กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD พุธ 13 ตุลาคม 2564 วันนี้จัดพี่ทองไปพี่จะไฝว้ กับ FOMC ⏰⏰

• 64 replies
  • 8,291 views
*

admin

• 80,621
🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD พุธ 13 ตุลาคม 2564 วันนี้จัดพี่ทองไปพี่จะไฝว้ กับ FOMC ⏰⏰

Price:1770   
TP1:1740RR:
TP2:1730RR:
TP3:RR:
SL:1795  

Signal Date: 13/10/2564 08:47

🔔 ราคาทองคำ วันนี้ ยังไม่ไปทางไหน ยังคงอยู่ที่ 1760$ สำหรับเช้านี้ แม้ว่า Usd index จะทำ New high ได้เมือวานแต่ ทองก็ยัง คงนิ่งที่แนวเดิมเพิ่มเติม คือ Swing ได้ มากกว่า วันก่อนที่ 19$ จาก high low แนวโน้มกราฟวันนี้แอดมินยังมองแนวโน้มหลักเป็นแนวโน้มขาลงนะครับ แต่ได้เพิ่มระยะ การ Swing มากขึ้น จากรูป กราฟ ที่แนบมา วันนี้ มองแค่ swing ที่ใกล้ที่สุดนะครับแล้วกาง fibo รอเข้าที่ แนว 23.6 % จาก high ล่าสุดโดยมองว่าวันนี้ จากเทรนหลักของขาลง และแม้ว่าจะมีเทรนย่อยขาขึ้นมาให้เห็นบ้างแต่ มองว่ากราฟน่าจะยังมีแนวโน้มที่จะลงตามเทรนหลักครับ

แนวต้านสำคัญ 1773
                          1790

แนวรับสำคัญ   1745
                          1730

โดยมองว่าวันนี้ FOMC มีแนวโน้ที่จะออกมาดีมีผลกับ USD index ที่แข็งค่าขึ้น วันนี้จึงยังคงเน้นไปที่ Sell เหมือนเดิม นะครับเพราะ ข่าว Non farm โดยภาพรวมแล้วยังเป็นบวกกับ ดอลล่าห์ และน่าจะกดดันทองคำให้ลดต่ำลงได้ ประกอบกับ SPDR ยังเทขายออกมาอย่างต่อเนื่องนะครับหลุด 1000 ตันไปแล้วและมีแนวโน้มจะปรับตัวลงได้ต่อเนื่อง

🔔📣🔕🔔
🆘🆘ไม่เปลี่ยนแปลง 🆘🆘

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  12 ตุลาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 985.05 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 4.98 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 185.69 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,621

ข่าวแดง forexfacotory: วันนี้ลุ้นกันข่าวเดียวเลย ครับ FOMC Minute meeting เวลา ตี 1 คืนนี้ตามเวลาประเทศไทย
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,621

Triangle Pattern : Breakout ไปแล้ว เพิ่มเติมจาก Pattern ล่าสุดใน Time Frame h4 ในแนวโน้มขาขึ้น USD index นะครับ และได้ระเบิดไปแล้ว

กราฟ Usd index ได้ Breakout ไปแล้วพร้อมกับทำ New high โดยแนวโน้มน่าจะมีการ Breakout และ ทำ New high ไกด้ต่อเนื่อง ครับ
เนืองจากกราฟ Usd index กำลังอยู่ในแนวโน้มขาขึ้นดังนั้น ดอลล่าห์ น่าจะมีโอกาส Breakout ขึ้นไปมากกว่า และถ้าเป็นไปตามแผน ก็จะทำให้ ราคาทองคำ ปรับตัวลดลง
และ จะมีผลกับทุกสกุลเงินที่อยุ่ตรงข้ามกับ ดอลล่าห์ด้วย ครับ

Usd index : ยังคงทำ Pattern Bullflag Breakout ได้ต่อเนื่องนะครับ โดยล่าสุดจาก Chart จะเห็นว่า ดอลล่าห์กลับมายืนเหนือ แนว Fibo 161.8 จาก รูปแล้ว
โดยเป็นการวัดหาแรง Swing นะครับ โดยเป้าหมายตอนนี้ อยู่ที่ fibo 200 ประมาณ 95.25 ของ Usd index ซึ่งอาจจะกดดัน EURUSD ลงไปได้ถึง 1.1250

จากตัวเลข Nonfarm วันศุกร์ที่แล้วไม่มีผลกับเทรนของกราฟ นะครับ เนื่องจากเทรนหลักตอนนี้
เป็นแนวโน้มขาขึ้น ของ UsD และเป็นขาลง ของ ราคาทองคำ โดยไม่มีสัญญานการกลับตัวเลยแม้กราฟจะสวิงจากข่าวได้บ้างแต่สุดท้ายแล้วกราฟจะกลับมา ลงตามเทรน

**6105** **6105**

*

admin

• 80,621

ขอบคุณครับพี่  (TH)**
จัดไปครับ

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..

มาเร็วมาก..วันนี้... Tho*/ Tho*/
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,129
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 13 ตุลาคม 2564 จุดเดียวที่รอ มาแล้วต้องเช็คก่อนจัดหนัก⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1770-1773 40-50 pip 180-200 pip

Signal Sell หากกราฟจะลงมันก็คงลงแรงไปแล้ว หากยังไม่ลงก็หมายถึงจุดทุบจริงๆมันยังไม่มา ก็สรุปได้จากเมื่อวานที่กราฟทองคำนั้นดีดขึ้นมาหา 1768 เมื่อคืนแล้วก็รีบดีดตัวกลับลงไปบางคนก็ได้กำไรจังหวะไวๆไปแล้ว แต่ตามรอบจริงๆคือทองคำนั้นก็ยังไม่ได้มีจุดทุบสวยๆเลย พอมาดูกราฟที่วิ่งก็ชัดเจนทองคำก็ยังมุดลงแรงไม่ได้ สุดท้ายก็มีแรงดีดกลับขึ้นมาอยู่ดี เพราะฉะนั้นวันนี้มาเช็คกันว่าทองคำควรมองรูปแบบไหน

"แผนการเทรดวันนี้กัน"
        หลังจากเมื่อวานกราฟวิ่งมุดลงแล้ว ดีดขึ้นมาอีก แล้วก็ทุบลงอีกรอบแล้ว ก็ยังทำให้ในวันนี้ทองคำยังไม่สามารถที่จะลงได้นั้นแสดงได้ว่าจุดทุบเหล่านั้นยังไม่ได้เป็นจุดสำคัญที่จะพาทองคำลงได้จริงๆ ในวันนี้ก็เลยมาเช็คกันว่าเหตุผลอะไรที่ทองคำจะใช้จุด ซิกนี้ ในการมุดตัวลงได้บ้าง อันดับแรกเราจะเห็นเทรนไลน์ที่ประคองกราฟลงมา มี EMA 200 h4 และสุดท้ายก็เป็นราคาซัพพลายสำคัญที่เรารอกันอยู่คือ 1770-1773 ช่วงนี้ ซึ่งปกติจุดที่ใช้กราฟควรที่จะวิ่งเข้ากรอบราคานั้นๆ แล้วค่อยๆอ่อนแรงสุดท้ายก็จบด้วยกระบวนท่าเดิมๆ คือ Rejection ทำรูปแบบกราฟกลับตัวเพราะฉะนั้น วันนี้มีมุมมองเดียวเลยคือ ทองต้องไปเข้าโซนสำคัญก่อนถึงจะมาสังเกตุการณ์กันอีกที่ว่าสมควรทุบหรือไม่ใน Supply สำคัญ 1770-1773 นั้นเอง

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ดีดมา จริง 55+

*

Plaman7

• 1,928
แรงดี ทองบิทคอยสิลงมารับ
เลฃดี 4289 เลขรับทรัพย์มั่นคง 6395

เขียวซะไม่กล้า เข้าไม้เลย  1770 
รออีกหน่อย

*

admin

• 80,621
อ้างจาก: tanadat ที่ 13, ตุลาคม  2021, 05:17:18 PM
เขียวซะไม่กล้า เข้าไม้เลย  1770 
รออีกหน่อย

ทุบ แนวเดียวกันใหมท่าน
Tho*/ Tho*/

ลงมา จัดไป 1770 เเบ่งละพี่ เดี้ยว ไปซ้ำ เเนวบน ต่อ  555++

อ้างจาก: admin ที่ 13, ตุลาคม  2021, 05:21:53 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 13, ตุลาคม  2021, 05:17:18 PM
รออีกหน่อย

Tho*/ Tho*/
เเบ่ง ละพี่ 1770 เดี้ยวไปซ้ำ เเถว 1775-78 ถ้าลาก พรุ่งนี้ น่าจะลงมาเทส  1765
ลงมาปิดได้ พี่ ผมเก็บเเค่ 1765-60 พี่

อ้างจาก: tanadat ที่ 13, ตุลาคม  2021, 05:26:18 PM
อ้างจาก: admin ที่ 13, ตุลาคม  2021, 05:21:53 PM
รออีกหน่อย

Tho*/ Tho*/
เเบ่ง ละพี่ 1770 เดี้ยวไปซ้ำ เเถว 1775-78 ถ้าลาก พรุ่งนี้ น่าจะลงมาเทส  1765
ลงมาปิดได้ พี่ ผมเก็บเเค่ 1765-60 พี่

คิดแนวเดียวกับผมเลยครับ  xc8*

ราคาทองคำกลับขึ้นมาทดสอบแนวต้านที่ 1772 อีกรอบอยู่ในตอนนี้นะครับ ก็ต้องมารอดูกันต่อว่าจะมีแรงทุบมาทุบกราฟให้กลับลงมาต่ำกว่า 1746 ได้หรือไม่ หากกราฟเทลงมาในรอบนี้สามารถลงมาเบรกสวิงโลวที่ราคา 1746 ได้เมื่อไหร่ กราฟทองคำที่ TF H4 จะเข้าสู่การกลับมาเป็นขาลงอีกรอบในทันที มีโอกาสจะได้เห็นทองคำทำ new low ลงมาหา 1700-1685 ได้อีกรอบนะครับ แต่หากราคาเบรก 1772 ขึ้นไปยืนอยู่เมื่อไหร่ ก็มีโอกาสจะได้เห็นทองคำไปทดสอบแนวต้าน 1787.5 ได้ต่อ ก็ค่อยไปรอดักทุบจากแนวต้านนี้กันอีกทีครับ