กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅🔰 EUR/USD แนวโน้ม Forex ศุกร์ 22 ตุลาคม 2564 บินด่วนเลยพี่วันนี้เติมเต็มถัง 🛸🛸

• 31 replies
  • 5,304 views
*

admin

• 80,660
✅🔰 EUR/USD แนวโน้ม Forex ศุกร์ 22 ตุลาคม 2564 บินด่วนเลยพี่วันนี้เติมเต็มถัง 🛸🛸

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1620 1.1560 1.1690 1.1725

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาขึ้น

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1627
Daily Pivot=1.1637
Fibo 50 Daily=1.1643

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1665 S1 = 1.1600
R2 = 1.1690 S2 = 1.1575
R3 = 1.1722 S3 = 1.1550
R4 = 1.1750 S4 = 1.1525
R5 = 1.1783 S5 = 1.1480

💢🔰 สวัสดี ตอนเช้า วันศุกร์ ครับผม ปิดแท่ง Day แดงได้แท่งแรก ในรอบ 5 วันเทรดจากกราฟเมื่อ วันพฤหัสบดี ที่ผ่าน มาถือว่า กราฟ ย่อตัวลงมา ในกรอบของเทรนขาขึ้นเพือทดสอบเทรนไลน์ขาขึ้นล่าสุดนะครับ โดย กราฟ ไม่สามารถทำ High ใหม่เหนือ ราคา 1.1669 ได้ก่อนย่อตัวลงมาที่ 1.1618 Low ต่ำสุดของเมื่อวาน คือ ต่ำกว่า ราคาเข้า Buy คาดการณ์เล็กน้อยนะครับ ตอนนี้ กราฟกำลังทดสอบเส้นเทรนไลน์ขาขึ้นอย่างหนักหน่วง โดยยังไม่สามารถทำ Swing low ได้แต่อย่างใด แต่ แผนการเทรดวันนี้ยังไม่มี แนวโน้มที่จะเปลี่ยนแปลงนะครับ เนื่องจากถือว่า ราคายังอยู่ในกรอบ ของขาขึ้น ระยะสั้น ของการพักตัว นะครับ แผนการเทรดวันนี้ ทางเทคนิคติดตามอ่าน ได้เลย ครับ

💢🔰 EURUSD แนวโน้มกราฟทางเทคนิค ล่าสุดวันนี้ แม้ว่า กราฟจะปรับตัวลง สำหรับ EU จากการปรับตัวแข็งค่าขึ้นของดัชนีย์ดอลล่าห์ Index โดยกราฟพักตัวจาก 1.1669 ลงมา 1.1618 ก่อนที่เช้านี้จะดีดกลับมาที่ 1.1630 ถือว่ากราฟลงมาพักตัวทางเทคนิคเพียง 50 pips เท่านั้น จากรูปที่ แนบ มาจะเห็นว่ากราฟยังมีโอกาสที่จะ Swing ลงได้อีก ในแบบที่อยู่บนเทรนไลน์ขาขึ้น ซึ่งอาจจะ Swing ลงไปได้ถึง 1.1600 จากเส้นเทรนไลน์ที่เป็นแนวรับ นะครับ โดยที่ยังไม่สูญเสียเทรนขาขึ้นแต่อย่างใด  โดยภาพรวมแล้วกราฟยังไม่ได้หลุดกรอบแต่อย่างใดนะครับ โดยกราฟยังอยู่ในกรอบของขาขึ้นและยังคงมีแนวโน้มที่จะปรับตัวขึ้นได้ต่อเนื่องตาม เทคนิค ของ Divergence ทีเริ่มจาก H1 มาถึง h4 กราฟทำ แพทเทิร์น ขาขึ้น โดย การ ยก Low และ ยก High ตามหลักการของ Down theory และแม้ว่า ตอนนี้กราฟใน Time Frame H4 หลักจะเป็นแนวโน้มขาลงตาม Death cross อยู่ก็ตาม แต่ การขึ้นมารอบนี้ ก็ยังถูกมองเป็นแค่การพักตัวในแนวโน้มขาลงเท่านั้นโดยกราฟอาจจะขึ้นไปได้จนถึง แนวเส้น SMA50 H4 ประมาณ  1.1690-1.1700 ช่วงนี้ที่กราฟมีโอกาส ขึ้นไปพักตัวนะครับ และ ล่าสุดกราฟ EU H1 สัญญานขึ้น จาก SMA50/SMA20 ขาขึ้นแล้วด้วย ดังนั้น อยากให้มองการขึ้นรอบนี้เป็นเพียงการขึ้นในระยะสั้นเท่านั้น และแผนการ Buy จะดำเนินต่อไปจนถึงเป้าหมายแต่ถ้าเมื่อใดที่ มีสัญญานการกลับตัวก่อน ที่จะถึงเป้าหมายจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง ครับ ส่วน usd Index ยังคงอยู่ในช่วงพักตัวปรับฐานต่อเนื่องนะครับ ยังไม่มีสัญญานการกลับตัวขึ้นแต่ อย่างใด ดังนั้น จึงเป็นการเหมาะที่จะยัง หาจังหวะ Buy EU ต่อเนื่อง ครับ

✅✅ ยังมองว่ากราฟมีโอกาส จะ Swing โดย แนวเส้นเทรนไลน์ของขาขึ้นจากรูปอยู่ในช่วง 1.1600-1.1620 ช่วงนี้กราฟยัง Swing ได้นะครับ วันนี้ ใช้เส้นเทรนไลน์มองเป็นจุดเข้า Buy แม้ว่า ออเดอร์ Buy ก่อนหน้า 1.1635 จะติดลบอยู่บ้างแต่ กราฟยังอยู่ในเส้นเทรนไลน์จึงยังมีโอกาสมองบวก ได้อยู่นะครับ แต่หากกราฟลงไป Stop loss กราฟจะกลับเป็นแนวโน้มขาลงชัดเจน ครับ วันนี้ ลุ้นให้ ดอลล่าห์ Index ปรับตัวลง นะครับ EU จะได้ปรับตัวขึ้นและ วันนี้ ข่าวแดง เกี่ยวกับ EUR และ USD ค่อนข้างเยอะน่าจะทำให้กราฟ Swing แรงหรือวิ่งแรงได้แต่ ยังไง แผนการเทรดวันนี้ ยังอ้างอิงตามเทรน หรือแนวโน้มหลัก ขาขึ้น ใน H1 และ H4 ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1620 1.1560 1.1690 1.1725

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update : 22 ต.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดบวก $1‼️แม้ตัวเลขศก. "ดีเกินคาด"‼️หนุนดอลล์แข็ง‼️บอนด์ยีลด์ 10 ปีพุ่ง ‼️กดทองร่วงเทส Low  $1,776.4‼️แต่แรงซื้อทองยังแน่น‼️พยุงทองปิดตลาดแดนบวก‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำลดลง -2.03 ตัน
.
⭕️ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาฟิลาเดลเฟีย เปิดเผยดัชนีภาคการผลิตในภูมิภาคมิด-แอตแลนติก ร่วงลงสู่ระดับ 23.8 ในเดือนต.ค. จากระดับ 30.7 ในเดือนก.ย.  #หนุนทอง
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลด -2.03 ตัน  สู่ระดับ 978.07 ตัน  ทำให้ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลงแล้ว -192.67 ตัน #กดดันทอง
.
❌นายราฟาเอล บอสติก  ประธานเฟดแอตแลนต้า กล่าวเมื่อวันพฤหัสบดีว่าการหยุดชะงักของห่วงโซ่อุปทานและข้อจำกัดของตลาดแรงงาน ประกอบกับความต้องการของผู้บริโภคที่แข็งแกร่ง อาจทำให้อัตราเงินเฟ้อสูงขึ้นในปี 2022 คาดเฟดจะขึ้นดอกเบี้ยช่วงปลาย Q3 หรืออาจจะเป็นช่วงต้นQ4 ของปี 2022 #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน เพิ่มขึ้น 0.17% แตะที่ 93.758 เมื่อคืนนี้ หลังการเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกในสหรัฐลดลงในสัปดาห์ที่แล้ว  #กดดันทอง
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีพุ่งขึ้นเหนือระดับ 1.6816% ซึ่งเป็นระดับสูงที่สุดนับตั้งแต่วันที่ 13 พ.ค. ขานรับตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานแตะระดับต่ำสุดในรอบ 19 เดือน  #กดดันทอง
.
❌  สมาคมนายหน้าอสังหาริมทรัพย์แห่งชาติของสหรัฐ (NAR) เปิดเผยว่า ยอดขายบ้านมือสองเพิ่มขึ้น 7% สู่ระดับ 6.29 ล้านยูนิตในเดือนก.ย. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนม.ค. และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 6.09 ล้านยูนิต
#กดดันทอง
❌ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกลดลง 6,000 ราย สู่ระดับ 290,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว ซึ่งเป็นระดับต่ำที่สุดนับตั้งแต่เดือนมี.ค.2563 ซึ่งเป็นช่วงเริ่มต้นการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 ในสหรัฐ  #กดดันทอง
.
📌ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดลบเมื่อคืนนี้ (21 ต.ค.) โดยถูกกดดันจากหุ้น IBM ที่ร่วงลงหลังรายงานผลประกอบการที่น่าผิดหวัง แต่ดัชนี Nasdaq และ S&P500 ปิดบวกโดยได้แรงหนุนจากการปรับตัวขึ้นของหุ้นชั้นนำ อาทิ หุ้นเทสลา
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660

ภาพรวมของ EU แผนการเทรดระยะยาว ของ EU ยังคงเป็นแผนเดิมอยู่นะครับ แต่ ในทางเทคนิคแล้วกราฟ EU อาจจะขึ้นไปได้ ถึงเส้น Neckline ของ pattern Head & Shoulder ได้
ซึ่ง ราคาจะอยู่ประมาณ 1.1800-1.1900 ได้เลยทีเดียว ครับ อย่างไรต้องติดตามกันต่อไปแต่ โดยภาพรวม แล้วกราฟยังเป็นเทรนหลักขาลง ครับ

**6105** **6105**

*

admin

• 80,660

ในทองกลับกันถ้ากราฟ หลุดจากเทรนไลน์แล้ว วิ่ง sideway แบบนี้ โดยไม่ทำ high กราฟอาจจะเทได้นะครับ ดังนั้น วันนี้ต้อง ดูว่ากราฟ
เทรนไลน์ขาขึ้นจะรับราคานี้ไว้ได้ใหม หากยืนได้ก็ขึ้นแต่ ถ้าหลุดลง มาก็ต้องเปลี่ยนแผนนะ ครับ เนืองจากเทรนไลน์หลักของกราฟ ตอนนี้ เป็นแนวโน้มขาลง
จากกราฟ รูปแบบ head & Shoulder ใน Time Frame Day

*

admin

• 80,660

อ้างจาก: admin ที่ 20, ตุลาคม  2021, 10:51:05 AM

Usd index : หลังจาก Fail ของการหลุด สามเหลี่ยม Triamgle ในแนวโน้มขาขึ้นแล้ว และหลังจากนั้นกราฟ ได้หลุดกลับลงมา ในแนวโน้มขาลง
และแนวโน้มกราฟตอนนี้ USd index ที่ราคาปัจจุบัน 93.70 จาก แนวโน้มของ RSI อาจจะทำให้ พักตัวลงมาได้ถึง 93.00 และนั่นจะส่งผลให้ EU อาจจะกลับขึ้นไปทดสอบ แนว Neckline ของ Head & shoulder Day
ประมาณ 1.1800-1.1900 ของแนวโน้มขาลงได้

จากกราฟล่าสุดของ Usd index ยังคงแผนการเทรดเดิม นะครับ มองว่า ดอลล่าห์จะพักตัว ลงทำให้ EUR ปรับตัวแข็งค่าขึ้นไปก่อนได้ชั่วคราว ครับ

*

admin

• 80,660
🏆🏆ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 22 ตุลาคม 2564 ทองคำเจ้าจงบินให้ไว ทะลุไป 1800$ ✅✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1780   
TP1:1805RR:
TP2:1815RR:
TP3:RR:
SL:1760  

Signal Date: 22/10/2564 09:33

🔔 ราคาทองคำ ล่าสุดเช้านี้อยู่ที่ 1786$/Onz จากเมื่อวานที่วิ่งจาก High มา Low เพียง 14$ เท่านั้นถือว่าเป็นการ Swing ที่น้อยมาก โดยปกติ ทองคำช่วงนี้จะวิ่งที่ ประมาณ 20$-30$ / วัน วันนี้แผนการเทรด ตามเทรนไลน์ ขาขึ้นระยะสั้น ยังขึ้นมาได้ตามแผน ล่าสุด ราคาทองคำ โดยมี high ล่่าสุด 1788$/Onz และเช้านี้ แนวโน้มกราฟ ราคาทองคำวันนี้ กราฟกลับมาอยุ่ในแนวโน้มขาขึ้นเต็มตัวแล้วนะครับ จากรูปกราฟที่แนบมาก่อนหน้านี้ มีช่วงที่กราฟได้หลุดลงไป ก่อนที่จะกลับขึ้นมาเป็นขาขึ้นได้ และ RSI ็4 อยู่ที่ Level 60 บ่งบอกแนวโน้มของขาขึ้น โดยมีแรงสนับสนุนจาก MACD ที่อยู่เหนือ Level 0 บอกแนวโน้มขาขึ้นเช่นกันแต่ อย่างไรก็ตาม ท่านใดที่ถือ buy มาก็ยังได้ลุ้นต่อเนือง ให้กราฟไปทดสอบแนวต้าน 1800$ อีกรอบ นะครับ หลังจากสัปดาห์ที่แล้วกราฟไปทดสอบมาแล้ว 1 รอบก่อนร่วงลงมากกว่า 40$ ตอนนี้กราฟกำลังพยายามขึ้นอีกครั้งด้วยเทรนไลน์ของขาขึ้นย่อใน H4 และ H1 วันนี้จุดเข้าคือ 1780$ ครับ ถ้า Buy ต่อเนื่องก็ยังจะบวกนะครับเป้าหมายคือเหนือ ราคา 1800$ -1815$ ครับ แต่ถ้าหลุดลงไปต่ำกว่า 1745 ได้ก็ เตรียมตัวกลับไปเป็นขาลงเต็มตัวแล้วครับ วันนี้แผนการเทรด ทองคำ ยังเหมือนเดิม ครับเนื่องจากกราฟ ราคาทองคำ ยังอยู่ในกรอบ ของแนวโน้มขาขึ้นและ Usd index ยังอยู่ในแนวโน้มของการปรับตัวลง ในกรอบของขาลง ครับ

📣📣#กองทุนทองคำ SPDR ล่าสุด #เทขายทองคำวันนี้ 🔻2.03 ตัน ตุลาคม 2564 เทขายทองคำ ไปแล้ว 🔻11.96 ตัน

🔔📣🔕🔔
🆘🆘#SPDRเทขายทองคำ วันนี้ 🆘🆘-2.03 ตัน ⭕️⭕️

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  22 ตุลาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 980.10 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 11.96 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 192.67 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

วันนี้มีการเททองตอนก่อนข่าว

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: wattipong26 ที่ 22, ตุลาคม  2021, 10:41:45 AM
วันนี้มีการเททองตอนก่อนข่าว

สวัสดีครับ ข่าว ตอนเย็นก็น่าลุ้น ครับแต่ ผมมองตามเทรนก่อน กลัวหลุดเทรน ย่อยอยู่เหมือนกัน
**Hea** **Hea**

*

Gamezxii

• 1,624
สวัสดีครับแอด  (TH)** (TH)**

เทรดดี มีรางวัล !!

ระยะเวลาของโปรโมชั่น เริ่ม ตั้งแต่ ที่ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2564 ถึง 30 กันยายน พ.ศ. 2564

คุณสมบัติของลูกค้าเพื่อรับรางวัล ต้องทำตามเงื่อนไขดังต่อไปนี้ในช่วงเวลาโปรโมชั่นเท่านั้น

รางวัลที่ 1 : มียอดเงินฝากรวม อยู่ระหว่าง 1,000 – 2,999 usd  และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 50 ล็อต หรือ (5,000 cent lots)
รางวัลที่ 2 : มียอดเงินฝากรวม อยู่ระหว่าง 3,000 – 5,999 usd และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 150 ล็อต หรือ (15,000 cent lots)
รางวัลที่ 3 : มียอดเงินฝากรวม มากกว่า 6,000 usd ขึ้นไป และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 300 ล็อต หรือ (30,000 cent lots)

บัญชีเทรดที่ทำครบเงื่อนไขเท่านั้นจะมีสิทธิ์ในการจับฉลากผู้โชคดี ในวันที่ 8 ตุลาคม 2564  โดยจะมีผู้โชคดีเพียง 9 ท่านเท่านั้นที่จะได้รับรางวัล

https://www.forex4you.com/th

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

โปรโมชั่น เทรดแลกของโบรกเกอร์ INFINOX

ให้การเทรดของคุณมีค่ามากกว่าที่เคย
ทุกการเทรด 1 Lot มีค่าเท่ากับ 1 คะแนน
ตั้งแต่วันนี้ ถึง 31 ธ.ค. 2021

รายละเอียดเพิ่มเติม
https://www.infinox.co.th/loyaltyprogram

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เหตุผลที่ลูกค้าจำนวนมากเลือกเทรดกับ โบรกเกอร์ FXTM 

- มีสินค้าให้เลือกเทรดมากมาย อาทิเช่น Forex , โลหะมีค่า , หุ้น , สินค้าโภคภัณฑ์ , ดัชนี FX , ดัชนี , CFD หุ้น , กลุ่มหุ้น

- มีประเภทบัญชีเทรดที่หลากหลายให้เลือก

- มีใบอนุญาตจากหลากหลายหน่วยงานทั่วโลก

- มีการแยกเงินทุนของลูกค้าออกจากบัญชีของทางบริษัท

- มีบทเรียน Forex ให้ศึกษามากมายผ่านทางออนไลน์

- มีการแข่งขันการเทรดและมีโปรโมชั่น

เปิดบัญชี FXTM => คลิก

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

โปรโมชั่น ทุกคนชนะ ช่วงเวลาโปรโมชั่น: 04 ต.ค. – 30 พ.ย. 2021

ลงทะเบียนเข้าร่วมโปรโมชั่นทุกคนชนะสำหรับพื้นที่ประเทศไทยและลาวเพื่อลุ้นรับส่วนแบ่งในกองเงินรางวัลรวมกว่า 5,000,000 บาท!

ท่านจะสามารถลงทะเบียนเพื่อเข้าร่วมโปรโมชั่นนี้ได้นั้น ท่านจะต้องมียอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) ในบัญชีเทรดจริง XM MT4/MT5 ที่ผ่านการตรวจสอบยืนยันแล้ว ในช่วงระหว่างวันที่ 04 ตุลาคม ถึง 30 พฤศจิกายน 2021

ทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินในช่วงระหว่างวันที่ 04 ตุลาคม ถึง 30 พฤศจิกายน 2021

โปรโมชั่นนี้จะมีการแบ่งรางวัลออกเป็น 3 ระดับ รางวัลที่คุณได้รับจะขึ้นอยู่กับระดับของคุณตามเกณฑ์ที่กำหนดไว้

ระดับรางวัลที่ 1

โบนัส 5 – 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 5 standard (หรือ 500 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

ระดับรางวัลที่ 2

บาลานซ์ 5 – 200 USD(หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 10 standard (หรือ 1,000 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

ระดับรางวัลที่ 3

บาลานซ์เป็นเงินสด 5 – 200 USD(หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)+ เข้าร่วมการจับรางวัล

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 12 standard (หรือ 1,200 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

สามารถลงทะเบียนหรือตรวจสอบรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

https://www.xm.com/th/loi-krathong-promo-october-2021

*

admin

• 80,660
EU เครื่องฟิต สตาร์ทติดง่าย กำลัง ไปต่อแล้วค้าบ
hulk*** **hulk3**

*

MaFia

• 165
อ้างจาก: admin ที่ 22, ตุลาคม  2021, 02:35:54 PM
EU เครื่องฟิต สตาร์ทติดง่าย กำลัง ไปต่อแล้วค้าบ

ยังไม่มีของลงมารับก่อนครับ
%%22 %%22
"ยิ่งคุณ เรียนรู้ มากขึ้นเท่าไหร่ คุณยิ่ง มีรายได้ มากขึ้นเท่านั้น"
"ถ้าคุณไม่กล้าที่จะ พลาด คุณจะไม่มีวัน ตัดสินใจได้ดี"

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: MaFia ที่ 22, ตุลาคม  2021, 02:48:26 PM
อ้างจาก: admin ที่ 22, ตุลาคม  2021, 02:35:54 PM

%%22 %%22

0.01 ลอต ไป ก่อนท่าน จะได้ มี อารมณ์ ร่วม กับกราฟ
g*/- g*/-

*

MaFia

• 165
อ้างจาก: admin ที่ 22, ตุลาคม  2021, 02:55:44 PM
อ้างจาก: MaFia ที่ 22, ตุลาคม  2021, 02:48:26 PM

%%22 %%22

0.01 ลอต ไป ก่อนท่าน จะได้ มี อารมณ์ ร่วม กับกราฟ
g*/- g*/-
ผมรอให้มาชมเส้นEMAก่อนครับเล่นลอตเล็กๆก่อนครับ รอยืนโลได้ก่อนชุดใหญ่ไฟดับ
**hulk3** **hulk3** **hulk3**
"ยิ่งคุณ เรียนรู้ มากขึ้นเท่าไหร่ คุณยิ่ง มีรายได้ มากขึ้นเท่านั้น"
"ถ้าคุณไม่กล้าที่จะ พลาด คุณจะไม่มีวัน ตัดสินใจได้ดี"

แนวโน้มกราฟในภาพรวมยังคงเป็นขาลง หลังจากที่เมื่อวานราคาได้พักตัวขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ 1.1668 กราฟก็ดีดตัวกลับลงมาจนมาปิดแท่ง DAY เป็นแท่งแดงได้เลยนะครับ ก็มีลุ้นได้เห็นกราฟเทกลับลงมาเป็นขาลงได้อีกรอบ หากวัดเป้าด้วย Fibonacci จากรอบสวิงเล็กเป้าที่ fibo 161.8% จะอยู่ที่ราคา 1.1435 โดยประมาณครับ ส่วนเป้าหมายจาก fibo รอบใหญ่จาก TF DAY เป้าหมายแรกที่ Fibo 138.2% จะอยู่แถวๆราคา 1.3310 โดยประมาณครับ แผนการเทรดวันนี้ก็มารอให้กราฟคอนเฟิร์มการลงต่อด้วยการลงมาเบรก 1.1570 ให้ได้ก่อนนะครับ แล้วค่อยหาจังหวะทุบตามลงมากันอีกทีครับ