กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🎯ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 13 ธันวาคม 2564 ก่อน FOMC วันพุธนี้ทุบลงมาเก็บ Vel ก่อน🎯🎯

• 26 replies
  • 3,882 views
*

admin

• 80,418
🔔🎯ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 13 ธันวาคม 2564 ก่อน FOMC วันพุธนี้ทุบลงมาเก็บ Vel ก่อน🎯🎯

ราคาทองคำวันนี้ : Sell LimitPrice:1790   
TP1:1765RR:
TP2:1750RR:
TP3:RR:
SL:1815  

Signal Date: 13/12/2564 09:14

🔔 ราคาทองคำเช้านี้ ยังคงยืนต่ำกว่า 1800$ ได้ต่อเนื่องและมั่นคง โดยล่าสุดก็ดันไม่ผ่าน ราคา 1795 ก่อนที่จะร่วงลงมาทดสอบแนว 1770 จากสัปดาห์ที่แล้วเรียกได้ว่ายืนต่ำกว่า 1800 ได้อย่างมั่นคงแต่ ราคายังอยู่ช่วง 1780 ถือว่ายังอยู่ภายใต้แรงกดดัน ของกราฟ แนวโน้มขาลง โดยจากกราฟ ทางเทคนิค ภาพประกอบ วันนี้ แอดมินใช้ กราฟจาก H4 มาประกอบการพิจารณา นะครับ จะเห็นว่า เหตุที่ แอดมินต้องกลับ มา Sell วันนี้ เนื่องจาก รูปที่ แนบมาจะเห็นเทรนขาลงแบบชัดเจน โดย กราฟ ช่วงนี้ แม้ว่าจะ Swing ในกรอบแคบๆ แต่ ตัวกราฟเองก็ ทำรูปแบบ ของ การทำ Pattern ขาลง Lower low คือ การทำ Low ต่ำ high ต่ำลงมาเรื่อยๆ ดังนั้น ในสภาวะแบบนี้การหาจังหวะ ในการ Sell ตามกราฟที่เห็น จะเป็นการได้เปรียบมากที่สุด แต่อย่างไรก็ตาม จะเห็นว่า RSI ใน H4 กำลังเกิด Divergence นะครับแต่แอดมินยังมองว่ายังไม่อาจกลับตัวได้ในตอนนี้ แต่ถ้ากราฟ เบรคขึ้นไป เหนือเทรนได้ก็ต้อง Stop loss กันนะครับและ กราฟจะเปลี่ยน ทางใหม่นะครับ ถ้า เบรคขึ้นไปได้แต่ ตอนนี้ มองกราฟ ลงมาตามเทรนขาลงใน H4 ตามรูปมากกว่า ครับ ส่วนกองทุน SPDR หลังจากเดือนนี้ เทขาย ออกมาตั้งแต่ต้นเดือนตอนนี้ก็เริ่มนิ่งแล้ว นะครับ แต่ โดยรวมมองว่าคืนนี้น่าจะมีขยับให้เห็นกันครับ วันนี้ ว่ากันตามกราฟที่เห็น รอ หาจังหวะ Sell ราคาทองคำ วันนี้ครับ

🔔🏆#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง🔔🏆

⭕️⭕️รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  13 ธันวาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 982.64ตัน

เดือนนี้  ธันวาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 10.21 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 -188.10 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418
☀️YLG_Update : 13 ธ.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: วันศุกร์  ทองปิดบวก $7.1‼️อานิสงส์ดอลล์อ่อน‼️หลังสหรัฐเผย CPI "สอดคล้องคาดการณ์"‼️บั่นทอนคาดการณ์เฟดเร่งขึ้นดบ.ปีหน้า‼️หนุนทองพุ่งเฉียด $20 จาก Low $1,769 สู่ High $1,789‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
📌 ดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อจากการใช้จ่ายของผู้บริโภค พุ่งขึ้น 6.8% ในเดือนพ.ย. เมื่อเทียบรายปี ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนมิ.ย. 1982 และสูงกว่าที่ฉันทามติของนักวิเคราะห์ที่ 6.7% แต่ยังต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์บางรายคาดว่าจะพุ่งเหนือ 7%
.
📌 ดัชนี CPI พื้นฐาน ซึ่งไม่นับรวมหมวดอาหารและพลังงาน เพิ่มขึ้น 0.5% ในเดือนพ.ย. เมื่อเทียบรายเดือน สอดคล้องกับตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ และพุ่งขึ้น 4.9% เมื่อเทียบรายปี ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนมิ.ย.1991 สอดคล้องกับตัวเลขคาดการณ์
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดอลลาร์ อ่อนค่าลง 0.16% แตะที่ 96.052 หลังจาก CPI เพิ่มขึ้นใกล้เคียงกับที่คาดการณ์ในเดือนพ.ย. ขณะที่นักลงทุนบางส่วนคาดเงินเฟ้ออาจสูงกว่า 7% ส่งผลนักลงทุนทำกำไรดอลลาร์ก่อนการประชุมเฟดในสัปดาห์นี้  #หนุนทอง
.
⭕️ สหรัฐกำหนดมาตรการคว่ำบาตรที่เกี่ยวข้องกับการละเมิดสิทธิมนุษยชนต่อบุคคลและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับจีน, เมียนมา,  เกาหลีเหนือ และบังกลาเทศ รวมทั้งได้เพิ่ม เซนส์ไทม์ กรุ๊ป (SenseTime Group) ซึ่งเป็นบริษัทด้านปัญญาประดิษฐ์ของจีนไว้ในบัญชีดำด้านการลงทุนด้วย  #หนุนทอง
.
⭕️ ประธานาธิบดีโจ ไบเดนแห่งสหรัฐเปิดเผยว่า ได้บอกกับประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูติน ผู้นำรัสเซียว่า รัสเซียอาจต้องชดใช้อย่างหนักและเผชิญผลกระทบทางเศรษฐกิจที่รุนแรงหากทำการบุกยูเครน  #หนุนทอง
.
📊 Kitco's gold survey ชี้ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street มองทอง "ขึ้น-sideways" ส่วนนลท.ใน Main Street มอง "ทองขึ้น"
.
     📈 ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street  13 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้ ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 46% มองทองขึ้น  และ 8% มองว่าทองคำจะลง ส่วนอีก 46% มองทองจะ Sideway ในสัปดาห์นี้
.
     📈 นลท.ใน Main Street ทั้งหมด 1,039 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้  ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 53.6% มองว่าทองคำจะปรับตัวขึ้นในสัปดาห์นี้  อีก 23.9% ระบุว่าราคาจะลง  และอีก 22.5% มองทอง Sideway
.
❌สถานะสุทธิสัญญาฟิวเจอร์สทองคำ COMEX ของบรรดา Money Manager ในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 07/12/2021 เป็น "สถานะซื้อสุทธิ" ต่อเนื่อง 136 สัปดาห์ติดต่อกัน แต่สถานะซื้อสุทธิ "ลดลง" จากสัปดาห์ก่อนหน้า #กดดันทอง
.
❌ สำนักงานความมั่นคงด้านสุขภาพแห่งสหราชอาณาจักร (UKHSA) เปิดเผยในวันศุกร์ (10 ธ.ค.) ว่า สหราชอาณาจักร (UK) จะมีผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอมิครอนมากกว่า 1 ล้านรายภายในสิ้นเดือนธ.ค.นี้ หากแนวโน้มในปัจจุบันยังคงไม่เปลี่ยนแปลง  #กดดันทอง
.
❌ นายบอริส จอห์นสัน นายกรัฐมนตรีอังกฤษเตือนว่า อังกฤษกำลังเผชิญกับ "คลื่นยักษ์" ของไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอมิครอน และวัคซีน 2 โดสไม่เพียงพอที่จะควบคุมไวรัสสายพันธุ์ดังกล่าว พร้อมกับกล่าวว่ารัฐบาลอังกฤษกำลังเร่งโครงการปูพรมฉีดวัคซีนเข็มบูสเตอร์ให้กับประชาชน  #กดดันทอง
.
❌ ผลสำรวจของมหาวิทยาลัยมิชิแกนระบุว่า ดัชนีความเชื่อมั่นของผู้บริโภคสหรัฐปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 70.4 ในเดือนธ.ค. จากระดับ 67.4 ในเดือนพ.ย. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนพ.ย.2554 สวนทางนักวิเคราะห์ที่คาดว่าดัชนีจะปรับตัวลงสู่ระดับ 67.1  #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing, CFTC
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418

สัปดาห์นี้ ไฮไลท์จะอยู่ วัน พุธ กับ วันพฤหัสบดี นะครับ มีหลายข่าวแดงใน ตารางที่ต้องติดตาม คือ วัน จันทร์ กับ อังคารนี่ น่าจะอาการรอข่าวแน่ ครับ
แต่วันพุธมีแนวโน้มว่าจะวิ่งแรง เพราะ ยังไงสิ้นปี คิดว่า ฝรั่งน่าจะเริ่มเทขาย หรือ เก็บเงินสดช่วงสิ้นปีแบบรอกำไร วัน พุธ พฤหัสบดีนี้แล้วก็ถอนเงินสดวันศุกร์นี้ครับ
ดังนั้น อาจจะวิ่งหนักช่วงนี้ได้ช่วงนี้ อาจจะรอเชิงกันไปก่อน

**Hea** **Hea**

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา..
วันนี้มาเช้ามากมายนะคะ.. xc4*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,376
  (TH)** (TH)** ขอบคุณครับแอด
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 13, ธันวาคม  2021, 09:37:24 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาา..
วันนี้มาเช้ามากมายนะคะ.. xc4*

สวัสดีตอนเช้า ครับ
**Hip** **Hip**

*

admin

• 80,418

*

Kaew Beer

• 1,169
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

CASE Forex

• 16,943
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 11, ธันวาคม  2021, 08:38:02 PM
วิเคราะห์ทองคำ | วิเคราะห์ Forex | ราคาทองคำ | มามองรอบใหญ่กัน + Bitcoin crypto ด้วย  11/12/2021

สามารถติดตามได้ทาง

ํYoutube : https://www.youtube.com/c/CASEForex
Facebook : https://www.facebook.com/traderiderCorp
Facebook : https://www.facebook.com/CASEFXCommunity

Ha)** Ha)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,943
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ 13 ธันวาคม 2564 ขึ้นมาให้ทุบเน้นซักทีเถอะ ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1800-1805 40-60 pip 280-350 pip

Signal Sell หลังจากเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา กราฟได้ยกตัวขึ้นเหนือแนวทุบได้ขึ้นมาอย่างต่อเนื่องๆ ทำให้รู้สึกได้ว่าหรือกราฟจะยังไม่ไปจุดที่ควรจะทุบต่อได้จริงๆ ก็ได้บรรลุเมื่อเปิดภาพใหญ่อย่าง H4 + Day ก็ได้พบว่ามันมีราคา นัยยะสำคัญรออยู่ที่ 1800+ จะมีจุดวิเคราะห์ยังไงบ้าง..

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

ตามข้างต้นตรงๆเลย เราได้เจอ EMA 200 h4 + EMA 200 day แล้วอยุ่ที่โซน Supply zone เก่าที่เราจะรอทุบ แต่เขาก็ยังมาไม่ถึงเป็นไปได้ไหมว่า ราคานัยยะสำคัญ 1800 นี้ แถมเป็นโซนสำคัญที่จะเป็นจุดดึงดูดให้กราฟสามารถขึ้นมาให้ถึงแล้วก็โดนทุบลงต่อไปได้ในที่สุด ก็ไม่ได้แนะนำให้ Buy ขึ้นไปแต่อย่างใด มารอชมดีกว่าว่า ทองคำเนี่ย จะสามารถ Rejection เพื่อมุดลงมาได้หรือไม่ยังไงก็เช็คกราฟใน M30 - H1 ให้ดีดีบางทีการกลับตัวของ ทามเฟรมเล็กเหล่านี้คุณอาจจะได้จุดตัดขาดทุนที่ ต่ำแต่ RR สูงก็ได้เช่นกัน (อ่อนแรง+rejection+SL) ดีเสมอ

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

หากมองแนวโน้มตามหลัก Dow Theory ที่ TF DAY จะเห็นได้ว่ากราฟได้ยก low ยก high สูงขึ้นแล้วนะครับ ตอนนี้กราฟก็ยังคงติดอยู่ที่บริเวณเส้นเทรนด์ไลน์มาหลายวันแล้วนะครับ แต่เนื่องจากวันศุกร์ที่ผ่านมาแท่ง DAY ได้ปิดแท่งเป็น Outside Bar แท่งเขียวและหากสลับกราฟมาดูที่ TF H4 ก็จะเห็นได้ว่าการลงมาทดสอบเส้นเทรนด์ไลน์ในรอบล่าสุด กราฟก็ดีดตัวขึ้นอย่างรวดเร็วได้อีกรอบเช่นกัน ดังนั้นทำให้มองว่ากราฟมีโอกาสที่ราคาจะขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ 1810 ได้ต่อ สำหรับจุดเข้า buy ตอนนี้จะใช้แนวรับที่ราคา 1778 และ 1775 ที่จะใช้เป็นจุดเปิด buy ตัดขาดทุนใต้ swing low ล่าสุดที่ราคา 1770 ครับ

ทองหนีละ 200ปิบ
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

admin

• 80,418

ขอทุบหาค่าข้าวหน่อยค้าบบ ช่วยกันทุบเร็วววว

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: mazonmin ที่ 13, ธันวาคม  2021, 07:57:15 PM
ขอทุบหาค่าข้าวหน่อยค้าบบ ช่วยกันทุบเร็วววว
ลงมา 4$ ล้าว
xc8* xc8*