากที่ผู้เชี่ยวชาญเชื่อว่าการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอมิครอนได้ผ่านพ้นจุดสูงสุดแล้ว #หนุนปอนด์  #หนุนทอง
.
⭕️ เงินปอนด์แข็งค่าเทียบดอลลาร์ ขานรับการคาดการณ์ที่ว่า ธนาคารกลางอังกฤษ (BoE) อาจจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในเดือนก.พ. หลังจากอังกฤษเปิดเผยตัวเลขเงินเฟ้อพุ่งสูงสุดในรอบ 30 ปี ขณะที่นายกประกาศผ่อนคลายมาตรการคุมโควิด  พร้อมยืนยันไม่ลาออก  #หนุนทอง
⭕️ สำนักงานสถิติแห่งชาติอังกฤษ (ONS) ดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อจากการใช้จ่ายของผู้บริโภค พุ่งขึ้น 5.4% ในเดือนธ.ค. เมื่อเทียบรายปี ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบ 30 ปี และสูงกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ที่ระดับ 5.2%   #หนุนปอนด์  #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนี Nasdaq เข้าสู่การปรับฐานแล้วในวันพุธ เนื่องจากดัชนีทรุดตัวลง 10.7% จากระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ที่ทำไว้เมื่อวันที่ 19 พ.ย. 2564 ซึ่งโดยปกติแล้วการปรับฐานจะเกิดขึ้นเมื่อดัชนีทรุดตัวลง 10% จากระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ครั้งล่าสุด   #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 339.82 จุด หรือ -0.96%, ดัชนี S&P500 ปิด -0.97% และดัชนี Nasdaq ปิด-1.15% โดยตลาดได้รับแรงกดดันจากความกังวลเกี่ยวกับแนวโน้มการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) #หนุนทอง
.
⭕️ ประธานาธิบดี โจ ไบเดน แห่งสหรัฐฯ คาดการณ์เมื่อวันพุธว่า  รัสเซียจะเดินหน้าโจมตียูเครน ลั่น "มันจะเป็นหายนะสำหรับรัสเซียหากพวกเขารุกรานยูเครนต่อไป  สหรัฐและพันธมิตรของเราพร้อมที่จะดำเนินการที่รุนแรงต่อรัสเซียและเศรษฐกิจรัสเซีย"  #หนุนทอง
.
⭕️ นายแอนโทนี บลิงเคน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศสหรัฐฯ ให้สัมภาษณ์พิเศษกับวีโอเอ ที่กรุงเคียฟ ประเทศยูเครน โดยระบุว่า สหรัฐฯ เตือนรัสเซียว่า สหรัฐฯ และชาติพันธมิตรจะตอบโต้กิจกรรมทางทหารในอนาคตของรัสเซียต่อยูเครนอย่าง "แน่วแน่และเต็มกำลัง" #หนุนทอง
.
⭕️ เจน ซากี โฆษกทำเนียบขาวกล่าวว่า "หากกองกำลังทหารของรัสเซียเคลื่อนตัวข้ามพรมแดนยูเครน นั่นคือการบุกรุกครั้งใหม่ และจะถูกตอบโต้อย่างรวดเร็ว รุนแรง และเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกันจากสหรัฐฯ และพันธมิตรของเรา" #หนุนทอง
.
❌ นายแพทย์ไมค์ ไรอัน ผู้อำนวยการบริหารฝ่ายโครงการฉุกเฉินขององค์การอนามัยโลก (WHO) เปิดเผยว่า โควิด-19 จะไม่มีวันหายไป แต่มีโอกาสที่ WHO จะประกาศยุติภาวะฉุกเฉินด้านสาธารณสุขระหว่างประเทศในปีนี้  #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐระบุว่า ตัวเลขการเริ่มต้นสร้างบ้านเพิ่มขึ้น 1.4% ในเดือนธ.ค. สู่ระดับ 1.702 ล้านยูนิต และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 1.650 ล้านยูนิต  #กดดันทอง
❌ การอนุญาตก่อสร้างบ้านพุ่งขึ้น 9.1% สู่ระดับ 1.873 ล้านยูนิตในเดือนธ.ค. และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 1.71 ล้านยูนิต #กดดันทอง
.
❌ สมาคมนายธนาคารเพื่อการจำนอง (MBA) ของสหรัฐ เปิดเผยว่า จำนวนผู้ยื่นขอสินเชื่อเพื่อการจำนองพุ่งขึ้น 2.3% ในสัปดาห์ที่แล้ว  หลังผู้ซื้อบ้านแห่ขอเงินกู้ กังวลดบ.พุ่งไม่หยุด   #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,645

วิเคราะห์กราฟทองคำ By:YLG

*

CASE Forex

• 17,168
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 20 มกราคม 2565 Rejection ฟินไปเต็มๆขอฟินอีกรอบ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Buy 1824-1826 40-50 pip 200-240 pip

Signal Buy จากเมื่อวานที่เรามีจังหวะเข้าซื้อด้วย pinbar rejection สวยๆ ก็สรุปคือตามที่บอกหากกราฟสวย ก็จะไม่กลับมากิน SL จังหวะเมื่อวานหลังจาก pinbar แล้วก็ขึ้นไปเกือบ 300 pip ในทันทีเมื่อวานความจริงก็ถือว่าสัปดาห์นี้คุ้มแล้วนะ แต่มาต่อกันดีกว่านั้นคือ ก็รู้แล้วว่าเทรนหรือแนวโน้มเป็นขาขึ้นสิ่งที่ต้องทำก็คือหาจังหวะ Demand zone รอซื้อต่อไปเช่นเดิม..

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

กราฟได้ส่งสัญญาณบอกเรียบร้อยแล้วว่าจะขึ้น แต่ก่อนขึ้นก็มีจังหวะที่เราต้องสังเกตุนั้นคือ กราฟเขาจะย่อตัวมาก่อนกระโดดขึ้นไหม? หรือจะโดดขึ้นไปเลยแต่ในเทคนิคที่ผมทำมาตลอดคือ รอย่อเท่านั้นไม่ตามน้ำเด็ดขาด เพราะงั้นที่ทำตอนนี้คือหา Demand zone ก็เห็นแล้วว่าอยู่ที่ 1824-1826 ช่วงนี้อาจจะดูย่อไกลหน่อย แต่นี้คือระบบก็แค่ทำตามไม่ได้มีหน้าที่ไปคิดแทน หรือคิดมากกว่านั้น เพียงทำได้แต่รอให้กราฟย้อนกลับลงมา ถ้าไม่มาก็ปล่อยไปแล้วไปหาจังหวะใหม่ๆต่อพรุ่งนี้ หรือคืนนี้อีกทีเท่านั้นเอง

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

.:KRACH:.

• 2,446
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

ตามลูกพี่ 3 ครั้งล้างไป 3 ละครับ 555 ลองดูอีกครั้ง

*

Kaew Beer

• 1,169
ขอบคุณครับแอดฯ (TH)** เมื่อวานประมาทไปหน่อย โดนลากไปใกลเลย คิดว่าน้องน่าจะยังไม่น่าผ่าน 1820-1830 ไปได้ An2
เจอเจ้าดันชะทะลุไฮกันเลยทีเดียว /**33
วันนี้และพรุ่งนี้ผมมองว่าน้องน่าจะลงมาพักตัวก่อนครับ น่าจะแถวๆ 1830-1820 แต่ผมแอบหวังว่าน้องจะลงมาทำโลที่ 1800 ได้ **11
อาทิตย์หน้า ขอรอดูสถานการณ์ก่อนครับ ว่าน้องจะเอายังไง ถ้าลงมาแล้ว ไม่ทำโลใหม่ ค่อยว่ากันครับ อาทิตย์หน้ามี FOMC ผมว่าน่าจะเอาเรื่องขึ้นดอกเบี้ยมาเล่นกันอีกละ xc7*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: Aranyasak Marasri ที่ 20, มกราคม  2022, 03:04:06 PM
ตามลูกพี่ 3 ครั้งล้างไป 3 ละครับ 555 ลองดูอีกครั้ง
แนะนำให้วาง SL ครับ รักษาพอร์ตได้ ชิกแอดฯบางทีก็แม่นยิ่งกว่าผีบอกนะครับ โดยเฉพาะ EU แต่บางครั้งก็พลาดกันได้ครับของแบบนี้ วิน 60-70% ได้นี่ก็สุดละครับ (TH)**

*

admin

• 80,645
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 20, มกราคม  2022, 06:05:36 PM
ขอบคุณครับแอดฯ (TH)** เมื่อวานประมาทไปหน่อย โดนลากไปใกลเลย คิดว่าน้องน่าจะยังไม่น่าผ่าน 1820-1830 ไปได้ An2
เจอเจ้าดันชะทะลุไฮกันเลยทีเดียว /**33
วันนี้และพรุ่งนี้ผมมองว่าน้องน่าจะลงมาพักตัวก่อนครับ น่าจะแถวๆ 1830-1820 แต่ผมแอบหวังว่าน้องจะลงมาทำโลที่ 1800 ได้ **11
อาทิตย์หน้า ขอรอดูสถานการณ์ก่อนครับ ว่าน้องจะเอายังไง ถ้าลงมาแล้ว ไม่ทำโลใหม่ ค่อยว่ากันครับ อาทิตย์หน้ามี FOMC ผมว่าน่าจะเอาเรื่องขึ้นดอกเบี้ยมาเล่นกันอีกละ xc7*

เบรคหนี กันเลยทีเดียว ครับวันนี้ ค้าง เหนือแนว รับนี้ เลย 1830-1835
รอดูว่าจะยืนได้ อยู่มั้ย

*

admin

• 80,645
อ้างจาก: Aranyasak Marasri ที่ 20, มกราคม  2022, 03:04:06 PM

sideway เล่นยากครับ ยอม เลย จริงๆ สวนได้ครับ หากเห็น ไม่ตรง
(TH)** (TH)** (TH)** **Hea** **Hea** **Hea**

*

admin

• 80,645
🇪🇺 เงิน EUR ร่วง หลังอัตราเงินเฟ้อยังสูง
.
🖖 เงิน EUR.USD ร่วงหลังตัวเลข ที่สะท้อนถึงอัตราเงินเฟ้อ (Inflation rate) อย่าง CPI  (ดัชนีราคาผู้บริโภค) และ core CPI  ยังคงออกมาสูงต่อเนื่อง

🔹 ขณะที่ ECB หรือธนาคารกลางยุโรป มีแผนที่จะ "ยุติการซื้อสินทรัพย์ภายใต้โครงการ PEPP (Pandemic Emergency Purchase Program) (คล้ายๆ QE ของสหรัฐ) ในปลายเดือนมีนาคม พ.ศ. 2565 นี้"
.
🧤19:30 น. วันนี้ มีแถลงการณ์จาก คณะกรรมการกำหนดนโยบายการเงินของธนาคารกลางยุโรป ซึ่งอาจจะส่งผลให้สร้างความผันผวน ต่อค่าเงิน EUR เมื่อเทียบกับหลายสกุลหลักได้ โดยเฉพาะ EURUSD
,,,,,,,,,,,,,,,,
#เทรดทองคำต่างประเทศ
#หุ้นสหรัฐ #กองทุนETFสหรัฐ
#เทรดฟอเร็กซ์
กับโอกาสที่ดีกว่า ที่
#RoboForex
ลงทะเบียนที่
https://my.roboforex.com/th/?a=ocob

🎉พร้อมรับ #WelcomeBonus หลังฝากเงิน
..........
#วิเคราะห์ราคาทองประจำวัน
#เทรดทองออนไลน์
#ราคาองคำโลกวันนี้
#ไฮไลท์ราคาทอง
#GoldOnlineFutures
#RoboForex

*

.:KRACH:.

• 2,446
 cheetah* ไม่ลงมารับเลย  **hulk3**
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

admin

• 80,645

*

Kaew Beer

• 1,169
1846-1850 น่าจะเอาอยู่นะครับ xc7*

*

admin

• 80,645
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 20, มกราคม  2022, 09:22:25 PM
1846-1850 น่าจะเอาอยู่นะครับ xc7*

แนวต้าน 1855-1865 ครับ ที่น่าจะพอต้านได้นะ ผมคิดว่าแบบนั้น

**6105** **6105**