กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅🏆ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 15 ตุลาคม 2564 ย่อลงมาเถอะครับช่วยมารับผมหน่อยที 🔔🔔

• 26 replies
  • 4,377 views
*

admin

• 80,398
✅🏆ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 15 ตุลาคม 2564 ย่อลงมาเถอะครับช่วยมารับผมหน่อยที 🔔🔔

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1775   
TP1:1810RR:
TP2:1815RR:
TP3:RR:
SL:1750  

Signal Date: 15/10/2564 09:45

🔔 ราคาทองคำ วันนี้ ยังคงมุ่งหน้าไปทดสอบแนวต้าน 1800$ อย่างหนักหน่วง ส่วนหนึ่งมาจากการหลุดเทรนไลน์ขาลงย่อย และหลุดมาในเทรนขาขึ้นย่อยด้วย วันนี้จากกราฟที่หลุดเทรนขาลง ย่อย H4 และ h1 แต่เทรนหลัก ของ Day ยังเป็นขาลงต่อเนื่องนะครับประกอบกับ Usd index เริ่มพักตัวบ้างแล้ว และมีแนวโน้มที่จะพักตัวต่อเนื่อง โดยราคาทองคำ ได้ Swing high ขึ้นมาและมีแนวโน้มที่จะขึ้นไปได้ต่อเช่นกันครับ แต่ อย่างไรก็ตามแนะนำให้รอย่อ ก่อนนะครับ แล้วค่อยหาจังหวะ Buy  โดยมองแนวรับจะอยู่ช่วง 1770-1770 จากรูปกราฟราคาทองคำล่าสุดที่แนบมาจะเห็นว่ากราฟกำลังติดแนวต้านตรงเส้นเทรนไลน์นะครับและจาก Time Frame Day แล้วแนวต้านต่อไปของกราฟจากเส้นเทรนไลน์ และ Speedline เอง จะอยุ่ เพียง 1805 และ 1815 เท่านั้น ดังนั้น จากเทรนไลน์ทางเทคนิค หาจังหวะ Buy ถ้ากราฟย่อลงมาแนบรับก่อนและหาจังหวะ Sell หากกราฟขึ้นไปชนแนว 1815-1825 ครับ วันนีมองกราฟ น่าจะย่อลงมาให้ Buy ก่อน ครับ ส่วน กองทุน SPDR ยังไม่เปลี่ยนแปลงนะครับ

🔔📣🔕🔔
🆘🆘กองทุนSPDR ไม่เปลี่ยนแปลง 🆘🆘

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  15 ตุลาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 982.72 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 7.31ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 188.02 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,398

จากรูป เทรนไลน์ในกราฟ Time Frame Day จะเห็นเทรนไลน์กับ speedline นะครับ โดย จากเทรนไลน์ขาลง แนวต้านแรกจะอยู่ ช่วง 1805-1815

แนวต้านที่ 2 จะอยู่ช่วง 1825-1830 ครับ ตรงนี้กราฟอาจจะ Swing มาได้ก่อนที่แนวต้าน พวกนี้จะโดนทุบลงไปพักตัวก่อนครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,398
☀️YLG_Update : 15 ต.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดพุ่ง $2.90‼️อานิสงส์บอนด์ยีลด์ 10 ปีร่วง‼️➕PPI "แย่เกินคาด"‼️หนุนทองพุ่งเทส $1,800.33‼️แต่ Jobless claims "ดีเกินคาด"‼️➕ดอลล์ฟื้นลดช่วงติดลบ‼️➕แรงขายทำกำไร‼️สกัดช่วงบวกทองคำ‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลดลง 0.03% แตะที่ 93.976 เมื่อคืนนี้  แต่ลดช่วงติดลบเกือบทั้งหมด เนื่องจากนักลงทุนเชื่อว่าเฟดจะเริ่มลด QE ในเดือนหน้า และเปลี่ยนจุดสนใจไปที่จังหวะเวลาของการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย  #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีร่วงลงแตะระดับ 1.509% เมื่อคืนนี้ ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่วันที่ 6 ต.ค. #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีราคาผู้ผลิต (PPI) ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อจากการใช้จ่ายของผู้ผลิต ปรับตัวขึ้น 0.5% ในเดือนก.ย. เมื่อเทียบรายเดือน ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 0.6% #หนุนทอง
.
⭕️ สำนักข่าวเกียวโดรายงานโดยอ้างแหล่งข่าวการทูตว่า ญี่ปุ่น สหรัฐ และเกาหลีใต้ กำลังพิจารณาจัดการประชุมเจ้าหน้าที่ระดับสูงที่รับผิดชอบประเด็นเกาหลีเหนือในสัปดาห์หน้า ซึ่งนับเป็นการหารือกันครั้งแรกตั้งแต่ญี่ปุ่นเปลี่ยนนายกรัฐมนตรีคนใหม่ #หนุนทอง
.
⭕️ ค่าเงินปอนด์แตะระดับสูงสุดในรอบ 2 สัปดาห์ในวันพฤหัสบดี เนื่องจากผู้ค้าคาดว่าอังกฤษจะหลีกเลี่ยงสงครามการค้ากับสหภาพยุโรปหลัง Brexit และการคาดการณ์ว่าธนาคารกลางอังกฤษจะขึ้นอัตราดอกเบี้ยในปีนี้ #หนุนทอง
.
📌นางแมรี เดลี ประธานเฟดซานฟรานซิสโก กล่าวว่า อัตราเงินเฟ้อและการจ้างงานมีความคืบหน้าเพียงพอสำหรับเฟดที่จะเริ่มปรับลด QE แต่ยังไม่พร้อมสำหรับการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย
.
📌 นายแพทริก ฮาร์เกอร์ ประธานเฟดฟิลาเดลเฟียกล่าวเมื่อวันพฤหัสบดีว่า จะถึงเวลาที่จะเริ่มลดQE ในเร็วๆ นี้แต่เฟดยังไม่น่าจะขึ้นอัตราดอกเบี้ยอย่างน้อยอีก 1 ปี 
.
❌ นานเจมส์ บุลลาร์ด ประธานเฟดเฟดเซนต์หลุยส์กล่าวว่าระดับเงินเฟ้อที่สูงในปัจจุบันอาจไม่ลดลงทันทีอย่างที่ผู้กำหนดนโยบายของเฟดหลายคนคาดหวัง และเรียกร้องให้เฟดลด QE ในอัตราที่เร็วขึ้น #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกลดลงสู่ระดับ 293,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว โดยต่ำกว่าระดับ 300,000 รายเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่เดือนมี.ค.2020 และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 318,000 ราย  #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 534.75 จุด หรือ +1.56% ดัชนี S&P500 ปิด +1.71% ดัชนี Nasdaq ปิด+1.73% ขานรับผลประกอบการธนาคารขนาดใหญ่ของสหรัฐ อาทิ แบงก์ ออฟ อเมริกา, ซิตี้ กรุ๊ป, มอร์แกน สแตนลีย์ และเวลส์ ฟาร์โกที่ออกมาดีเกินคาด  รวมทั้งตัวเลขผู้ขอสวัสดิการว่างงานที่ดีกว่าคาด  #กดดันทอง
.
❌ สำนักข่าวบลูมเบิร์กรายงานว่า สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยาสหรัฐ (FDA) จะส่งยาโมลนูพิราเวียร์ (molnupiravir) ของบริษัทเมอร์ค แอนด์ โค ให้แก่คณะกรรมการที่ปรึกษาของ FDA ซึ่งประกอบด้วยผู้เชี่ยวชาญที่เป็นบุคคลภายนอก เพื่อพิจารณาว่ายาโมลนูพิราเวียร์มีคุณสมบัติเข้าเกณฑ์ใช้เป็นยารักษาโรคโควิด-19 ในสหรัฐเป็นกรณีฉุกเฉินหรือไม่  #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: tanadat ที่ 15, ตุลาคม  2021, 08:46:30 AM

ข่าวครับพี่ๆ

ขอบคุณครับ สวัสดี เช้าวันศุกร์ ครับผม
Ha)** Ha)**

ขอบคุณครับพี่  (TH)**

*

Kaew Beer

• 1,169
ขอบคุณครับแอดฯ  (TH)** (TH)**
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

ลงมาอีก นิด จะเก็บของเเล้ว ใจบ่ดี  **Hea**

*

.:KRACH:.

• 2,375
จะทะลุลงมาไหมนะ ถ้าไม่ลงเตรียมเก็บของ  **Hea**
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

MaFia

• 165
อ้างจาก: tanadat ที่ 15, ตุลาคม  2021, 01:34:29 PM
ลงมาอีก นิด จะเก็บของเเล้ว ใจบ่ดี  **Hea**
ผมก็รอเก็บของที่ 1788-1780
  *PIg** Pigig *PIg**
"ยิ่งคุณ เรียนรู้ มากขึ้นเท่าไหร่ คุณยิ่ง มีรายได้ มากขึ้นเท่านั้น"
"ถ้าคุณไม่กล้าที่จะ พลาด คุณจะไม่มีวัน ตัดสินใจได้ดี"

*

admin

• 80,398

อ้างจาก: MaFia ที่ 15, ตุลาคม  2021, 02:07:56 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 15, ตุลาคม  2021, 01:34:29 PM
ผมก็รอเก็บของที่ 1788-1780
  *PIg** Pigig *PIg**
1785 ผมเก็บเเล้วพี่  เข้า่มา เมื่อเช้าพี่
ลุ้นลงมาซิกเเอด จะbuy มา 1785 พอ ลุ้นๆพี่

*

CASE Forex

• 16,933
มุมองทองคำจากเมื่อคืนจร้า ^^

อ้างจาก: CASE Forex ที่ 14, ตุลาคม  2021, 08:19:01 PM
วิเคราะห์ทองคำ | วิเคราะห์ Forex | ราคาทองคำ | พักเหนื่อยพักตัวก่อนก็ได้ พ่อคุณณณ!! 14/10/2021

สามารถติดตามได้ทาง

ํYoutube : https://www.youtube.com/c/CASEForex
Facebook : https://www.facebook.com/traderiderCorp
Facebook : https://www.facebook.com/CASEFXCommunity

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,933
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 15 ตุลาคม 2564 ถ้า H1 ปิดสวยตามน้ำเลยถ้าไม่รอ EMA200 M30⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1785-1790 40-50 pip 180-200 pip

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1773-1776 40-50 pip 180-200 pip

Signal Buy ต่อเนื่องจากเมื่อวานที่สุดท้ายกราฟก็ลงได้ อย่างที่เราวิเคราะห์กันโชคดีกันไป ในปัจจุบันเราต้องรู้ก่อนว่าทิศทางของแรงซื้อทองคำเข้ามามีอิทธิพลสูงมากๆ ซึ่งดูได้จากแรงเมื่อคืนวันพุธที่ผ่านมาซึ่งทำให้กราฟทองคำมีสิทธิที่จะดีดตัวขึ้นได้ทุกเมื่อ เพราะฉะนั้นรอสังเกตุให้ดีว่าจะอ่อนแรงและจุดกลับตัวจะแสดงให้วาง SL ที่ช่วงไหนถึงจะดีที่สุด ไม่มีอาการ FOMO ผีพนันเข้ารีบเข้ากลัวตกรถ อะไรพวกนี้มาแทรกแซง

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌
        หลังจากเมื่อวานกราฟได้กดราคาลงมาจากราคาซัพพลายสำคัญแล้ว ก็ได้มาถึงจังหวะตามเทรนกันบ้างเราต้องรู้ก่อนว่าราคาแนวโน้มย้อนของทองคำตอนนี้คือขาขึ้นจริงๆ เพราะงั้นกราฟมีสิทธิจะโดนดีดตัวได้ทุกเมื่อและในช่วงตอนนี้เห็นว่ากราฟลงมาโดน EMA200m15 ก็ได้มีการดีดตัวขึ้นเล็กน้อยซึ่งเราต้องดูจนกว่า H1 จะปิดแท่งเทียนชัดเจนว่ามีแรงสนับสนุน M15 M30 นี้ด้วยจึงจะตามน้ำวาง SL (เพราะถ้าเรามองไปที่ USD/CHF จะเห็นว่ากราฟคู่ขวัญได้ทำการปิดแท่งเทียนกลับตัวใน H4 ที่แนวซัพพลายเลยด้วยซ้ำเหมือนเป็นสัญญาณบอกเหตุที่ดี แต่สุดท้ายเราก็ต้องรอดูกราฟแท่งเทียนของเจ้าทองคำนี้เองด้วยว่าจะเห็นด้วยตามนั้นหรือไม่) จุดสำรองอีกจุดหนึ่งกราฟย่อตัวกลับไปหาราคา Demand ที่สามารถผลักดันราคากราฟขึ้นมาได้นั้นเอง จุดที่มองไว้ว่าจะเข้าซื้อสำคัญก็คือ 1775 โซนนี้ราคาที่เป็นนัยยะสำคัญของทองคำในรอบ 1-2 เดือนที่ผ่านมา และถือว่ายังเป็นเบรคเอ้าของกรอบราคาล่าสุดด้วยก่อนที่กราฟทองคำจะบินขึ้นมาถึงโซนปัจจุบันนี้ได้ ตามสเตปก็มักจะไปเก็บเบรคเอ้า+Demand ก่อนขึ้นอีกครั้งแน่ๆ

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ราคาทองคำเทกลับลงมาเบรก 1787.5 ได้อีกรอบ แต่ก็ยังคงไม่มีสัญญาณการกลับตัวลงที่ชัดเจนนะครับ คาดว่าราคาจะย่อลงมาทดสอบแนวรับที่แถวๆราคา 1775 ก่อนที่จะดีดตัวกลับขึ้นไปทดสอบ 1805 ได้ต่อ แผนเทรดวันนี้ก็มารอเปิด buy จากแนวรับ 1775 กันต่อเลยนะครับ หากราคามาชนแล้วมีสัญญาณกลับตัวขึ้นจากแนวรับนี้ได้ครับ

วันนี้งดเทรด..แต่เพิ่งเข้ามาดูกราฟ. โคตรขำ..แสบกว่าทิงเจอร์ ก็ ทองนี่แหละ.. 555+ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..