กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔🔔ราคาทองคำ GOLD พฤหัสบดี 2 ธันวาคม 2564 กดทอง ตามเทรนจะเห็น Profit 🎯🎯

• 18 replies
  • 3,348 views
*

admin

• 80,402
🔔🔔ราคาทองคำ GOLD พฤหัสบดี 2 ธันวาคม 2564 กดทอง ตามเทรนจะเห็น Profit  🎯🎯

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1790   
TP1:1760RR:
TP2:1750RR:
TP3:RR:
SL:1815  

Signal Date: 02/12/2021 09:47

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔 ราคาทองคำ เช้านี้ กลับมาอยู่ต่ำกว่า 1800 ได้เหมือนเดิม ตามแรงเทขาย จากข่าวของ Fed เมื่อวันอังคารที่ผ่านมา เรือง อัตราเงินเฟ้อที่ คาดการณ์ว่า จะพุ่งสูงขึ้นในระยะยาว แล้ว ทำให้ ความกังวล ตอนนี้ มองกันว่า Fed จะปรับลด QE ลง มากกว่าเดิม และ อาจจะปรับ อัตราดอกเบี้ย เร็วกว่าที่คาดการณ์ ส่งผลให้ราคาทองคำร่วงจาก High 1808 ลงมา 1770 เมื่อวานนี้ แน่นอน แม้ว่าจะยัง ไม่ Stop loss จาก signal นะครับ แต่ ตอนนี้กราฟได้เปลี่ยนแปลงแนวโน้มไปแล้ว วันนี้มองกราฟเป็นขาลงแล้วนะครับจากเหตุผลทางด้านเทคนิค SMA50/SMA200 H4 ในทิศทางขาลงเทรนไลน์ตอนนี้ก็ปรับเป็นขาลงเรียบร้อยแล้วเทรนย่อยของกราฟตอนนี้เริ่มทำเทรนขาลงตามรูปโดยการหลุดกรอบขาขึ้น ของ H4 แบบ  วันนี้รอ Sell ช่วงราคา 1790-1800 จะได้ราคาที่ได้เปรียบกว่า ครับ ส่วน SPDR เช้านี้ ประกาศเทขายทองคำ ออกมา ตั้งแต่ต้นเดือนกันเลยทีเดียว นะครับ

🔔🔔 วันนี้แผนการเทรด มองตามกรอบย่อยของแนวโน้มขาลงนะครับ จากรูปที่ 1 เป็นการหลุดเทรนขาขึ้นและกราฟเริ่มทำเทรนขาลงย่อย โอยการเป็นวิ่งในกรอบ การ Swing High low เป็น การ ทำ Low ต่ำ high ต่ำลงมาเรื่อยๆ ครับดังนั้นจุดนี้จึงมองเป็นแนวโน้มขาลง

🔻🔻#SPDRเทขายทองคำ -2.03🔻🔻

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  2 ธันวาคม 2564

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด 🔻🔻 990.82 ตัน

เดือนนี้  ธันวาคม 2564 ลดลง 🔻🔻 -2.03 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 179.92 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,402
☀️YLG_Update : 2 ธ.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดบวก $7.23‼️ค.วิตก COVID-19 สายพันธุ์ "โอไมครอน"ยังอยู่‼️➕สหรัฐพบ "โอไมครอน"รายแรก‼️กระตุ้นแรงซื้อ Buy the dip‼️แต่การจ้างงาน ADP ดีเกินคาด‼️➕หวั่นเฟดเร่งลด QE,ขึ้นดบ.คุมเงินเฟ้อ‼️สกัดช่วงบวกทอง‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำลดลง -2.03 ตัน
.
❌กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -2.03  ตันสู่ระดับ 990.82 ตัน  ทำให้ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลงแล้ว -179.92 ตัน #กดดันทอง
.
❌ ออโตเมติก ดาต้า โพรเซสซิ่ง อิงค์ (ADP) และมูดี้ส์ อนาลิติกส์ เปิดเผยว่า การจ้างงานของภาคเอกชนสหรัฐเพิ่มขึ้น 534,000 ตำแหน่งในเดือนพ.ย. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 506,000 ตำแหน่ง แต่ต่ำกว่าระดับ 570,000 ตำแหน่งในเดือนต.ค.  #กดดันทอง
.
❌ สถาบันจัดการด้านอุปทานของสหรัฐ (ISM) เปิดเผยว่า ดัชนีภาคการผลิตของสหรัฐปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 61.1 ในเดือนพ.ย. และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 61.0 จากระดับ 60.8 ในเดือนต.ค.  #กดดันทอง
.
❌ดัชนีดอลลาร์ แข็งค่าขึ้น 0.14% แตะระดับ 96.038 โดยได้รับแรงหนุนจากข้อมูลเศรษฐกิจที่สดใสของสหรัฐ อาทิ  การจ้างงานของภาคเอกชนจาก ADP และดัชนีภาคการผลิตจาก ISM #กดดันทอง
.
⭕️ ดัชนีเฉลี่ยอุตสาหกรรมดาวโจนส์ปิดร่วงลงกว่า 400 จุดเมื่อคืนนี้ (1 ธ.ค.) เนื่องจากนักลงทุนตื่นตระหนกเกี่ยวกับข่าวการพบผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอไมครอนรายแรกในสหรัฐ โดยหุ้นกลุ่มสายการบินและกลุ่มโรมแรมร่วงลงทันทีจากรายงานข่าวดังกล่าว  #หนุนทอง
.
⭕️ ศูนย์ควบคุมและป้องกันโรค (CDC) ของสหรัฐยืนยันว่า พบผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอไมครอนรายแรกในสหรัฐเมื่อวานนี้ (1 ธ.ค.) โดยผู้ติดเชื้อรายนี้เดินทางกลับจากแอฟริกาใต้ และได้รับการฉีดวัคซีนครบโดสแล้ว แต่ไม่ได้ฉีดวัคซีนเข็มบูสเตอร์
#หนุนทอง
.
⭕️  นายแพทย์ทีโดรส อัดฮานอม กีบรีเยซุส ผู้อำนวยการใหญ่ขององค์การอนามัยโลก (WHO) กล่าวว่า ขณะนี้เชื้อไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์โอไมครอนได้แพร่ระบาดไปใน 23 ประเทศทั่วโลก และ WHO คาดการณ์ว่าจำนวนดังกล่าวจะเพิ่มขึ้นอีก. #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า การใช้จ่ายด้านการก่อสร้างเพิ่มขึ้นเพียง 0.2% ในเดือนต.ค. เมื่อเทียบรายเดือน ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะเพิ่มขึ้น 0.4% หลังจากลดลง 0.1% ในเดือนก.ย.  #หนุนทอง
.
⭕️ ไอเอชเอส มาร์กิต ซึ่งเป็นบริษัทให้บริการข้อมูลทางการเงิน เปิดเผยว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคการผลิตของสหรัฐ ปรับตัวลงสู่ระดับ 58.3 ในเดือนพ.ย. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนธ.ค.2563 จากระดับ 58.4 ในเดือนต.ค.  #หนุนทอง
.
⭕️ องค์การเพื่อความร่วมมือทางเศรษฐกิจและการพัฒนา (OECD) ประกาศปรับลดตัวเลขคาดการณ์เศรษฐกิจโลกในปีนี้ โดยคาดว่าเศรษฐกิจโลกจะขยายตัว 5.6% ในปีนี้ ลดลงจากตัวเลขคาดการณ์ 5.7% ในเดือนก.ย. โดยได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของโควิด-19, ภาวะชะงักงันของห่วงโซ่อุปทาน รวมทั้งเงินเฟ้อ #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Kaew Beer

• 1,169
ขอบคุณครับแอดฯ (TH)** วันนี้ดู้เหมือนน้องจะไม่ค่อยมีแรงจะขึ้นเลยคับ cheetah*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 01, ธันวาคม  2021, 07:47:11 PM
วิเคราะห์ทองคำ | วิเคราะห์ Forex | ราคาทองคำ | ทองคำกลับมาปิดเดือนเพื่อมุดดิน 01/12/2021

สามารถติดตามได้ทาง

ํYoutube : https://www.youtube.com/c/CASEForex
Facebook : https://www.facebook.com/traderiderCorp
Facebook : https://www.facebook.com/CASEFXCommunity

มุมมองทำกำไร จร้า Ha)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,936
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 2 ธันวาคม 2564 Supply กำลังจะมาถึงเน้นๆ ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1786-1790 40-50 pip 240-300 pip

Signal Sell สรุปจบปิดเดือนกราฟรอบใหญ่ สามารถปิดตัว pinbar ได้สำเร็จในไม่กี่ชั่วโมงสุดท้ายเลย ก็ทำให้แนวโน้มต่างๆกลับมาเข้าแผน นั้นคือแนวโน้มขาลง หลังจากนี้ทองคำก็คงจะย่อทุบ ย่อทุบอย่างต่อเนื่อง แต่ก่อนจะไปมองไกล มาดูว่าวันนี้จะทุบด้วยวิธีใดดีกว่า...

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

เมื่อวานกราฟโดนทุบลงมา แต่ไม่ได้ย่อตัวไปหาจุดที่เราอยากจะทุบ ก็ไม่เป็นไรวันนี้ก็หาจังหวะทุบใหม่ ถึงไม่ได้ทุบเมื่อวานสำหรับผมแล้วมองว่า ก็ดีทีกราฟแสดงตัวตนว่ามีแรงมุดสนับสนุนอยู่จริงๆ ในวันนี้สิ่งที่จะทำก็คือ ทุบตามน้ำนั้นล่ะ แต่ก็ต้องหาจังหวะสวยๆที่จุดสำคัญๆ ก็เลยมองไว้ที่แถวๆ 1786-1790 ให้เราหาจังหวะทุบบริเวณนั้น โดยความสำคัญของโซนนี้คือ Supply Zone + EMA200m30 + เทรนไลน์ลง(ตีเส้นลงมานะ) สุดท้ายเราก็ไปหาการอ่อนแรงของกราฟ + หาจุดกลับตัวสวยๆ PA Rejection แล้วก็วาง RR SL(0.5%-1%) เพียงพอแล้ว

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ราคาทองคำยังคงปรับตัวลงมาแทง low ได้ต่ออีกรอบ แต่ก็เป็นการลงมาแบบ divergence นะครับ ราคาจึงมีโอกาสที่จะพักตัวกลับขึ้นไปด้านบนอีกรอบได้ ซึ่งหากราคาสามารถบินขึ้นไปจนไปปิดแท่ง H4 เบรก 1810 และยืนเหนือราคานี้ได้กราฟจะเข้าสู่การกลับตัวเป็นขาขึ้นหรือพักตัวขึ้นรอบใหญ่ได้ทันที คาดว่าจะได้เห็นราคาทองไปทดสอบ 1850 ได้อีกรอบนะครับ แต่หากราคาทองเทลงมาต่ออีกรอบจนหลุด 1760 ได้เมื่อไหร่ ก็จะกลับมาเป็นขาลงเต็มตัวในรอบใหญ่ทันทีเช่นกันครับ

XM H4 มีของเด้อ
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: nongsamurai ที่ 02, ธันวาคม  2021, 06:59:36 PM

รอดูพรุ่งนี้ครับ วันนี้น่าจะหมดน้ำข้าวต้มแล้ว
**Hea** **Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 02, ธันวาคม  2021, 08:22:25 PM
อ้างจาก: nongsamurai ที่ 02, ธันวาคม  2021, 06:59:36 PM

รอดูพรุ่งนี้ครับ วันนี้น่าจะหมดน้ำข้าวต้มแล้ว
ครับผม
(TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: nongsamurai ที่ 02, ธันวาคม  2021, 09:06:20 PM
อ้างจาก: admin ที่ 02, ธันวาคม  2021, 08:22:25 PM

ครับผม
(TH)** (TH)** (TH)**

ดันขึ้นยากอยู่นะป๋า
x*/2 x*/2

*

admin

• 80,402
เอ้า เทแล้ว
TKo*) Tho*/

65 ตามเป้าละคร้าบบบแอด อิ่มหนำสำราญ  **Hip** **Hip** **Hip**

ลองบายเบาๆดูหน่อยสิ
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: mazonmin ที่ 02, ธันวาคม  2021, 10:21:24 PM
65 ตามเป้าละคร้าบบบแอด อิ่มหนำสำราญ  **Hip** **Hip** **Hip**

รวยกันไปลำใยเต็มเข่ง
**Hip** **Hip**

*

admin

• 80,402
อ้างจาก: nongsamurai ที่ 02, ธันวาคม  2021, 10:34:25 PM
ลองบายเบาๆดูหน่อยสิ
**hulk3** **hulk3** **hulk3**

แท่งปรับฐานจะไหว มั้ยน้า
Hulk 2** Hulk 2**