กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สอบถามการฝากถอนเงินของaaafx

• 3 replies
  • 2,057 views
*

Chon

สอบถามการฝากถอนเงินของaaafx
« เมื่อ: 05, ตุลาคม 2015, 02:49:25 PM »
ทางผมอยากสอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับ ตอนนี้ผมใช้โบรกเกอร์ของaaafxอยู่เวลาฝากใช้บัตรเครดิตในการฝาก ผมอยากให้ช่วยแนะนำเรื่องการฝากและถอนหน่อยครับว่าวิธีไหนเสียค่าธรรมเนียมน้อยที่สุด,เสียครั้งละเท่าไหร่ ,ฝากถอนได้มากสุดครั้งละเท่าไหร่ และใช้เวลาดำเนินการเท่าไหร่บ้างครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
ชล

*

admin

• 80,626
Re: สอบถามการฝากถอนเงินของaaafx
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2015, 03:26:46 PM »
ถ้า โบรกนี้ ก็ตามตารางเลย ครับ

https://www.aaafx.com/deposits.aspx

แนะนำ Bankwire นะครับ
โอน จาก Bank กรุงเทพ นะครับ สาขาเอกมัย หรือ พวกสาขาใหญ่ๆ เสีย ค่าโอนแค่ ประมาณ 1500 บาท ครับ
โอนได้ไม่ควรเกิน ครั้งละ 50000$ นะครับ ไม่งั้นจะโดนตรวจสอบ

แบบนี้จะเสียค่าธรรมเนียมน้อยที่สุดแล้ว ล่ะครับ
เพราะ method อื่น ค่าธรรมเนียมแพงมากครับ
xc7* xc7*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Chon

Re: สอบถามการฝากถอนเงินของaaafx
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2015, 03:26:49 PM »
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
แล้วเวลาถอนล่ะครับ ผมมีบัญชีของแบงค์ไทยพาณิชย์ ใช้ได้ไหมครับ แล้วเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ครับ หรือมีวิธีอื่นที่ดีกว่าช่วยเเนะนำทีครับ

ขอบคุณมากครับ

ชล

*

admin

• 80,626
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2015, 06:58:52 PM »
ก่อน อื่นนะครับ ท่านเคย ฝาก ผ่าน บัตร เครดิต ท่าน เคยฝากเท่าไหร่ ท่านต้อง ถอนเข้าบัตร เครดิต ก่อนเท่านั้น ครับ กำไร ผมแนะนำถอน ผ่าน bankwire ครับ ค่าธรรมเนียมการ ถอน ธนาคารไทยจะหัก 300-500 บาท ครับ

ไทยพานิชก็ถอน เข้า ได้ ครับ

หรือ ถ้า เสีย ค่า ธรรมเนียมถูกที่สุดและเร็วที่ สุด ก็สมัคร Neteller ครับ ค่าธรรมเนียมถูกมากใช้ได้ หลาย โบรก ครับ

แต่ ถ้าเทียบ กับ bankwire แล้ว bAnkwire จะถูกกว่า แต่ ช้ากว่า แค่นั้น ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"