กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔✅ราคาทองคำ GOLD พฤหัสบดี 9 ธันวาคม 2564 1800$ อยู่ตรงไหนจะบินผ่านไปตรงนั้น✅✅

• 31 replies
  • 4,536 views
*

admin

• 80,415
🔔✅ราคาทองคำ GOLD พฤหัสบดี 9 ธันวาคม 2564  1800$ อยู่ตรงไหนจะบินผ่านไปตรงนั้น✅✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1780   
TP1:1810RR:
TP2:1820RR:
TP3:RR:
SL:1765  

Signal Date: 09/12/2564 12:32

🔔 ราคาทองคำเช้านี้ ยังคงอยู่ในแนวโน้มเดิมนะครับหลังเมื่อวาน กราฟราคาทองคำยืนอยู่ต่ำกว่า 1800$ ได้ต่อเนื่อง โดยมี Low ที่ 1771 โดยระยะ Swing ของกราฟนั้นยังคงอยู่ที่ ช่วง 1770-1780  แนวโน้มทางเทคนิค ของ ราคาทองคำล่าสุดแม้ว่า ทองคำจะยังไม่ปรับตัวขึ้นไปตามเป้าหมาย แต่ ยังพอมีสัญญานที่ดีในการปรับตัวขึ้นให้เห็นบ้าง นะครับเนื่องจากกราฟราคาทองคำ ยังคงยืนเหนือแนวรับตรงเทรนไลน์ได้

🔔🔔 แนวโน้มทางเทคนิคตอนนี้ ยังคงติดอยู่ในเส้นเทรนไลน์ขาขึ้นย่อย ของ Time Frame h4 นะครับ โดยจากรูป บนจะเห็นว่าตอนนี้ ราคาทองคำว่าตอนนี้กำลังติดเส้นเทรนไลน์ขาขึ้น H4 ของแนวโน้มขาขึ้นย่อย และ ตอนนี้ เริ่มเกิดสัญญาน Divergence กลับตัว ใน H4 โดยเกิดขึ้นกับ RSI กำลังปรับตัว ทำ High สูงขึ้น แต่ ราคาทองคำกลับ ค่อยๆ ปรับตัวต่ำลงในแบบ Swing low ในรอบ ย่อย ของ M30 และ h1 ว่ากันตามเทคนิค กราฟอาจจะสวนเทรนไปบ้างนะครับแต่ ว่ากันตามแนวโน้ม จากการเกิดสัญญารการกลับตัวและการทำแนวโน้มขาขึ้นจาก h4 ครับ วันนี้ แผนการเทรด จึงยังเป็นการรอ Buy จากแนว ปัจจุบันแม้ว่า กองทุน SPDR Gold Share จะเทขายทองคำออกมาต่อเนื่องก็ตาม

🔔📣🔕🔔
🏆#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง🏆

⭕️⭕️รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  9 ธันวาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 982.64ตัน

เดือนนี้  ธันวาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 10.21 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 -188.10 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415

รอ Break เทรนนี้ครับ

**6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415
☀️YLG_Update : 9 ธ.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดลบ $1.1‼️เหตุบอนด์ยีลด์พุ่งปิดเหนือ 1.5%‼️➕แรงขายทำกำไรและแรงขายทางเทคนิคหลังทองไม่ผ่าน MA 50, 100, 200 วัน‼️กดทองร่วงจาก High $1,792.95‼️เทส Low $1,779.10‼️แต่ดอลล์อ่อน‼️สกัดช่วงติดลบ‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลดลง 0.40% แตะที่ 95.912 เมื่อคืนนี้  หลังนักลงทุนคลายความกังวลเกี่ยวกับผลกระทบทางเศรษฐกิจจาก COVID-19 สายพันธุ์โอมิครอนช่วยกระตุ้นแรงซื้อสกุลเงินเสี่ยง พร้อมกระตุ้นแรงขายดอลลาร์ในฐานะสกุลเงินปลอดภัย  #กดดันทอง
.
⭕️ องค์การอนามัยโลก (WHO) เปิดเผยว่า มีการตรวจพบผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอมิครอนใน 57 ประเทศทั่วโลก โดยเพิ่มขึ้นจาก 38 ประเทศที่มีการรายงานเมื่อวันที่ 3 ธ.ค.  #หนุนทอง
.
⭕️ นายอัลเบิร์ต เบอร์ลา ประธานเจ้าหน้าที่บริหารของบริษัทไฟเซอร์ อิงค์ เปิดเผยว่า ประชาชนอาจจำเป็นต้องได้รับการฉีดวัคซีนป้องกันโควิด-19 เข็มที่ 4 เร็วกว่าที่คาดไว้ หลังมีการแพร่ระบาดของไวรัสสายพันธุ์โอมิครอน  #หนุนทอง
.
❌ อัตราผลตอบแทนผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐเพิ่มขึ้น 2.8  bps สู่ระดับ 1.508% โดยเป็นการพุ่งขึ้น 3 วันทำการติดต่อกัน  และถือเป็นการเพิ่มขึ้นต่อเนื่องยาวนานที่สุดนับตั้งแต่กลางเดือนต.ค. จากแรงขายพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย  หลังนักลงทุนคลายความวิตกเกี่ยวกับโอไมครอน  #กดดันทอง
.
❌ สำนักงานสถิติของกระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยผลสำรวจการเปิดรับสมัครงานและอัตราการหมุนเวียนของแรงงาน (JOLTS) พบว่า ตัวเลขการเปิดรับสมัครงาน ซึ่งเป็นมาตรวัดอุปสงค์ในตลาดแรงงาน เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 11.0 ล้านตำแหน่งในเดือนต.ค. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดเป็นอันดับ 2 #กดดันทอง
.
❌ บริษัทไฟเซอร์ อิงค์และไบออนเทคออกแถลงการณ์ร่วมกันในวันนี้ ระบุว่า วัคซีนของไฟเซอร์/ไบออนเทคจำนวน 3 โดสมีประสิทธิภาพสูงในการสร้างภูมิต้านทานต่อไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอมิครอน  #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 35.32 จุด หรือ +0.10%, ดัชนี S&P500 ปิด +0.31% และดัชนี Nasdaq ปิด +0.64% ขานรับรายงานที่ว่าวัคซีนของบริษัทไฟเซอร์และไบออนเทคจำนวน 3 โดสมีประสิทธิภาพสูงในการสร้างภูมิต้านทานไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอมิครอน  #กดดันทอง
.
❌ เจพีมอร์แกน เชส วาณิชธนกิจรายใหญ่ของสหรัฐ ออกรายงานระบุว่า ไวรัสโควิด-19 จะยุติการแพร่ระบาดในปี 2022 และเศรษฐกิจโลกจะฟื้นตัวอย่างเต็มที่ในปีดังกล่าว  คาดดัชนี S&P 500 จะพุ่งขึ้นเกือบ 8% ในปีหน้า สู่ระดับ 5050 จุด ขณะที่ตลาดหุ้นเกิดใหม่ทะยานขึ้น 18% ส่วนอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีดีดตัวแตะ 2.25% ในช่วงสิ้นปี #กดดันทอง
.
❌ แหล่งข่าวเปิดเผยว่า รัฐบาลอังกฤษอาจประกาศยกระดับการคุมเข้มมาตรการสกัดการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 อย่างเร็วที่สุดในวันพรุ่งนี้ หลังพบว่าจำนวนผู้ติดเชื้อโควิด-19 เพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง. #กดดันทอง
.
❌ สมาคมนายธนาคารเพื่อการจำนอง (MBA) ของสหรัฐ เปิดเผยว่า จำนวนผู้ที่ยื่นขอสินเชื่อเพื่อการรีไฟแนนซ์พุ่งขึ้น 9% ในสัปดาห์ที่แล้ว โดยได้รับปัจจัยหนุนจากการปรับตัวลงของอัตราดอกเบี้ยเงินกู้จำนอง  #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

Kaew Beer

• 1,169
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

. (TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
มี sig ถือมาแล้วตั้งแต่มะวาน..งั้นเก็บกินกำไรไปรอบนึงก่อนแล้วกันนะ.. xc8* xc8*
จากวันจันทร์ ทุน $5 + เครดิต $5 + รีเบตมะวาน $16 ..ตอนนี้ balance $165 กว่าๆ แว้วววว  xc8*
..ทุนน้อย ได้น้อย แต่ลุ้นนะมันส์.. 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 09, ธันวาคม  2021, 01:00:28 PM
. (TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
มี sig ถือมาแล้วตั้งแต่มะวาน..งั้นเก็บกินกำไรไปรอบนึงก่อนแล้วกันนะ.. xc8* xc8*
จากวันจันทร์ ทุน $5 + เครดิต $5 + รีเบตมะวาน $16 ..ตอนนี้ balance $165 กว่าๆ แว้วววว  xc8*
..ทุนน้อย ได้น้อย แต่ลุ้นนะมันส์.. 555+

แจ่มแมว มากเลย ครับพี่
**Hea** **Hea**

*

CASE Forex

• 16,939
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 9 ธันวาคม 2564 ดักทุบ 2 รูปแบบจัดไป⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1798-1800 40-50 pip 240-300 pip

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1781-1785 40-50 pip 180-200 pip

Signal Sell กราฟทองคำแนวโน้มใหญ่ยังไงก็ยังเป็นขาลงอยู่เช่นเดิม เพราะฉะนั้นในวันนี้ก็ทำได้เพียงรอจังหวะสำหรับการทุบเท่านั้น (หากจุดทุบมี Rejection ให้ได้ทุบนะ) มาดูดีกว่าว่าจุดไหนโซนไหนถึงควรรอหาจังหวะเข้าทุบกราฟสำหรับทองคำ

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

แนวโน้มขาลงก็หาจังหวะทุบลงตาม Supply Zone ที่เกิดขึ้นแล้ว หรือกำลังจะเกิดขึ้นในอนาคตนั้นเองมาดูกรอบสำคัญกันว่ามีจังหวะไหนบ้าง 1. จังหวะของซัพพลายโซนเก่าเมื่อวาน ที่เรารอหาจังหวะเข้าทุบที่ EMA 200 h4 ก็สรุปว่าเมื่อวานกราฟไม่สามารถขึ้นมาถึงได้ วันนี้เหมือนกับจะเป็นจุดทุบที่ดีเช่นเดิม ก็รอหาจังหวะ Rejection แล้วก็ทุบลงเช่นเดิมนั้นหละ 2. หากกราฟมุดลงแรงต่อ สิ่งที่เราสมควรทำก็คือ นั่งทับมือ นิ่งๆจนกว่ากราฟจะสามารถยืนด้านล่างได้จริงๆเพื่อแสดงถึงความแข็งแรงของ เทรนขาลง หลังจากนั้นก็รอจังหวะกราฟย่อกลับขึ้นมาที่มันทะลุลงไปนั้นละ โซนนี้จะเป็น Supply zone ของอนาคต ก็หาจังหวะทุบเหมือนกับจุดแรกนั้นเอง

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

อ้าว ท่าน CASE มาทางนี้..มี sell ถือมาบ้างแล้ว..ขอตามลงมาหา sig buy แอดมินแล้วกันค่ะงั้น..  (TH)** (TH)**
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ทุบ 86 มาครับแอด วันนี้รอ 75-76 ค่อย b สวนครับ เหมือนน้องไม่มีแรงเลย  xc3* xc3* xc3*

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: mazonmin ที่ 09, ธันวาคม  2021, 02:03:47 PM
ทุบ 86 มาครับแอด วันนี้รอ 75-76 ค่อย b สวนครับ เหมือนน้องไม่มีแรงเลย  xc3* xc3* xc3*

วันนี้ วัน พฤหัสบดี แล้ว นะ โอ๊ย

%%22 %%22

*

Kaew Beer

• 1,169
ถ้ายังไม่หลุด 1780 บายขึ้นไปอย่างเดียวครับ **hulk3**
มโนไว้แบบนี้ก่อน xc7*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

ราคาทองคำยังคงวิ่งอยู่แถวๆแนวรับที่ราคา 1783.5 นะครับ จะเห็นว่ากราฟดีดตัวขึ้นอยู่หลายรอบแต่ก็เจอแรงขายทุบกลับลงมาทุกรอบเช่นกัน ก็ต้องมารอดูกันต่อนะครับว่ากราฟจะมีแรงซื้อดันกลับขึ้นไปให้แท่ง H4 ปิดเป็นแท่งกลับตัวขึ้นได้หรือไม่ หากปิดแท่งกลับตัวขึ้นได้ก็ค่อยเปิด buy ขึ้นไปหา 1810 กันต่อ แต่ถ้าราคาหลุดลงมายืนใต้เส้นเทรนด์ไลน์ได้แทนก็คงได้เห็นทองคำลงมาทดสอบดีมานด์โซนเก่าที่ 1772 ได้อีกรอบเช่นกันครับ

ไป 75 แล้วค่อยดีดนะครับ  xc8* xc8* xc8*

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 09, ธันวาคม  2021, 03:58:51 PM
ถ้ายังไม่หลุด 1780 บายขึ้นไปอย่างเดียวครับ **hulk3**
มโนไว้แบบนี้ก่อน xc7*

ขอสีแดง
xc8* **hulk3**

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: mazonmin ที่ 09, ธันวาคม  2021, 07:04:07 PM
ไป 75 แล้วค่อยดีดนะครับ  xc8* xc8* xc8*

เหมือนจะมา
x*/2 x*/2