กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅🔔ราคาทองคำ GOLD อังคาร 14 ธันวาคม 2564 โหมโรงก่อน FOMC ไปเทส 1800 สิพี่ก่อนข่าวจะมา✅✅

• 45 replies
  • 6,105 views
*

admin

• 80,664
✅🔔ราคาทองคำ GOLD อังคาร 14 ธันวาคม 2564 โหมโรงก่อน FOMC ไปเทส 1800 สิพี่ก่อนข่าวจะมา✅✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1778   
TP1:1800RR:
TP2:1810RR:
TP3:RR:
SL:1760  

Signal Date: 14/12/2021 11:33

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔 ราคาทองคำเช้านี้ ยังคงยืนต่ำกว่า 1800$ ได้ต่อเนื่องและมั่นคง ดังภูผา แบบว่าไม่ไปไหนกันเลยทีเดียว แต่ ใน ความ sideway ของกราฟนั้น กลับเริ่มหลุด เทรนขาลงย่อยใน H1 และเริ่มทำเทรนขาขึ้น แบบ ทำ New high และ แบบ ยก Low ดังนั้นประกับกับ การรอข่าว FOMC วันพรุ่งนี้ ที่จะเป็น ข่าว แรงสุดท้าย ของปีนี้แล้ว คือต้องรอปล่อยของกัน พรุ่งนี้ แน่นอนสำหรับ ปีนี้ ดังนั้น วันนี้ สภาพกราฟมีแนวโน้มที่จะ sideway แบบที่อยากจะไปทดสอบราคา 1800 อีกครั้ง ดังนั้นแผนการเทรดวันนี้ แอดมินว่ากันตามเทรนย่อยนะครับ จากรูปจะเห็นการหลุดมาอยู่ในแนวโน้มขาขึ้นแล้ว ดังนั้น วันนี้ แอดมิน รอ buy ที่แนวรับ ครับ แม้ว่า Signal Sell เมื่อวานจากแนว 1790 จะกำลังบวกอยู่บ้างแต่ก็ได้ หาจังหวะปิด Sell แล้ว รอ Buy ที่เส้นเทรน เพื่อจะได้ราคาที่ได้เปรีย ครับ ส่วนหนึ่งมาจาก MACD ที่เริ่มตัดตัวขึุ้นตามรูปมาด้วยเช่นกัน ดังนั้น วันนี้ จึง เน้นไปที่ การ buy ไปหา แนว 1800-1810 ครับ อาจจะ เก็บสั้นๆ ครับช่วงนี้ แต่ ถ้ากราฟลงคิดว่ากราฟจะกลับมาแนวเดิมแบบ Sideway ครับ

🔔🏆#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง🔔🏆

⭕️⭕️รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  14 ธันวาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 982.64ตัน

เดือนนี้  ธันวาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 10.21 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 -188.10 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664

วิเคราะห์ ราคาทองคำ By :YLG
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
☀️YLG_Update : 14 ธ.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดบวก $5.31‼️วิตกโอมิครอน‼️ฉุดหุ้นดิ่ง‼️กระตุ้นแรงซื้อพันธบัตรกดบอนด์ยีลด์ 10 ปีร่วงหลุด 1.5%‼️หนุนทองพุ่งแตะ High $1,791.17‼️แต่ดอลล์แข็ง‼️➕ปอนด์อ่อน‼️สกัดช่วงบวกทอง‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์  แข็งค่าขึ้น 0.32% แตะที่ 96.364 ขานรับการคาดการณ์ที่ว่า ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) จะเร่งปรับลด QE ซึ่งจะเปิดทางสำหรับการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยให้เร็วขึ้นเพื่อรับมือกับเงินเฟ้อ  #กดดันทอง
.
❌ FedWatch Tool ของ CME Group ซึ่งวิเคราะห์การซื้อขายสัญญาล่วงหน้าอัตราดอกเบี้ยระยะสั้นของสหรัฐ บ่งชี้ว่า นักลงทุนคาดว่าเฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.25% เป็นครั้งแรกในเดือนพ.ค.หรือมิ.ย.2565 และมีแนวโน้ม 61% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 3 ครั้งในปี 2022 #กดดันทอง
.
❌ นายบอริส จอห์นสัน นายกรัฐมนตรีอังกฤษยืนยันว่า พบผู้เสียชีวิตจากไวรัสโอมิครอนรายแรกในประเทศ พร้อมกับเตือนด้วยว่า อังกฤษกำลังเผชิญกับการแพร่ระบาดระลอกใหญ่ของไวรัสโอมิครอน และวัคซีน 2 โดสไม่เพียงพอที่จะควบคุมไวรัสสายพันธุ์ดังกล่าว #กดดันทอง
.
❌ นายซาจิด จาวิด รัฐมนตรีสาธารณสุขอังกฤษ กล่าวว่า ไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอมิครอนกำลังแพร่ระบาดอย่างรวดเร็ว และจะเป็นสายพันธุ์หลักในกรุงลอนดอนภายในเวลา 48 ชั่วโมง #กดดันทอง
.
❌ ปอนด์อ่อนค่า 0.12% สู่ระดับ 1.3250 ดอลลาร์ หลังร่วงลง 0.26% สู่ระดับ 1.3225 หลังอังกฤษยืนยันพบผู้ป่วยรายแรกเสียชีวิตจากการติดเชื้อไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอมิครอน #หนุนดอลลาร์  #กดดันทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีดิ่งหลุดจากระดับ 1.5% ขณะที่นักลงทุนพากันเข้าซื้อพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย ท่ามกลางความวิตกเกี่ยวกับความรุนแรงของไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอมิครอน  #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 320.04 จุด หรือ -0.89%, ดัชนี S&P500 ปิด -0.91% และดัชนี Nasdaq ปิด -1.39% เนื่องจากนักลงทุนวิตกกังวลเกี่ยวกับการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอมิครอน  #หนุนทอง
.
⭕️ มหาวิทยาลัยออกซ์ฟอร์ดของอังกฤษออกรายงานระบุว่า การฉีดวัคซีนของบริษัทไฟเซอร์ หรือแอสตร้าเซนเนก้า จำนวน 2 เข็ม อาจไม่สามารถป้องกันการติดเชื้อไวรัสโอมิครอน  #หนุนทอง
.
⭕️ นายบอริส จอห์นสัน นายกรัฐมนตรีอังกฤษ ได้สนทนาทางโทรศัพท์กับประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูติน ผู้นำรัสเซีย ในวันนี้ โดยเตือนว่าการที่รัสเซียบุกโจมตียูเครน จะเป็นกลยุทธ์ที่ผิดพลาด และรัสเซียจะเผชิญกับผลกระทบที่รุนแรง  #หนุนทอง
.
⭕️ องค์การอนามัยโลก (WHO) เปิดเผยว่า ไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอมิครอน ซึ่งขณะนี้มีการแพร่ระบาดในกว่า 60 ประเทศ กำลังสร้างความเสี่ยงระดับโลก "ในระดับสูงมาก" ขณะที่มีหลักฐานบ่งชี้ว่าไวรัสสายพันธุ์ดังกล่าวสามารถหลบเลี่ยงภูมิคุ้มกันที่เกิดจากการฉีดวัคซีนได้  #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาา..
ยังถือ sell ที่ทุบใหม่เมื่อวานอยู่..ขอถือลงมาหา sig ละกันค่ะ หรือพอใจแล้วก็ปิด ค่อยหันไปรอ buy.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 14, ธันวาคม  2021, 12:18:53 PM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาา..
ยังถือ sell ที่ทุบใหม่เมื่อวานอยู่..ขอถือลงมาหา sig ละกันค่ะ หรือพอใจแล้วก็ปิด ค่อยหันไปรอ buy.. xc8* xc8*

ขอให้มาตามแผน ทั้งขึ้น ทั้งล่อง ครับ

xc4* xc4*

*

Kaew Beer

• 1,169
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

.:KRACH:.

• 2,454
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

*

CASE Forex

• 17,214
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคาร 14 ธันวาคม 2564 จังหวะถ้ามาจริงอย่าพลาด!!⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1782-1785 40-50 pip 180-220 pip

Signal Sell ในช่วงค่ำของเมื่อคืน แทนที่ทองคำจะเหวี่ยงไปหา EMA 200h4 หรือ EMA200 day แต่กลับกลายมาสวนจังหวะกับ USD ที่แข็งค่าในเวลาเดียวกันเพราะฉะนั้นกราฟก็ถือว่ายังคง เคารพกฎแห่งเทรนไลน์อยู่ แล้ววันนี้ทำยังไง?... ก็หาจังหวะทุบเหมือนเดิมนั้นละ Supply ไม่เข้มข้น เราไม่ทุบ มาดูกันจะทุบยังไง..

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

ในกราฟปัจจุบัน ก็ต้องยอมรับว่าแรงขาลงส่งผลให้ทองคำไม่สามารถขึ้นไปได้ เพราะอะไรหรอ เปิดแท่งเดือนดูสิมันจะมีแรงขึ้นได้ไง? นั้นก็เลยเป็นสาเหตุสำคัญ + USD ก็ยังคงแข็งค่าอย่างต่อเนื่องจากข่าวต่างๆ ก็คงจะต้องมาทำให้เราโฟกัสที่จะต้องหาจุดทุบต่อไป อย่างในรูปเราจะเห็นว่ากราฟใน TF h1ได้ทำรูปแบบ pinbar แต่เขาสวนเทรนใหญ่อยู่ มีสิทธิสูงที่จะโดนเบรคเอ้าทะลุลงมา นี้ละจุดที่เป็น Supply zone ในอนาคตในรูปแบบสำคัญๆสวยๆจุดนึงเลย เพราะอะไร? ก็มีคน Buy แน่ๆ เห็นแท่งเทียนแบบนี้นะ กลับตัวแน่ๆ (ซึ่งผมไม่ได้นิยามว่าเขาจะกลับตัวไม่ได้นะ) แต่เอาไว้เป็นจุดสังเกตุหากมุดทะลุลงมาได้จริงๆ เราก็รอจังหวะเดิมครับ มุดลงไป + กลับขึ้นมาหาแรงอ่อนตัว + Rejection แล้วก็เข้าออเดอร์แบบมีSL 1%พอร์ตพอนะ อย่าไปให้ใจจุดเข้ามากเป็นเพียงจุดเข้าจุดนึงเท่านั้นเอง ถ้าถูกต้องยังไงให้ตาย SL ก็ไม่มากินครับ

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

แนวโน้มหลักทองคำ TF H4 กับ H1 เป็นขาลงนะครับ ตอนนี้กราฟอยู่ในช่วงพักตัวเพียงเท่านั้น จะเห็นนะครับว่าตอนนี้กราฟพักตัวอยู่ในกรอบ channel อยู่  น่าจะขึ้นไปทดสอบแนวต้านซัพพลายโซนแถวๆราคา 1797 แล้วเทกลับลงมาได้อีกรอบ หรือถ้ากราฟไม่ขึ้นไปทดสอบซัพพลายโซนแต่เบรกกรอบพักตัวลงมาได้ก่อนก็ค่อยทุบตามลงมาลุ้น new low กันอีกทีครับ ส่วนท่านใดที่จะเปิด buy เล่นช่วงพักตัวก็จะมีแนวรับที่น่าสนใจที่ 1775 ครับ แต่แนะนำให้รอราคามาเทสแล้วปิดแท่งกลับตัวขึ้นก่อนค่อยเปิด buy นะครับ เพราะอย่างที่บอก แนวโน้มหลักเป็นขาลง แนวต้านจะสำคัญกว่าแนวรับเสมอ ดังนั้นหากจะสวนเทรนด์หลักก็ควรรอสัญญาณคอนเฟิร์มก่อนครับ

ยังไงนะ..ลงมาถึงแถวๆนี้ ดีดทุกที..$45 ปิดเก็บละ..สองสามรอบแล้ว.. ไว้ค่อยหาจังหวะเข้าใหม่ sell ก็ได้ buy ก็ดี.. xc8* xc4*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 14, ธันวาคม  2021, 05:35:55 PM
ยังไงนะ..ลงมาถึงแถวๆนี้ ดีดทุกที..$45 ปิดเก็บละ..สองสามรอบแล้ว.. ไว้ค่อยหาจังหวะเข้าใหม่ sell ก็ได้ buy ก็ดี.. xc8* xc4*

ไซด์เวย์ แบบนี้ ทางไหน ก็ ลำใย ครับ

H4 เริ่มปิดแดงแท่งใหญ่ขึ้นแล้ว สงสัยพี่ทองจะย่อลงมาให้ buy

ย่อมาหน่อยครับน้องทอง ไม่ย่อ จะ s ละนะ  xc3* xc3* xc3*

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: mazonmin ที่ 14, ธันวาคม  2021, 06:43:46 PM
ย่อมาหน่อยครับน้องทอง ไม่ย่อ จะ s ละนะ  xc3* xc3* xc3*

ไม่เกิน 10$ ไฮโลว ครับ วันนี้

อ้างจาก: mazonmin ที่ 14, ธันวาคม  2021, 06:43:46 PM

มันก็น่าทุบอยู่เหมือนกันนะเนี่ย