กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔔ราคาทองคำ GOLD อังคาร 7 ธันวาคม 2564 O-Micron ไม่รุนแรง>>แต่ทองจะแทง High💹💹

• 39 replies
  • 4,578 views
*

admin

• 80,698
🔔🔔ราคาทองคำ GOLD อังคาร 7 ธันวาคม 2564 O-Micron ไม่รุนแรง>>แต่ทองจะแทง High💹💹

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1775   
TP1:1805RR:
TP2:1815RR:
TP3:RR:
SL:1750  

Signal Date: 07/12/2564 11:40

🔔 ราคาทองคำเช้านี้ ยังไม่ไปไหนไกล หลังจาก ยืนอยู่ต่ำกว่า 1800$ ได้ต่อเนื่อง โดยระยะ Swing ของกราฟนั้นยังคงอยู่ที่ ช่วง 1775-1780 ส่วนหนึ่งมาจากข่าว การคลายความกังวลของ ผลกระทบจากไวรัส Covid-19 เวอร์ชั่น O-Micron ที่ตอนนี้ยังไม่พบผู้ติดเชื่อเสียชีวิต จาก ไวรัสตัวนี้ คือแทบจะเหมือน ไข้หวัดใหญ่ไปแล้วแต่ ที่ต้องกังวลอยู่ ก็ น่าจะเป็น วิกฤติ ของ Evergrand ที่ ออกมาบอกแน่นอนแล้วว่าไม่มีเงินมาจ่ายหนี้ได้ คือ ก่อนหน้านี้ ข่าวนี้ก็ไปถล่ม ตลาด Crypto มาเรียบร้อยก่อนหน้านี้แล้ว ตอนนี้ อาจจะลามมาตลาดทองคำก็เป็นไปได้เช่นกัน ดังนั้น ราคาทองคำ ตอนนี้ ก็ต้อง ดูติดตามข่าวกันต่อเนืองนะครับ หลังจาก ข่าว Nonfarm ทำกราฟ วิ่งแรงจนลิงหลับไปแล้ว แนวโน้มทางเทคนิค ของ ราคาทองคำล่าสุดแม้ว่า ทองคำจะยังไม่ปรับตัวขึ้นไปตามเป้าหมาย แต่ ยังพอมีสัญญานที่ดีให้เห็นบ้าง นะครับ

🔔🔔 แนวโน้มทางเทคนิคตอนนี้ จากรูป บนจะเห็นว่าตอนนี้ ราคาทองคำว่าตอนนี้กำลังติดเส้นเทรนไลน์ขาขึ้น H4 ของแนวโน้มขาขึ้นย่อย และ ตอนนี้ เริ่มเกิดสัญญาน Divergence กลับตัว ใน H4 โดยเกิดขึ้นกับ RSI กำลังปรับตัว ทำ High สูงขึ้น แต่ ราคาทองคำกลับ ค่อยๆ ปรับตัวต่ำลงในแบบ Swing low ในรอบ ย่อย ของ M30 และ h1 ว่ากันตามเทคนิค กราฟอาจจะสวนเทรนไปบ้างนะครับแต่ ว่ากันตามแนวโน้ม จากการเกิดสัญญารการกลับตัวและการทำแนวโน้มขาขึ้นจาก h4 ครับ วันนี้ แผนการเทรด จึงยังเป็นการรอ Buy จากแนว ปัจจุบันแม้ว่า กองทุน SPDR Gold Share จะเทขายทองคำออกมาต่อเนื่องก็ตาม

🔔📣🔕🔔
🆘🆘#SPDRเทขายทองคำ วันนี้ 🆘🆘-1.74ตัน

📣📣#กองทุนทองคำ SPDR ล่าสุด #เทขายทองคำวันนี้ 🔻-1.74 ตัน ธันวาคม 2564 เทขายทองคำ ไปแล้ว 🔻- 10.21 ตัน

⭕️⭕️รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  7 ธันวาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 982.64ตัน

เดือนนี้  ธันวาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 10.21 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 -188.10 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,698

RSI Divergence H4 เกิดขึ้นตรงเทรนไลน์ ขาขึ้นย่อยพอดี ทำให้พอได้ลุ้น กลับตัวขึ้นบ้าง ครับ

hulk*** hulk*** hulk***
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,698
☀️YLG_Update : 7 ธ.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดลบ $4.4‼️เหตุนลท.คลายค.วิตก "โอไมครอน" หลังเฟาซียัน "ไม่มี" ข้อมูลชี้ว่าโอไมครอนก่อให้เกิดอาการเจ็บป่วยรุนแรง‼️หนุนหุ้นสหรัฐพุ่ง‼️บอนด์ยีลด์ฟื้น‼️ดอลล์แข็ง‼️กดทองร่วงจาก High $1,787.55 แตะ Low $1,775.80‼️แต่ค.ตึงเครียดจีน-สหรัฐ‼️สกัดช่วงติดลบ‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำลดลง -1.74 ตัน
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีปรับตัวขึ้นมาเคลื่อนไหวเหนือระดับ 1.4% หลังจากร่วงลงต่ำสุดที่ 1.335% ในวันศุกร์ซึ่งต่ำที่สุดนับตั้งแต่ 23 ก.ย. จากแรงขายพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย  หลังนักลงทุนคลายความวิตกเกี่ยวกับโอไมครอน  #กดดันทอง
.
❌ นายแพทย์แอนโทนี เฟาชี แพทย์ใหญ่ประจำคณะทำงานด้านการควบคุมโรคโควิด-19 ของทำเนียบขาวกล่าวให้สัมภาษณ์กับสถานีโทรทัศน์ CNBC เมื่อวานนี้ว่า "แม้ดูเหมือนว่าเร็วเกินไปที่จะออกมาสรุปในเรื่องนี้ แต่นับจนถึงขณะนี้เรายังไม่มีข้อมูลที่แสดงให้เห็นว่าไวรัสโอไมครอนก่อให้เกิดอาการเจ็บป่วยรุนแรง"  #กดดันทอง
.
❌ นายมาร์โก โคลาโนวิช และนายบราม แคปแลน นักวิเคราะห์ของเจพีมอร์แกนกล่าวก่อนหน้านี้ว่า "แม้ว่าโอไมครอนจะระบาดได้รวดเร็วกว่า แต่รายงานก็บ่งชี้ว่าสายพันธุ์นี้มีความรุนแรงน้อยกว่า ซึ่งสอดคล้องกับรูปแบบวิวัฒนาการของไวรัสในอดีตที่บ่งชี้ว่า ไวรัสที่มีการแพร่ระบาดมากกว่า แต่มีความรุนแรงน้อยกว่า จะเข้ามาแทนที่ไวรัสสายพันธุ์ที่มีความรุนแรงมากกว่า" #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 646.95 จุด หรือ +1.87%, ดัชนี S&P500 ปิด +1.17% และดัชนี Nasdaq ปิด +0.93% เนื่องจากนักลงทุนคลายความกังวลเกี่ยวกับสถานการณ์ไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอไมครอน  #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน เพิ่มขึ้น 0.12% แตะที่ 96.29 เมื่อคืนนี้  หลังนักลงทุนคลายความกังวลเกี่ยวกับสถานการณ์ COVID-19 สายพันธุ์โอไมครอน #กดดันทอง
.
❌กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -1.74 ตันสู่ระดับ 982.64 ตัน  ทำให้ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลงแล้ว -188.10 ตัน #กดดันทอง
.
⭕️ ทำเนียบขาวกล่าวเมื่อวันจันทร์ว่า  สหรัฐประกาศจะไม่ส่งเจ้าหน้าที่ของสหรัฐเข้าร่วมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิกฤดูหนาวปี 2022  ณ กรุงปักกิ่งเนื่องจาก "ความโหดร้าย" ด้านสิทธิมนุษยชนของจีน หลังจากที่ปักกิ่งขู่ "ตอบโต้" โดยไม่ได้ระบุรายละเอียดต่อการคว่ำบาตรทางการทูตใดๆ  #หนุนทอง
.
⭕️ นายจ้าว ลี่เจียน โฆษกกระทรวงการต่างประเทศจีนได้ออกมาประกาศวานนี้ว่า ทางการจีนพร้อมใช้มาตรการตอบโต้ทันที หากสหรัฐดำเนินการ "คว่ำบาตรทางการทูต" ต่อการแข่งขันโอลิมปิกฤดูหนาว ณ กรุงปักกิ่งในปีหน้า  #หนุนทอง
.
⭕️ นายจ้าว ลี่เจียน โฆษกกระทรวงการต่างประเทศจีน ได้ออกมาประณามคำพูดของเจ้าหน้าที่สหรัฐบางคนในประเด็นที่เกี่ยวข้องกับไต้หวัน พร้อมกับเตือนว่าสหรัฐและไต้หวันกำลังเล่นกับไฟด้วยการยั่วยุจีนอย่างต่อเนื่อง  #หนุนทอง
.
📌 สถาบันสังคมศาสตร์ของจีน (CASS) เปิดเผยว่า เศรษฐกิจจีนมีแนวโน้มขยายตัว 5.3% ในปี 2022 ส่งผลให้ตัวเลขคาดการณ์อัตราการขยายตัวของเศรษฐกิจจีนในปี 2020-2022 เฉลี่ยอยู่ที่ 5.2%
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,698

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 07-12-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/31xAnjW

*

admin

• 80,698

วิเคราะห์ ราคาทองคำ By :YLG

*

Kaew Beer

• 1,169
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,698
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 07, ธันวาคม  2021, 12:08:52 PM
(TH)** (TH)**

สวัสดี ครับท่าน ทางไหนดี ครับวันนี้
TKo*) TKo*) TKo*)

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: admin ที่ 07, ธันวาคม  2021, 12:28:19 PM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 07, ธันวาคม  2021, 12:08:52 PM

สวัสดี ครับท่าน ทางไหนดี ครับวันนี้
มองขึ้นเช่นกันครับ เหตูผลเพราะว่า น้องไม่ทำโลใหม่ และกำลังพยายามทำไฮใหม่อยู่ครับ ถ้าหากน้องยืนเหนือ 1800 ได้เมื่อไหร่ ผมยังมองว่าน้องจะไปต่อแถวๆ 1833-1835 ครับ xc7* จุดนี้ถ้าไปถึงก่อนสิ้นปี น่าจะมีการทิ้งบอมลงมาเพื่อทำกำไล ก่อนสิ้นปีหากราคาไม่หลุด 1800 ต้นปีราคาน่าจะขึ้นไปต่อครับ โดยอาจจะไปแถวๆ 1850++ ความเห็นส่วนตัวครับ มองยาวเลย **11
ปล.จุดเข้าผมคือ โลของวันนี้ครับ 1777-1776 **hulk3**
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

(TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
เหมือนที่ตั้ง pending ทิ้งไว้ก่อนแล้วเลยค่าาาา.. xc4* xc4*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,698
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 07, ธันวาคม  2021, 12:56:22 PM
อ้างจาก: admin ที่ 07, ธันวาคม  2021, 12:28:19 PM

มองขึ้นเช่นกันครับ เหตูผลเพราะว่า น้องไม่ทำโลใหม่ และกำลังพยายามทำไฮใหม่อยู่ครับ ถ้าหากน้องยืนเหนือ 1800 ได้เมื่อไหร่ ผมยังมองว่าน้องจะไปต่อแถวๆ 1833-1835 ครับ xc7* จุดนี้ถ้าไปถึงก่อนสิ้นปี น่าจะมีการทิ้งบอมลงมาเพื่อทำกำไล ก่อนสิ้นปีหากราคาไม่หลุด 1800 ต้นปีราคาน่าจะขึ้นไปต่อครับ โดยอาจจะไปแถวๆ 1850++ ความเห็นส่วนตัวครับ มองยาวเลย **11
ปล.จุดเข้าผมคือ โลของวันนี้ครับ 1777-1776 **hulk3**

1782 แล้ว ท่าน มาสวย เลย

*

admin

• 80,698
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, ธันวาคม  2021, 01:03:50 PM
(TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
เหมือนที่ตั้ง pending ทิ้งไว้ก่อนแล้วเลยค่าาาา.. xc4* xc4*

ดีดแล้วพี่
hulk***

*

admin

• 80,698
อ้างจาก: admin ที่ 07, ธันวาคม  2021, 02:00:12 PM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 07, ธันวาคม  2021, 12:56:22 PM

1782 แล้ว ท่าน มาสวย เลย

ถ้ายืน 1735 ได้นี่ 1900 ได้เลยครับ

*

CASE Forex

• 17,254
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคาร 7 ธันวาคม 2564 ถือฆ้อนพร้อมกันหรือยัง!!⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1786-1790 40-50 pip 240-300 pip

Signal Sell (กราฟยังไม่ไปไหนมาก เพราะฉะนั้นโซนเดิมก็ยังใช้ได้อยู่ หวังว่า USD ที่แข็งค่าจะช่วยได้) หลังจากวันศุกร์ที่ผ่านมา ถือว่าเป็น Non-farm ครั้งสุดท้ายของปี ถือออกมาได้น่าผิดหวังจริงๆ เพราะฉะนั้นก็พิจารณาได้ว่าเขายังไม่เลือกที่จะเปลี่ยนทาง ก็นั้นละครับท่านผู้ชมเราก็ทำได้คือการเทรดไปต่อตามเทรน นั้นก็คือทิศทางขาลงนั้นเอง แล้วจะเข้าออเดอร์ยังไงละ ก็สเตปเดิมหา Supply...

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

จุดทุบยังคงอยู่บริเวณเดิม ซึ่งโซนนี้ถือว่าเป็น Supply Zone ที่สำคัญจุดนี้ยังเป็นโซนที่กราฟยังไม่ได้ย้อนกลับมา สัมผัส (แต่ตอนนี้ก็ใกล้แล้วล่ะ) สิ่งที่เราสมควรทำก็คือ รอจังหวะให้ดีดี น่าจะมีการกระชากลงรอเช็ครูปแบบแท่งเทียนกลับตัวในบริเวณนี้ให้ดีดี แล้วก็ทำการวาง Step SL ให้ดีดี เพราะถ้ากราฟจะไปหลังจากที่มันปิด Rejection แล้วมันต้อง SL ต้องไม่กินง่ายๆเท่านี้ละ

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,254
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 06, ธันวาคม  2021, 07:39:14 PM
วิเคราะห์ทองคำ | วิเคราะห์ Forex | ราคาทองคำ | เตรียมตัวทุบกันแล้วหรือยัง?  06/12/2021

สามารถติดตามได้ทาง

ํYoutube : https://www.youtube.com/c/CASEForex
Facebook : https://www.facebook.com/traderiderCorp
Facebook : https://www.facebook.com/CASEFXCommunity

ได้จังหวะหลายๆคู่
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

เริ่มจะบิวแล้ว **Hip**