กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🎯🔥 EUR/USD แนวโน้ม Forex จันทร์ 11 ตุลาคม 2564 USD และ CAD Bank ปิด กราฟ Sideway🚀🚀

• 8 replies
  • 3,632 views
*

admin

• 80,395
🎯🔥 EUR/USD แนวโน้ม Forex จันทร์ 11 ตุลาคม 2564  USD และ CAD Bank ปิด กราฟ Sideway🚀🚀

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1595 1.1645 1.1500 1.1450

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาขึ้น

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.1571
Daily Pivot=1.1566
Fibo 50 Daily=1.1563

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.1585 S1 = 1.1530
R2 = 1.1615 S2 = 1.1480
R3 = 1.1640 S3 = 1.1450
R4 = 1.1685 S4 = 1.1400
R5 = 1.1725 S5 = 1.1370

🔰💢🔰 สวัสดีเช้าวันจันทร์ ครับผม ตามทีได้ ทราบกัน วันข่าว Non farm หลังตัวเลข การจ้างงานนอกภาคการเกษตร ต่ำกว่าคาดการณ์ ที่ 194K คือน้อยกว่าทั้ง ตัวเลขคาดการณ์ และตัวเลข ก่อนหน้าเสีย อีกบ่งบอกถึง สภาพเศรษฐกิจ ที่ยังไม่ได้ดีขึ้นมากเนื่องจากยังไม่มีอัตราการจ้างงานเพิ่มมากขึ้น เพียงแต่ รายได้เฉลี่ยต่อชั่วโมง และ ตัวเลขอัตราการว่าง งานนั้นลดลงน้อยกว่าคาดการณ์มากทำให้กราฟออกมาไม่เป็นเอกฉันท์สักเท่าไหร่ ตามตัวเลขเนื่องจากไม่ไปในทิศทางเดียวกันจึงทำให้เห็นกราฟกลับมาที่เดิมตามที่เห็น แต่อย่างไรก็ตาม เทรนของกราฟ ตอนนี้ยังไม่มีแนวโน้มที่จะเปลี่ยนแปลง จากเดิมนะครับแผนการเทรดวันนี้ ยังคงเหมือนเดิม และแผนการเทรดเป็นเช่นไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ครับ

🔰💢🔰 จากแนวโน้มกราฟ ล่าสุดหลังข่าว Nonfarm คือยังไม่มีแนวโน้มที่จะเปลี่ยนแปลงไปจาก เทรนเดิม นะครับแม้ว่า ตัวเลขอัตราการจ้างงาน จะน้อยลงกว่าเดิมแต่ตัวเลข เสรษฐกิจตัวอื่นยังดี และ จาก ล่าสุด กราฟไปชน signal ช่วง 1.1785 ก่อนย่อลงมา ที่1.1570 ถือว่ากราฟยังไม่เปลี่ยนแปลงแนวโน้มนะครับ โดยภาพรวมแล้วถือว่าน่าผิดหลังสำหรับ การวิ่งของกราฟจากข่าว Nonfarm จะมีเพียงแค่ทองคำ ที่วิ่งแบบได้ลุ้นบ้าง ส่วน EU ไม่ต่างอะไรกับเต่างอยเลยทีเดียวเชียว  แนวโน้มทางเทคนิคส่วนใหญ่ทั้ง MACD RSI และ Moving avarage ยังบ่งบอกแนวโน้มขาลงต่อเนื่องนะครับแต่ อยากให้ระวังเทรนเทรนของกราฟนะครับตอนนี้ โดยจากเทรนไลน์แล้วกราฟอาจจะ Swing ขึ้นมาได้ถึง  1.1580-1.1610 ได้เลยแต่ อย่างไรก็ตามยังไม่เกิดสัญญานการกลับตัวขึ้นแต่อย่างใด ครับ ดังนั้นแผนการเทรดหลักตอนนี้ยังคงเน้นไปที่การหาจังหวะในการ Sell อย่างต่อเนื่องนะครับ จากขาลงหลัก ตอนนี้ โดยกราฟที่เห็นชัดเลยก็คือการ Breakout ลงมาจากแนว 1.1600 ซึ่งก็คือแนวรับ 10 Month ก่อนหน้า โดยเป็นการลงมาด้วย Pattern Head & Shoulder ใน Time Frame Day ประกอบกับ การขึ้น ด้วย Bull Flag Breakout ของ Usd index ทำให้ตอนนี้ EUR มีแนวโน้มที่จะอ่อนค่าลงต่อเนื่อง แผนการเทรดจะเป็นการหาจังหวะ Sell จากแนวต้าน ตามแนวเทรนไลน์ ครับ โดยจากเทรนไลน์ รูปที่ 1 จะเห็นว่ากราฟยังมีโอกาสที่จะ Swing ได้อีกนะครับ ตามที่ได้บอกระยะ ไปด้านบนและ จากตัวเลข ของ วันศุกร์ที่ ยังไม่เป็นไปในทิศทางเดียวกัน บ่งบอกว่ากราฟ ยังมีแรงพอที่จะ Swing ได้แต่ อย่างไร มองว่าสุดท้ายแล้วกราฟจะกลับมาตามเทรนขาลงหลักได้นะครับเพราะ เป็นเทรนที่ชัดเจน ทั้งขาลงของ EU และ ขาขึ้น ของ UsD index และตลาดหุ้นสหรัฐก็เป็นขาขึ้นอย่างหนักเช่นกัน ดังนั้นแผนการเทรดวันนี้ท่านใดที่ถือ Sell มาก็ถือได้ต่อไปนะครับแต่ อย่างไรให้ระวังแนว Swing ไว้บ้าง ครับ

💢💢 แผนการเทรด ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงแผนนะครับ โดยแผนการเข้าเทรดวันนี้ จากเทรนหลักตอนนี้ที่เป็นขาลง จุดเข้า sell มองจากแนวต้านของวันนี้โดยจะขยับขึ้นไปเหนือ แนวต้าน เดิมเล็กน้อยคือมองไปที่ แนว Swing และเทรนไลน์ เนื่องจากตัวเลข NFP ไม่เป็นไปในทิศทางเดียวกันจึงมองไปที่การ Swing ครับ โดย Stop loss มาจาก Swing ก่อนหน้า และ แนว TP นั้นมาจาก แนว ของรูปที่ 2 ในภาพใหญ่ของ Time Frame Day ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.1595 1.1645 1.1500 1.1450

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,395

Usd index : ยังคงทำ Pattern Bullflag Breakout ได้ต่อเนื่องนะครับ โดยล่าสุดจาก Chart จะเห็นว่า ดอลล่าห์กลับมายืนเหนือ แนว Fibo 161.8 จาก รูปแล้ว
โดยเป็นการวัดหาแรง Swing นะครับ โดยเป้าหมายตอนนี้ อยู่ที่ fibo 200 ประมาณ 95.25 ของ Usd index ซึ่งอาจจะกดดัน EURUSD ลงไปได้ถึง 1.1250

จากตัวเลข Nonfarm วันศุกร์ที่แล้วไม่มีผลกับเทรนของกราฟ นะครับ เนื่องจากเทรนหลักตอนนี้
เป็นแนวโน้มขาขึ้น ของ UsD และเป็นขาลง ของ EU โดยไม่มีสัญญานการกลับตัวเลยแม้กราฟจะสวิงจากข่าวได้บ้างแต่สุดท้ายแล้วกราฟจะกลับมา ลงตามเทรน

**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,395
☀️YLG_Update : 11 ต.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: วันศุกร์ทองปิดทรงตัว‼️แม้ NFP "แย่เกินคาด"‼️หนุนทองพุ่งแรงเทส High $1,781.18‼️แต่แรงขายทำกำไร‼️➕ดอลล์ฟื้น, บอนด์ยีลด์ 10 ปีพุ่งปิดเหนือ 1.6%‼️เหตุนลท.คาดเฟดเดินหน้าประกาศลด QE พ.ย.นี้‼️ฉุดทองลดช่วงบวก‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำลดลง -1.49 ตัน
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลด -1.49 ตัน  สู่ระดับ 985.05 ตัน  ทำให้ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลงแล้ว -182.71 ตัน #กดดันทอง
.
❌ วันศุกร์  อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ดีดตัวเหนือระดับ 1.6% จากการคาดการณ์กันว่า เฟดจะเดินหน้าประกาศลด QE อย่างเป็นทางการในเดือนพ.ย. แม้ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรของสหรัฐแย่เกินคาดก็ตาม  #กดดันทอง
.
❌ การคำนวณของ Reuters จากข้อมูล Commodity Futures Trading Commission ที่เผยแพร่เมื่อวันศุกร์  พบว่าสถานะซื้อสุทธิของดอลลาร์สหรัฐในสัปดาห์ล่าสุดพุ่งขึ้นสู่ระดับสูงสุดในรอบกว่าสองปี #กดดันทอง
.
❌ อัตราการว่างงานของสหรัฐในเดือนก.ย.ปรับตัวลงสู่ระดับ 4.8% ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนก.พ. 2563 โดยลดลงจากระดับ 5.2% ในเดือนส.ค. และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ไว้ที่ระดับ 5.1% #กดดันทอง
.
❌ ตัวเลขค่าจ้างรายชั่วโมงโดยเฉลี่ยของแรงงานของสหรัฐ เพิ่มขึ้น 0.6% สูงกว่าตัวเลขคาดการณ์ที่ระดับ 0.4% #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงแรงงานสหรัฐยังได้ปรับตัวเลขการจ้างงานในเดือนก.ค. เป็น 1,091,000 ตำแหน่ง และปรับตัวเลขการจ้างงานในเดือนส.ค. เป็นเพิ่มขึ้น 366,000 ตำแหน่ง จากเดิมที่รายงานว่าเพิ่มขึ้น 235,000 ตำแหน่ง #กดดันทอง
.
⭕️ ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรเพิ่มขึ้นเพียง 194,000 ตำแหน่งในเดือนก.ย. ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 500,000 ตำแหน่ง หลังจากเพิ่มขึ้น 366,000 ตำแหน่งในเดือนส.ค. #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลดลง 0.06% แตะที่ 94.137 หลังจากการเปิดเผยตัวเลขจ้างงานนอกภาคเกษตรเดือนก.ย.ของสหรัฐออกมาต่ำกว่าคาด #หนุนทอง
.
⭕️ สถานะสุทธิสัญญาฟิวเจอร์สทองคำ COMEX ของบรรดา Money Manager ในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 05/10/2021 เป็น "สถานะซื้อสุทธิ" ต่อเนื่อง 127 สัปดาห์ติดต่อกัน และสถานะซื้อสุทธิ "เพิ่มขึ้น" จากสัปดาห์ก่อนหน้า #หนุนทอง
.
⭕️  คณะกรรมการพัฒนาและปฏิรูปแห่งชาติจีน (NDRC) เปิดเผยเอกสารเมื่อวันศุกร์ (8 ต.ค.) ระบุว่า จีนได้เพิ่มธุรกิจเหมืองขุดเงินคริปโตในรายชื่ออุตสาหกรรมซึ่งถูกจำกัดหรือถูกสั่งห้ามลงทุน (Negative List)  #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 8.69 จุด หรือ -0.03%, ดัชนี S&P500 ปิด -0.19% และดัชนี Nasdaq ปิด -0.51% เนื่องจากนักลงทุนผิดหวังที่ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรของสหรัฐเพิ่มขึ้นน้อยกว่าคาด  #หนุนทอง
.
📊 Kitco's gold survey ชี้ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street และนลท.ใน Main Street ส่วนใหญ่มองทองขึ้น
.
     📈 ผู้เชี่ยวชาญใน Wall Street  14 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้ ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 57% มองทองขึ้น  อีก 36% มองว่าทองคำจะปรับตัวลงในสัปดาห์นี้ และมีเพียง 7% มองทองคำจะ Sideway
.
     📈 นลท.ใน Main Street ทั้งหมด 841 คนเข้าร่วมในการสำรวจความคิดเห็นของสัปดาห์นี้  ในจำนวนนี้มีผู้ตอบแบบสอบถาม 53% มองว่าทองคำจะปรับตัวขึ้นในสัปดาห์นี้  อีก 32% ระบุว่าราคาจะลง  และอีก 16% มองทอง Sideway
.
📌 ประธานาธิบดีสี จิ้นผิงของจีนได้กล่าวย้ำในวันนี้ (9 ต.ค.) ว่า รัฐบาลจีนจะสามารถรวมชาติไต้หวันเข้ากับจีนแผ่นดินใหญ่ได้อย่างสมบูรณ์ แต่ปธน.สีระบุย้ำด้วยว่า การรวมชาติโดยสันติวิธีนั้นจะเป็นประโยชน์กับจีน
.
📌 นางแคเธอรีน ไท่ ผู้แทนการค้าสหรัฐ (USTR) ได้ประชุมหารือทางออนไลน์กับนายหลิว เหอ รองนายกรัฐมนตรีจีนในวันศุกร์ (8 ต.ค.) เกี่ยวกับข้อตกลงการค้าทวิภาคีที่สหรัฐและจีนลงนามกันในปีที่แล้ว โดยจีนระบุว่า หัวข้อที่มีการหารือกันนั้นรวมถึงการยกเลิกภาษีนำเข้าที่กำหนดโดยสหรัฐ
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing, CFTC
#YLGResearch

*

admin

• 80,395

วันนี้โดยภาพรวมกราฟมีแนวโน้มที่จะวิ่งแบบ Sideway ต่อเนื่องนะครับเนื่องจากวันนี้ Bank of USD และ CAD ต่างปิดทำการ เนื่องในวัน Christopher Columbus ซึ่งเป็นวันที่ระลึกถึงผู้ค้นพบ แผ่นดิน อเมริกา
ดังนั้น volume การซื่้อขายจะน้อยกราฟจะไม่ค่อยวิ่ง ครับ สัปดาห์นี้ ต้อง Focus ไปที่ คืนวันพุธ ครับ เนืองจากเป็นผลการประชุม FOMC เวลา 01.00 หรือเช้าวันพฤหัสบดี ขออเมริกานั่นเอง ดังนั้น ถือว่าต้องจับตามองผลการประชุมนี้ให้ดี ครับ อาจจะกำหนดทิศทางของกราฟต่อไปได้ ครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,395

ท่าน goodview ติดต่อ Adminรับ Rebate ด้วย ครับ

สมาชิกทุกท่าน สามารถตรวจสอบยอด Rebate เดือนที่ผ่านมาได้ที่ Link นี้เลย ครับ ต้อง Login ก่อนนะครับผม

*

admin

• 80,395
⏰🏆 ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 11 ตุลาคม 2564 ตัวเลข Non farm ก็ทำอะไรทองไม่ได้ ⏰⏰

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1760   
TP1:1730RR:
TP2:1720RR:
TP3:RR:
SL:1785  

Signal Date: 11/10/2564 11:53

🔔 ราคาทองคำ วันนี้ สุดท้ายกลับมายืนต่ำกว่า 1760$ ได้เหมือนเดิม แม้ว่า ผลจากข่าว NFP จะทำให้ ราคาทองคำ Swing ขึ้นไปได้ถึง 1781$ ก็ตาม แต่เนื่องจากตัวเลข เสรษฐกิจ อื่นๆ ของ สหรัฐไม่เป็นไปในทิศทางเดียวกัน จึงทำให้ กราฟ Swing แล้วกลับมาที่เดิม เนื่องจากเทรนหลักของกราฟ ราคาทองคำนั้นเป็นแนวโน้มขาลง การที่กราฟขึ้นไปทดสอบแนว 1780$ ได้นั่นเป็นผลมาจากข่าว NFP ที่ออกมาต่ำกว่า คาดการณ์ เพียงตัวเดียวเท่านั้นแต่ตัวเลขอื่นกลับออกมามีผลดีกับ สกุลเงินดอลล่าห์ ดังนั้นจากแนวโน้มทางเทคนิคตอนนี้ ยังคงเน้นไปที่ การหาจังหวะ Sell ตามแนวโน้มขาลง

🔔 ราคาทองคำ เดือนที่ผ่านมาอยู่ที่ 1721 ถ้ามองตามเทรนถือว่ากราฟ ทำ New Low ได้ตามเทรนและตามหลักการของ Down theory โดย เป็นการอ่อนค่าลงพร้อมกับการแข็งค่า ของเงินสกุล ดอลล่าห์ สหรัฐ พร้อมข่าวดีๆ ต่างๆของ ยา และ วัคซีนรักษา Covid-19 แต่ ยังมีปัจจัยที่อาจจะผลทำให้ ราคาทองคำขึ้นได้บ้างก็คืออัตราเงินเฟ้อที่พุ่งสูงขึ้น แต่ อย่างไร ก็ตาม ในเทรนหลักของราคาทองคำตอนนี้ยังคงเป็นแนวโน้มขาลงใน Time Frame Day นะครับ สถานการณ์ตอนนี้ ราคาทองคำเป็นแนวโน้มขาลง จากสัญญานทุกอย่างในทางเทคนิคและ ดัชนีย์เงินสกุลดอลล่าห์ก็ยังเป็นแนวโน้มขาลงเช่นกันนะครับ ทั้งในเรื่อง ของ Trend แนวโน้ม RSI MACD SMA Cross หลักที่ใช้ กราฟ ราคาทองคำให้สัญญานขาลงทั้งหมด และกองทุน SPDR เมื่อวันศุกร์ก็ยัง ปรับลดปริมาณการถือครองทองคำออกมาอย่างต่อเนื่องทำให้ แนวโน้ม กราฟ ราคาทองคำตอนนี้ มีโอกาสที่จะปรับตัวลงได้ต่อเนื่อง แต่เนื่องจากวันนี้ เป็นวันหยุด ของสหรัฐอเมริกา และ Canada นะครับ กราฟจะไม่วิ่งแรงจะเน้นไปทาง Swing sideway มากกว่า ครับ

📣📣#กองทุนทองคำ SPDR ล่าสุด #เทขายทองคำวันนี้ 🔻1.49 ตัน ตุลาคม 2564 เทขายทองคำ ไปแล้ว 🔻4.98 ตัน

🔔📣🔕🔔
🆘🆘#SPDRเทขายทองคำ วันนี้ 🆘🆘-1.49ตัน ⭕️⭕️

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  9 ตุลาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 985.05 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 4.98 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 185.69 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

เทรดดี มีรางวัล !!

ระยะเวลาของโปรโมชั่น เริ่ม ตั้งแต่ ที่ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2564 ถึง 30 กันยายน พ.ศ. 2564

คุณสมบัติของลูกค้าเพื่อรับรางวัล ต้องทำตามเงื่อนไขดังต่อไปนี้ในช่วงเวลาโปรโมชั่นเท่านั้น

รางวัลที่ 1 : มียอดเงินฝากรวม อยู่ระหว่าง 1,000 – 2,999 usd  และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 50 ล็อต หรือ (5,000 cent lots)
รางวัลที่ 2 : มียอดเงินฝากรวม อยู่ระหว่าง 3,000 – 5,999 usd และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 150 ล็อต หรือ (15,000 cent lots)
รางวัลที่ 3 : มียอดเงินฝากรวม มากกว่า 6,000 usd ขึ้นไป และ ปริมาณการเทรดรวมอย่างน้อย 300 ล็อต หรือ (30,000 cent lots)

บัญชีเทรดที่ทำครบเงื่อนไขเท่านั้นจะมีสิทธิ์ในการจับฉลากผู้โชคดี ในวันที่ 8 ตุลาคม 2564  โดยจะมีผู้โชคดีเพียง 9 ท่านเท่านั้นที่จะได้รับรางวัล

https://www.forex4you.com/th

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

โปรโมชั่น เทรดแลกของโบรกเกอร์ INFINOX

ให้การเทรดของคุณมีค่ามากกว่าที่เคย
ทุกการเทรด 1 Lot มีค่าเท่ากับ 1 คะแนน
ตั้งแต่วันนี้ ถึง 31 ธ.ค. 2021

รายละเอียดเพิ่มเติม
https://www.infinox.co.th/loyaltyprogram

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

เหตุผลที่ลูกค้าจำนวนมากเลือกเทรดกับ โบรกเกอร์ FXTM 

- มีสินค้าให้เลือกเทรดมากมาย อาทิเช่น Forex , โลหะมีค่า , หุ้น , สินค้าโภคภัณฑ์ , ดัชนี FX , ดัชนี , CFD หุ้น , กลุ่มหุ้น

- มีประเภทบัญชีเทรดที่หลากหลายให้เลือก

- มีใบอนุญาตจากหลากหลายหน่วยงานทั่วโลก

- มีการแยกเงินทุนของลูกค้าออกจากบัญชีของทางบริษัท

- มีบทเรียน Forex ให้ศึกษามากมายผ่านทางออนไลน์

- มีการแข่งขันการเทรดและมีโปรโมชั่น

เปิดบัญชี FXTM => คลิก

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

โปรโมชั่น ทุกคนชนะ ช่วงเวลาโปรโมชั่น: 04 ต.ค. – 30 พ.ย. 2021

ลงทะเบียนเข้าร่วมโปรโมชั่นทุกคนชนะสำหรับพื้นที่ประเทศไทยและลาวเพื่อลุ้นรับส่วนแบ่งในกองเงินรางวัลรวมกว่า 5,000,000 บาท!

ท่านจะสามารถลงทะเบียนเพื่อเข้าร่วมโปรโมชั่นนี้ได้นั้น ท่านจะต้องมียอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) ในบัญชีเทรดจริง XM MT4/MT5 ที่ผ่านการตรวจสอบยืนยันแล้ว ในช่วงระหว่างวันที่ 04 ตุลาคม ถึง 30 พฤศจิกายน 2021

ทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินในช่วงระหว่างวันที่ 04 ตุลาคม ถึง 30 พฤศจิกายน 2021

โปรโมชั่นนี้จะมีการแบ่งรางวัลออกเป็น 3 ระดับ รางวัลที่คุณได้รับจะขึ้นอยู่กับระดับของคุณตามเกณฑ์ที่กำหนดไว้

ระดับรางวัลที่ 1

โบนัส 5 – 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 5 standard (หรือ 500 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

ระดับรางวัลที่ 2

บาลานซ์ 5 – 200 USD(หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 10 standard (หรือ 1,000 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

ระดับรางวัลที่ 3

บาลานซ์เป็นเงินสด 5 – 200 USD(หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น)+ เข้าร่วมการจับรางวัล

- ลงทะเบียนด้วยยอดบาลานซ์ ขั้นต่ำ 200 USD (หรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น) และทำการเทรดฟอเร็กซ์, ทองคำ หรือเงินเป็นจำนวน 12 standard (หรือ 1,200 micro) lots ในช่วงเวลาโปรโมชั่น

สามารถลงทะเบียนหรือตรวจสอบรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่

https://www.xm.com/th/loi-krathong-promo-october-2021

กราฟที่ TF DAY ยังคงอยู่ในช่วงการพักตัวลงรอบใหญ่ตามระบบ MACD Divergence นะครับ เป้าการลงตามระบบคือที่แนว Fibo 138.2 - 161.8% ที่ราคา 1.3310 - 1.1157 ตามลำดับ  ตอนนี้ราคาก็เริ่มจะดีดตัวกลับขึ้นมาได้เล็กน้อยนะครับ อาจจะขึ้นมาทดสอบแนวต้านที่ แนว Fibo 100% แถวๆราคา 1.1612 ได้ก่อน ก็มารอให้ราคาพักตัวขึ้นไปทดสอบแนวต้านโซนนี้กันก่อนนะครับแล้วค่อยมารอดูว่ากราฟที่ TF H4 จะสามารถปิดแท่งเทียนกลับตัวลงจากแนวต้านนี้ได้หรือไม่แล้วค่อยเปิด sell ลงมาตามแนวโน้มของ TF DAY กันอีกทีครับ หากกราฟทำแท่งกลับตัวลงจากแนวต้านแรกนี้ไม่ได้ก็ค่อยไปรอดูที่แนวต้านโซนถัดไปที่ราคา 1.1668-1.1687 กันใหม่อีกที ตัดขาดทุนที่ 1.1760 ครับ

*

admin

• 80,395
กราฟ EU ยังไหลลงมาตามแผนนะครับวันนี้ ต่อเนื่อง ครับ เมื่อวาน ไปเทส แนว Sell เมื่อวันศุกร์แล้วไม่ผ่าน วันนีน่าจะไหลลงไปได้เลย
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**