กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅⏰ EUR/USD แนวโน้ม Forex พุธ 20 ตุลาคม 2564 ถ้าไม่บินวันนี้แล้วพี่ EU จะบินวันไหนล่ะลูกพี่ 🛸🛸

• 14 replies
  • 3,497 views
*

admin

• 80,415
✅⏰ EUR/USD แนวโน้ม Forex พุธ 20 ตุลาคม 2564 ถ้าไม่บินวันนี้แล้วพี่ EU จะบินวันไหนล่ะลูกพี่ 🛸🛸

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1615 1.1560 1.1690 1.1725

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาขึ้น

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1640
Daily Pivot=1.1637
Fibo 50 Daily=1.1641

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1665 S1 = 1.1625
R2 = 1.1690 S2 = 1.1600
R3 = 1.1722 S3 = 1.1575
R4 = 1.1750 S4 = 1.1550
R5 = 1.1783 S5 = 1.1525

💢🔰 สวัสดี ตอนเช้า วันพุธ ครับผม จากกราฟล่าสุดเมื่อวาน ยังคงทำ New high ตามเส้นเทรนไลน์ได้ต่อเนืองนะครับ โดย High ล่าสุด คือ 1.1669 ก่อนที่จะย่อลงมา ที่ Low 1.1625 แนวโน้มกราฟวันนี้ยังอยู่ในแนวโน้มขาขึ้นระยะสั้น ไม่เปลี่ยนแปลง จาก สัญญานทางเทคนิคนะครับ และแผนการเทรดวันนี้เป็นอย่างไร ติดตามได้จาก การวิเคราะห์ทางเทคนิควันนี้ครับ

💢🔰 แนวโน้มกราฟทางเทคนิค ล่าสุดวันนี้ กราฟ แทง New high ล่าสุด 1.1669 ก่อนที่จะปรับตัวมา 1.1625 และเช้านี้ กราฟพยายามดีดตัวขึ้นมาตามการอ่อนค่าของสกุลเงินดอลล่าห์ สหรัฐ Usd index โดยภาพรวมแล้วกราฟขึ้นมาได้ตามคาดการณ์จาก เทคนิค ของ Divergence ทีเริ่มจาก H1 มาถึง h4 กราฟทำ แพทเทิร์น ขาขึ้น โดย การ ยก Low และ ยก High ตามหลักการของ Down theory และแม้ว่า ตอนนี้กราฟใน Time Frame H4 หลักจะเป็นแนวโน้มขาลงตาม Death cross อยู่ก็ตาม แต่ การขึ้นมารอบนี้ ก็ยังถูกมองเป็นแค่การพักตัวในแนวโน้มขาลงเท่านั้นโดยกราฟอาจจะขึ้นไปได้จนถึง แนวเส้น SMA50 H4 ประมาณ  1.1690-1.1700 ช่วงนี้ที่กราฟมีโอกาส ขึ้นไปพักตัวนะครับ และ ล่าสุดกราฟ EU สัญญานขึ้น จาก SMA50/SMA20 ขาขึ้นแล้วด้วย ดังนั้น อยากให้มองการขึ้นรอบนี้เป็นเพียงการขึ้นในระยะสั้นเท่านั้น และแผนการ Buy จะดำเนินต่อไปจนถึงเป้าหมายแต่ถ้าเมื่อใดที่ มีสัญญานการกลับตัวก่อน ที่จะถึงเป้าหมายจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง ครับ

✅✅ ยังมองว่ากราฟมีโอกาส จะ Swing ลงมาได้นะครับ โดยมีเทรนไลน์ ขาขึ้นย่อยเป็นตัวดัน จาก Divergence H4 ยังมาตามแผนได้ต่อเนื่อง โดยการ Swing high เช้่านี้เป็นการบอกว่ากราฟน่าจะขึ้นไปได้อีกจนถึง แนว SMA50 H4 ประมาณ 1.1690-1.1700 แต่ เช้านี้ราคากราฟกลับมาพักตัว 1.1640แล้ว แผนการเทรด ของเราวันนี้คือ Buy นะครับ แนวเข้า Buy มาจากแนวเทรนไลน์ของ รูปที่ 1 ครับ มองเป็นเทรนไลน์ขาขึ้น ใน Time Frame ย่อยและกราฟมีแนวโน้มที่จะกลับมาทดสอบเส้นเทรนไลน์นี้ก่อนจะขึ้นไปหาเส้น SMA50 H4 ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.1615 1.1560 1.1690 1.1725

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415

ภาพรวมของ EU แผนการเทรดระยะยาว ของ EU ยังคงเป็นแผนเดิมอยู่นะครับ แต่ ในทางเทคนิคแล้วกราฟ EU อาจจะขึ้นไปได้ ถึงเส้น Neckline ของ pattern Head & Shoulder ได้
ซึ่ง ราคาจะอยู่ประมาณ 1.1800-1.1900 ได้เลยทีเดียว ครับ อย่างไรต้องติดตามกันต่อไปแต่ โดยภาพรวม แล้วกราฟยังเป็นเทรนหลักขาลง ครับ

**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415

Usd index : หลังจาก Fail ของการหลุด สามเหลี่ยม Triamgle ในแนวโน้มขาขึ้นแล้ว และหลังจากนั้นกราฟ ได้หลุดกลับลงมา ในแนวโน้มขาลง
และแนวโน้มกราฟตอนนี้ USd index ที่ราคาปัจจุบัน 93.70 จาก แนวโน้มของ RSI อาจจะทำให้ พักตัวลงมาได้ถึง 93.00 และนั่นจะส่งผลให้ EU อาจจะกลับขึ้นไปทดสอบ แนว Neckline ของ Head & shoulder Day
ประมาณ 1.1800-1.1900 ของแนวโน้มขาลงได้

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: admin ที่ 19, ตุลาคม  2021, 10:54:21 AM

อ้างจาก: admin ที่ 18, ตุลาคม  2021, 10:10:19 AM

จากรูปนี้ใช้ SMA50 สีชมพู
              SMA200 สีเหลือง

จาก Time Frame H4 ตอนนี้ ภาพรวมจะเห็นว่าเกิด Death cross ใน h4 ขาลงและกราฟลงมาได้ไกลแล้ว ตอนนี้มองว่ากราฟมีแนวโน้มที่จะกลับตัวขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่เส้น SMA50 H4 ประมาณ ราคา 1.1700 ช่วงนี้นะครับ
ถือเป็นการพักตัวในแนวโน้มขาลง ของ EU และ เป็นการพักตัวใน แนวโน้มขาขึ้น ของ Usd index เช่นกันครับ ดังนั้นจึงค่อนข้างที่จะสอดคล้องกันสำหรับ EUR และ USD ตอนนี้ครับ

(TH)** (TH)**

จากกราฟล่าสุด กำลังมาได้ตามแผนนะครับ

**hulk3** **hulk3**

ยังมาได้นะครับ เส้น SMA50 H4

Hulk 1** Hulk 1**

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: admin ที่ 20, ตุลาคม  2021, 10:51:05 AM

Usd index : หลังจาก Fail ของการหลุด สามเหลี่ยม Triamgle ในแนวโน้มขาขึ้นแล้ว และหลังจากนั้นกราฟ ได้หลุดกลับลงมา ในแนวโน้มขาลง
และแนวโน้มกราฟตอนนี้ USd index ที่ราคาปัจจุบัน 93.70 จาก แนวโน้มของ RSI อาจจะทำให้ พักตัวลงมาได้ถึง 93.00 และนั่นจะส่งผลให้ EU อาจจะกลับขึ้นไปทดสอบ แนว Neckline ของ Head & shoulder Day
ประมาณ 1.1800-1.1900 ของแนวโน้มขาลงได้

เพิ่มเติมจาก USd index นะครับอาจจะย่อมาถึงเส้นเทรนไลน์นี้ครับ

*

admin

• 80,415

EU อาจจะย่อมาถึงเส้นเทรนไลน์จาก H1 แล้วค่อยกลับตัวขึ้นไปครับ

*

admin

• 80,415
🔔🏆ราคาทองคำ GOLD พุธ 20 ตุลาคม 2564 รอให้แน่ใจจะไปต่อหรือพอแค่นี้ นะพี่ทอง  🔔✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1770   
TP1:1800RR:
TP2:1815RR:
TP3:RR:
SL:1745  

Signal Date: 20/10/2564 11:20

🔔 ราคาทองคำ หลังจากเมื่อวานขึ้นต่อไปไม่สำเร็จโดยกลับมาแนวเดิมเหมือนกับ EU เลยเช้านี้ ราคาทองคำอยู่ที่ 1775 สำหรับเช้านี้ โดยมี Low ล่าสุดคือ 1760 โดยกราฟล่าสุดนั้น จะเห็นว่า ราคาทองคำ ได้ลงไปสุดเทรนไลน์ตามรูปและกลับตัวขึ้นมาได้ ตรงเส้นเทรนไลน์พอดี แนวโน้ม อาจจะกลับตัวเป็นขาขึ้นใน Time Frame H4 และ h1 ได้นะครับแต่ แนวโน้มหลักใน TF Day ยังคงเป็นแนวโน้มขาลง เหมือนเช่นเคย  แผนการเทรดวันนี้จึงเป็นแผนการเทรดต่อเนื่องจากเมื่อวานล่าสุดครับ คือการ Buy ต่อเนื่อง วันนี้จุดเข้าคือ 1770$ ครับ ถ้า Buy ต่อเนื่องก็ยังจะบวกนะครับเป้าหมายคือเหนือ ราคา 1800$ -1815$ ครับ แต่ถ้าหลุดลงไปต่ำกว่า 1745 ได้ก็ เตรียมตัวกลับไปเป็นขาลงเต็มตัวแล้วครับ

🔔🔔 แต่ในทางกลับกันถ้าวิเคราะห์จากเส้นเทรนไลน์ล่าสุดแล้วจะเห็นว่ากราฟเริ่มจะหลุดเทรนไลน์ขาขึ้นมาแล้ว ตอนนี้เหมือนอยู่ใน ช่องขาลงได้เหมือนกัน โดยถ้าวันนี้ กราฟยังขึ้นไปทำ New high ที่แนวราคา 1790 ไม่ได้และอยู๋ต่ำกว่า 1760 ในวันพรุ่งนี้ กราฟ จะหลุดเทรนไลน์ขาขึ้นมาอยู่ในเทรนขาลงดังนั้นแล้วแผนการเทรดจะเปลี่ยนนะครับ แต่วันนี้ เนื่องจากราคายังอยู่ในกรอบของขาขึ้นดังนั้นจึงยังคงเน้น Buy ไปตามระยะการพักตัวของขาขึ้นรอบสั้น ครับ

🔔📣🔕🔔
🆘🆘กองทุน SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง⭕️⭕️

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  19 ตุลาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 980.10 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 9.93ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 190.64 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

*

admin

• 80,415
☀️YLG_Update : 20 ต.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดบวก $4.67‼️เหตุดอลล์อ่อนหลังตัวเลขในศก.แย่เกินคาด, คาดประเทศอื่นๆคุมเข้มนโยบายการเงินเร็วกว่าสหรัฐ ‼️หนุนทองพุ่งแตะ $1,785.07‼️ก่อนเผชิญแรงขายทำกำไร,แรงขายทางเทคนิค‼️➕บอนด์ยีลด์ 10 ปีทะยานแตะ 1.66%‼️ฉุดทองลดช่วงบวก‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ เงินปอนด์แข็งค่าขึ้นเนื่องจากกระแสคาดการณ์ที่ว่า BoE จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในการประชุมนโยบายการเงินทั้งในเดือนพ.ย.และธ.ค. รวมทั้งจะปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้นต่อไปในปีหน้า หลังจากที่นายแอนดรูว์ เบลีย์ ผู้ว่าการ BoE ส่งสัญญาณบ่งชี้ว่า BoE มีแนวโน้มปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเพื่อรับมือกับเงินเฟ้อที่พุ่งขึ้น #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ ปิดอ่อนค่าลง 0.17% หลังจากตัวเลขการเริ่มสร้างบ้านของสหรัฐลดลงอย่างไม่คาดคิด  และการอนุญาตก่อสร้างร่วงลงสู่ระดับต่ำสุดในรอบ 1 ปี ซึ่งสนับสนุนการคาดการณ์ว่าการเติบโตทางเศรษฐกิจจะชะลอตัวลงอย่างมากในไตรมาสที่ 3 #หนุนทอง
.
⭕️ นายโธมัส บาร์กิ้น ประธานเฟดริชมอนด์ ชี้ว่าการขาดแคลนแรงงานในสหรัฐฯ อาจดำเนินต่อไปนานกว่าการระบาดของCOVID-19 และจำกัดการเติบโตทางเศรษฐกิจโดยรวม เว้นแต่สหรัฐจะมีนโยบายการศึกษา สุขภาพ และการดูแลเด็กที่ดีขึ้นเพื่อเพิ่มจำนวนผู้ที่เต็มใจและสามารถจะทำงานได้ #หนุนทอง
.
⭕️ IMF คาดว่าเศรษฐกิจไทยจะมีการขยายตัว 1.0% และ 4.5% ในปีนี้และปีหน้าตามลำดับ ต่ำกว่าตัวเลขคาดการณ์ในเดือนเม.ย.ที่ระดับ 2.6% และ 5.7% #หนุนทองในประเทศ
.
⭕️ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ตัวเลขการเริ่มต้นสร้างบ้านลดลง 1.6% ในเดือนก.ย. สู่ระดับ 1.555 ล้านยูนิต ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนเม.ย. สวนทางนักวิเคราะห์คาดว่าจะเพิ่มขึ้นสู่ระดับ 1.620 ล้านยูนิต จากระดับ 1.580 ล้านยูนิตในเดือนส.ค.#หนุนทอง
.
⭕️ การอนุญาตก่อสร้างบ้านดิ่งลง 7.7% สู่ระดับ 1.589 ล้านยูนิตในเดือนก.ย. ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะอยู่ที่ระดับ 1.67 ล้านยูนิต จากระดับ 1.72 ล้านยูนิตในเดือนส.ค. #หนุนทอง
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีพุ่งขึ้นสู่ระดับสูงสุดในรอบกว่า 4 เดือนครึ่งที่ 1.644% หลังจาก นายคริสโตเฟอร์ วอลเลอร์ หนึ่งในผู้ว่าการเฟดกล่าวว่า  เฟดอาจต้องใช้ "การตอบสนองเชิงนโยบายที่ก้าวร้าวมากขึ้นในปีหน้า" หากอัตราเงินเฟ้อในระดับสูงยังคงดำเนินต่อไปในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้าแทนที่จะลดลงอย่างที่คาดไว้ #กดดันทอง
.
❌ นางมิเชล โบว์แมน หนึ่งในผู้ว่าการเฟดกล่าวเมื่อวันอังคารว่า การหยุดชะงักของห่วงโซ่อุปทานทำให้ราคาสูงขึ้น และเป็นเรื่องสำคัญที่จะต้องคอยดูว่าอัตราเงินเฟ้อจะคงอยู่นานแค่ไหนและจะส่งผลต่อการคาดการณ์เงินเฟ้อในระยะยาวอย่างไร #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (19 ต.ค.) ขณะที่ดัชนี S&P500 ปรับตัวขึ้นติดต่อกันเป็นวันที่ 5 นำโดยแรงซื้อหุ้นกลุ่มเฮลธ์แคร์และกลุ่มเทคโนโลยี และการเปิดเผยผลประกอบการที่แข็งแกร่งซึ่งรวมถึงบริษัทจอห์นสัน แอนด์ จอห์นสัน #กดดันทอง
.
❌ สำนักข่าวรอยเตอร์รายงานโดยอ้างร่างเอกสารฉบับหนึ่งระบุว่า องค์การอนามัยโลก (WHO) มีโครงการที่จะช่วยให้ประเทศยากจนสามารถเข้าถึงวัคซีนและยาต้านโควิด-19 โดย WHO จะจัดซื้อยาดังกล่าวในราคาเพียงคอร์สละ 10 ดอลลาร์ หรือราว 300 บาท  #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,415
Buy EU กันหรือ ยัง ครับผม
Hulk 2** Hulk 2**

*

admin

• 80,415

*

DDN-FX

• 135
***  GO ***

*

admin

• 80,415

*

admin

• 80,415

*

admin

• 80,415
EU New high ตามกันต่อ ไป กับ ทองคำ
**Hip** **hulk3** hulk***