กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🎯🏆ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 7 มกราคม 2565 ทองขึ้นไม่ไหว โดน Nonfarm ทุบลงไปพักตัวก่อน🎯🏆

• 35 replies
  • 4,868 views
*

admin

• 80,605
🎯🏆ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 7 มกราคม 2565 ทองขึ้นไม่ไหว โดน Nonfarm ทุบลงไปพักตัวก่อน🎯🏆

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1805   
TP1:1770RR:
TP2:1760RR:
TP3:RR:
SL:1825  

Signal Date: 07/01/2565 09:36

🔔 ราคาทองคำ เช้านี้ ท่าจะไม่ดี แบบขึ้นยากแล้วนะครับหลังจาก ทองคำลงมายืนต่ำกว่า 1800 ได้ ในแบบที่ ตอนยืน เหนือ 1800 ได้กลับไม่ทำ swing high เหนือ ราคา 1835 ก่อนจะโดนสอยร่วงลงมา แถมยังโดน QE และดอกเบี้ยทุบมาอีก แนวโน้มกราฟวันนี้จาก Chart pattern ล่าสุด คงต้องเปลี่ยนแผนการเทรดแล้วนะครับ โดยจากกราฟจะเห็นว่ากราฟทำ head & shoulder และจาก high ล่าสุด 1832 แล้วก็เทลงมาตามที่เห็น ตอนนี้ ราคาทองคำกลับมาอยู่ ขาลงแล้ว วันนี้ แผนการเทรดรอ Sell นะครับแต่ จากข่าว อาจจะทำให้กราฟ Swing ขึ้นมาถึง 1800-1805 ได้แถวนี้ค่อย Sell นะครับ ท่านใดติดอยู่รอออกแถวนี้ แล้วก็ Sell ลงไปนะครับ

🎯🎯#SPDRเทขายทองคำออกมา-1.16 ตัน 🎯🎯

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  7 มกราคม 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 978.83 ตัน

เดือนนี้  มกราคม 2565 เพิ่มขึ้น ✳️✳️ +3.17 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ +3.17 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,605
☀️YLG_Update : 07 ม.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดลบ $19‼️เมินตัวเลขศก.สหรัฐแย่เกินคาด‼️เชื่อเฟดขึ้นดบ.เร็วกว่าคาดพร้อมลดงบดุลหวังสกัดเงินเฟ้อ‼️ดันดอลลาร์แข็ง‼️บอนด์ยีลด์ 10 ปีพุ่งเหนือ 1.75%‼️ฉุดทองร่วงหลุด $1,800‼️แตะ Low รอบกว่า 2 สัปดาห์ที่ $1,786.10‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำลด -1.17 ตัน
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -1.17 ตันสู่ระดับ 978.82 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม 3.16 ตัน #กดดันทอง
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีพุ่งขึ้นเหนือระดับ 1.75% โดยปรับตัวขึ้นเป็นวันที่ 4 ติดต่อกัน หลังรายงานการประชุมเฟดชี้เฟดอาจปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเร็วกว่าที่คาดการณ์ไว้  พร้อมส่งสัญญาณว่าจะเริ่มปรับลดขนาดงบดุลหลังจากที่ได้เริ่มปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยแล้ว #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า คำสั่งซื้อภาคโรงงานของสหรัฐพุ่งขึ้น 1.6% ในเดือนพ.ย. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดว่าเพิ่มขึ้น 1.5% หลังจากดีดตัวขึ้น 1.2% ในเดือนต.ค.  #กดดันทอง
.
❌ ตลาดเงินกำลัง price in ความน่าจะเป็นเกือบ 80% ของการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยของสหรัฐในเดือนมี.ค. และการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยมากกว่า 80 bpsในปี 2022 ซึ่งเป็นการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่จากเมื่อ 3 เดือนที่แล้วที่นักลงทุนไม่ได้คาดหวังว่าจะมีการขึ้นอัตราดอกเบี้ยจนกว่าจะถึงฤดูร้อนปี 2023  #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน เพิ่มขึ้น 0.06% แตะที่ 96.242 เมื่อคืนนี้  หลังรายงานการประชุมเผยเฟดต้องเร่งขึ้นดอกเบี้ยเร็วกว่าที่คาดและลดขนาดงบดุลเพื่อสกัดเงินเฟ้อ  #กดดันทอง
.
❌ นายเจมส์ บูลลลาร์ด ประธานเฟดเซนต์หลุยส์ กล่าวเมื่อวันพฤหัสบดีว่า  เฟดอาจขึ้นอัตราดอกเบี้ยทันทีในเดือนมีนาคม และขณะนี้อยู่ในสถานะ "ดี" ที่จะดำเนินการเชิงรุกมากขึ้นเพื่อควบคุมเงินเฟ้อ  #กดดันทอง
.
❌ นางแมรี ดาลี ประธานเฟดซานฟรานซิสโก ซึ่งเป็นหนึ่งในกรรมการสายพิราบกล่าวเมื่อวันพฤหัสบดีว่า ตลาดแรงงานสหรัฐฯ "แข็งแกร่งมาก" และอัตราเงินเฟ้อที่สูงได้สร้างผลกระทบโดยเฉพาะผู้มีรายได้น้อย ทำให้เฟดควรขึ้นอัตราดอกเบี้ยในปีนี้  แม้เตือนว่าเฟดควรจะขับเคลื่อนนโยบายด้วยข้อมูลและการ"วัดผล" #กดดันทอง
.
❌ Elsa Lignos หัวหน้าฝ่ายกลยุทธ์ FX ของ RBC Capital Markets กล่าวว่าในขณะที่ความคาดหวังในการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในปี 2022 ได้หนุนให้เงินดอลลาร์แข็งค่าขึ้น ความเป็นไปได้ที่การปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในปี 2023 อาจเพิ่มความแข็งแกร่งให้กับสกุลเงิน  #กดดันทอง
.
❌ Steven Ricchiuto หัวหน้านักเศรษฐศาสตร์ที่ Mizuho Securities USA LLC ในนิวยอร์ก คาดการณ์ว่าดัชนีค่าเงินดอลลาร์จะแข็งค่าขึ้นอย่างต่อเนื่องในช่วงต้นปี 2022 ไปที่ระดับ 98 โดยมีความเป็นไปได้ที่อาจ "พุ่ง" ไปที่ 100   #กดดันทอง
.
⭕️ สถาบันจัดการด้านอุปทานของสหรัฐ (ISM) เปิดเผยว่า ดัชนีภาคบริการของสหรัฐร่วงลงสู่ระดับ 62.0 ในเดือนธ.ค. ต่ำกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ที่ระดับ 66.8 หลังจากพุ่งแตะ 69.1 ในเดือนพ.ย. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เริ่มมีการรวบรวมข้อมูลดังกล่าวในปี 2540 #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกเพิ่มขึ้น 7,000 ราย สู่ระดับ 207,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 195,000 ราย #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีเฉลี่ยดาวโจนส์ปิดลดลง 170.64 จุด หรือ -0.47%, ดัชนี S&P500 ปิด -0.10% และดัชนี Nasdaq ปิด -0.13% เนื่องจากนักลงทุนยังคงวิตกกังวลว่าธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) อาจจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเร็วกว่าที่คาดการณ์ไว้  #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ตัวเลขขาดดุลการค้าสหรัฐพุ่งขึ้น 19.4% สู่ระดับ 8.02 หมื่นล้านดอลลาร์ในเดือนพ.ย. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 7.71 หมื่นล้านดอลลาร์ จากระดับ 6.72 หมื่นล้านดอลลาร์ในเดือนต.ค.  #หนุนทอง
.
⭕️ Worldometer ซึ่งเป็นเว็บไซต์รายงานข้อมูลล่าสุดที่มีการรวบรวมจากหน่วยงานด้านสาธารณสุขทั่วโลก ระบุว่า ยอดผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 สะสมทั่วโลกมีจำนวน 299,041,032 ราย เพิ่มขึ้นกว่า 3 ล้านรายจากที่มีการรายงานวานนี้ ส่วนผู้เสียชีวิตสะสมอยู่ที่ระดับ 5,485,356 ราย  #หนุนทอง
.
⭕️ เจ้าหน้าที่องค์การอนามัยโลก (WHO) กล่าวเมื่อวันพฤหัสบดีว่าของ COVID-19 สายพันธุ์โอมิครอนที่แพร่ระบาดได้มากกว่า ดูเหมือนจะก่อให้เกิดโรคที่รุนแรงน้อยกว่าสายพันธุ์เดลต้า แต่ไม่ควรถูกจัดประเภทโรคที่ "ไม่รุนแรง" #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา..
ถือ buy 1788, 89, 90, ตามขึ้นไป.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, มกราคม  2022, 09:51:20 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา..
ถือ buy 1788, 89, 90, ตามขึ้นไป.. xc8* xc8*

สวัสดีตอนเช้าครับพี่
TKo*) TKo*)

*

.:KRACH:.

• 2,429
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

Kaew Beer

• 1,169
ขอบคุณครับแอดฯ (TH)** (TH)**
ผมหวังว่าน้องจะขึ้นมาได้ชักประมาณนี้ ก่อนเทนะครับ ถ้าจะลงจรีงๆน่าจะต้องขึ้นมาทำขา B แถวๆ 1807-1810 xc7*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

ขอบคุณครับแอด แอบเก็บ b 87 มาชุดนึงลุ้น tp ที่จุด s ของแอดเลยครับ แล้วก็รอกระทืบพร้อมแอด แถว 08-12 ครับ รอบนี้ผมว่าควรลงไป tp 3 เลยครับ ถ้า nfp เขียวนะ  xc8* xc8* xc8*

จากการขึ้นไปทำสวิงของกราฟ H4 ในรอบล่าสุดนั้นก็ขึ้นไปทำ new high ไม่ได้และกราฟเทลงมาเบรก low ก่อนหน้าได้แทน ทำให้ตอนนี้ฝั่ง sell กลับมาได้เปรียบอีกรอบนะครับ มีโอกาสได้เห็นกราฟลงมาทดสอบแนวรับดีมานด์โซนแถวๆราคา 1772-1770 ได้ต่อ แผนเทรดตอนนี้ก็จะมารอทุบทองอีกรอบครับ โดยจะใช้แนวต้านที่ 1812 และ 1820 เป็นจุดดักทุบ และหากกราฟลงมาถึง 1772-1770 ได้จริงเดี๋ยวค่อยรอสัญญาณกลับตัวขึ้นแล้วทีนี้จะ buy กันยาวๆไปหาเป้าที่ 1850 ใหม่อีกรอบครับ

*

admin

• 80,605
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 07, มกราคม  2022, 11:24:05 AM
ขอบคุณครับแอดฯ (TH)** (TH)**
ผมหวังว่าน้องจะขึ้นมาได้ชักประมาณนี้ ก่อนเทนะครับ ถ้าจะลงจรีงๆน่าจะต้องขึ้นมาทำขา B แถวๆ 1807-1810 xc7*

มอง แบบนี้เหมือน กันครับ

*

CASE Forex

• 17,118
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 7 มกราคม 2565 มาจบสวยๆอีกวันเถอะ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Buy 1780-1784 40-50 pip 200-250 pip

Signal Buy กราฟได้มีการมุดลงไปถึงโซนที่เราคาดการณ์ว่าเป็น Demand Zone สำคัญแล้วในเวลานี้ ต่อเนื่องจากเมื่อวานที่เราโฟกัสทุบลงมาให้ถึงโซนนี้ ทีนี้ต้องทำยังไงต่อดีล่ะ!!

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

จากแนวโน้มขาลงต่อเนื่องที่ผ่านมาต้องบอกว่าอันตรายพอสมควรเลยที่เราจะไปซื้อสวนในจังหวะนี้ แต่ถ้าเราจะเข้าก็ต้องเชื่อในกราฟ Month ที่ปิดก่อนหน้าดีดขึ้นมาพอสมควรแต่เราก็ไม่ได้ใช้ความเชื่อในการเข้าออเดอร์แน่นอน หากบริเวณนี้กราฟมองว่าเป็นโซน Demand เราก็ต้องหาจังหวะอ่อนแรง และแท่งเทียนปิดกลับตัวเช่นเดิม ถ้ามีก็เข้าออเดอร์ ถ้าไม่มีก็พึงระวังไว้ว่ามันมีสิทธิที่จะมุดต่อตามแรงที่เขาเรียกว่าทองลงให้ดีดี อาจจะทะลุ Low ของเดือนที่ผ่านมาเลยก็เป็นได้ แต่จังหวะมุดลงแรงยังไม่ขอให้แผนการไปก่อนเวลา เอาปัจจุบันมาลุ้นก่อนว่า Demand เนี่ยที่กำลังวิ่งเล่นอยู่นี้ จะสามารถเชื่อฟังเราอีกซักรอบไหม Rejection กลับตัวให้ได้ตามออเดอร์ขึ้นไปหรือเปล่า ...

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

พี่ทองต้อง sideway รอเทแน่ๆ  **Hip**

*

admin

• 80,605
สวิงขึ้นมารับ หน่อยน้า
hulk*** hulk***

พุ่งปุ๊ป ปิด buy ปั๊บ..ไม่สนใจว่าจะไปไหนต่อ..$64 พอ นอนได้.. xc4* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Kaew Beer

• 1,169
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,605