กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ข่าวบริษัท

• 88 replies
  • 19,084 views
*

OctaFX

Re: ข่าวบริษัท
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19, พฤศจิกายน 2015, 03:58:09 PM »
แชมป์ของ OctaFX ในรอบที่ 44 พูดคุยถึงกุญแจสู่ความสำเร็จของพวกเขา!
ผู้ชนะในการแข่งขันสำหรับบัญชีทดลองใช้ OctaFX Champion รอบที่ 44 ได้แบ่งปันเรื่องเล่าความสำเร็จกับพวกเราแล้ว! การได้ทราบถึงมุมมองในการแข่งขันจากผู้ที่อยู่ในระดับแนวหน้านั้นเป็นแรงบันดาลใจเสมอ ดังนั้น เราจึงแทบอดใจไม่ไหวที่จะเสนอเรื่องราวเพื่อให้คุณร่วมเพลิดเพลินไปกับประสบการณ์และความประทับใจของผู้ชนะของเรา อ่าน เรียนรู้ แสดงกลยุทธ์ในการเทรดที่ดีที่สุดของคุณและเรื่องเล่าความสำเร็จครั้งต่อไปอาจเป็นเรื่องของคุณ! ให้เราแจ้งให้คุณทราบถึงรายชื่อผู้ชนะในรอบที่ 44 อีกครั้ง:

● อันดับที่ 1 ซึ่งมีรางวัล 500 USD ตกเป็นของ Mr. Alexey Melnikov จากคาซัคสถาน

● อันดับที่ 2 ซึ่งมีรางวัล 300 USD ตกเป็นของ Mr. Supriadi SH จากอินโดนีเซีย

● อันดับที่ 3 ซึ่งมีรางวัล 100 USD ตกเป็นของ Mr. Alfi Hendri จากอินโดนีเซีย

อันดับสุดท้ายในการแข่งขันเป็นของ Mr. Srini Vasa จากอินเดียซึ่งจะได้รับรางวัล 100 USD

อันดับที่ 1 ตกเป็นของ Mr. Alexey Melnikov จากคาซัคสถาน

ขอบคุณ OctaFX มากครับ ผมมีความสุขจริงๆ ที่ชนะการแข่งขันครั้งนี้ ผมพยายามอย่างดีที่สุด ก่อนหน้านี้ผมอยู่ในอันดับที่ 3 แต่ผู้เข้าแข่งขันอีกสองคนขาดคุณสมบัติ...ดังนั้น อย่าเพิ่งรีบถอดใจ ตอนนี้ ผมมีความสุขมาก ผมไม่ได้ใช้เวลามากจนเกินไปเพื่อให้ประสบความสำเร็จในการแข่งขันครั้งนี้ แค่วันสุดท้ายเท่านั้นที่ผมใช้เวลาค่อนข้างมาก ผมยังไม่ได้ตัดสินใจเกี่ยวกับการเข้าร่วมในการแข่งขันอื่นๆ ของ OctaFX บางทีผมอาจจะลองดู สูตรความสำเร็จของผมก็คือต้องเสี่ยง! ผมไม่ได้เก่งกว่าเทรดเดอร์คนอื่นๆ แต่ผมยอมเสี่ยง ดีลสุดท้ายของผมสมบูรณ์แบบมาก เทรดมากและทำกำไรได้มาก อันที่จริง ปัจจัยเหล่านี้มีผลต่อชัยชนะของผม! กลยุทธ์หลักของผมก็คือการคาดการณ์ถึงการกลับตัวแล้วเทรดตามแนวโน้ม พูดตามตรง กำไรที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของผมก็คือการชนะการแข่งขันนี้เพราะผมเพิ่งเริ่มต้นเท่านั้น ผมกำลังอยู่ในช่วงเรียนรู้ ดังนั้น ชัยชนะของผมน่าจะเป็นแรงบันดาลใจที่ดีสำหรับมือใหม่!

อันดับที่ 2 ตกเป็นของ Mr. Supriadi SH จากอินโดนีเซีย

ผมมีความสุขมากที่ได้อันดับสองในการแข่งขันสำหรับบัญชีทดลองใช้เพื่อค้นหาผู้ชนะของ OctaFX! ผมไม่เคยคิดเลยว่าผมจะกลายเป็นผู้ชนะ! หากพูดถึงการมีส่วนร่วมในการแข่งขันของผม ผมไม่สามารถพูดได้ว่าผมใช้เวลามากเกินไป เพียงแค่ไม่กี่นาทีในบางวันเท่านั้น นอกจากนี้ ผมคิดว่าได้เวลาแล้วและผมจะเข้าร่วมในการแข่งขันและโปรโมชั่นอื่นๆ ของ OctaFX อย่างแน่นอน อันที่จริงแล้ว กุญแจสู่ความสำเร็จของผมเป็นสิ่งที่ง่ายดายมาก - สังเกตความเคลื่อนไหวของตลาดและเมื่อสถานการณ์ตลาดในขณะนั้นดี ก็เข้าซื้อขายในตลาด! ผมไม่ได้ใช้กลยุทธ์ที่เจาะจง คำแนะนำของผมก็คือให้เรียนรู้และเรียนรู้ที่จะเทรด Forex เป็นประจำ ผมอยากจะพูดซ้ำอีกครั้งว่าผมพึงพอใจมากที่ได้ที่สองในการแข่งขันเพราะผมไม่เคยคาดคิดมาก่อน! สิ่งที่ผมรู้สึกดีที่สุดก็คือผมไม่เคยขาดทุนจำนวนมากเลย ผมเชื่อว่าน่าจะต้องใช้เวลามากกว่าหนึ่งปีเพื่อที่จะเป็นเทรดเดอร์ที่ดี

อันดับที่ 3 ตกเป็นของ Mr. Alfi Hendri จากอินโดนีเซีย

ผมรู้สึกตื่นเต้นมากในการแข่งขันรอบนี้และผมขอขอบคุณที่ OctaFX ได้จัดการแข่งขันเช่นนี้ให้กับพวกเรา! ผมทุ่มเทเวลาแค่เพียงบางส่วนให้กับการแข่งขันเท่านั้น อันที่จริงแล้ว ผมจะเทรดเมื่อผมไม่ว่าง ผมรู้สึกตื่นเต้นมากเกี่ยวกับโปรโมชั่นของ OctaFX และผมจะยังคงเข้าร่วมในรายการต่อๆ ไป การเทรดที่ประสบความสำเร็จของผมขึ้นอยู่กับองค์ประกอบสามข้อ ได้แก่ ความอดทน วินัยและการจัดการเวลา ผมพัฒนาและติดตามแผนของตนเอง รวมถึงใช้เทคนิคในปัจจุบัน หากพูดกันตามตรง ผมทำกำไรได้ค่อนข้างมาก การขาดทุนของผมน้อยมากเมื่อเทียบกับกำไรที่ทำได้ ผมเชื่อว่าต้องใช้เวลาประมาณ 5 ปีเพื่อที่จะเป็นเทรดเดอร์ที่ดี ในความเห็นของผม หากคุณต้องการประสบความสำเร็จ ให้พัฒนาตนเองทุกวัน!

เราอยากจะขอขอบคุณบรรดาเทรดเดอร์ที่ได้แบ่งปันเรื่องเล่าความสำเร็จ รวมไปถึงเทรดเดอร์ทุกคนที่เข้าร่วมในการแข่งขัน เราหวังว่าเรื่องราวเหล่านี้จะเป็นแรงบันดาลใจให้กับคุณ! ร่วมลงทะเบียนสำหรับการแข่งขันรอบถัดไปเพื่อลุ้นเป็นผู้ชนะแล้วพบเรื่องราวของคุณในข่าวของเรา! การแข่งขันรอบถัดไปกำลังจะเริ่มขึ้นและเราเปิดรับผู้เข้าแข่งขันทุกคน!

มาเป็นผู้ชนะกับ OctaFX!

*

OctaFX

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2015, 01:05:16 PM »
ตอนนี้คุณสามารถเทรดที่ OctaFX ด้วยการใช้แพลตฟอร์มสำหรับเว็บไซต์ของ Metatrader 4 ได้แล้วนะ

OctaFX ภูมิใจนำเสนอแพลตฟอร์มสำหรับเว็บไซต์ของ Metatrader 4 ให้แก่คุณ ซึ่งจะช่วยให้คุณสามารถเทรดผ่านเบราว์เซอร์ใด ๆ บนระบบปฏิบัติการใด ๆ ที่เป็นอินเตอร์เฟซซึ่งรู้จักกันเป็นอย่างดีของแพลตฟอร์ม Metatrader 4 เวอร์ชันเดสก์ท็อป นอกจากนี้ เครื่องมือหลัก ๆ จะพร้อมใช้งานทั้งหมด รวมถึงการเทรดด้วยคลิกเดียวและชาร์ตสำหรับการเทรด

การเทรดสามารถเข้าถึงได้ทุกวันและ MT4 ที่เป็นเว็บเทอร์มินอลของ OctaFX ได้เพิ่มโทเค็นเข้าไปในความก้าวหน้าดังกล่าวด้วย อนึ่ง แพลตฟอร์มสำหรับเว็บไซต์ของ Metatrader 4 สามารถใช้งานได้ง่าย โดยคุณไม่ต้องดาวน์โหลดหรือติดตั้งซอฟต์แวร์ใด ๆ ก็เพลิดเพลินไปกับซอฟต์แวร์สำหรับการเทรดที่ใช้งานกันแพร่หลายได้

MT4 เวอร์ชั่นเว็บไซต์มีคุณสมบัติอะไรให้พร้อมใช้บ้างหรือ

- การเทรดด้วยคลิกเดียว

- ชาร์ตสำหรับการเทรด

- ประวัติการเทรด

- อ็อปเจ็กต์แบบกราฟฟิก

- คำสั่งการเทรดแบบครบชุด – (close by, multiple close by, stop loss/take profit,)

- ช่วงเวลาต่าง ๆ ถึง 9 ช่วง

- เครื่องมือสำหรับการวิเคราะห์ทางเทคนิค ได้แก่ Fibonacci Retracement, Equidistant channel

- ตัวเลือกสำหรับการดูเต็มหน้าจอ

- ชาร์ตทั้งหมดสามประเภท ได้แก่ กราฟเส้น กราฟแท่งและกราฟแท่งเทียน และชาร์ตทั้งหมดสามารถกำหนดเองได้

- รองรับภาษาหลักได้อย่างหลากหลายภาษา ได้แก่ ภาษาอังกฤษ ภาษาอินโดนีเซีย ภาษามาเลย์ ภาษาโปรตุเกส ภาษาจีนและภาษาสเปน

- อินเตอร์เฟซแบบมิเรอร์เวอร์ชั่นเดสก์ท็อปของ Metatrader 4

ยิ่งไปกว่านั้น คุณยังสามารถเทรดผ่านเบราว์เซอร์ใด ๆ ก็ได้ บนระบบปฏิบัติการใด ๆ ก็ได้ด้วย (Windows, Mac, Linux) ซึ่งหมายความว่า ผู้ใช้งาน Mac และระบบลีนุกซ์ไม่จำเป็นต้องมองหาโซลูชั่นทางเลือกอีกต่อไปแล้ว!

คลิกที่นี่ เพื่อเข้าใช้งานเทอร์มินอลเพื่อการเทรดของเรา แล้วอย่างลืมบุ๊กมาร์กหน้าเว็บเพจนี้ไว้ด้วยนะ!

หากคุณมีข้อสงสัยใด ๆ กรุณาต่อฝ่ายสนับสนุนสำหรับผู้ชนะรางวัลของเรา แน่นอนว่าเราพร้อมช่วยคุณเสมอ!

*

admin

• 80,418
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2015, 02:21:47 PM »
ขอบคุณสำหรับ ข่าวสาร ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

OctaFX

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2015, 07:47:28 PM »
ฤดูกาลเทรดมาถึงแล้ว! OctaFX ขอประกาศการแข่งขันสำหรับบัญชีทดลองใช้!

การแข่งขันสำหรับบัญชีทดลองใช้ในเกม OctaFX Southampton Supreme พร้อมแล้ว!

เราจัดทำการแข่งขันด้วยบัญชีทดลองใช้สำหรับการเทรดขึ้นใหม่เพื่อฉลองการเข้าร่วมเป็นพันธมิตรของเรากับสโมสรฟุตบอลเซาต์แทมป์ตัน!

โดยจะกินเวลา 90 นาทีและจะทำให้คุณได้รับเงินรางวัลโดยไม่จำกัด! น่าตื่นเต้นใช่ไหมล่ะ? ข้อควรทราบ:

เมื่อลงทะเบียน คุณจะได้รับแจ้งเรื่องข้อมูลประจำตัวของคุณและ 10 นาทีก่อนเกมเริ่ม เราจะกำหนดให้คุณอยู่กับทีมใดทีมหนึ่งจากสองทีม: Southampton FC หรือ OctaFX United

เทรดเพื่อเพิ่มยอดสุทธิของคุณเป็นสองเท่าแล้วทำประตูให้ทีมของคุณ! ผู้เล่นที่ดีที่สุดสามคนของแต่ละทีมจะได้รับเงินรางวัลและ $10 สำหรับแต่ละประตูที่ทำได้!

อย่างไรก็ตาม นั่นเป็นแค่น้ำจิ้มเท่านั้น: ในการแข่งขันนี้ เรานำเสนอไลฟ์ฟีดที่จะแสดงสิ่งที่กำลังเกิดขึ้นในสนามและคุณจะสามารถแสดงการสตรีมมิ่งนี้ให้ทุกคนได้ดู! แพลตฟอร์มการแข่งขันของเราจะช่วยให้คุณสามารถติดตามความคืบหน้าของแมตช์ ดูว่าทีมของคุณทำได้ดีเพียงใดและอื่นๆ อีกมากมาย!

ทุกๆ แมตช์จะมีขึ้นในทุกวันจันทร์เวลา 14:00 ตามเวลาเซิร์ฟเวอร์ ดังนั้น อย่าพลาดโอกาสที่จะแข่งขันแบบมือโปร!

เจอกันที่ OctaFX Stadium!

*

OctaFX

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25, พฤศจิกายน 2015, 06:20:07 PM »
กำหนดการสำหรับการเทรดในวันขอบคุณพระเจ้าของสหรัฐอเมริกาประจำปี 2015

OctaFX ใคร่ขอแจ้งให้คุณทราบเกี่ยวกับการเปลี่ยนแปลงชั่วโมงการเทรดของคู่สกุลเงิน XAU/USD และ XAG/USD ในระหว่างช่วงเทศกาลวันหยุดในวันขอบคุณพระเจ้าของสหรัฐอเมริกา ซึ่งเป็นวันที่ 26 พฤศจิกายน และ 27 พฤศจิกายน โดยการเทรดจะเปิดในวันพฤหัสบดีที่ 26 พฤศจิกายน ค.ศ. 2015 เวลา 20.00 น. (EET เวลาเซิร์ฟเวอร์) และในวัดถัดไป คือ วันศุกร์ที่ 27 พฤศจิกายน ค.ศ. 2015 เวลา 20.45 น. (EET เวลาเซิร์ฟเวอร์) กรุณาคำนึงถึงกำหนดการต่อไปนี้ในขณะที่คุณกำลังวางแผนการเทรดของคุณ

เพื่อความสะดวกของคุณ เราใคร่ขอนำเสนอตารางเวลาต่อไปนี้

เราใคร่ขอแจ้งเตือนคุณว่า อ้างอิงตามชั่วโมงการเทรดตามมาตรฐานของ OctaFX แล้ว การเทรด XAU/USD และ XAG/USD จะเปิดเวลา 01.00 น. (EET)

กรุณาพิจารณาถึงความจริงว่า การเทรดที่เปิดอยู่ใด ๆ ในระหว่างที่ชั่วโมงการเทรดปิดนั้น จะถูกดำเนินการในวันถัดไป

เราขออภัยอย่างยิ่งในความไม่สะดวกที่อาจเกิดขึ้น กรุณาติดต่อฝ่ายบริการลูกค้าของเราในกรณีที่คุณมีคำถามใด ๆ แต่หากเกิดความผิดพลาดใด ๆ กรุณารายงานเราทันที่ที่ [email protected]

ขอบคุณอย่างยิ่งที่เลือก OctaFX ในฐานะเป็นนายหน้าโฟเร็กซ์ (Forex Broker) ชั้นเยี่ยมของคุณ

*

OctaFX

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2015, 06:46:28 PM »
มาพบกับผู้ชนะการแข่งขันบัญชีเดโมของ cTrader ประจำสัปดาห์ รอบที่ 30 หน้าใหม่กันเถอะ!

การแข่งขันบัญชีเดโมของ cTrader ประจำสัปดาห์ได้สิ้นสุดลงแล้ว และเรายินดีอย่างยิ่งที่จะประกาศรายชื่อผู้โชคดีจำนวน 5 ท่าน! บรรดาเทรดเดอร์เหล่านี้รู้จักวิธีใช้งานแพลตฟอร์ม cTrader ได้อย่างสมบูรณ์แบบ ดังนั้นพวกเขาจึงสามารถจัดการให้เห็นอย่างเด่นชัดด้วยทักษะการเทรดต่าง ๆ ของพวกเขา หากท่านต้องการเป็นหนึ่งในผู้ชนะของ OctaFX ง่าย ๆ เพียงแค่ลงทะเบียนสำหรับการแข่งขันรอบใหม่และทำให้ดีที่สุด เรายินดีอย่างมากที่จะเห็นผู้เข้าแข่งขันหน้าใหม่

ผู้ชนะประจำรอบที่ 30 จะได้รับรางวัลปกติของการแข่งขันบัญชีเดโมของ cTrader ประจำสัปดาห์

- อันดับที่ 1 พร้อมเงินรางวัลจำนวน 150 เหรียญสหรัฐอเมริกา ตกเป็นของ Mr. Abdul Qodir จากประเทศอินโดนีเซีย

- อันดับที่ 2 พร้อมเงินรางวัลจำนวน 100 เหรียญสหรัฐอเมริกา ตกเป็นของ Mr. Imam Sugi จากประเทศอินโดนีเซีย

- อันดับที่ 3 พร้อมเงินรางวัลจำนวน 75 เหรียญสหรัฐอเมริกา ตกเป็นของ Mr. Roman Volokhov จากประเทศยูเครน

- อันดับที่ 4 พร้อมเงินรางวัลจำนวน 50 เหรียญสหรัฐอเมริกา ตกเป็นของ Mr. Imam Sugiono จากประเทศอินโดนีเซีย

- อันดับที่ 5 พร้อมเงินรางวัลจำนวน 25 เหรียญสหรัฐอเมริกา ตกเป็นของ Mr. Saiful Islam จากประเทศบังคลาเทศ

เราขอขอบคุณเทรดเดอร์ทุกท่านที่เข้าร่วมการแข่งขันบัญชีเดโมของ cTrader ประจำสัปดาห์ของเรา และเราหวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านจะสนุกไปกับการแข่งนี้ ยิ่งไปกว่านั้น เรายังสนับสนุนให้เทรดเดอร์ทุกท่านที่ได้เข้าร่วมการแข่งขันแต่ยังพลาดโอกาสในการคว้าชัยให้กลับเข้าร่วมการแข็งขันด้วย เพราะท่านยังมีโอกาสอันยอดเยี่ยมในการแสดงความสามารถของท่านให้เห็นในรอบต่อไป ลงทะเบียนตอนนี้เลย แล้วมาร่วมสำรวจข้อดีของการแข่งขันบัญชีเดโมของ cTrader ประจำสัปดาห์ เราแทบจะรอมอบรางวับให้แชมป์เปี้ยนคนใหม่หของเราแทบไม่ไหวเลยทีเดียว ขอให้ความโชคดีจงเป็นของผู้เข้าแข่งขันรอบต่อไป!

ท่านยังมีโอกาสทำให้การเทรดสนุกสนานมากยิ่งขึ้นและแสดงความสามารถของท่านให้เห็นด้วยการเข้าร่วมการแข่งขันรอบต่อไปของการแข่งขันที่โดดเด่น ซึ่งเราเพิ่งเริ่มต้นขึ้นไม่กี่วัน นับว่าเป็นเวลาที่สมควรอย่างยิ่งที่จะค้นพบข้อดีของการเทรดด้วย cTrader และคว้ารางวัลต่าง ๆ จาก OctaFX!

มาสำรวจแพลตฟอร์ม CTrader ของ OctaFX ด้วยบัญชีเดโมเพื่อเตรียมพร้อมสู่การแข่งขันเทรดที่แท้จริงกันเลย!

*

OctaFX

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2015, 06:25:14 PM »
ผู้ชนะประจำรอบ 14 จากการแข่งขันซุปเปอร์ชาร์จ (Supercharged) ของ OctaFX ร่วมแบ่งปันเคล็ดลับในการประสบความสำเร็จของเขา

การแข่งขันจริงของซุปเปอร์ชาร์จ (Supercharged) จาก OctaFX คือ ความท้าทายสำหรับบรรดาเทรดเดอร์ทั่วโลกซึ่งต่อสู้เพื่อให้รับรางวัลที่ยอดเยี่ยม นั่นคือ รถยนต์ Tesla Model! ในเดือนนี้ Mr. Sohail Abbasi จากประเทศปากีสถานเป็นผู้เข้ารอบสุดท้าย เขาได้สาธิตความสามารถในการเทรดที่โดดเด่นและกลายเป็นผู้ชนะประจำรอบ 44 นอกจากนี้ เขามีความยินดีอย่างยิ่งที่จะแบ่งปันเรื่องราวความสำเร็จของพวกเขา และนี่คือทั้งหมด

ถาม: คุณรู้สึกอย่างไรที่ได้รับชัยชนะสำหรับรอบการแข่งขันซุปเปอร์ชาร์จ (Supercharged) ประจำเดือนนี้
ตอบ: ผมรู้สึกประหลาดใจมากเลยครับ คุณแทบจะจินตนาการไม่ออกเลยว่าคุณจะรู้สึกดีใจแค่ไหนเมื่อรู้ว่าคุณเป็นผู้ชนะ

ถาม: ทำไมคุณถึงตัดสินใจเข้าร่วมในการแข่งขันนี้ คุณคิดว่าคุณจะคว้ารางวัลสูงสุดซึ่งเป็นรถยนต์ Tesla Model S!
ตอบ: บอกตามตรงเลยนะครับ เมื่อผมเห็นรางวัลที่ยิ่งใหญ่มากและมีค่ามากด้วย ผมคิดว่า ว้าว ผมต้องลองแล้ว! ผมต้องชนะการแข่งขันนี้เพื่อครอบครัวของผมและเพื่อประเทศของผม! รางวัลยอดเยี่ยมช่างดึงดูดเหลือเกิน จนผมคิดว่านี่เป็นเพียงทางเลือกเดียวและผมต้องทำให้ดีที่สุดเพื่อคว้ามันมาให้ได้

ถาม: คุณเกี่ยวข้องกับเทรดเดอร์ด้านโฟเร็กซ์ (Forex) ไหม
ตอบ: จริง ๆ แล้ว ผมทำงานหนักมาก ความจริงก็คือ ผมทำงาน 18 ชั่วโมงต่อวัน เพื่อออกแบบกลยุทธ์ที่ดีที่สุด และแผนที่เหมาะสมที่สุดเพื่อช่วยให้ผมคว้าชัย เมื่อผมลองพยายามสักหน่อยแล้วทดสอบความคิด จากนั้นผมก็คว้าความคิดที่ดีที่สุดแล้วใช้ต่อไป

ถาม: ถ้าอย่างนั้น หมายความว่า โฟเร็กซ์ (Forex) เป็นงานประจำของคุณใช่ไหม
ตอบ: ใช่ครับ ผมเทรดมาตลอดช่วง 6 ปีที่ผ่านมา ผมเรียนจบ MBA จากนั้นผมก็ตระหนักว่าผมไม่ต้องการทำงานในสำนักงานตามปกติ ดังนั้นผมก็เลยหันมาใส่ใจในด้านการเทรดโฟเร็กซ์ (Forex)

ถาม: คุณอยากจะแนะนำอะไรกับคนที่กำลังวางแผนที่จะเข้าร่วมการแข่งขันนี้เท่านั้นไหม
ตอบ: จงเลือกเป้าหมายของคุณแล้วใส่ใจในเป้าหมายดัวกล่าว ค้นหาวิธีที่เป็นไปได้ที่จะบรรลุเป้าหมาย จากนั้นพบาบามลองสักสองสามแผน ทำงานให้หนักเพื่อให้ท้ายที่สุดให้ได้รับสิ่งที่คุณต้องการ นี่เป็นส่วนหนึ่งของคำแนะนำของผมจริง ๆ นั่นคือ ความสำเร็จของคุณ คือ การทำงานหนักของคุณ จงทำงานให้หนักขึ้นและให้หนักขึ้นเรื่อย ๆ และเมื่อจบวัน เมื่อคุณพบว่าตัวเองเป็นผู้ชนะ นั่นเป็นสิ่งที่มีค่าที่สุด

รอบสุดท้ายเพิ่งเริ่มต้น ดังนั้นอย่ามัวเสียโอกาสในการรับรางวัลรถยนต์ Tesla Model S! ลงทะเบียนเพื่อเข้าร่วมการแข่งขันซุปเปอร์ชาร์จ (Supercharged)ตอนนี้แล้วสู้เพื่อคว้าชัยไปครอง!

*

OctaFX

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2015, 04:30:42 PM »
ขอแสดงความยินดีกับผู้ชนะในรอบที่ 32 ของการแข่งขันสำหรับบัญชีทดลองใช้ประจำสัปดาห์ใน cTrader!

รอบที่ 32 ของ การแข่งขันสำหรับบัญชีทดลองใช้ประจำสัปดาห์ใน cTrader สิ้นสุดลงแล้ว และถึงเวลาที่จะประกาศผู้ชนะ เงินรางวัล $400 จะได้รับการจัดสรรให้แก่เทรดเดอร์ผู้โชคดีห้ารายซึ่งมีประสบการณ์และมีทักษะเพียงพอที่จะเป็นผู้ชนะในรอบนี้ ลงทะเบียนสำหรับรอบถัดไปเพื่อลุ้นโอกาสที่จะได้เป็นผู้ชนะเหล่านี้:

● อันดับที่ 1 ซึ่งมีรางวัล $150 ตกเป็นของ Mr. Alienforce16 จากเคนย่า

● อันดับที่ 2 ซึ่งมีรางวัล $100 ตกเป็นของ Mr. Dia Romdiana, S. Kep Ners จากอินโดนีเซีย

● อันดับที่ 3 ซึ่งมีรางวัล $75 ตกเป็นของ Mr. Amrizal จากอินโดนีเซีย

● อันดับที่ 4 ซึ่งมีรางวัล $50 ตกเป็นของ Mr. Olexandr Korobkin จากยูเครน

● อันดับที่ 5 ซึ่งมีรางวัล $25 ตกเป็นของ Mr. Rudi Harianto จากอินโดนีเซีย

เราขอขอบคุณทุกคนที่เข้าร่วมในรอบที่ 32 ของ การแข่งขันสำหรับบัญชีทดลองใช้ประจำสัปดาห์ใน cTrader หากคุณยังไม่เคยได้รางวัลใดๆ แน่นอนว่าคุณจะมีโอกาศลุ้นรับรางวัลในรอบถัดไป! ลงทะเบียนทันทีและทดสอบทักษะการเทรดของคุณในรอบ 33 ที่กำลังจะมาถึงซึ่งจะเริ่มขึ้นในอีกไม่กี่วัน! สำรวจสิทธิประโยชน์จาก OctaFX และเทรดเพื่อคว้าชัยชนะ!

การแข่งขันประจำสัปดาห์ใน CTrader – ดำเนินการโดย OctaFX!

*

OctaFX

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2015, 04:28:23 PM »
กำหนดการเทรดในช่วงเทศกาลคริสต์มาสและปีใหม่ รวมถึงเวลาทำการสำหรับการสนับสนุนลูกค้า

OctaFX ขอแจ้งให้คุณทราบเกี่ยวกับการเปลี่ยนแปลงเวลาเทรดตราสารทั้งหมดระหว่างช่วงเทศกาลคริสต์มาสและปีใหม่ นอกจากนี้ เรายังกระตือรือร้นที่จะจัดเตรียมกำหนดเวลาทำการของแผนกสนับสนุนลูกค้าให้กับคุณ โปรดพิจารณากำหนดการต่อไปนี้เมื่อวางแผนการเทรดของคุณ

เราได้จัดเตรียมตารางต่อไปนี้ให้คุณเพื่อความสะดวก:

เวลาการเทรด

เวลาทำการสำหรับการสนับสนุนลูกค้า

โปรดคำนึงถึงข้อเท็จจริงที่ว่าการเทรดใดๆ ที่เปิดอยู่ในเวลาที่ปิดการเทรดจะได้รับการถือข้ามไปยังวันถัดไป

เราขออภัยในความไม่สะดวกที่เกิดขึ้น โปรดติดต่อฝ่ายบริการลูกค้าของเราหากคุณมีคำถามใดๆ ในกรณีที่เกิดความล้มเหลว โปรดรายงานให้เราทราบในทันทีที่ [email protected]

สุขสันต์วันหยุดจาก OctaFX!

*

OctaFX

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2015, 08:16:28 PM »
ร่วมโหวดให้ OctaFX ในงานประกาศรางวัลของ FX Empire ประจำปี ค.ศ. 2015

เรารู้สึกภาคภูมิใจอย่างยิ่งที่จะประกาศว่า OctaFX ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิงรางวัลโบรกเกอร์ที่มีนวัตกรรมมากที่สุด (Most Innovative Broker) และรางวัลโบรกเกอร์นานาชาติที่ดีที่สุด (Best International Broker) ในงานโบรกเกอร์โฟเร็กซ์ (Forex Broker Awards) ประจำปี ค.ศ. 2015 ซึ่งจัดขึ้นโดย FX Empire!

เรามีความสุขอย่างยิ่งที่เป็นตัวแทนในสาขาดังกล่าว และได้รับการยอมรับจาก FX Empire ซึ่งเป็นเว็บไซต์ระดับชั้นแนวหน้า (ระดับเรือธง) ของเครือข่าย FX Empire ซึ่งให้การวิเคราะห์ระดับพื้นฐานและการวิเคราะห์ทางเทคนิคที่ถูกเวลามากที่สุด รวมถึงเชี่ยวชาญมากที่สุดแก่บรรดาเทรดเดอร์ เพื่ออำนวยความสะดวกแก่พวกเขาในการตัดสินใจอย่างถูกต้อง!

เราชื่นชมการประเมินผลจากผู้เชี่ยวชาญของ FX Empire เกี่ยวกับวิธีสร้างนวัตกรรมของเรา และการยอมรับในการแสดงตนในระดับโลกของเรา ดังนั้น เราจึงใคร่ขอร้องพวกท่าน ซึ่งเป็นลูกค้าของเราช่วยกลับมาสนับสนุนเราให้ประสบความสำเร็จในการชิงรางวัลในครั้งนี้ด้วย!

ปีนี้นับเป็นปีที่สามที่เราได้รับการยอมรับจาก FX Empire อย่างต่อเนื่อง กล่าวคือ ในปี ค.ศ. 2014 เราได้รับรางวัลโบรกเกอร์ที่น่าเชื่อถือมากที่สุด (Most Reliable Broker) และในปี ค.ศ. 2013 OctaFX ก็ได้รับรางวัลโบรกเกอร์ที่บริการลูกค้าที่ดีที่สุด (Best Customer Service Broker) ดังนั้น เราหวังว่า การสนับสนุนของท่านในปีนี้จะช่วยให้เราคว้าชัยชนะจาการแข่งขันประจำปี ค.ศ. 2015 ของ FX Empire ด้วย

การโหวตให้กับ OctaFX สามารถทำได้อย่างง่ายดายมาก และผู้ร่วมโหวตจำนวน 10 ท่านมีสิทธิ์ชนะรางวัลการเป็นสมาชิกฟรีของการให้บริการสัญญาณระดับพรีเมี่ยมของ FX Empire เป็นเวลานานถึงสามเดือน!

มาร่วมสร้างความแตกต่างแล้วโหวตเพื่อให้เราเป็นโบรกเกอร์ที่มีนวัตกรรมมากที่สุด (Most Innovative Broker) และโบรกเกอร์นานาชาติที่ดีที่สุด (Best International Broker) ของคุณได้!

*

admin

• 80,418
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2015, 08:28:00 PM »
ขอบคุณ Octafx.com สำหรับการอัพเดท ข่าว สารครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

OctaFX

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2015, 06:41:28 PM »
ผู้ชนะการแข่งขันสำหรับบัญชีจริง Supercharged รอบที่ 15: โฟกัสที่การเทรด

OctaFX ขอแสดงความยินดีกับผู้ชนะการแข่งขันสำหรับบัญชีจริง Supercharged อีกรอบหนึ่งของเรา! การแข่งขันนี้เป็นโอกาสที่น่าตื่นเต้นสำหรับทั้งเทรดเดอร์มือใหม่และเทรดเดอร์ระดับสูง Mr. Wagiri จากอินโดนีเซียมีความชำนาญและมีโชคเพียงพอที่จะเอาชนะผู้เข้าแข่งขันคนอื่นๆ เขามีความยินดีที่จะแบ่งปันกลยุทธ์และเคล็ดลับในการเทรดซึ่งช่วยให้เขาได้รับชัยชนะ

คำถาม: คุณรู้สึกอย่างไรเกี่ยวกับการแข่งขันสำหรับบัญชีจริง OctaFX Supercharged
คำตอบ: ผมมีความสุขมากที่ได้มีส่วนร่วมในการแข่งขันสำหรับบัญชีจริง Supercharged ของ OctaFX ผมค่อนข้างเครียดมากเมื่อคะแนนของผมมีส่วนต่างเพียงเล็กน้อยขณะจบการแข่งขัน แต่นั่นก็เป็นศิลปะอย่างหนึ่งเพราะการแข่งขันทำให้เราตื่นเต้นมากขึ้น

คำถาม: คุณใช้เวลากับการแข่งขันมากน้อยเพียงใด ต้องใช้เวลาทั้งหมดหรือไม่
คำตอบ: ไม่เลยครับ ผมแค่ดำเนินการวิเคราะห์ เปิดสถานะและตั้ง Take Profit ไว้ จากนั้น ผมก็ปล่อยทิ้งไว้และมาตรวจสอบทุกสองสามชั่วโมงเป็นต้นไป ดังนั้น ผมจึงไม่ได้ใช้เวลาในการดูกราฟมากนัก

คำถาม: ปัจจัยหลักที่ทำให้คุณประสบความสำเร็จคืออะไร เหตุใดคุณจึงทำได้ดีกว่าคนอื่นๆ
คำตอบ: กุญแจสู่ความสำเร็จของผมง่ายมาก ผมแค่วางแผนการเทรดและดำเนินการตามแผน แน่นอนว่าแผนอาจล้มเหลวได้ เมื่อเกิดความผิดพลาดขึ้น ผมจะมองหาทางแก้ปัญหาที่ดีที่สุดและใช้ในทันทีที่ทำได้

คำถาม: กลยุทธ์ของคุณคืออะไร คุณได้วางแผนที่สมบูรณ์แบบหรือไม่
คำตอบ: ผมใช้กลยุทธ์ที่คนส่วนใหญ่ใช้ ผมให้ความสำคัญกับเทคนิคเดียวเท่านั้นและเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเองเสมอ จากนั้น ผมจะจดจำประสบการณ์ดังกล่าวจนกลายเป็นส่วนหนึ่งของสัญชาตญาณ ในการเทรด ปัจจัยที่สำคัญที่สุดก็คือสัญชาตญาณและจังหวะเวลา ผมเทรดมาเกือบสามปีและผมแน่ใจว่าหากต้องการเป็นเทรดเดอร์ที่ดี คุณจะต้องเรียนรู้จากความผิดพลาดของคุณและพยายามแก้ไขข้อผิดพลาดเสมอ ถึงแม้ว่าคุณจะพบกับความล้มเหลวเป็นร้อยเป็นพันครั้ง

คำถาม: คุณเคยขาดทุนจำนวนมากหรือไม่
คำตอบ: เคย ผมเคยขาดทุนจำนวนมาก อย่างไรก็ตาม ผมคิดว่าทุกๆ อย่างเป็นบทเรียนและแรงจูงใจที่จะเอาตัวรอด รวมถึงทำให้คุณได้กำไรในอนาคต

คำถาม: คุณวางแผนที่จะชนะรางวัล Tesla หรือไม่
คำตอบ: ใช่! ผมจะพยายามชนะรางวัล Tesla ซึ่งเป็นรางวัลที่น่าสนใจมาก

คำถาม: คุณสามารถให้คำแนะนำแก่เพื่อนๆ ที่เข้าร่วมการแข่งขันสำหรับบัญชีจริง OctaFX Supercharged อย่างไรบ้าง
คำตอบ: คำแนะนำของผมก็คือให้พยายามมุ่งหน้าสู่ความสำเร็จในสิ่งที่คุณต้องการและไม่โฟกัสที่สถานะของคุณมากเกินไป แทนที่จะโฟกัสกับการเทรดของคุณ จากนั้น คุณก็จะประสบความสำเร็จ

หากคุณยังไม่ได้เข้าร่วมในการแข่งขันสำหรับบัญชีจริง Supercharged ก็ได้เวลาที่คุณจะมีโอกาสแล้ว! ลงทะเบียนในรอบถัดไปตอนนี้และเทรดเพื่อคว้าชัยชนะ!

*

admin

• 80,418
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2015, 06:47:30 PM »
ขอบคุณ ข่าวสาร ดีๆ ครับ
(TH)**

*

OctaFX

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 29, ธันวาคม 2015, 01:23:31 PM »
สุขสันต์วันคริสต์มาสและวันปีใหม่จาก OctaFX!

*

admin

• 80,418
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 29, ธันวาคม 2015, 01:31:15 PM »
ขอบคุณ Octafx.com ครับ ปีใหม่นี้ พาเพื่อนๆ ไป แข่งชิงรางวัลด้วย ครับ รางวัลเร้าใจดี
็Hip**