กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แนะนำระบบเทรด Forex MAF System

• 3 replies
  • 2,075 views
แนะนำระบบเทรด Forex MAF System
« เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2021, 12:43:37 AM »
สวัสดีครับ วันนี้แอดมินก็มีระบบเทรด Forex ทองคำ ที่น่าสนใจมาแชร์ให้เพื่อนๆสมาชิกกันอีกแล้วนะครับ ระบบเทรดนี้ก็เป็นระบบที่แอดมินไปเจอมาจากเว็บต่างประเทศอีกเช่นเดิม และเห็นว่ามันน่าสนใจ ใช้งานง่าย จะมือใหม่หรือมือโปรก็สามารถนำไปใช้งานหรือไปต่อยอดกันได้ โดยระบบเทรดนี้จะใช้ Indicator เป็นตัวดูจุดเปิดออเดอร์นะครับ เจ้าของระบบก็แนะนำให้ใช้เทรดกับคู่เงิน EURUSD , AUDUSD และ GBPUSD แต่แอดมินลองเอามาใช้กับกราฟทองคำแล้วมันก็แม่นอยู่พอตัว วันนี้ก็เลยนำมาแบ่งปันให้เพื่อนๆลองนำไปใช้ดูครับ

ขั้นตอนการเปิด Buy

อินดิเคเตอร์ maf 1 เส้นสีน้ำเงินตัดขึ้นเหนือเส้นสีชมพู  , Indicator maf 2 เส้นสีน้ำเงินตัดขึ้นเหนือเส้นสีส้ม , ภูเขาตัดขึ้นเหนือ 0 (ภูเขาเป็นสีน้ำเงิน) หากเข้าเงื่อนไขทั้ง 3 เงื่อนไขนี้ก็สามารถหาจังหวะเปิด buy กันได้ทันที

ขั้นตอนการเปิด Sell

อินดิเคเตอร์ maf 1 เส้นสีน้ำเงินตัดลงมาใต้เส้นสีชมพู  , Indicator maf 2 เส้นสีน้ำเงินตัดลงมาใต้เส้นสีส้ม , ภูเขาตัดลงใต้ 0 (ภูเขาเป็นสีส้ม) หากเข้าเงื่อนไขทั้ง 3 เงื่อนไขนี้ก็สามารถหาจังหวะเปิด Sell กันได้ทันที

ในส่วนของจุดตัดขาดทุนและจุดปิดทำกำไร เนื่องจากเจ้าของระบบเขาใช้เทรดที่ TF M5 และ เทรดกับคู่เงิน EURUSD , AUDUSD และ GBPUSD เจ้าของระบบแนะนำให้ตัดขาดทุนที่ 10-12 pip ส่วนจุดปิดทำกำไรที่ 6-15 pip นะครับ แต่เนื่องจากแอดมินเอามาใช้กับคู่ทองคำจึงไม่สามารถใช้เทรดที่ M5 และ ปิดทำกำไรตามที่เจ้าของระบบแนะนำมาได้ เนื่องจากมีปัญหาเรื่องค่าสเปรดของทองคำที่สูงกว่าและการวิ่งของกราฟทองคำนั้นผันผวนมากกว่า แอดมินจึงมาดัดแปลงโดยการตัดขาดทุนที่ swing high หรือ swing low ล่าสุดของจุดเข้าแทน ส่วนจุด TP ก็จะใช้ RR ที่ 1:2 หรือใช้แนวรับแนวต้านถัดไปเป็นจุดปิดทำกำไรแทนครับ แต่หากเพื่อนๆท่านใดนำไปลองใช้แล้วมีเงื่อนไขการเข้าออกที่ดีกว่านี้ก็มาแลกเปลี่ยนแนะนำกันครับ

สามารถดาวน์โหลด Indicator ได้ที่ไฟล์แนบด้านล่างนี้เลยครับ (ต้องล็อคอินก่อนนะครับถึงเห็นไฟล์ครับ)

Re: แนะนำระบบเทรด Forex MAF System
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30, สิงหาคม 2022, 02:55:09 PM »
ต้องลองดูครับ

Re: แนะนำระบบเทรด Forex MAF System
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21, กันยายน 2022, 03:53:00 PM »
เคยลองอยู่ อาจจะรีเพ้นท์บ้าง

*

vut

• 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17, มกราคม 2024, 01:24:09 AM »
 ))/* ขอบคุณคับ