กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD อังคาร 12 ตุลาคม 2564 ตลาดทอง รู้ยังไทยจะเปิดประเทศแล้วนะจ๊ะ⏰⏰

• 38 replies
  • 5,216 views
*

admin

• 80,418
🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD อังคาร 12 ตุลาคม 2564 ตลาดทอง รู้ยังไทยจะเปิดประเทศแล้วนะจ๊ะ⏰⏰

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1765   
TP1:1735RR:
TP2:1720RR:
TP3:RR:
SL:1785  

Signal Date: 12/10/2564 10:36

🔔 ราคาทองคำ วันนี้ หลังจากเมื่อวาน Sideway 1750-1760 จนเช้านี้ แน่นอนว่าเช้านี้ก็ยังคงอยุ่ในกรอบเดิมต่อเนื่อง และผลจากข่าว Non farm เมื่อวันศุกร์ ก็ไม่ได้ทำให้ ราคาทองคำนั้น เปลี่ยนเทรนได้แต่อย่างใด และเงินสกุลดอล่าห์ ก็ยังมีแนวโน้มที่จะแข็งค่าอย่างต่อเนื่องเมื่อเปรียบเทียบกับทุกสกุลเงินรวมทั้งราคาทองคำด้วย 🔔 ราคาทองคำ เดือนที่ผ่านมาอยู่ที่ 1721 ถ้ามองตามเทรนถือว่ากราฟ ทำ New Low ได้ตามเทรนและตามหลักการของ Down theory โดย เป็นการอ่อนค่าลงพร้อมกับการแข็งค่า ของเงินสกุล ดอลล่าห์ สหรัฐ พร้อมข่าวดีๆ ต่างๆของ ยา และ วัคซีนรักษา Covid-19 แต่ ยังมีปัจจัยที่อาจจะผลทำให้ ราคาทองคำขึ้นได้บ้างก็คืออัตราเงินเฟ้อที่พุ่งสูงขึ้น แต่ อย่างไร ก็ตาม ในเทรนหลักของราคาทองคำตอนนี้ยังคงเป็นแนวโน้มขาลงใน Time Frame Day นะครับ สถานการณ์ตอนนี้ ราคาทองคำเป็นแนวโน้มขาลง จากสัญญานทุกอย่างในทางเทคนิคและ ดัชนีย์เงินสกุลดอลล่าห์ก็ยังเป็นแนวโน้มขาลงเช่นกันนะครับ ทั้งในเรื่อง ของ Trend แนวโน้ม RSI MACD SMA Cross หลักที่ใช้ กราฟ ราคาทองคำให้สัญญานขาลงทั้งหมด และกองทุน SPDR เมื่อวันศุกร์ก็ยัง ปรับลดปริมาณการถือครองทองคำออกมาอย่างต่อเนื่องทำให้ แนวโน้ม กราฟ ราคาทองคำตอนนี้ มีโอกาสที่จะปรับตัวลงได้ต่อเนื่อง

🔔 จากกราฟ ในรุปแบบของเทรนไลน์ ย่อย ในแนวโน้มขาลงให้ระวัง ขาขึ้น ย่อยด้วย นะครับเนื่องจากกราฟ เทรนย่อยได้หลุดแนวโน้มขาลงและยืนเหนือ เส้นเทรนไลน์ขาลงได้ อาจจะทำให้กราฟ ปรับตัวขึ้นไปตาม แนวโน้มย่อยก่อน ก่อนที่จะลงไปตามแนวโน้มหลักของ Time Frame Day ครับแต่ภาพรวมมองว่า ยังไม่น่าจะขึ้นไปได้เกิน 1780-1790 ช่วงนี้ครับ แต่ถ้าหลุดลงมาได้เลยกราฟก็จะลงหนักได้เช่นกันตาม การขึ้น ของ Usd index

🔔📣🔕🔔
🆘🆘ไม่เปลี่ยนแปลง 🆘🆘

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  12 ตุลาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 985.05 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 4.98 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 185.69 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418

Triangle Pattern : เพิ่มเติมจาก Pattern ล่าสุดใน Time Frame h4 ในแนวโน้มขาขึ้น USD index นะครับ จะเห็นกราฟกำลังทำ รูปแบบ 3 เหลี่ยม Triangle ที่บีบเข้ามาจนใกล้จะระเบิดแล้ว
ดังนั้น ถ้า วิเคราะห์จากรูปนี้อาจจะได้เห็น การเคลื่อนที่ ขอบกราฟที่แรงกว่าปกติ ครับ ถ้าเมื่อไหร่ที่กราฟหลุดออกจาก 3 เหลี่ยมได้แล้วกราฟก็จะไปทางนั้นแรงครับ
แต่เนืองจากกราฟ Usd index กำลังอยู่ในแนวโน้มขาขึ้นดังนั้น ดอลล่าห์ น่าจะมีโอกาส Breakout ขึ้นไปมากกว่า และถ้าเป็นไปตามแผน ก็จะทำให้ ราคาทองคำ ปรับตัวลดลง
และ จะมีผลกับทุกสกุลเงินที่อยุ่ตรงข้ามกับ ดอลล่าห์ด้วย ครับ

Usd index : ยังคงทำ Pattern Bullflag Breakout ได้ต่อเนื่องนะครับ โดยล่าสุดจาก Chart จะเห็นว่า ดอลล่าห์กลับมายืนเหนือ แนว Fibo 161.8 จาก รูปแล้ว
โดยเป็นการวัดหาแรง Swing นะครับ โดยเป้าหมายตอนนี้ อยู่ที่ fibo 200 ประมาณ 95.25 ของ Usd index ซึ่งอาจจะกดดัน EURUSD ลงไปได้ถึง 1.1250

จากตัวเลข Nonfarm วันศุกร์ที่แล้วไม่มีผลกับเทรนของกราฟ นะครับ เนื่องจากเทรนหลักตอนนี้
เป็นแนวโน้มขาขึ้น ของ UsD และเป็นขาลง ของ ทองคำ โดยไม่มีสัญญานการกลับตัวเลยแม้กราฟจะสวิงจากข่าวได้บ้างแต่สุดท้ายแล้วกราฟจะกลับมา ลงตามเทรน

**6105** **6105**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418
☀️YLG_Update : 12 ต.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดลบ -3.03‼️เหตุดอลล์ฟื้นแข็ง‼️➕ บอนด์ยีลด์ 10 ปียืนเหนือ 1.6%‼️สะท้อนคาดการณ์เฟดเดินหน้าประกาศลด QE พ.ย.นี้‼️กดทองเผชิญแรงขาย‼️แม้ระหว่างวันดีดเทส $1,760.92‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
❌ ดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน เพิ่มขึ้น 0.24% แตะที่ 94.361 เมื่อคืนนี้ เนื่องจากนักลงทุนยังคงมั่นใจว่าธนาคารกลางสหรัฐ(เฟด)จะประกาศแผนลดการซื้อสินทรัพย์ในเดือนหน้า แม้ว่าตัวเลขการจ้างงานของสหรัฐจะชะลอตัวลงก็ตาม #กดดันทอง
.
เมอร์ค แอนด์ โค ซึ่งเป็นบริษัทยารายใหญ่ของสหรัฐเปิดเผยในวันนี้ว่า ได้ยื่นขออนุมัติใช้ยาโมลนูพิราเวียร์ (molnupiravir) ซึ่งเป็นยาเม็ดสำหรับรักษาโรคโควิด-19 เป็นกรณีฉุกเฉินจากสำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา (FDA) ของสหรัฐ  #กดดันทอง
.
❌ บริษัทแอสตร้าเซนเนก้าเผยผลการศึกษาทดลองขั้นสุดท้ายเกี่ยวกับประสิทธิภาพของยาแอนติบอดีแบบผสมหรือแอนติบอดีค็อกเทล (Antibody cocktail) สำหรับรักษาโควิด-19 ของบริษัทว่า ประสบความสำเร็จในการลดอาการป่วยที่รุนแรง รวมถึงการเสียชีวิตในกลุ่มผู้ป่วยที่ไม่ได้รับการรักษาในโรงพยาบาล #กดดันทอง
.
❌ พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี ออกแถลงการณ์ "เปิดรับท่องเที่ยวโดยไม่ต้องกักตัว"  เริ่ม 1 พ.ย.-เปิดผับบาร์ 1 ธ.ค.  #หนุนเงินบาทแข็งค่า #กดดันทองในประเทศ
.
⭕️ เช้านี้  ราคาบิตคอยน์ร่วงลง 611 ดอลลาร์ หลังนายเจมี ไดมอน ซีอีโอของเจพีมอร์แกนได้แสดงความเห็นในการประชุมของสถาบันการเงินระหว่างประเทศ (IIF) เมื่อวานนี้ว่า "บิตคอยน์เป็นสิ่งไร้ค่า" #หนุนทอง
.
⭕️ ความพยายามระหว่างกองทัพอินเดียและจีน ที่จะเจรจาเพื่อลดความตึงเครียดที่บริเวณชายแดนที่กองทหารของสองประเทศมีการเผชิญหน้ากันอยู่ ประสบความล้มเหลวในการหาข้อยุติข้อขัดแย้งที่ดำเนินมานาน 17 เดือนและทำให้เกิดการสูญเสียจากทั้งสองได้  #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 250.19 ขุด หรือ -0.72% ดัชนี S&P500 ปิด -0.69% ดัชนี Nasdaq ปิด -0.64% เนื่องจากนักลงทุนวิตกกังวลว่าการพุ่งขึ้นของราคาน้ำมันอาจส่งผลกระทบต่อรายได้ของบริษัทเอกชนและการใช้จ่ายของผู้บริโภค  #หนุนทอง
.
📌สัญญาน้ำมันดิบเวสต์เท็กซัส (WTI) ตลาดนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (11 ต.ค.) โดยได้แรงหนุนจากความต้องการใช้น้ำมันทั่วโลกที่สูงขึ้นหลังจากเศรษฐกิจเริ่มฟื้นตัวจากการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 นอกจากนี้ ภาวะอุปทานตึงตัวที่เกิดขึ้นในหลายประเทศรวมทั้งจีนและอินเดีย ยังเป็นอีกปัจจัยที่หนุนราคาน้ำมันพุ่งขึ้นอย่างต่อเนื่อง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: tanadat ที่ 12, ตุลาคม  2021, 07:54:49 AM

ข่าวครับพี่ๆ

ขอบคุณครับ สวัสดีตอนเช้าครับผม
**Hip** **Hip**

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ตุน ขา buy มาแต่เช้าแล้ว..วันนี้สบายใจ ลอยหน้ารอ sig ขา sell ต่อไป แต่จะรอเฉยๆ ก็กระไร เก็บ sell สั้นๆ นิดๆหน่อยๆ ไปด้วยละกัน.. xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ทุบแถวๆนี้ก่อนแหละเรา..เผื่อไม่ถึง จะได้ไม่ตกรถ..ถ้าเกินไปจนถึงยังไงก็..เพิ่มได้..ลากมากไปก็ ตัดทิ้งได้.. 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณครับพี่  (TH)**
ตามนั้นครับ

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: tanadat ที่ 12, ตุลาคม  2021, 01:26:21 PM
ตามนั้นครับ

แผนไหนท่าน มีบาย สวยมั้ย
(TH)**

ขอรบกวนสอบถามนอกเรื่องหน่อยคะ
ตอนนี้มีโบรกไหนฝากเงินแล้วได้รับโบนัสCredit100% บ้างค่ะ ขอแบบเงื่อนไขไม่ยุ่งยากด้วยคะ

อ้างจาก: admin ที่ 12, ตุลาคม  2021, 01:42:57 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 12, ตุลาคม  2021, 01:26:21 PM
ตามนั้นครับ

(TH)**
ตอนนี้ ผม sell ลงมาจากเเนว 1762  ครับพี่ เก็ยของเเถว 1756  ถ้า มันลากเดี้ยวไปทุบ อีกที 1765 พี่
วันนี้ น่าจะไซเว เหมือนเดิน เเนว รับเเถว 1748-45 ผมว่า เหนียวอยู่จะเปิดเเถวนั้น ขึ้นเก็บสั้นครับ เพราะถ้าหลุดเเนวนี้ ก้อไปเจอเเนว 1735
เเต่มุมมองผมว่า ไซเว อีกซักพัก กรอบใหญ่  1765-1745 ครับ 
มโนไว้ประมาณนี้ครับพี่ (TH)**

อ้างจาก: tanadat ที่ 12, ตุลาคม  2021, 02:18:52 PM
อ้างจาก: admin ที่ 12, ตุลาคม  2021, 01:42:57 PM
ตามนั้นครับ

(TH)**
ตอนนี้ ผม sell ลงมาจากเเนว 1762  ครับพี่ เก็ยของเเถว 1756  ถ้า มันลากเดี้ยวไปทุบ อีกที 1765 พี่
วันนี้ น่าจะไซเว เหมือนเดิน เเนว รับเเถว 1748-45 ผมว่า เหนียวอยู่จะเปิดเเถวนั้น ขึ้นเก็บสั้นครับ เพราะถ้าหลุดเเนวนี้ ก้อไปเจอเเนว 1735
เเต่มุมมองผมว่า ไซเว อีกซักพัก กรอบใหญ่  1765-1745 ครับ 
ดีใจจัง..ที่มองเหมือนท่านน้อง..sell 1762.5 ลงมาแล้วเหมือนกันค่ะ.. xc8* xc8*

*

CASE Forex

• 16,943
มุมมองวิเคราะห์เมื่อคืนจร้า

อ้างจาก: CASE Forex ที่ 11, ตุลาคม  2021, 07:42:29 PM
วิเคราะห์ทองคำ | วิเคราะห์ Forex | ราคาทองคำ | วิ่งไปวันแรกของสัปดาห์กราฟไปไงต่อ 11/10/2021

สามารถติดตามได้ทาง

ํYoutube : https://www.youtube.com/c/CASEForex
Facebook : https://www.facebook.com/traderiderCorp
Facebook : https://www.facebook.com/CASEFXCommunity

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: Randeer1001 ที่ 12, ตุลาคม  2021, 02:13:19 PM
ขอรบกวนสอบถามนอกเรื่องหน่อยคะ
ตอนนี้มีโบรกไหนฝากเงินแล้วได้รับโบนัสCredit100% บ้างค่ะ ขอแบบเงื่อนไขไม่ยุ่งยากด้วยคะ

ไม่มี นะครับ ผม ตอนนี้คงต้องรอ XM 100% อย่างเดียว ครับ
ที่เป็น โบนัสที่แท้จริง น่ะครับ โบรกอื่น นั้น เงื่อนไข ยุ่งยาก และ โยนัส เป็นได้แค่มาร์จิ้น ลากไม่ได้เหมือน XM ครับ
(TH)**

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 12, ตุลาคม  2021, 02:32:43 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 12, ตุลาคม  2021, 02:18:52 PM
ตามนั้นครับ

(TH)**
ดีใจจัง..ที่มองเหมือนท่านน้อง..sell 1762.5 ลงมาแล้วเหมือนกันค่ะ.. xc8* xc8*
ผมเก็บของก่อนนะพี่ 1756.8 มันเป็นโซนดีด พี่  เก็บจุดได้ 1000  นึงเเล้วพี่
เม่าน้อยสายซิ่งพี่  ค่ำๆไว้ดูทรงใหม่ **Hea**

*

CASE Forex

• 16,943
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคาร 12 ตุลาคม 2564 มุมมองเดิมผสมมุมองใหม่⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1758-1760 20-30 pip 70-80 pip

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1750-1755 40-50 pip 150-160 pip

Signal Sell จังหวะของกราฟในมุมมองเมื่อวานคือ กราฟต้องทะลุกรอบไซต์เวย์ไปให้ได้ถึงจะบรรลุข้อตกลงในการหาจุดทุบในรอบต่อไป แต่กราฟดันวิ่งเข้าอยู่ในกรอบของไซต์เวย์อย่างต่อเนื่องทำให้จุดทุบไม่เกิดขึ้น เพราะฉะนั้นหากมองว่ากราฟเป็นไซต์เวยอยู่เป้าหมายของกราฟช่วงแรกก็คือวิ่งกลับไปหาแนวรับอย่าง 1748-1750 ช่วงนี้ก่อนอีกครั้ง แล้วจะสามารถทะลุได้ไหม ถ้าได้ก็ไปรอแผนการเทรดเมื่อวานซ้ำ ย่อยกตัวแล้วก็หาจังหวะทุบเช่นเคย เพราะยังไงกราฟก็ยังคงเป็นแนวโน้มขาลงอยู่ดี

"แผนการเทรดวันนี้กัน"

แผนมุมมองการเทรดก็ยังคล้ายๆเดิมหากกราฟยังสามารถมุดลงมาที่แนวรับที่กรอบไซต์เวย์ 1748-1750 ได้เและหลังจากนั้นสามารถมีแรงทุบจากแนวโน้มใหญ่ มุดตัวลงไปต่อที่แนวรับ 1740-1745 และยืนได้ กราฟอาจจะเด้งกลับขึ้นมา 1750-1755 โซนนี้ก็หาจังหวะ อ่อนแรง+Rejection ทุบซ้ำก็เป็นไปได้ "ส่วนสิ่งที่จะเสริมนิดหน่อยก็คือ" ในช่วงราคาหากกราฟสามารถวิ่งลงไปจนถึง 1740 ได้จริงจุดนี้ถือว่าเป็นจุดในอดีตที่มี Demand รุนแรงเก่าค้างไว้อยู่ยังไม่โดนสัมผัสแรก มีสิทธิสูงที่จะเล่น #สวนเทรนในบริเวณนี้ ต้องเช็คการอ่อนแรงเช่นเคยว่ามีให้เข้าออเดอร์ขึ้นไปหาจุดทุบหรือไม่!! อย่าเข้าซื้อตามใจ ตามอารมณ์ #ขอให้โชคดีเทรดเดอร์

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."