กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅🔰 EUR/USD แนวโน้ม Forex จันทร์ 25 ตุลาคม 2564 Divergene H1 & H4 บินสิพี่รออะไร 🛸🛸

• 26 replies
  • 5,862 views
*

admin

• 80,419
✅🔰 EUR/USD แนวโน้ม Forex จันทร์ 25 ตุลาคม 2564 Divergene H1 & H4 บินสิพี่รออะไร 🛸🛸

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1630 1.1560 1.1700 1.1735

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาขึ้น

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1641
Daily Pivot=1.1640
Fibo 50 Daily=1.1638

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1665 S1 = 1.1600
R2 = 1.1690 S2 = 1.1575
R3 = 1.1722 S3 = 1.1550
R4 = 1.1750 S4 = 1.1525
R5 = 1.1785 S5 = 1.1480

💢🔰 สวัสดี ตอนเช้าวันจันทร์ สมาชิกทุกท่านและ นักเก็งกำไร บนแท่งเทียน ทุกท่าน ครับ เริ่มต้นสัปดาห์ที่ 4  ของเดือน ตุลาคม อีกไม่นานก็สิ้นปีแล้ว ถือว่าเร็วมากนะครับ จากกราฟล่าสุดสัปดาห์ที่แล้ว ยังคงอยู่ในแผนการเทรด โดยเป็นในลักษณะการกลับตัวของกราฟใน H1 และ H4 เป็นการกลับตัวขึ้นนะครับ ส่วน Day ยังอยู่ในแนวโน้มขาลง เหมือนเดิม และกราฟยังอยู่ในแผนการเทรด ต่อเนื่อง ครับ ดังนั้นแผนการเทรดวันนี้ ยังคงไม่มีการเปลี่ยนแปลงไปจากทิศทางเดิมนะครับ โดยมีเหตุผลทางเทคนิคใดที่น่าสนใจบ้างติดตามได้จากแผนการเทรดวันนี้ครับ

💢🔰 EURUSD แนวโน้มกราฟทางเทคนิค วิเคราะห์จากรูปที่แนบมาจะพบว่า รูปที่ 1 เป็นการที่กราฟ EU กลับตัวขึ้นด้วย divergence โดยทำการ Swing high ใหม่ พร้อมกับการหลุดเทรนขาลงด้วย และกำลังทำกรอบของเทรนขาขึ้นย่อย โดยลักษณะการกลับตัว แบบ Divergence ของ EU รอบนี้ จะสังเกตุเห็นได้จาก Time Frame h4 ด้วย เช่นกัน แต่ ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้ว ใน TFDay ยัง อยู่ภายใต้แรงกดดัน จาก Head & Shoulder Pattern ขาลง ของ Day โดยกรอบของการพักตัวของ EU รอบนี้ จาก H1 และ H4 ที่พอมีโอกาสจะขึ้นไปได้ ก็คือ อาจจะไปพักตัวได้ถึงแนว 1.1850-1.1900 ตรงนี้ใน TFday ยัง เป็นการ Pullback ทดสอบแนวต้านเพื่อทำเทรนขาลงนะครับ แต่แผนการเทรดวันนี้ ยังคงยึดแนวโน้มการกลับตัวจาก H1 และ H4 เนื่องจากกราฟ เริ่ม ทำ แนวโน้มขาขึ้นย่อย ตามหลักการของ Down theory ดังนั้น วันนี จึงหาจังหวะ Buy ขึ้นไปต่อเนื่อง ครับ และเนื่องจาก Usd index ยังคงทำ New Low ในกรอบ การพักตัวตามคาดการณ์ดังนั้น แผนการเทรด EU วันนี้ คือยังมีแนวโน้มที่ไม่ขัดแย้งกัน คือ Usd index อ่อนค่า และ EUR แข็งค่าขึ้นเมื่อเปรียบเทียบกับ USD

✅✅ แผนการเข้าเทรดวันนี้ ยัง มองเป็นขา Buy ตามหลักการของ Divergence และ downtheory ขาขึ้นนะครับ โดยจุดเข้า Buy อยู่ในเส้นเทรนไลน์ของเทรนย่อย ขาขึ้น ใน H1 และ H4 ตามรูป และ มี Stop loss คือ Swing low ก่อนหน้า ตอนนี้กราฟกำลังทดสอบแนวต้าน ช่วง 1.1670 และย่อลงมาชนเส้นเทรนไลน์ขาขึ้นพอดี และ ถ้า Breakout ตามเทรนขึ้นไปได้วันนี้ลุ้นให้กราฟ ผ่านแนวต้านและ ไปถึง 1.1700 ช่วงนี้ให้ได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1630 1.1560 1.1700 1.1735

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,419
☀️YLG_Update : 25 ต.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: วันศุกร์  ทองปิดบวก $9.68‼️อานิสงส์ดอลล์อ่อน‼️➕แรงซื้อทองคำเพื่อป้องกันเงินเฟ้อ‼️➕แรง Follow buy‼️ดันทองพุ่งเทส High รอบเดือนครึ่งที่ $1,813.63‼️ก่อนแรงขายทำกำไร‼️➕ถ้อยแถลงพาวเวลหนุนดอลล์ฟื้น‼️กดทองลดช่วงบวก‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดอลลาร์ ปิดอ่อนค่าลง 0.14% แตะที่ 93.629 แต่ลดช่วงติดลบหลังนายเจอโรม พาวเวลล์ ประธานเฟดกล่าวว่าเฟดจะเริ่มลด QE ในเร็วๆ นี้ แต่ยังไม่ถึงเวลาที่จะขึ้นอัตราดอกเบี้ย  #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์  อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีปรับตัวสู่ระดับ 1.63% ลดจากระดับสูงสุดในรอบ 5 เดือนที่ 1.7082% ที่ขึ้นไปทดสอบในวันพฤหัสบดี  ท่ามกลางความวิตกเกี่ยวกับเงินเฟ้อหลัง 5-Year Breakeven Inflation Rate พุ่งทะลุ 3% #กดดันทอง
.
⭕️ นายซุง คิม ผู้แทนพิเศษสหรัฐ เปิดเผยว่า การทดสอบขีปนาวุธของเกาหลีเหนือเมื่อเร็ว ๆ นี้ ถือเป็นการต่อต้านความพยายามในการลดความตึงเครียด และเกาหลีเหนือควรเปิดรับการเจรจาทางการทูต  #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงกลาโหมของรัสเซียเปิดเผยแถลงการณ์ในวันนี้ระบุว่า รัสเซียและจีนส่งเรือรบร่วมลาดตระเวนครั้งแรกในมหาสมุทรแปซิฟิกระหว่างวันที่ 17-23 ต.ค. #หนุนทอง
.
⭕️ สำนักข่าวซีเอ็นบีซีรายงานว่า เจ้าหน้าที่สาธารณสุขของสหรัฐกำลังจับตาอย่างใกล้ชิดกับไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์ "เดลตา พลัส" ซึ่งนักวิทยาศาสตร์บางรายระบุว่า อาจแพร่ระบาดได้มากกว่าไวรัสสายพันธุ์เดลตาเดิมที่สามารถแพร่กระจายได้ในระดับสูงอยู่แล้ว #หนุนทอง
.
⭕️ จีนประณามการแสดงความมุ่งมั่นของประธานาธิบดีโจ ไบเดนแห่งสหรัฐที่จะปกป้องไต้หวัน หากจีนโจมตีไต้หวันซึ่งเป็นประเทศประชาธิปไตยและปกครองตนเอง #หนุนทอง
.
📊 Kitco's gold survey ชี้ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street และนลท.ใน Main Street ประสานเสียงมอง "ทองขึ้น"
.
     📈 ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street  13 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้ ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 87% มองทองขึ้น  อีก 13% มองว่าทองคำจะทองคำจะ Sideway ในสัปดาห์นี้  #หนุนทอง
.
     📈 นลท.ใน Main Street ทั้งหมด 598 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้  ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 60% มองว่าทองคำจะปรับตัวขึ้นในสัปดาห์นี้  อีก 22% ระบุว่าราคาจะลง  และอีก 17% มองทอง Sideway #หนุนทอง
.
❌สถานะสุทธิสัญญาฟิวเจอร์สทองคำ COMEX ของบรรดา Money Manager ในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 18/10/2021 เป็น "สถานะซื้อสุทธิ" ต่อเนื่อง 129 สัปดาห์ติดต่อกัน แต่สถานะซื้อสุทธิ "ลดลง" จากสัปดาห์ก่อนหน้า #กดดันทอง
.
❌ นายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) คาดการณ์ในวันศุกร์ว่า เงินเฟ้อของสหรัฐจะเพิ่มขึ้นจนถึงปีหน้า พร้อมระบุว่าในไม่ช้าเฟดจะเริ่มถอนมาตรการพิเศษที่ออกมาเพื่อช่วยพยุงเศรษฐกิจ #กดดันทอง
.
❌ มาร์กิตเผยว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) รวมภาคการผลิตและบริการเบื้องต้นของสหรัฐ อยู่ที่ 57.3 ในเดือนต.ค. เพิ่มขึ้นจากระดับ 55.0 ในเดือนก.ย. และยังทำสถิติสูงสุดในรอบ 3 เดือน #กดดันทอง
.
📌 นายแจ็ค ดอร์ซีย์ ผู้ร่วมก่อตั้งทวิตเตอร์ ทวีตข้อความว่า "ภาวะเงินเฟ้อรุนแรงจะเปลี่ยนทุกอย่าง" และ "มันกำลังเกิดขึ้น" พร้อมระบุว่าแนวโน้มดังกล่าวจะเกิดขึ้นในสหรัฐเร็ว ๆ นี้ ก่อนที่จะขยายตัวไปยังประเทศอื่น ๆ ทั่วโลก
.
📌 วันศุกร์  ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกและปิดที่ระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์เป็นครั้งแรกนับตั้งแต่วันที่ 16 ส.ค. หลังจากที่การซื้อขายเป็นไปอย่างผันผวน ขณะที่ดัชนี S&P500 และดัชนี Nasdaq ปิดลดลง โดยถูกกดดันจากการเปิดเผยผลประกอบการที่น่าผิดหวังของบริษัทสแนป และบริษัทอินเทล กรุ๊ป
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing, CFTC
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,419

ภาพรวมของ EU แผนการเทรดระยะยาว ของ EU ยังคงเป็นแผนเดิมอยู่นะครับ แต่ ในทางเทคนิคแล้วกราฟ EU อาจจะขึ้นไปได้ ถึงเส้น Neckline ของ pattern Head & Shoulder ได้
ซึ่ง ราคาจะอยู่ประมาณ 1.1800-1.1900 ได้เลยทีเดียว ครับ อย่างไรต้องติดตามกันต่อไปแต่ โดยภาพรวม แล้วกราฟยังเป็นเทรนหลักขาลง ครับ

**6105** **6105**

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: admin ที่ 20, ตุลาคม  2021, 10:51:05 AM

Usd index : หลังจาก Fail ของการหลุด สามเหลี่ยม Triamgle ในแนวโน้มขาขึ้นแล้ว และหลังจากนั้นกราฟ ได้หลุดกลับลงมา ในแนวโน้มขาลง
และแนวโน้มกราฟตอนนี้ USd index ที่ราคาปัจจุบัน 93.70 จาก แนวโน้มของ RSI อาจจะทำให้ พักตัวลงมาได้ถึง 93.00 และนั่นจะส่งผลให้ EU อาจจะกลับขึ้นไปทดสอบ แนว Neckline ของ Head & shoulder Day
ประมาณ 1.1800-1.1900 ของแนวโน้มขาลงได้

จากกราฟล่าสุดของ Usd index ยังคงแผนการเทรดเดิม นะครับ มองว่า ดอลล่าห์จะพักตัว ลงทำให้ EUR ปรับตัวแข็งค่าขึ้นไปก่อนได้ชั่วคราว ครับ

*

Gamezxii

• 1,619
สวัสดีครับแอด ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 25, ตุลาคม  2021, 09:58:48 AM
สวัสดีครับแอด ขอบคุณครับ  (TH)** (TH)** (TH)**

สวัสดีครับผม วันนี้ ไม่ buy เดี๋ยวจะคุย กับเขาไม่รู้เรื่องนะครับ
**Hip** **Hip** **hulk3** **hulk3**

*

Gamezxii

• 1,619
อ้างจาก: admin ที่ 25, ตุลาคม  2021, 10:08:05 AM
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 25, ตุลาคม  2021, 09:58:48 AM

สวัสดีครับผม วันนี้ ไม่ buy เดี๋ยวจะคุย กับเขาไม่รู้เรื่องนะครับ
**Hip** **Hip** **hulk3** **hulk3**

ตอนนี่มือว่างเลยครับแอด รอน้อง EU ลงมารับ กับคิดว่ารอ เซล CJ แอดว่าเซลสวยไหมครับ  (TH)** (TH)**

*

MaFia

• 165
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 25, ตุลาคม  2021, 10:10:28 AM
อ้างจาก: admin ที่ 25, ตุลาคม  2021, 10:08:05 AM

ตอนนี่มือว่างเลยครับแอด รอน้อง EU ลงมารับ กับคิดว่ารอ เซล CJ แอดว่าเซลสวยไหมครับ  (TH)** (TH)**
ผมไม่อยากให้น้อง EU ลงรับครับ อยากให้ไปยืนบนแนวต้านได้ผมก็จัดอีก ใหญ่ๆ
**hulk3** **hulk3**
"ยิ่งคุณ เรียนรู้ มากขึ้นเท่าไหร่ คุณยิ่ง มีรายได้ มากขึ้นเท่านั้น"
"ถ้าคุณไม่กล้าที่จะ พลาด คุณจะไม่มีวัน ตัดสินใจได้ดี"

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: Gamezxii ที่ 25, ตุลาคม  2021, 10:10:28 AM

ได้ครับ Stop loss new high นะครับ

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: MaFia ที่ 25, ตุลาคม  2021, 11:16:29 AM

ผมไม่อยากให้น้อง EU ลงรับครับ อยากให้ไปยืนบนแนวต้านได้ผมก็จัดอีก ใหญ่ๆ

รอ ราคาไหน ครับท่าน

*

MaFia

• 165
อ้างจาก: admin ที่ 25, ตุลาคม  2021, 11:42:13 AM
อ้างจาก: MaFia ที่ 25, ตุลาคม  2021, 11:16:29 AM

ผมได้ราคา1.1636 วันศุก วันนี้ผมรอดูว่า จะยืน 1.1672 ได้ป่าว ถ้าได้รอดูตอนลงไปพักเส้น EMA200 จะรับได้หรือไม่
"ยิ่งคุณ เรียนรู้ มากขึ้นเท่าไหร่ คุณยิ่ง มีรายได้ มากขึ้นเท่านั้น"
"ถ้าคุณไม่กล้าที่จะ พลาด คุณจะไม่มีวัน ตัดสินใจได้ดี"

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: MaFia ที่ 25, ตุลาคม  2021, 12:06:24 PM
อ้างจาก: admin ที่ 25, ตุลาคม  2021, 11:42:13 AM

ผมได้ราคา1.1636 วันศุก วันนี้ผมรอดูว่า จะยืน 1.1672 ได้ป่าว ถ้าได้รอดูตอนลงไปพักเส้น EMA200 จะรับได้หรือไม่

ตอนนี้ไม่น่าจะต้านอยู่นะครับ

*

MaFia

• 165
อ้างจาก: admin ที่ 25, ตุลาคม  2021, 12:11:02 PM
อ้างจาก: MaFia ที่ 25, ตุลาคม  2021, 12:06:24 PM

อีกแผนพี่ ผมรอให้ขึ้นไปที่ Swap Zone ของ D 1.168-1.169 และรอให้ลงมาดูว่าแนวต้านเก่ารับได้หรือไม่

เทรดดี มีรางวัล !!

ระยะเวลาของโปรโมชั่น เริ่ม ตั้งแต่ ที่ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2564 ถึง 30 กันยายน พ.ศ. 2564

คุณสมบัติของลูกค้าเพื่อรับรางวัล ต้องทำตามเงื่อนไขดังต่อไปนี้ในช่วงเวลาโปรโมชั่นเท่านั้น

รางวัลที่ 1 : มียอดเงินฝากรวม อยู่ระหว่าง 1,000 – 2,999 usd  และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 50 ล็อต หรือ (5,000 cent lots)
รางวัลที่ 2 : มียอดเงินฝากรวม อยู่ระหว่าง 3,000 – 5,999 usd และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 150 ล็อต หรือ (15,000 cent lots)
รางวัลที่ 3 : มียอดเงินฝากรวม มากกว่า 6,000 usd ขึ้นไป และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 300 ล็อต หรือ (30,000 cent lots)

บัญชีเทรดที่ทำครบเงื่อนไขเท่านั้นจะมีสิทธิ์ในการจับฉลากผู้โชคดี ในวันที่ 8 ตุลาคม 2564  โดยจะมีผู้โชคดีเพียง 9 ท่านเท่านั้นที่จะได้รับรางวัล

https://www.forex4you.com/th

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

โปรโมชั่น เทรดแลกของโบรกเกอร์ INFINOX

ให้การเทรดของคุณมีค่ามากกว่าที่เคย
ทุกการเทรด 1 Lot มีค่าเท่ากับ 1 คะแนน
ตั้งแต่วันนี้ ถึง 31 ธ.ค. 2021

รายละเอียดเพิ่มเติม
https://www.infinox.co.th/loyaltyprogram

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เหตุผลที่ลูกค้าจำนวนมากเลือกเทรดกับ โบรกเกอร์ FXTM 

- มีสินค้าให้เลือกเทรดมากมาย อาทิเช่น Forex , โลหะมีค่า , หุ้น , สินค้าโภคภัณฑ์ , ดัชนี FX , ดัชนี , CFD หุ้น , กลุ่มหุ้น

- มีประเภทบัญชีเทรดที่หลากหลายให้เลือก

- มีใบอนุญาตจากหลากหลายหน่วยงานทั่วโลก

- มีการแยกเงินทุนของลูกค้าออกจากบัญชีของทางบริษัท

- มีบทเรียน Forex ให้ศึกษามากมายผ่านทางออนไลน์

- มีการแข่งขันการเทรดและมีโปรโมชั่น

เปิดบัญชี FXTM => คลิก

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

โปรโมชั่น ทุกคนชนะ ช่วงเวลาโปรโมชั่น: 04 ต.ค. – 30 พ.ย. 2021

ลงทะเบียนเข้าร่วมโปรโมชั่นทุกคนชนะสำหรับพื้นที่ประเทศไทยและลาวเพื่อลุ้นรับส่วนแบ่งในกองเงินรางวัลรวมกว่า 5,000,000 บาท!

ท่านจะสามารถลงทะเบียนเพื่อเข้าร่วมโปรโมชั่นนี้ได้นั้น ท่านจะต้องมียอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) ในบัญชีเทรดจริง XM MT4/MT5 ที่ผ่านการตรวจสอบยืนยันแล้ว ในช่วงระหว่างวันที่ 04 ตุลาคม ถึง 30 พฤศจิกายน 2021

ทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินในช่วงระหว่างวันที่ 04 ตุลาคม ถึง 30 พฤศจิกายน 2021

โปรโมชั่นนี้จะมีการแบ่งรางวัลออกเป็น 3 ระดับ รางวัลที่คุณได้รับจะขึ้นอยู่กับระดับของคุณตามเกณฑ์ที่กำหนดไว้

ระดับรางวัลที่ 1

โบนัส 5 – 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 5 standard (หรือ 500 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

ระดับรางวัลที่ 2

บาลานซ์ 5 – 200 USD(หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 10 standard (หรือ 1,000 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

ระดับรางวัลที่ 3

บาลานซ์เป็นเงินสด 5 – 200 USD(หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)+ เข้าร่วมการจับรางวัล

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 12 standard (หรือ 1,200 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

สามารถลงทะเบียนหรือตรวจสอบรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

https://www.xm.com/th/loi-krathong-promo-october-2021

*

admin

• 80,419
อ้างจาก: MaFia ที่ 25, ตุลาคม  2021, 12:22:46 PM
อ้างจาก: admin ที่ 25, ตุลาคม  2021, 12:11:02 PM

อีกแผนพี่ ผมรอให้ขึ้นไปที่ Swap Zone ของ D 1.168-1.169 และรอให้ลงมาดูว่าแนวต้านเก่ารับได้หรือไม่

ขอบคุณครับ

รบกวน ขอเป็นความรู้หน่อย ครับ ช่วย อธิบาย เรื่อง swap zone ทีครับ
ผม ยังไม่ได้ ศึกษา เรื่องนี้ ครับ