กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 27 ธันวาคม 2564 เมื่อทองคำติดแนวต้าน>>>ก็สอยมันลงมาก่อน🏆🏆

• 24 replies
  • 2,822 views
*

admin

• 80,660
🏆🏆ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 27 ธันวาคม 2564 เมื่อทองคำติดแนวต้าน>>>ก็สอยมันลงมาก่อน🏆🏆

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1812   
TP1:1790RR:
TP2:1780RR:
TP3:RR:
SL:1825  

Signal Date: 27/12/2564 12:08

🔔🔔 ราคาทองคำ ล่าสุด กลับมายืนเหนือ ราคา 1800 ต่อเนื่องนะครับ ถ้ามองตอนนี้ ภาพใหญ่ของราคาทองคำ กำลังกลับมาสู่แนวโน้มขาขึ้นแล้ว เนื่องจากตอนนี้ RSI ใน Day ตัด Level 50 ขึ้นมาได้แล้วหลังจากจมมานาน แต่ ตอนนี้ เนื่องจาก ยังคงเป็นช่วงปีใหม่ volume การซื้่อขายยังน้อย และกราฟยังคงติดที่แนวต้าน ช่วง 1820-1835 ระยะนี้ ยังคงมองกราฟย่อลงไปก่อนที่จะหาทางกลับตัวขึ้น ราคาปัจจุบันถือว่ากราฟยังไม่เกิด Swing high ใหม่แต่อย่างใด ราคาตอนนี้แนว 1810 ยังเป็นแนวต้านเดิม โดยมี High ก่อนหน้าที่ ราคา 1820 ที่หากกราฟ ขึ้นไปเหนือ ราคานี้ได้แล้วจะเป็นสัญญานขาขึ้นของกราฟ ดังนั้นแผนการเทรด ทองคำ วันนี้แอดมินใช้แนวรับแนวต้าน และ Down theory ในการวิเคราะห์ กราฟนะครับ จุด จากแนวราคาปัจจุบัน ยัง Sell ได้แต่หากราคา ขึ้นไป Stop loss ได้ก็ต้องเปลี่ยนแผนการเทรดแล้วนะครับ วันนี้ จึง มองไปที่การหาจังหวะ Sell เหมือนเดิมโดยมองว่ากราฟจะไม่สามารถยืนเหนือราคา 1800$ ได้ ครับประกอบกับการเทขายทองคำของกองทุน SPDR ที่ น่าติดตามว่าเหตุใดทำไมถึงขายต่อเนื่องช่วงนี้ ก็อาจจะมองเรื่องความไม่มั่นใจในการถือครองทองคำ ที่จะทำกำไรได้ในช่วงนี้ครับ

🎯🎯#SPDRเทไม่เปลี่ยนแปลง 🎯🎯

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  27 ธันวาคม 2564

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด 🎯🎯 973.63 ตัน

เดือนนี้  พฤศจิกายน 2564 ลดลง 🔻🔻 -19.22 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 197.11 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660

สำหรับภาพใหญ่ตอนนี้ เริ่ม มีโอกาสเป็นแนวโน้มขาขึ้นแล้วนะครับ ถ้าจะ Buy รอย่อลงมา ต่ำกว่า ราคา 1800 ค่อย Buy จะได้ราคาที่ได้เปรียบกว่า ในกรอบขาขึ้น ครับ
แต่ช่วงนี้เป็นช่วงตลาด ไม่ค่อยมี volume ยังมองว่ากราฟน่าจะย่อลงมาให้ก่อน เนื่องจากแนวต้านยังแข็งแรง ครับ

xc7* xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update : 27 ธ.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: วันศุกร์ ทองปิดลบ $5.31‼️ท่ามกลางวอลุ่มเบาบางในวันหยุดคริสต์มาส‼️แม้ดอลล์อ่อน‼️หนุนทองทำ High $1,812.30‼️แต่ทองเผชิญแรงขายทำกำไรและแรงขายทางเทคนิค‼️ฉุดทองปิดตลาดพร้อมทำ Low ที่ $1,801.90‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดอลลาร์ ปิดตบาเในสัปดาห์ที่ผ่านมาด้วยการอ่อนค่าลง 0.6% เนื่องจากนักลงทุนเทขายดอลลาร์ในฐานะสกุลเงินปลอดภัย และเข้าซื้อสกุลเงินที่เป็นสินทรัพย์เสี่ยง เช่น ดอลลาร์ออสเตรเลียและปอนด์อังกฤษ  หลังประเมินว่าโอมิครอนอาจกระทบเศรษฐกิจไม่มากนัก #หนุนทอง
.
⭕️ ภาพถ่ายดาวเทียมล่าสุดโดยบริษัทเอกชนของสหรัฐแสดงให้เห็นว่า ในช่วงไม่กี่สัปดาห์ที่ผ่านมา รัสเซียยังคงเพิ่มกองกำลังทหารในไครเมีย ซึ่งเป็นดินแดนที่รัสเซียเข้ายึดครอง และอยู่ใกล้กับยูเครน #หนุนทอง
.
⭕️ เอเอฟพีรายงานว่า อิหร่านได้ยิงขีปนาวุธหลายลูกเมื่อวันศุกร์ (24 ธ.ค.) เพื่อปิดฉากการซ้อมรบ 5 วัน ซึ่งบรรดานายพลกล่าวว่าเป็นการส่งสัญญาณเตือนอิสราเอลซึ่งเป็นศัตรูตัวฉกาจของอิหร่าน  #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงพาณิชย์ของจีน (MOC) ออกแถลงการณ์คัดค้านและปฏิเสธอย่างหนัก หลังจากที่ปธน.ไบเดนแห่งสหรัฐได้ลงนามบังคับใช้กฎหมายป้องกันการบังคับใช้แรงงานชาวอุยกูร์  (Uyghur Forced Labor Prevention Act) #หนุนทอง
.
⭕️ ปัจจุบันมีผู้ติดเชื้อ COVID-19 สายพันธุ์โอมิครานคิดเป็นเกือบ 3 ใน 4 ในสหรัฐ และมากถึง 90% ในบางพื้นที่ เช่น อีสเทิร์นซีบอร์ด  ขณะที่จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 รายใหม่ในสหรัฐโดยเฉลี่ยเพิ่มขึ้น 45% เป็น 179,000 ต่อวันในช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมาตามการติดตามของ Reuters #หนุนทอง
.
⭕️ ตั้งแต่วันศุกร์ที่ผ่านมา สายการบินต่างๆในสหรัฐได้ยกเลิอกเที่ยวบินมากกว่า 1,500 เที่ยว โดย United Airlines, Delta Air Lines, American Airlines และ JetBlue Airways อ้างถึงการระบาดของ omicron ในหมู่นักบิน  ลูกเรือและเจ้าหน้าที่เป็นสาเหตุของการยกเลิกเที่ยวบิน  #หนุนทอง
.
📊 Kitco's gold survey ชี้ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street และนลท.ใน Main Street ประสานเสียงมอง "ทองขึ้น"
.
     📈 ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street  16 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้ ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 69% มองทองขึ้น  และ 15% มองว่าทองคำจะลง ส่วนอีก 15% มองทองจะ Sideway ในสัปดาห์นี้
.
     📈 นลท.ใน Main Street ทั้งหมด 638 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้  ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 54% มองว่าทองคำจะปรับตัวขึ้นในสัปดาห์นี้  อีก 21% ระบุว่าราคาจะลง  และอีก 25% มองทอง Sideway
.
❌ ฝรั่งเศสรายงานผู้ติดเชื้อ COVID-19 รายใหม่สูงถึง 104,611 รายเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ทะลุ 100,000 รายต่อวันเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่การระบาดของ COVID-19 เริ่มต้นขึ้น นำโดยสายพันธุ์โอมิครอนที่ระบาดอย่างรวดเร็ว  #กดดันยูโร #กดดันทอง
.
❌ สหราชอาณาจักรรายงานผู้ติดเชื้อ COVID-19 รายวันแตะระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์ในวันศุกร์ ที่ระดับ 122,186 ราย เพิ่มขึ้นจาก 119,789 รายในวันพฤหัสบดี และถือเป็นวันที่ 3 ที่มีผู้ติดเชื้อเกิน 100,000 ราย  ตอกย้ำถึงการระบาดอย่างรวดเร็วของสายพันธุ์โอมิครอน  #กดดันยูโร #กดดันทอง
.
❌ บริษัทยาสัญชาติสวิสเปิดเผยในวันศุกร์ (24 ธ.ค.) ว่า สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา (FDA) ของสหรัฐได้อนุมัติการใช้ในกรณีฉุกเฉิน (EUA) ให้กับชุดตรวจเชื้อโควิด-19 ประจำบ้านของโรช ซึ่งสามารถใช้งานได้โดยประชาชนที่มีอายุตั้งแต่ 14 ปีขึ้นไป  #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

CASE Forex

• 17,196
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ 27 ธันวาคม 2564 Rejection มาถึงทุบเท่านั้น!!⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1815-1820 40-60 pip 240-260 pip

Signal Sell ในสัปดาห์ก่อนกราฟนั้นเหมือนพยายามจะกดแต่ก็ทำไม่ได้ซึ่งก็ไม่แปลกเท่าไหร่? เพราะว่าจังหวะกลับตัวนั้น เป็นรูปแบบที่มองแล้วทรงไม่น่าใช่ กลับตัวไม่สวยเลยแม้แต่น้อย เพราะฉะนั้นวันนี้ก็หวังว่าเขาจะสามารถยื้อกลับขึ้นมาได้อีกรอบในโซน Supply ย้อยๆนี้อ่อนแรงและมีสเตปการเข้าออเดอร์เช่นเดิม ทำตามระบบระเบียบให้พร้อม

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

อันดับแรกต้องยืนยันคำเดิมอยู่ว่าทิศทางเทรนก็ยังอยู่ในมุมมองของขาลงเช่นเดิม แต่สิ่งที่ต่างไปคือจังหวะทุบหลังจากนี้อาจจะเป็นการใช้แนวต้านเฉยๆ ก็ได้ที่ Hi เดิมก่อนหน้าหรือมีสิทธิจะทะลุขึ้นไปอีกเข้าโซน 1815-1820 ก็จะเรียกได้ว่าเป็น Supply เล็กมากๆของอดีตในโซนๆนี้ ก็หวังว่ากราฟจะมีรูปแบบ อ่อนแรง+กลับตัวให้ได้วาง SL กันอีกครั้ง (ในครั้งนี้ต้องบอกว่า อาจจะไม่ได้มีจังหวะสวยๆให้ได้รอก็เป็นได้ อาจจะกระชากขึ้นลากลงก็จับจังหวะกันดีดีเด้อ)

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

ขอบคุณครับแอดช่วงนี้น่าจะเริ่มซาละ ผมรอข่าววันพฤหัสเลย แต่ถ้ามา 1815 ก่อนก็จะกระทืบด้วยครับ  Thor 3** Thor 3** Thor 3**

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: mazonmin ที่ 27, ธันวาคม  2021, 03:56:52 PM
ขอบคุณครับแอดช่วงนี้น่าจะเริ่มซาละ ผมรอข่าววันพฤหัสเลย แต่ถ้ามา 1815 ก่อนก็จะกระทืบด้วยครับ  Thor 3** Thor 3** Thor 3**

ราคาขนาดนี้ยังมายากเลย ครับ
สวิงแบบนี้
%%22 %%22

*

Kaew Beer

• 1,169
สวัสดีครับแอดฯ ผมยังลุ้นให้มันเป็นแบบนี้อยู่นะครับ xc7*(Double Top)
ไม่รู้จะเป็นไปได้ไหม **11
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: 402เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 27, ธันวาคม  2021, 07:03:54 PM
ขอแท่ง 4เมตรพอ Thor 1

แท่งแรกไม่เป็นไร แท่งต่อไป 8 เมตรเลย
Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 27, ธันวาคม  2021, 07:34:24 PM
สวัสดีครับแอดฯ ผมยังลุ้นให้มันเป็นแบบนี้อยู่นะครับ xc7*(Double Top)
ไม่รู้จะเป็นไปได้ไหม **11

กราาฟ สวยครับ pattern นี้เลย หวังว่าจะมาตามแผนนะครับ

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,660

*

Abacus12

• 2,227
ไม่เห็นมีหวังจะลงเลยสักวัน แตะแนวรับไหนเด้งทุกแนว เฮ้อ
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....
มีเงินอย่างเดียวพอ

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Abacus12 ที่ 27, ธันวาคม  2021, 08:49:37 PM
ไม่เห็นมีหวังจะลงเลยสักวัน แตะแนวรับไหนเด้งทุกแนว เฮ้อ

แต่คงไม่ไปไหนไกล ครับ ช่วงนี้ กราฟไม่มี volume เลย

xc7* xc7*

ทุบละค้าบ 1813 เบาๆก่อน  Tho*/ Tho*/ Tho*/