กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅🔰 EUR/USD แนวโน้ม Forex อังคาร 26 ตุลาคม 2564 ย่อมา 50 % หลุดเทรนแล้วอย่าพึ่งลง 💖💖

• 19 replies
  • 4,729 views
*

admin

• 80,624
✅🔰 EUR/USD แนวโน้ม Forex อังคาร 26 ตุลาคม 2564 ย่อมา 50 % หลุดเทรนแล้วอย่าพึ่งลง 💖💖

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1590 1.1540 1.1676 1.1745

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาขึ้น

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1598
Daily Pivot=1.1622
Fibo 50 Daily=1.1627

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = S1 =
R2 = S2 =
R3 = S3 =
R4 = S4 =
R5 = S5 =

💢🔰 สวัสดี ตอนเช้า วันอังคารครับผม จากกราฟ เมื่อวาน ถือว่า ผิดความคาดหมาย บ้างแต่ยังไม่หลุด แนวโน้ม ความเป็นไปได้ที่กราฟจะขึ้นไปพักตัวนะครับ วันนี้เช้านี้ติดลบพอสมควร จาก แนว Buy 1.1630 ล่าสุดกราฟอยู่ที่ แนว 1.1590-1.1600 ในแบบ ที่ มีการหลุดเทรนขาขึ้นด้วย โดยลงมาจาก Tripple Top pattern ใน H1 โดย ลักษณะนี้ สามารถมองได้ 2 แบบกันเลย นะครับ แต่ แผนการเทรด ของ แอดมินวันนี้ อาจจะสวนเทรนหลักไปบ้าง ลองติดตามอ่านกันดู ครับ

💢🔰 EURUSD แนวโน้มกราฟทางเทคนิค วันนี้อยากให้ ดู รูปที่ 2 ก่อนนะครับ โดยกราฟ H1 ได้หลุดแนวโน้ม ขาขึ้น มาแล้ว โดยเป็นการหลุดจากเส้นเทรนนะครับ เพียงแต่ ว่า เส้น SMA50/SMA200 H1 นั้น ยังไม่ตัดลงตามมาด้วยดังนั้น วันนี้ถ้ายังไม่หลุดก็ยัง กลับตัวขึ้นไปได้นะครับ โดย จาก high ล่าสุดของกราฟ แม้ว่าจะลงมาด้วย Tripple Top ก็ตาม แต่ ถ้ากราฟกลับขึ้นไปได้ และ ทำ High ใหม่ได้จะทำให้กราฟกลับตัวขึ้นไปได้เช่นกัน ซึ่งโดยภาพรวม จากที่แอดมิน มองนะครับ ยังคงมองว่ากราฟ ยังมีแนวโน้มที่จะปรับตัวขึ้นไปได้มากกว่านี้สำหรับ EU โดย มองจากแรง Swing และใช้ fibo ในการวัด แม้ว่ากราฟจะเสีย ทรงจากการหลุดเทรนไลน์ขาขึ้นและกลับมาอยู่ในเทรนไลน์ขาลงแล้วบ้างก็ตาม นะครับ แต่วันนี้ มองไปที่การ buy จากแนว Fibo 50 ของทั้งรอบ High low ล่าสุดและมองว่า Usd index นั้น จะกลับลงไปพักตัวที่เส้นเทรนไลน์ ได้ โดยวันนี้แผนการเทรดมอง ตามรูปที่ 1 นะตรับ ส่วนท่านใดที่ มองสวนทางก็ ให้มองที่ ที่รูปที่ 2 ของการหลุดเทรนไลน์ใน H1 และ กราฟมีโอกาสวิ่งตามเทรนหลักใน TFDay ครับผม

✅✅ แผนการเข้าเทรดวันนี้ ยัง มองเป็นขา Buy ตามจาก แนว Fibo 50 ของ High low โดยวันนี้ต้องลุ้นให้้กราฟกลับขึ้นไปบวกได้ อีกครั้งก่อนนะครับ แต่ถ้าหากว่าวันนี้ กราฟ ปิดลบต่อเนื่องอีก 1 วันแผนการเทรด ของวัน พรุ่งนี้หรือ วันพุธ จะเปลี่ยน มาเป็น Sell ทั้งหมดนะครับ วันนี้ Buy จากแนว 1.1590 Stop loss Swing low ที่ต่ำกว่า หรือท่านใด จะ Stop loss ที่ New low ก็ได้ครับส่วน TP นั้น แนว Fibo 200 ของรอบ Swing ทั้งหมด ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1590 1.1540 1.1676 1.1745

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624
☀️YLG_Update : 26 ต.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดพุ่ง $15.12‼️นำโดยแรงซื้อทางเทคนิคหลังทองยืนMA 50 ,100, 200 วัน‼️➕บอนด์ยีลด์ร่วง‼️หนุนทองดีดเทส  High $1,809.84‼️แต่ดอลลาร์แข็ง‼️➕ยูโรอ่อน‼️สกัดช่วงบวกทอง‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีร่วงลงสู่ระดับ 1.6369%  จากความไม่แน่นอนของตลาดที่ว่าเฟดจะคุมเข้มนโยบายการเงินด้วยการขึ้นดอกเบี้ยเมื่อใดเมื่อเผชิญกับอัตราเงินเฟ้อที่สูงอย่างต่อเนื่อง ขณะที่การซื้อปิดสถานะขาย(short covering)ในตลาดพันธบัตรส่งผลกดดันบอนด์ยีลด์เพิ่ม  #กดดันทอง
.
⭕️ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาชิคาโก เปิดเผยว่า ดัชนี Chicago Fed National Activity Index (CFNAI) ปรับตัวลงสู่ระดับ -0.13 ในเดือนก.ย. และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ +0.35 จากระดับ +0.05 ในเดือนส.ค.#หนุนทอง
.
⭕️ บริษัทเทคโนโลยีรายใหญ่ของสหรัฐฯ ไมโครซอฟท์ (Microsoft) เปิดเผยในวันอาทิตย์ว่า กลุ่มแฮกเกอร์ที่ได้รับการสนับสนุนจากรัสเซียและเคยก่อเหตุจารกรรมล้วงข้อมูลเครือข่ายคอมพิวเตอร์ในสหรัฐฯ เมื่อปีที่แล้ว ซึ่งเรียกกันว่า โซลาร์วินด์ส (SolarWinds) กำลังพยายามโจมตีเครือข่ายคอมพิวเตอร์ทั่วโลกอีกครั้ง #หนุนทอง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน เพิ่มขึ้น 0.21% แตะที่ 93.825  เมื่อคืนนี้ และฟื้นตัวจากระดับต่ำสุดในรอบ 1 เดือนขณะที่นักลงทุนจับตาตัวเลขเศรษฐกิจ และการประชุมนโยบายการเงินของธนาคารกลางหลายแห่งในสัปดาห์นี้  #กดดันทอง
.
❌ ยูโรอ่อนค่าลง -0.31% เมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ สู่ระดับ 1.161 ดอลลาร์ จากระดับ 1.1646 ดอลลาร์  โดยได้รับแรงกดดันจากการเปิดเผยตัวเลขดัชนีความเชื่อมั่นภาคธุรกิจของเยอรมนีที่แย่เกินคาด #กดดันทอง
.
❌ Ifo ซึ่งเป็นสถาบันวิจัยเศรษฐกิจของเยอรมนี เปิดเผยว่า ดัชนีความเชื่อมั่นภาคธุรกิจของเยอรมนีปรับตัวลงเป็นเดือนที่ 4 แตะระดับ 97.7 ในเดือนต.ค. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนเม.ย. จากระดับ 98.9 ในเดือนก.ย. และต่ำกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ที่ระดับ 97.9  #กดดันทอง
.
❌ บริษัทเมอร์ค แอนด์ โค ซึ่งเป็นบริษัทยารายใหญ่ของสหรัฐ เปิดเผยว่า องค์การยาแห่งยุโรป (EMA) ได้เริ่มต้นกระบวนการประเมินประสิทธิภาพของยาโมลนูพิราเวียร์ ซึ่งเป็นยารักษาผู้ป่วยโควิด-19 อย่างเร่งด่วนแล้ว #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์และดัชนี S&P500 ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดทำนิวไฮเมื่อคืนนี้ นำโดยหุ้นเทสลาที่พุ่งขึ้นกว่า 12% และแรงซื้อหุ้นกลุ่มพลังงาน ก่อนการรายงานผลประกอบการของบริษัทยักษ์ใหญ่ในกลุ่มเทคโนโลยีในสัปดาห์นี้ ซึ่งรวมถึงเฟซบุ๊กและอัลฟาเบท #กดดันทอง
.
❌ หุ้นเทสลา พุ่งขึ้น 12.66% ปิดตลาดที่ระดับ 1,024.86 ดอลลาร์ ส่งผลให้เทสลากลายเป็นบริษัทที่มีมูลค่าตลาดมากกว่า 1 ล้านล้านดอลลาร์ ขานรับข่าวที่ว่า บริษัทเฮิร์ซ ซึ่งเป็นผู้ให้บริการรถยนต์เช่ารายใหญ่ของโลก ได้สั่งซื้อรถยนต์ไฟฟ้าของเทสลาจำนวนมากถึง 100,000 คัน #กดดันทอง
.
📌 ประธานาธิบดีโจ ไบเดน ผู้นำสหรัฐ จะเข้าร่วมการประชุมสุดยอดของสมาคมประชาชาติแห่งเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ (อาเซียน) ผ่านระบบการประชุมทางไกลในวันนี้ (26 ตุลาคม) ซึ่งถือเป็นการส่งสัญญาณว่าสหรัฐยังคงต้องการมีบทบาทในภูมิภาคเอเชีย-แปซิฟิก
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624

ภาพรวมของ EU แผนการเทรดระยะยาว ของ EU ยังคงเป็นแผนเดิมอยู่นะครับ แต่ ในทางเทคนิคแล้วกราฟ EU อาจจะขึ้นไปได้ ถึงเส้น Neckline ของ pattern Head & Shoulder ได้
ซึ่ง ราคาจะอยู่ประมาณ 1.1800-1.1900 ได้เลยทีเดียว ครับ อย่างไรต้องติดตามกันต่อไปแต่ โดยภาพรวม แล้วกราฟยังเป็นเทรนหลักขาลง ครับ

**6105** **6105**

เผื่อ ท่านใด อยากจะหาเหตุ ผลที่ จะ Sell ตามรูปที่ 2 นะครับ
**Hea** **Hea** **Hea**

*

admin

• 80,624

H4 usd index ติดเทรนตรงนี้นะครับ แต่ภาพรวมยังเป็นแนวโน้มขาขึ้น ครับ

H1 Usd index มีการหลุดเทรนไลน์ขาลง แต่ ยังไม่ได้ทำเทรนขาขึ้นนะครับ จนกว่าจะมี การ Swing high ใหม่ และ Low ใหม่ได้ก่อนครับ

ซึ่งตอนนี้สวนทางกับ EU H1 ครับ

**6105** **6105**

*

admin

• 80,624

H1 EURUSD : SMA50/SMA200 ยัง ไม่ตัดกันลง ชัดเจนนะครับ ถ้า วันนี้ กราฟปิดแท่ง ลบได้ พรุ่งนี้จะ Sell ต่อ แต่ถ้า ปิดบวก และ กราฟ ไม่ตัด ตัวลงก็จะ buy ครับ

*

admin

• 80,624
🔔🔔ราคาทองคำ GOLD อังคาร 26 ตุลาคม 2564 H4 ขาขึ้นยืน 1800$ ก็บินไปต่อสิพี่ ✅✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1795   
TP1:1820RR:
TP2:1830RR:
TP3:RR:
SL:1770  

Signal Date: 26/10/2021 11:17

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔 ราคาทองคำ ล่าสุดเช้านี้ มายืน เหนือ ราคา 1800$ ได้อย่างมั่นคง แต่ เมื่อวาน ขาดเพียงอย่างเดียว คือ กราฟราคาทองคำยังทำ New high เหนือราคา 1813.50 ไม่ได้ เท่านั้น ครับ แต่ จาก แนวโน้มกราฟโดยทั่วไปแล้ว ราคาทองคำ ยัง มีแนวโน้มขาชึ้น จาก H4 จากกรูปประกอบ จะเห็นว่ากราฟทำ เทรนขาขึ้นพร้อมกับ การ ยก Low ยก High ไปพร้อมๆ กัน แต่ เทรนหลักของทองคำยังเป็นแนวโน้มขาลงใน TFDay นะครับ

🔔🔔 แผนการเทรดทองคำ วันนี้ จาก H4 จะเห็น ส่วนประกอบของทั้ง เทรนไลน์ขาขึ้นและ SMA50/SMA200 ที่ตัดตัวขึ้นบ่งบอกแนวโน้มขาขึ้นแผนการเข้าเทรด จึงเน้นไปที่การหาจังหวะ Buy ต่อเนื่องนะครับ เนื่องจากกราฟ ปิดแท่ง Day บวกได้ในเทรนขาขึ้น และในกรอบ ขาขึ้น ของ H4 แนวรอ Buy จะอยู่่แนว 1795-1800 ช่วงนี้นะครับ ยังไม่มีสัญญารการหลุุดเทรนขาขึ้นหรือ สัญญารการกลับตัวลงแต่อย่างใด รอ Buy ตามเทรนก่อนครับ

🔔📣🔕🔔
🆘🆘กองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง⭕️⭕️

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  26 ตุลาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 980.10 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 11.96 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 192.67 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

*

DDN-FX

• 135
***  GO ***

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: DDN-FX ที่ 26, ตุลาคม  2021, 12:01:02 PM
**hulk3** **hulk3**

หวัง ว่าจะกลับทางเดิม ครับ วันนี้
hulk*** hulk***

*

DDN-FX

• 135
เหมือนจะเริ่มแล้วครับแอด

รถมารับแล้วเตรียมๆๆๆ
Hulk 2**

อ้างจาก: admin ที่ 26, ตุลาคม  2021, 12:15:07 PM
อ้างจาก: DDN-FX ที่ 26, ตุลาคม  2021, 12:01:02 PM

หวัง ว่าจะกลับทางเดิม ครับ วันนี้
***  GO ***

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: DDN-FX ที่ 26, ตุลาคม  2021, 02:33:24 PM
เหมือนจะเริ่มแล้วครับแอด

รถมารับแล้วเตรียมๆๆๆ
Hulk 2**

อ้างจาก: admin ที่ 26, ตุลาคม  2021, 12:15:07 PM

ผมหวังว่าจะเป็นเพียงการย่อ เท่านั้น นะครับ เห็นเส้นเทรนหลุด แล้ว หวั่นๆ
ย่อมาก็ Buy ต่อ ตอนนี้
Hulk 2** Hulk 2**

*

admin

• 80,624
เริ่ม ดีดมาแล้วครับ EU
**Hip** **Hip**

*

DDN-FX

• 135
***  GO ***

*

admin

• 80,624

เทรดดี มีรางวัล !!

ระยะเวลาของโปรโมชั่น เริ่ม ตั้งแต่ ที่ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2564 ถึง 30 กันยายน พ.ศ. 2564

คุณสมบัติของลูกค้าเพื่อรับรางวัล ต้องทำตามเงื่อนไขดังต่อไปนี้ในช่วงเวลาโปรโมชั่นเท่านั้น

รางวัลที่ 1 : มียอดเงินฝากรวม อยู่ระหว่าง 1,000 – 2,999 usd  และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 50 ล็อต หรือ (5,000 cent lots)
รางวัลที่ 2 : มียอดเงินฝากรวม อยู่ระหว่าง 3,000 – 5,999 usd และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 150 ล็อต หรือ (15,000 cent lots)
รางวัลที่ 3 : มียอดเงินฝากรวม มากกว่า 6,000 usd ขึ้นไป และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 300 ล็อต หรือ (30,000 cent lots)

บัญชีเทรดที่ทำครบเงื่อนไขเท่านั้นจะมีสิทธิ์ในการจับฉลากผู้โชคดี ในวันที่ 8 ตุลาคม 2564  โดยจะมีผู้โชคดีเพียง 9 ท่านเท่านั้นที่จะได้รับรางวัล

https://www.forex4you.com/th

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

โปรโมชั่น เทรดแลกของโบรกเกอร์ INFINOX

ให้การเทรดของคุณมีค่ามากกว่าที่เคย
ทุกการเทรด 1 Lot มีค่าเท่ากับ 1 คะแนน
ตั้งแต่วันนี้ ถึง 31 ธ.ค. 2021

รายละเอียดเพิ่มเติม
https://www.infinox.co.th/loyaltyprogram

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เหตุผลที่ลูกค้าจำนวนมากเลือกเทรดกับ โบรกเกอร์ FXTM 

- มีสินค้าให้เลือกเทรดมากมาย อาทิเช่น Forex , โลหะมีค่า , หุ้น , สินค้าโภคภัณฑ์ , ดัชนี FX , ดัชนี , CFD หุ้น , กลุ่มหุ้น

- มีประเภทบัญชีเทรดที่หลากหลายให้เลือก

- มีใบอนุญาตจากหลากหลายหน่วยงานทั่วโลก

- มีการแยกเงินทุนของลูกค้าออกจากบัญชีของทางบริษัท

- มีบทเรียน Forex ให้ศึกษามากมายผ่านทางออนไลน์

- มีการแข่งขันการเทรดและมีโปรโมชั่น

เปิดบัญชี FXTM => คลิก

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

โปรโมชั่น ทุกคนชนะ ช่วงเวลาโปรโมชั่น: 04 ต.ค. – 30 พ.ย. 2021

ลงทะเบียนเข้าร่วมโปรโมชั่นทุกคนชนะสำหรับพื้นที่ประเทศไทยและลาวเพื่อลุ้นรับส่วนแบ่งในกองเงินรางวัลรวมกว่า 5,000,000 บาท!

ท่านจะสามารถลงทะเบียนเพื่อเข้าร่วมโปรโมชั่นนี้ได้นั้น ท่านจะต้องมียอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) ในบัญชีเทรดจริง XM MT4/MT5 ที่ผ่านการตรวจสอบยืนยันแล้ว ในช่วงระหว่างวันที่ 04 ตุลาคม ถึง 30 พฤศจิกายน 2021

ทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินในช่วงระหว่างวันที่ 04 ตุลาคม ถึง 30 พฤศจิกายน 2021

โปรโมชั่นนี้จะมีการแบ่งรางวัลออกเป็น 3 ระดับ รางวัลที่คุณได้รับจะขึ้นอยู่กับระดับของคุณตามเกณฑ์ที่กำหนดไว้

ระดับรางวัลที่ 1

โบนัส 5 – 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 5 standard (หรือ 500 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

ระดับรางวัลที่ 2

บาลานซ์ 5 – 200 USD(หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 10 standard (หรือ 1,000 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

ระดับรางวัลที่ 3

บาลานซ์เป็นเงินสด 5 – 200 USD(หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)+ เข้าร่วมการจับรางวัล

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 12 standard (หรือ 1,200 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

สามารถลงทะเบียนหรือตรวจสอบรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

https://www.xm.com/th/loi-krathong-promo-october-2021

แนวโน้มกราฟในภาพรวมที่ TF H4 ยังคงเป็นขาลง จากภาพก็จะเห็นนะครับว่ากราฟเริ่มมีแรงขายเข้ามามากขึ้นจนสามารถลงมาปิดแท่ง H4 เป็นแท่งแดงยาวได้แล้วนะครับ วันนี้เราก็จะมาหาจังหวะเปิด sell ตามแนวโน้มกันต่อเนื่องเลยนะครับ หากราคากลับขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ 1.1623 แล้วสามารถเทกลับลงมาเบรก 1.1590 ได้ต่อ ก็สามารถเปิด sell ตามลงมาหาเป้าด้านล่างที่ 1.1435 ได้ทันที ตัดขาดทุนเหนือ 1.1670 ครับ