กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

💟🏆 ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 8 ตุลาคม 2564 ไม่พลาดทุบทองวันนี้>>>พี่ NFP จะพาไป New Low 💟💟

• 63 replies
  • 8,775 views
*

admin

• 80,621
💟🏆 ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 8 ตุลาคม 2564 ไม่พลาดทุบทองวันนี้>>>พี่ NFP จะพาไป New Low 💟💟

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1765   
TP1:1730RR:
TP2:1720RR:
TP3:RR:
SL:1790  

Signal Date: 08/10/2564 10:50

กรอบการวิ่งของทั้งสัปดาห์ที่ผ่านมา

🔔 ราคาทองคำ วันนี้ ช่วงนี้ถือว่า Sideway มาตลอดสัปดาห์ นะครับ โดยทั้งสัปดาห์นี้ High อยู่ที่ 1770 และ low อยู่ที่ 1745 เป็นการวิ่งในกรอบเพียง 25$ เท่านั้น นอกจากนั้น Low ล่าสุดของ ราคาทองคำ เดือนที่ผ่านมาอยู่ที่ 1721 ถ้ามองตามเทรนถือว่ากราฟ ทำ New Low ได้ตามเทรนและตามหลักการของ Down theory โดย เป็นการอ่อนค่าลงพร้อมกับการแข็งค่า ของเงินสกุล ดอลล่าห์ สหรัฐ พร้อมข่าวดีๆ ต่างๆของ ยา และ วัคซีนรักษา Covid-19 แต่ ยังมีปัจจัยที่อาจจะผลทำให้ ราคาทองคำขึ้นได้บ้างก็คืออัตราเงินเฟ้อที่พุ่งสูงขึ้น แต่ อย่างไร ก็ตาม ในเทรนหลักของราคาทองคำตอนนี้ยังคงเป็นแนวโน้มขาลงใน Time Frame Day นะครับ สถานการณ์ตอนนี้ ราคาทองคำเป็นแนวโน้มขาลง จากสัญญานทุกอย่างในทางเทคนิคและ ดัชนีย์เงินสกุลดอลล่าห์ก็ยังเป็นแนวโน้มขาลงเช่นกันนะครับ ทั้งในเรื่อง ของ Trend แนวโน้ม RSI MACD SMA Cross หลักที่ใช้ กราฟ ราคาทองคำให้สัญญานขาลงทั้งหมด แต่กราฟยังมี Swing ให้เห็นบ้างเป็นปกติ จากกราฟเทคนิค วันนี้ เนื่องจากกราฟได้หลุด Time Frame ย่อ h1 ขาลงและมีโอกาศที่จะทำเทรนขาขึ้นโดย กราฟมีโอกาส Swing ขึ้นไปได้ถึง 1775-1780 ได้เช่นกันนะครับ แต่ โดยภาพรวมแล้วยังอาจจะถูกกดดันด้วยแนวโน้มหลักขาลงของราคาทองคำให้เห็น และวันนี้ จะมีข่าว Non farm Payroll ประกอบกับ Average Hourly Earnings m/m และ Unemployment Rate 3 ข่าวนี้ ถ้าออกมาในทิศทางเดียวกัน จะทำให้กราฟวิ่งแรงและระเบิดไปทางใดทางหนึ่งนะครับแต่จาก Forecast ของข่าว จาก forexfactory วันนี้ น่าจะทำให้ตัวเลข Non farm ออกมาดีเกินคาดการณ์และมีผลทำให้ UsD แข็งค่าขึ้นและกดดันให้ ราคาทองคำ อ่อนค่าลงได้ตามเทรน ครับแต่ อย่างไรก็ตามให้ ระวัง ระยะ Swing ของกราฟที่อาจจะไปถึง 1775-1780 ด้วย นะครับ ด้านกองทุน SPDR Gold Share ที่ทั้งสัปดาห์ที่ผ่านมาไม่มีการขยับตัวเลขเลยนะครับ โดยเดือน ตุลาคมนี้ เทขายไปเพียง 3.49 ตัวเท่านั้น ซึ่ง อาจจะรอความชัดเจนจากข่าว Nonfarm ก่อนที่จะขยับ หนักๆอีก ครั้ง ครับ

📣📣กองทุน SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง 📣📣

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  7 ตุลาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 986.54 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 3.49 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 184.20 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,621
รายชื่อ สมาชิก ที่ Admin ไม่สามารถโอนให้ได้เนื่องจาก บัญชีเทรดไม่ได้ทำ Subscript Local Depositor นะครับ
รบกวนติดต่อ Admin เพื่อ รับ Rebate ด้วย นะครับผม

(TH)** (TH)** (TH)**

สมาชิกทุกท่าน สามารถตรวจสอบยอด Rebate เดือนที่ผ่านมาได้ที่ Link นี้เลย ครับ ต้อง Login ก่อนนะครับผม

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,435
 (TH)** กางซิกรอ แล้วนั่งจิบน้ำเก๊กฮวยรอ  ))/*
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

admin

• 80,621

Double Bottom : คือ Chart pattern ของกราฟ USD index ตอนนี้ใน Time Frame Day นะครับ ตอนนี้กราฟอยู่จุดกึ่งกลางระหว่าง Breakout ขึ้นไปเลยหรืออาจจะย่อตัวก่อนก็เป็นไปได้เช่นกัน
แต่สุดท้ายแล้ว ถ้ากราฟ Breakout ขึ้นไปได้ต่อเนื่องจะส่งผลให้ ค่าเงินดอลล่าห์ แข็งค่าขึ้นและกดดันราคาทองคำให้ อ่อนค่าลงได้ในระยะยาว ครับ

Usd index : ยังคงทำ Pattern Bullflag Breakout ได้ต่อเนื่องนะครับ โดยล่าสุดจาก Chart จะเห็นว่า ดอลล่าห์กลับมายืนเหนือ แนว Fibo 161.8 จาก รูปแล้ว
โดยเป็นการวัดหาแรง Swing นะครับ โดยเป้าหมายตอนนี้ อยู่ที่ fibo 200 ประมาณ 95.25 ของ Usd index ซึ่งอาจจะกดดัน ราคาทองคำลงไปได้ถึง 1700
วันนี้ข่าว Non farm จะประกาศแล้วแต่ โดยภาพรวม ไม่ว่าตัวเลขจะประกาศออกมาอย่างไร สุดท้ายแล้วกราฟ Usd จะแข็งค่าได้เหมือนเดิม ครับ เนื่องจากเทรนหลักตอนนี้
เป็นแนวโน้มขาขึ้น ของ UsD และเป็นขาลง ของ ราคาทองคำ ด้วย โดยไม่มีสัญญานการกลับตัวเลยแม้กราฟจะสวิงจากข่าวได้บ้างแต่สุดท้ายแล้วกราฟจะกลับมา ลงตามเทรน

**6105** **6105**

*

admin

• 80,621
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 08, ตุลาคม  2021, 11:18:01 AM
(TH)** กางซิกรอ แล้วนั่งจิบน้ำเก๊กฮวยรอ  ))/*

ไข่ลวก รอเลย ครับฟิตปั๋ง
g*/- g*/-

*

admin

• 80,621
☀️YLG_Update : 08 ต.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดลบ $6.6‼️หลังสหรัฐเผย Jobless claims "ดีเกินคาด"‼️➕วุฒิสภาอนุมัติเพิ่มเพดานหนี้‼️หนุนบอนด์ยีลด์ 10 ปี "พุ่ง" แตะ High รอบเกือบ 4 เดือน‼️➕หุ้นสหรัฐปิดบวก‼️กดทองร่วงเทส Low $1,751.9‼️แต่ดอลลาร์ปิดทรงตัว‼️สกัดช่วงติดลบทอง‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี พุ่งขึ้นสู่ระดับ 1.58% เนื่องจากนักลงทุนปรับสถานะการลงทุนก่อนรายงานการจ้างงานเดือนก.ย. ขณะที่นักลงทุนกลับมาเปิดรับความเสี่ยงหลังประเด็นเพดานหนี้คลี่คลาย  ส่งผลให้นักลงทุนขายพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์  #กดดันทอง
.
❌ ตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานของสหรัฐลดลง 38,000 ราย สู่ระดับ 326,000 รายในสัปดาห์ที่สิ้นสุดวันที่ 2 ต.ค. ซึ่งเป็นการปรับตัวลงมากที่สุดในรอบ 3 เดือนหรือนับตั้งแต่เดือนมิ.ย. และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 345,000 ราย #กดดันทอง
.
❌ วุฒิสภาสหรัฐลงมติอนุมัติร่างกฏหมายเพิ่มเพดานหนี้ของสหรัฐอีก 4.80 แสนล้านดอลลาร์ สู่ระดับ 28.9 ล้านล้านดอลลาร์ จากปัจจุบันที่ระดับ 28.4 ล้านล้านดอลลาร์  ซึ่งจะช่วยให้สหรัฐสามารถหลีกเลี่ยงการผิดนัดชำระหนี้ในเดือนนี้  #กดดันทอง
.
❌ บริษัทไฟเซอร์ อิงค์แถลงในวันนี้ว่า ทางบริษัทได้ยื่นเรื่องต่อสำนักงานคณะกรรมการอาหารและยาสหรัฐ (FDA) เพื่อขออนุมัติการฉีดวัคซีนต้านโควิด-19 ให้แก่เด็กที่มีอายุ 5-11 ปี  #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 337.95 จุด หรือ +0.98% ดัชนี S&P500 ปิด +0.83% ดัชนี Nasdaq ปิด +1.05% ขานรับข่าววุฒิสภาสหรัฐบรรลุข้อตกลงเพิ่มเพดานหนี้ รวมทั้งการเปิดเผยตัวเลขผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานของสหรัฐที่ลดลงมากที่สุดในรอบ 3 เดือน #กดดันทอง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลดลง 0.04% แตะที่ 94.198 เมื่อคืนนี้หลังนักลงทุนเทขายดอลลาร์ในฐานะสกุลเงินปลอดภัย หลังคลายกังวลเกี่ยวกับปัญหาเพดานหนี้สหรัฐ #หนุนทอง
.
⭕️  สำนักงานข่าวกรองกลางของสหรัฐฯ หรือ ซีไอเอ (CIA) ปรับเปลี่ยนโครงสร้างภายในบางอย่างขององค์กร ด้วยการจัดตั้ง "ศูนย์ปฏิบัติการด้านจีน" (China Mission Center) เพื่อตอบโต้ต่อนโยบายที่เป็นปรปักษ์ของรัฐบาลกรุงปักกิ่ง  #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

ตรงกับใจ ใส่ไป 100 lot (พอร์ต cent)
xc8* xc8* xc8*

*

admin

• 80,621
อ้างจาก: tanadat ที่ 08, ตุลาคม  2021, 11:25:34 AM
ขอบคุณครับพี่

สวัสดี ครับท่าน มองทางไหนบ้าง ขอแนวทาง ท่านด้วย ครับวันนี้

ขอบคุณครับ ท่าน
วันนี้ต้องทะลุแกนโลกไปเลยล่ะ ทุบกันให้สนั่นโลก
Tho*/ Tho*/ Tho*/

**6105** (TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
ถือนั่งรอ นอนรอ ผ่านมาหลายวันหลายคืน จากพอร์ตน้อยๆ $50 เก็บบ้างถือทิ้งไว้บ้าง วันละเล็กละน้อย บาลานซ์กลายเป็น $355..อิควิตตี้ $500 กว่าพี่ก็ยังไม่ยอมเท..วันนี้ต้องเทนะจ๊ะ ไม่งั้นปิดหนีด้วยเอ้าาาา.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: admin ที่ 08, ตุลาคม  2021, 11:27:16 AM
อ้างจาก: tanadat ที่ 08, ตุลาคม  2021, 11:25:34 AM

สวัสดี ครับท่าน มองทางไหนบ้าง ขอแนวทาง ท่านด้วย ครับวันนี้
กราฟ เหมือนยก low ขึ้นพี่ อาจจะ ดีดขึ้นก่อนพี่ เเนว 1765-1775 สุงสุดที่มอง ไว้ 1785 -88 ครับ เเนวทุบผมครับ จุดเเอดเข้า เป้นจุดไล่ทุบครับ
ถ้าโดนลาก มันจะดีดขึ้นจริง กราฟน่าจะลงมาเทส ตรง 1765 เพื่อขึ้นต่อครับ วันนี้ ผมเเบ่งเข้าพี่  (TH)**
วันศุกร์ อะไรก้อเกิดขึ้นได้พี่ 55
มโนล้วนๆพี่ ขอบคุณครับ

*

admin

• 80,621
อ้างจาก: tanadat ที่ 08, ตุลาคม  2021, 01:07:19 PM
อ้างจาก: admin ที่ 08, ตุลาคม  2021, 11:27:16 AM

กราฟ เหมือนยก low ขึ้นพี่ อาจจะ ดีดขึ้นก่อนพี่ เเนว 1765-1775 สุงสุดที่มอง ไว้ 1785 -88 ครับ เเนวทุบผมครับ จุดเเอดเข้า เป้นจุดไล่ทุบครับ
ถ้าโดนลาก มันจะดีดขึ้นจริง กราฟน่าจะลงมาเทส ตรง 1765 เพื่อขึ้นต่อครับ วันนี้ ผมเเบ่งเข้าพี่  (TH)**
วันศุกร์ อะไรก้อเกิดขึ้นได้พี่ 55
มโนล้วนๆพี่ ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

กราฟแทบหลับ,,รอ Non Farm อย่างเดียวเลยมั้งคะนี่... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 17,129
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 8 ตุลาคม 2564 จะรุ่งหรือจะร่วง ถือชน non-farm ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1756-1759 40-50 pip 150-160 pip

Signal Sell มุมมองแผน Sell วันนี้ต้องบอกว่า "เสี่ยงมาก" เสี่ยงกับอะไร? เสี่ยงกับข่าว non-farm ที่กำลังจะเกิดขึ้น เพราะว่าทั้งสัปดาห์ทองคำวิ่งอยู่ในกรอบตลอดเลยในมุมมองก็คือเป็นไปได้ไหมว่า เขาวิ่งรอทิศทางของข่าวมากระชากให้หลุดกรอบ  หากมุมมองเรามองว่า แนวโน้มเป็นขาลงนะ แต่มันก็ไม่ได้มีความสามารถพอที่จะสามารถหยุดข่าว non-farm นี้ได้หากมันจะขึ้นจริงๆ เพราะฉะนั้นหากจะเลี่ยงไม่ได้เทรด มันก็เป็นสิทธิของทุกคน ที่ไม่อยากทำกำไรที่ทำได้ก่อนหน้านี้มา เสี่ยง ก็สามารถทำได้ แต่หากจะเทรดก็มาดู

"แผนการเทรดวันนี้กัน"

ต้องบอกก่อนว่าส่วนตัว ไม่มีความรู้เรื่องคาดเดาข่าวอะไรเลย มองไปตามเทคนิคล้วนๆ สิ่งที่เกิดขึ้นคือแนวโน้มเป็นขาลงทุกคนเห็นชัดอยู่แล้ว ต่อมาคือ Day เมื่อวานทองคำก็ได้ปิดตัวต่ำลงมามีแรงขาลงทุบมาอย่างชัดเจน เพราะฉะนั้นเมื่อเราทุกมุมมองการวิเคราะห์กราฟของเมื่อวานก็จะเห็นว่าราคาปัจจุบันนี้ก็อยู่ในจังหวะที่เป็นจุดทุบอยู่ ก็เลยมองว่ายังสามารถทุบได้ แต่.. วาง SL ให้แข็งเลยถ้าจะชน NON-farm ข่าวนี้ และอีกกรณีคือหากกราฟสามารถ มุดตัวกลับลงไป 1740-1745 และยืนได้กราฟอาจจะเด้งกลับขึ้นมา 1755-1758 โซนนี้ก็หาจังหวะ อ่อนแรง+Rejection ทุบซ้ำก็เป็นไปได้ (แต่สุดท้ายก็ขอให้ระวังข่าวไว้ แนวโน้มขาลงอาจจะไม่ช่วยอะไรเลยก็ได้)

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."