กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔔✅ราคาทองคำ GOLD พุธ 8 ธันวาคม 2564 ทองคำ 1800$ คือทางผ่านจะทะยานขึ้นไป✅✅

• 36 replies
  • 4,691 views
*

CASE Forex

• 16,939
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 8 ธันวาคม 2564 เส้นตายจุดทุบสุดท้าย⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1800 40-50 pip 240-300 pip

Signal Sell ก็ต้องบอกเลยว่าปัจจุบัน จุดทุบของเมื่อ 1-2 วันก่อนได้ขึ้นมาถึงแล้ว แต่สิ่งที่เห็นคือ กราฟไม่ได้มีอาการอ่อนแรงลงแม้แต่น้อย ทั้งๆที่ USD ก็ทำทรงแข็งให้เห็นได้ชัดด ก็เป็นได้ไหมว่าก็ยังไม่ใช่จุดสำคัญที่จะทุบก็เลยยังไม่อยากอ่อนแรงลงก็เป็นได้แล้วจะทุบได้ไงล่ะ... มาดูปืน(gun)

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

เหตุการณ์ปัจจุบันกราฟมีทิศทางขาลง แนวโน้มขาลง เดือนปิดลง Week ปิดลง จบไปสำหรับเรื่องของเทรน มาสู้จุดนี้เป็น Supply zone อยู่ไหมก็ถือว่าเป็นในระดับ H4 ส่วนต่อมามีอะไรจะมาช่วยคอนเฟริมว่าสมควรทุบ 1. ซัพพลาย 2. EMA200 h4 3. ราคานัยยะสำคัญ 1800 (ทั้งหมดนี้รวมอยู่ที่เดียวกันกันหมด) เพราะงั้น หากกราฟขึ้นมาถึงเราก็ไปเช็คกราฟใน TF เล็กๆดูว่ากราฟนั้นสามารถอ่อนแรงลงได้หรือไม่ หรือจะปรากฎ Rejection กลับตัวใน TF30M TF1H ได้หรือเปล่าถ้าได้ก็ลงย้อนไปดู USD ว่าอยู่ในช่วงกำลังแข็งค่าในเวลาเดียวกันหรือไม่ ถ้าใช้ ก็ไม่มีอะไรต้องลังเล SL แล้วปล่อยยาวๆ

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,939
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 8 ธันวาคม 2564 เส้นตายจุดทุบสุดท้าย⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1800 40-50 pip 240-300 pip

Signal Sell ก็ต้องบอกเลยว่าปัจจุบัน จุดทุบของเมื่อ 1-2 วันก่อนได้ขึ้นมาถึงแล้ว แต่สิ่งที่เห็นคือ กราฟไม่ได้มีอาการอ่อนแรงลงแม้แต่น้อย ทั้งๆที่ USD ก็ทำทรงแข็งให้เห็นได้ชัดด ก็เป็นได้ไหมว่าก็ยังไม่ใช่จุดสำคัญที่จะทุบก็เลยยังไม่อยากอ่อนแรงลงก็เป็นได้แล้วจะทุบได้ไงล่ะ... มาดูปืน(gun)
📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

เหตุการณ์ปัจจุบันกราฟมีทิศทางขาลง แนวโน้มขาลง เดือนปิดลง Week ปิดลง จบไปสำหรับเรื่องของเทรน มาสู้จุดนี้เป็น Supply zone อยู่ไหมก็ถือว่าเป็นในระดับ H4 ส่วนต่อมามีอะไรจะมาช่วยคอนเฟริมว่าสมควรทุบ 1. ซัพพลาย 2. EMA200 h4 3. ราคานัยยะสำคัญ 1800 (ทั้งหมดนี้รวมอยู่ที่เดียวกันกันหมด) เพราะงั้น หากกราฟขึ้นมาถึงเราก็ไปเช็คกราฟใน TF เล็กๆดูว่ากราฟนั้นสามารถอ่อนแรงลงได้หรือไม่ หรือจะปรากฎ Rejection กลับตัวใน TF30M TF1H ได้หรือเปล่าถ้าได้ก็ลงย้อนไปดู USD ว่าอยู่ในช่วงกำลังแข็งค่าในเวลาเดียวกันหรือไม่ ถ้าใช้ ก็ไม่มีอะไรต้องลังเล SL แล้วปล่อยยาวๆ

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

tunglaing

• 70

ราคาทองคำก็ยังคงลงมาดีดตัวที่แนวดีมานด์โซนเก่าแถวๆราคา 1772 ที่เดิมเลยนะครับ ดูจากสัญญาณ MACD ก็จะเห็นว่าตอนนี้ได้เกิดสัญญาณ divergence มาได้สักระยะแล้ว และการดีดตัวขึ้นมาล่าสุดนี้ก็เริ่มจะยก low ยก high ขึ้นตามหลัก Dow Theory แล้วเช่นกัน ดังนั้นส่วนตัวจึงมองว่าราคาจะขึ้นไปทดสอบแนวต้านแรกที่ 1810 ได้ต่อ ส่วนแนวรับตอนนี้ก็จะมีแนวรับที่เส้นเทรนด์ไลน์และที่ราคา 1783.5 ที่สามาารถใช้เป็นจุดเปิด buy กันได้ ตัดขาดทุนเมื่อราคาลงมาทำ new low ได้ครับ

*

admin

• 80,416
ทองคำ ดีดสวย
xc8* **hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

เดี๋ยวขอทุบหาค่ากับข้าวสัก 0.01 แถว 1795 นะครับแอด ส่วนไม้ b ยังเก็บไว้อยู่ครับ 1772 เมื่อวานยังกอดไว้แน่นๆ  hulk*** hulk*** hulk***

อ้างจาก: admin ที่ 08, ธันวาคม  2021, 05:46:44 PM
เสียดายไม่ได้เข้า EU กับUJ
สวิงสวยงามมาก ๆ
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: mazonmin ที่ 08, ธันวาคม  2021, 05:53:06 PM
เดี๋ยวขอทุบหาค่ากับข้าวสัก 0.01 แถว 1795 นะครับแอด ส่วนไม้ b ยังเก็บไว้อยู่ครับ 1772 เมื่อวานยังกอดไว้แน่นๆ  hulk*** hulk*** hulk***

มารับ แล้ว ก็ต้อง ดีด นะ ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: nongsamurai ที่ 08, ธันวาคม  2021, 06:33:23 PM
อ้างจาก: admin ที่ 08, ธันวาคม  2021, 05:46:44 PM
เสียดายไม่ได้เข้า EU กับUJ
สวิงสวยงามมาก ๆ

มารับ ทุกดอก ครับ เลย ป้าย บ้าง แต่ ก็มาบวก
hulk***

ลุ้นข่าวกันเหยี่ยวเหนียว  xz55** xz55** xz55**

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: mazonmin ที่ 08, ธันวาคม  2021, 09:58:52 PM
ลุ้นข่าวกันเหยี่ยวเหนียว  xz55** xz55** xz55**

ยังไหว ครับ ไฮโลว ยัง ในกรอบ สวิง

*

Kaew Beer

• 1,169
ทำไมผมเห็นภาพนี้อีกแล้วครับแอดฯ xc7* **11
กราฟมาติดตรงแนวต้านสำคัญ ที่ 1790 - 1795 หลายรอบละ T*/-
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 08, ธันวาคม  2021, 10:43:43 PM
ทำไมผมเห็นภาพนี้อีกแล้วครับแอดฯ xc7* **11
กราฟมาติดตรงแนวต้านสำคัญ ที่ 1790 - 1795 หลายรอบละ T*/-

ถ้ารูปแบบนี้ ก็เสียวครับ รอดูวันนี้ แท่ง Day จะปิด เขียว หรือแดง

พี่ทอง ไม่ยอมขึ้นเลยวันนี้  /**33

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Sangwon1001 ที่ 08, ธันวาคม  2021, 11:53:17 PM
พี่ทอง ไม่ยอมขึ้นเลยวันนี้  /**33

วันนี้ มีแนวโน้มจะมา ครับ
Hulk 2**