กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔔ราคาทองคำ GOLD พุธ 29 ธันวาคม 2564 ทุบ EU เรียกเป็นน้อง>>ทุบทองเรียกเป็นพี่🔔🔔

• 30 replies
  • 3,859 views
*

admin

• 80,626
🔔🔔ราคาทองคำ GOLD พุธ 29 ธันวาคม 2564 ทุบ EU เรียกเป็นน้อง>>ทุบทองเรียกเป็นพี่🔔🔔

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1813   
TP1:1790RR:
TP2:1780RR:
TP3:RR:
SL:1825  

Signal Date: 29/12/2021 09:10

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔 ราคาทองคำ ล่าสุด แม้ว่า เช้านี้ จะยังยืนเหนือราคา 1800 ได้ต่อเนื่อง แต่ เป็นการโดน แรงเทขาย ลงมาจากเมื่อวาน โดย ล่าสุด ราคาทองคำ ทะยานขึ้นไปถึง 1820 ก่อนที่จะโดนทุบ ร่วงลงมาเช้านี้ ที่แนว 1805 โดยเมือวานถือว่ากราฟ วิ่งแรงที่สุดในรอบสัปดาห์นี้แล้วนะครับ คือ วิ่ง High low ที่ 15$ โดยเช้านี้ ราคาทองคำอยู่ที่แนว 1805 แนวโน้ม ของราคาทองคำระยะสั้น แอดมิน ยังมองไปที่การพักตัว ต่อเนือง อยู่นะครับ แม้ว่าตอนนี้ จะเริ่มมีสัญญานขาขึ้น ของ ราคาทองคำมาบ้างแล้วใน TFDay แต่ โดยภาพรวมและ volume การซือขาย ช่วงปีใหม่นี้ยังไม่มีแรงพอที่จะดัน ราคาทองคำให้ ขึ้นไปไหนได้ไกล ดังนั้น ช่วงนี้แผนการเทรดระยะสั้น แนะนำให้ เข้าเทรด ตามแนวรับแนวต้านและเก็บกำไร ช่วงไม่เกิน 10-15$ ทองคำครับจะได้ไม่ต้องถือทองข้ามปี และแม้ว่า เช้านี้กองทุน SPDR จะเข้าซื้อทองคำเพิ่มเข้าคลังกว่า 2 ตันก็ตามแต่ ภาพรวมแล้วกราฟ ราคาทองคำ จากรูปทางเทคนิค ดูเหมือนจะติดขอบบนของเส้นเทรนไลน์ขาขึ้น กราฟอาจจะพักตัวลงไปต่ำกว่า 1800$ ได้อีกครั้ง ครับ

✅✅#SPDRซื้อทองคำเข้าคลัง +2.03 ตัน✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  29 ธันวาคม 2564

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด 🎯🎯 975.66 ตัน

เดือนนี้  พฤศจิกายน 2564 ลดลง 🔻🔻 -17.19 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 195.08 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: admin ที่ 28, ธันวาคม  2021, 11:50:08 AM

ในภาพใหญ่ของ TFDay ก็มีโอกาสขึ้นได้ มากเหมือนกัน ครับ RSI ตัด Level 50 ขึ้นมาได้แล้ว กราฟอยู่ในกรอบ ขาขึ้น ใหญ่
แต่ ถ้าจะให้ได้เปรียบในการเข้า Buy รอบนี้รอ ย่อตัวลงมาต่ำกว่า 1800 ก่อนนะครับแล้วค่อยเข้า Buy เพราะถ้าพลาด RR จะได้น้อย

**6105** **6105**

อีก หนึ่งมุมมอง สำหรับท่าน ที่มองว่ากราฟ ราคาทองคำ จะขึ้น ได้นะครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: admin ที่ 28, ธันวาคม  2021, 11:41:13 AM

พอขยาย ภาพออกมาแล้ว จะเห็นว่า
1.กราฟ กำลังทำ Swing low จาก L2 ทีต่ำกว่า L1
2.กราฟกำลังทำ Swing high ที่ต่ำกว่า high เดิม คือ H1 สูงกว่า h2 >>>h2 สูงกว่า H3 และ H3>>>สูงกว่า H4

ว่ากันตามหลักการของ Downtheory แล้ว กราฟ กำลังทำ pattern ขาลงในรอบ ย่อย นะครับ กราฟอาจจะย่อลงมาได้ก่อน

Thor 3** Thor 3**

ส่วนแผนนี้กำลังไปได้สวย แม้ว่ากราฟ จะ Swing high ไปแล้ว แต่ มีแนวโน้มจะย่อลงได้อีกครับ

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: admin ที่ 28, ธันวาคม  2021, 11:35:38 AM

จากภาพรวมแนวต้านอยู่ที่แนว 1815-1825 นี่แหละครับ ทดสอบกันมานานแล้ว

xc7*

แนวต้านนี้ น่าจะต้านได้ จนปีใหม่ นะครับ
(TH)** (TH)**

*

tunglaing

• 70

ราคาทองคำดีดตัวลงมาจากแนวต้าน week ที่แถวๆราคา 1818 นะครับ แต่ถ้ามองแนวโน้มของ TF H1 จะเห็นว่ากราฟนั้นยก low ยก high ขึ้นมาตามหลัก Dow theory แล้ว จึงมองว่าตอนนี้กราฟที่ H1 เป็นขาขึ้น โดยจุดกลับตัวลงนั้นคือที่สวิง low ราคาแถวๆ 1784 โดยประมาณ นั่นหมายความว่าตราบใดที่กราฟลงมาเบรก low นี้ยังไม่ได้ก็จะยังเป็นขาขึ้นต่อไปใน H1 แต่เนื่องจากตอนนี้ใกล้วันหยุดสิ้นปีคาดว่ากราฟคงวิ่งไปไหนได้ไม่ไกลมาก ช่วงนี้ก็น่าจะสามารถเทรดเก็บกำไรได้ทั้งสองทางนะครับ โดยใช้แนวรับหรือแนวต้านเป็นจุดเข้า แล้วเก็บรอบสั้นไปก่อน สำหรับแนวรับตอนนี้มีแนวรับที่ 1800 , 1795 และ 1791 ตามลำดับ ส่วนแนวต้านวันนี้จะใช้แนวต้านจากไหล่ซ้ายที่ 1812.xx เป็นจุดทุบเก็บรอบครับ

*

.:KRACH:.

• 2,435
 (TH)** (TH)** (TH)** เหมือนน้องจะไม่มีแรง จะขึ้นมารับไหมนิ
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

CASE Forex

• 17,135
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 29 ธันวาคม 2564 มุดลงตามสั่ง หวังว่าจะไปต่อ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1810-1813 40-60 pip 180-200 pip

Signal Sell สุดท้ายกราฟก็ Rejection สวยๆในระดับ M30-h1 แล้วสุดท้ายก็จบด้วยท่าสวยๆ Rejection Day เพราะแบบนี้เอง วันนี้เราก็เลยเทรดสบายเพียงแค่หวังจังหวะย่อขึ้นหา Supply แล้วก็รอจังหวะทุบต่อเนื่องเท่านี้ก็อาจจะได้กำไรแล้ว ก็หวังว่ากราฟทองคำจะสามารถ มีแรงเหลือสำหรับการวิ่งอีกสักรอบก่อนปิดปีใหม่แล้วกัน

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

จังหวะเดิมที่มุดลงมาได้ตามสั่งก็จะข้ามไป มาดูวันนี้กัน วันนี้กราฟได้ปิด Rejection ลงมาเรียบร้อยแล้วเป็น pinbar และสิ่งที่เราต้องการคือจุดเข้าในจังหวะถัดไป เราก็เพียงย่อย TF ลงไปหาว่าจังหวะไหนละที่มีจังหวะกระชากทุบลงมาแรงต้องการเทขายอยู่จุดไหนมากสุดก็เลยสรุปได้เลยว่าจังหวะที่กระชากมุดลงมานั้นคือ 1810-1813 โซนนี้มีแรงให้เห็น เพราะฉะนั้นเราก็ต้องทำคือรอให้กราฟย้อนกลับไปหาโซนนี้แล้วก็ทำรูปแบบอ่อนแรงและกลับตัวให้ชัดเจนก่อนที่เราจะ ลั่นไก ยิงออเดอร์ด้วย SL ที่มั่นคงเท่านี้เอง เพราะถ้าโซนใช่ เทรนใช่ จังหวะใช่ แท่งเทียนกลับตัวใช่ ให้ตายยังไงก็ไม่กินSL แบบวันก่อนหน้าแต่ถ้าไม่ใช่ยังไงก็ต้องโดน SL จบ.

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ยาวไปๆเลย รอบแรก ลุ้นทำ LL เพื่อยืนยันการจบ A ที่ 1753 เลยครับ ถ้าทำได้ ก็สบายใจถือยาวๆให้สุดคลื่น C อย่างน้อย ๆ แถว 1715 หรือทำ LL ที่โลเก่าโน้น 1677  xc8* xc8* xc8*

*

Abacus12

• 2,211
ลงอย่างเต่า ตอนบินพุ่งเอาๆ เทไป 90 เลยปะ น่ามรำคาญ
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....
มีเงินอย่างเดียวพอ

เทโหดเหมือนโกรธแอดมิน  xc8*

*

Abacus12

• 2,211
ถึงไหมทีพี1 รอบนี้ ป๋มรอมาหลายวันแล้วนะ
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....
มีเงินอย่างเดียวพอ

*

admin

• 80,626

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: admin ที่ 29, ธันวาคม  2021, 06:01:04 PM
รวย ส่งท้ายปี
xc8* xc8* xc8*
สมกับที่รอมาหลายวันครับแอดฯ xc8*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 29, ธันวาคม  2021, 07:13:24 PM
อ้างจาก: admin ที่ 29, ธันวาคม  2021, 06:01:04 PM
รวย ส่งท้ายปี
xc8* xc8* xc8*
สมกับที่รอมาหลายวันครับแอดฯ xc8*

กว่าจะมาแต่ ก็มา นะ
TKo*) TKo*)