กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

⏰🏆 ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 11 ตุลาคม 2564 ตัวเลข Non farm ก็ทำอะไรทองไม่ได้ ⏰⏰

• 29 replies
  • 3,638 views
*

admin

• 80,663
⏰🏆 ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 11 ตุลาคม 2564 ตัวเลข Non farm ก็ทำอะไรทองไม่ได้ ⏰⏰

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1760   
TP1:1730RR:
TP2:1720RR:
TP3:RR:
SL:1785  

Signal Date: 11/10/2564 11:53

🔔 ราคาทองคำ วันนี้ สุดท้ายกลับมายืนต่ำกว่า 1760$ ได้เหมือนเดิม แม้ว่า ผลจากข่าว NFP จะทำให้ ราคาทองคำ Swing ขึ้นไปได้ถึง 1781$ ก็ตาม แต่เนื่องจากตัวเลข เสรษฐกิจ อื่นๆ ของ สหรัฐไม่เป็นไปในทิศทางเดียวกัน จึงทำให้ กราฟ Swing แล้วกลับมาที่เดิม เนื่องจากเทรนหลักของกราฟ ราคาทองคำนั้นเป็นแนวโน้มขาลง การที่กราฟขึ้นไปทดสอบแนว 1780$ ได้นั่นเป็นผลมาจากข่าว NFP ที่ออกมาต่ำกว่า คาดการณ์ เพียงตัวเดียวเท่านั้นแต่ตัวเลขอื่นกลับออกมามีผลดีกับ สกุลเงินดอลล่าห์ ดังนั้นจากแนวโน้มทางเทคนิคตอนนี้ ยังคงเน้นไปที่ การหาจังหวะ Sell ตามแนวโน้มขาลง

🔔 ราคาทองคำ เดือนที่ผ่านมาอยู่ที่ 1721 ถ้ามองตามเทรนถือว่ากราฟ ทำ New Low ได้ตามเทรนและตามหลักการของ Down theory โดย เป็นการอ่อนค่าลงพร้อมกับการแข็งค่า ของเงินสกุล ดอลล่าห์ สหรัฐ พร้อมข่าวดีๆ ต่างๆของ ยา และ วัคซีนรักษา Covid-19 แต่ ยังมีปัจจัยที่อาจจะผลทำให้ ราคาทองคำขึ้นได้บ้างก็คืออัตราเงินเฟ้อที่พุ่งสูงขึ้น แต่ อย่างไร ก็ตาม ในเทรนหลักของราคาทองคำตอนนี้ยังคงเป็นแนวโน้มขาลงใน Time Frame Day นะครับ สถานการณ์ตอนนี้ ราคาทองคำเป็นแนวโน้มขาลง จากสัญญานทุกอย่างในทางเทคนิคและ ดัชนีย์เงินสกุลดอลล่าห์ก็ยังเป็นแนวโน้มขาลงเช่นกันนะครับ ทั้งในเรื่อง ของ Trend แนวโน้ม RSI MACD SMA Cross หลักที่ใช้ กราฟ ราคาทองคำให้สัญญานขาลงทั้งหมด และกองทุน SPDR เมื่อวันศุกร์ก็ยัง ปรับลดปริมาณการถือครองทองคำออกมาอย่างต่อเนื่องทำให้ แนวโน้ม กราฟ ราคาทองคำตอนนี้ มีโอกาสที่จะปรับตัวลงได้ต่อเนื่อง แต่เนื่องจากวันนี้ เป็นวันหยุด ของสหรัฐอเมริกา และ Canada นะครับ กราฟจะไม่วิ่งแรงจะเน้นไปทาง Swing sideway มากกว่า ครับ

📣📣#กองทุนทองคำ SPDR ล่าสุด #เทขายทองคำวันนี้ 🔻1.49 ตัน ตุลาคม 2564 เทขายทองคำ ไปแล้ว 🔻4.98 ตัน

🔔📣🔕🔔
🆘🆘#SPDRเทขายทองคำ วันนี้ 🆘🆘-1.49ตัน ⭕️⭕️

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  9 ตุลาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 985.05 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 4.98 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 185.69 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,663

ท่าน goodview ติดต่อ Adminรับ Rebate ด้วย ครับ

สมาชิกทุกท่าน สามารถตรวจสอบยอด Rebate เดือนที่ผ่านมาได้ที่ Link นี้เลย ครับ ต้อง Login ก่อนนะครับผม

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: tanadat ที่ 11, ตุลาคม  2021, 08:00:43 AM

ข่าวครับพี่ๆ

ขอบคุณครับผม สวัสดีตอนเช้าด้วย ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,663

Double Bottom : คือ Chart pattern ของกราฟ USD index ตอนนี้ใน Time Frame Day นะครับ ตอนนี้กราฟอยู่จุดกึ่งกลางระหว่าง Breakout ขึ้นไปเลยหรืออาจจะย่อตัวก่อนก็เป็นไปได้เช่นกัน
แต่สุดท้ายแล้ว ถ้ากราฟ Breakout ขึ้นไปได้ต่อเนื่องจะส่งผลให้ ค่าเงินดอลล่าห์ แข็งค่าขึ้นและกดดันราคาทองคำให้ อ่อนค่าลงได้ในระยะยาว ครับ

Usd index : ยังคงทำ Pattern Bullflag Breakout ได้ต่อเนื่องนะครับ โดยล่าสุดจาก Chart จะเห็นว่า ดอลล่าห์กลับมายืนเหนือ แนว Fibo 161.8 จาก รูปแล้ว
โดยเป็นการวัดหาแรง Swing นะครับ โดยเป้าหมายตอนนี้ อยู่ที่ fibo 200 ประมาณ 95.25 ของ Usd index ซึ่งอาจจะกดดัน ราคาทองคำลงไปได้ถึง 1700

ข่าว Nonfarm เมื่อวันศุกร์ไม่มีผลกับดอลล่าห์ Index นะครับ เนื่องจากเทรนหลักตอนนี้
เป็นแนวโน้มขาขึ้น ของ UsD และเป็นขาลง ของ ราคาทองคำ ด้วย โดยไม่มีสัญญานการกลับตัวเลยแม้กราฟจะสวิงจากข่าวได้บ้างแต่สุดท้ายแล้วกราฟจะกลับมา ลงตามเทรน

**6105** **6105**

*

admin

• 80,663
☀️YLG_Update : 11 ต.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: วันศุกร์ทองปิดทรงตัว‼️แม้ NFP "แย่เกินคาด"‼️หนุนทองพุ่งแรงเทส High $1,781.18‼️แต่แรงขายทำกำไร‼️➕ดอลล์ฟื้น, บอนด์ยีลด์ 10 ปีพุ่งปิดเหนือ 1.6%‼️เหตุนลท.คาดเฟดเดินหน้าประกาศลด QE พ.ย.นี้‼️ฉุดทองลดช่วงบวก‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำลดลง -1.49 ตัน
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลด -1.49 ตัน  สู่ระดับ 985.05 ตัน  ทำให้ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลงแล้ว -182.71 ตัน #กดดันทอง
.
❌ วันศุกร์  อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ดีดตัวเหนือระดับ 1.6% จากการคาดการณ์กันว่า เฟดจะเดินหน้าประกาศลด QE อย่างเป็นทางการในเดือนพ.ย. แม้ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรของสหรัฐแย่เกินคาดก็ตาม  #กดดันทอง
.
❌ การคำนวณของ Reuters จากข้อมูล Commodity Futures Trading Commission ที่เผยแพร่เมื่อวันศุกร์  พบว่าสถานะซื้อสุทธิของดอลลาร์สหรัฐในสัปดาห์ล่าสุดพุ่งขึ้นสู่ระดับสูงสุดในรอบกว่าสองปี #กดดันทอง
.
❌ อัตราการว่างงานของสหรัฐในเดือนก.ย.ปรับตัวลงสู่ระดับ 4.8% ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนก.พ. 2563 โดยลดลงจากระดับ 5.2% ในเดือนส.ค. และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ไว้ที่ระดับ 5.1% #กดดันทอง
.
❌ ตัวเลขค่าจ้างรายชั่วโมงโดยเฉลี่ยของแรงงานของสหรัฐ เพิ่มขึ้น 0.6% สูงกว่าตัวเลขคาดการณ์ที่ระดับ 0.4% #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงแรงงานสหรัฐยังได้ปรับตัวเลขการจ้างงานในเดือนก.ค. เป็น 1,091,000 ตำแหน่ง และปรับตัวเลขการจ้างงานในเดือนส.ค. เป็นเพิ่มขึ้น 366,000 ตำแหน่ง จากเดิมที่รายงานว่าเพิ่มขึ้น 235,000 ตำแหน่ง #กดดันทอง
.
⭕️ ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรเพิ่มขึ้นเพียง 194,000 ตำแหน่งในเดือนก.ย. ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 500,000 ตำแหน่ง หลังจากเพิ่มขึ้น 366,000 ตำแหน่งในเดือนส.ค. #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลดลง 0.06% แตะที่ 94.137 หลังจากการเปิดเผยตัวเลขจ้างงานนอกภาคเกษตรเดือนก.ย.ของสหรัฐออกมาต่ำกว่าคาด #หนุนทอง
.
⭕️ สถานะสุทธิสัญญาฟิวเจอร์สทองคำ COMEX ของบรรดา Money Manager ในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 05/10/2021 เป็น "สถานะซื้อสุทธิ" ต่อเนื่อง 127 สัปดาห์ติดต่อกัน และสถานะซื้อสุทธิ "เพิ่มขึ้น" จากสัปดาห์ก่อนหน้า #หนุนทอง
.
⭕️  คณะกรรมการพัฒนาและปฏิรูปแห่งชาติจีน (NDRC) เปิดเผยเอกสารเมื่อวันศุกร์ (8 ต.ค.) ระบุว่า จีนได้เพิ่มธุรกิจเหมืองขุดเงินคริปโตในรายชื่ออุตสาหกรรมซึ่งถูกจำกัดหรือถูกสั่งห้ามลงทุน (Negative List)  #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 8.69 จุด หรือ -0.03%, ดัชนี S&P500 ปิด -0.19% และดัชนี Nasdaq ปิด -0.51% เนื่องจากนักลงทุนผิดหวังที่ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรของสหรัฐเพิ่มขึ้นน้อยกว่าคาด  #หนุนทอง
.
📊 Kitco's gold survey ชี้ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street และนลท.ใน Main Street ส่วนใหญ่มองทองขึ้น
.
     📈 ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street  14 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้ ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 57% มองทองขึ้น  อีก 36% มองว่าทองคำจะปรับตัวลงในสัปดาห์นี้ และมีเพียง 7% มองทองคำจะ Sideway
.
     📈 นลท.ใน Main Street ทั้งหมด 841 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้  ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 53% มองว่าทองคำจะปรับตัวขึ้นในสัปดาห์นี้  อีก 32% ระบุว่าราคาจะลง  และอีก 16% มองทอง Sideway
.
📌 ประธานาธิบดีสี จิ้นผิงของจีนได้กล่าวย้ำในวันนี้ (9 ต.ค.) ว่า รัฐบาลจีนจะสามารถรวมชาติไต้หวันเข้ากับจีนแผ่นดินใหญ่ได้อย่างสมบูรณ์ แต่ปธน.สีระบุย้ำด้วยว่า การรวมชาติโดยสันติวิธีนั้นจะเป็นประโยชน์กับจีน
.
📌 นางแคเธอรีน ไท่ ผู้แทนการค้าสหรัฐ (USTR) ได้ประชุมหารือทางออนไลน์กับนายหลิว เหอ รองนายกรัฐมนตรีจีนในวันศุกร์ (8 ต.ค.) เกี่ยวกับข้อตกลงการค้าทวิภาคีที่สหรัฐและจีนลงนามกันในปีที่แล้ว โดยจีนระบุว่า หัวข้อที่มีการหารือกันนั้นรวมถึงการยกเลิกภาษีนำเข้าที่กำหนดโดยสหรัฐ
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing, CFTC
#YLGResearch

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
อ่ะ..เหมือนเดิม..งั้นขอตอดนิดๆ หน่อยๆ ทีละน้อย ค่อยสะสมสั้นๆ ไปแล้วกันค่าาา.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณครับ (TH)**

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: tanadat ที่ 11, ตุลาคม  2021, 12:30:44 PM

สวัสดีครับท่าน มองทองแบบไหนครับ วันนี้
Ha)** Ha)**

ขอขยับขึ้นบนไปอีก 1762 - 1766 เผื่อมีแถมๆ ให้ กางตาข่ายรอทุบให้จม หลังจากโดน NFP แกงหม้อใหญ่
xc4* Tho*/ xc8*

*

admin

• 80,663
อ้างจาก: regios ที่ 11, ตุลาคม  2021, 01:01:18 PM
ขอขยับขึ้นบนไปอีก 1762 - 1766 เผื่อมีแถมๆ ให้ กางตาข่ายรอทุบให้จม หลังจากโดน NFP แกงหม้อใหญ่
xc4* Tho*/ xc8*

ชอบๆ แกงหม้อใหญ่เลย
))/* ))/* xc8* xc8*

อ้างจาก: admin ที่ 11, ตุลาคม  2021, 12:32:32 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 11, ตุลาคม  2021, 12:30:44 PM

สวัสดีครับท่าน มองทองแบบไหนครับ วันนี้
Ha)** Ha)**
ผม sell1760 มาเมื่อเช้าเเล้วครับ ตอนมันดีด จาก เเนว 1751
จะเก็บของ ตอน 1755 พี่ เข้าสั้น ไว้ดูรอบ ค่ำอีกที ว่าจะเปิดหน้า buy เหรอsell ลงไปเเนวโซนล่างเลยจุกsell ผม อาจจะbuy ขี้นมาเก็บสั้นครับ

หลังจากที่ราคาทองคำได้ขึ้นมาทดสอบแนวต้านซัพพลายโซนที่ราคา 1772 ราคาก็ดีดตัวลงมาอย่างรวดเร็วได้อีกรอบจนถึงตอนนี้นะครับ หากกราฟเทลงมาในรอบนี้สามารถลงมาเบรกสวิงโลวที่ราคา 1746 ได้เมื่อไหร่ กราฟทองคำที่ TF H4 จะเข้าสู่การกลับมาเป็นขาลงอีกรอบในทันที มีโอกาสจะได้เห็นทองคำทำ new low ลงมาหา 1700-1685 ได้อีกรอบนะครับ หากจะเปิด sell ก็มารอให้กราฟเบรกสวิงโลว 1746 ลงมาให้ชัดๆกันก่อนนะครับค่อยหาจังหวะทุบตามลงมากันอีกทีครับ

*

CASE Forex

• 17,212
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ 11 ตุลาคม 2564 แนวโน้มใหญ่ยังคงแข็งแกร่ง รอทุบสิ!! ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1755-1760 40-50 pip 150-160 pip

Signal Sell ในช่วงศุกร์ที่ผ่านมา แผนการเดิมของเราคือการรอให้กราฟนั้นมุดลงให้ต่ำกว่า 1745 แต่กราฟก็ไม่วิ่งมาให้ดังหวังแต่กลับย้อนตัวขึ้นไปด้วยแรงของข่าว Non-farm ใครที่ตามซิกเมื่อวันพุธ-พฤหัสบดี ก่อนหน้านี้จะเห็นว่าราคา 1775 เป็นราคาเฝ้าระวังหากทางคำมาถึงก็มีสิทธิร่วงแรงได้เช่นกัน และมันก็เป็นแบบนั้นจริงๆ แต่เราจะไม่เอาจุดนั้นมาอ้างถึง จุดที่จะกล่าวอ้างถึงคือแรงที่เกิด นั้นคือแรงจากแนวโน้มขาลงต่อเนื่องของทองคำนั้นเอง การที่ไปโดนกระชากลงมา ทำให้ Week ก็ยังปิดคล้ายๆกับ pinbar นั้นแสดงได้ชัดเลยว่าแนวโน้มใหญ่ก็ยังคงลงเช่นเดิม

"แผนการเทรดวันนี้กัน"

หลังจากที่กราฟนั้นสามารถที่จะมุดลงกลับมายันที่เดิมได้ งั้นแผนมุมมองการเทรดก็ยังคงเดิมในโซนๆเดิมๆนั้นคือ มุดตัวกลับลงไป 1740-1745 และยืนได้กราฟอาจจะเด้งกลับขึ้นมา 1755-1760 โซนนี้ก็หาจังหวะ อ่อนแรง+Rejection ทุบซ้ำก็เป็นไปได้ "ส่วนสิ่งที่จะเสริมนิดหน่อยก็คือ" ในช่วงราคาหากกราฟสามารถวิ่งลงไปจนถึง 1740 ได้จริงจุดนี้ถือว่าเป็นจุดในอดีตที่มี Demand รุนแรงเก่าค้างไว้อยู่ยังไม่โดนสัมผัสแรก มีสิทธิสูงที่จะเล่นการสวนเทรนในบริเวณนี้ ก็ต้องเช็คการอ่อนแรงเช่นเคยว่ามีให้เข้าออเดอร์ขึ้นไปหาจุดทุบหรือไม่!! ไม่ใช่มาถึงแท่งใหญ่ๆแล้วจะ Buy สวนสุ่มสี่สุ่มห้า มั่วๆซั่วๆได้ #ขอให้โชคดีเทรดเดอร์

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,663
🏙YLG_Update : 11 ต.ค. ข่าวทองภาคค่ำ📊

📣 Highlight: ทอง Sideway กรอบ $10‼️ ($1,750‼️-$1,760‼️)  📌คืนนี้ภาคธนาคารสหรัฐปิดในวัน Columbus Day อาจทำวอลุ่มเบา แม้ตลาดหุ้นตลาดทองยังเปิดทำการ

⭕️  ตลาดหุ้นยุโรปเปิดลบ หุ้นท่องเที่ยวฉุดตลาด-นักลงทุนวิตกเงินเฟ้อพุ่ง #หนุนทอง

❌ ภาวะตลาดหุ้นโตเกียว: นิกเกอิปิดพุ่ง 449.26 จุด เงินเยนอ่อนหนุนหุ้นส่งออก  #กดดันทอง

❌ แอสตร้าเซนเนก้าเผยผลการทดลองยารักษาโควิดขั้นสุดท้ายได้ผลน่าพอใจ  #กดดันทอง

❌ มูลค่าธุรกรรม Bitcoin ต่อวันพุ่งแตะ 1 ล้านล้านบาท สร้างจุดสูงสุดใหม่  #กดดันทอง

📌 วันนี้ไม่มีการเปิดเผยตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐเนื่องจากภาคธนาคารของสหรัฐจะปิดทำการ เนื่องในวัน Columbus Day อย่างไรก็ตาม ตลาดหุ้นวอลล์สตรีทและตลาดทองคำยังคงเปิดซื้อขาย แต่ปริมาณการซื้อขายอาจเบาบางกว่าปกติ

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch

พอละ $61.80 ขา buy สั้น ๆ 2 รอบ รอ sig ต่อไป..ยังไงก็ มือว่าง นอนสบายละ xc4* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..