กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🎯🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD พฤหัสบดี 7 ตุลาคม 2564 ทุบทองคำต่อเลยจ๊ะ>>จะได้ไม่เป็นภาระให้ลูกหลาน🐵🐵

• 31 replies
  • 4,271 views
*

admin

• 80,610
🎯🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD พฤหัสบดี 7 ตุลาคม 2564 ทุบทองคำต่อเลยจ๊ะ>จะได้ไม่เป็นภาระให้ลูกหลาน🐵🐵

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1760   
TP1:1740RR:
TP2:1730RR:
TP3:RR:
SL:1780  

Signal Date: 07/10/2564 11:51

🔔 ราคาทองคำ วันนี้ กลับมาแนวเดิม 1760$ อีกแล้วแบบนี้อรอข่าว Non farm ครับ โดยเมื่อวาน ราคาทองคำลงไปต่ำสุด 1744 และสูงสุด คือ 1765  ราคาทองคำดีดตัวสูงขึ้นจากการอ่อนค่าของสกุลเงินดอลล่าห์ที่ ปรับตัวลงไปทดสอบแนว Pullback ที่แนว 93.70 ก่อนที่เช้านี้ ดอลล่าห์จะแข็งค่ากลับมาที่ 94.20 พร้อมกับค่าเงินบาทที่กำลังจะไปแตะ 34 บาท/ดอลล่าห์แล้ว  แน่นอนว่า สถานการณ์ตอนนี้ ราคาทองคำเป็นแนวโน้มขาลง จากสัญญานทุกอย่างในทางเทคนิคและ ดัชนีย์เงินสกุลดอลล่าห์ก็ยังเป็นแนวโน้มขาลงเช่นกันนะครับ ทั้งในเรื่อง ของ Trend แนวโน้ม RSI MACD SMA Cross หลักที่ใช้ กราฟ ราคาทองคำให้สัญญานขาลงทั้งหมด แต่กราฟยังมี Swing ให้เห็นบ้างเป็นปกติ ของกราฟนะครับ โดย วันนี้มีข่าว ISM Services PMI 21.00 ตามเวลาประเทศไทยมาให้ลุ้นด้วย นะครับ เพียง แต่ว่า น่าจะไม่ส่งผลกับเทรนของกราฟมากนัก

🔔 จากรูป ราคาทองคำจาก Time Frame H1 จะเห็น RSI เป็น Divergence จากการที่กราฟ Swing high เมื่อวานนะครับ ดังนั้น แผนการเทรดทองคำวันนี้ Sell ทองคำ จากเทรนไลน์ตามรูปจากแนว ราคาปัจจุบัน นะครับ Stop loss 1780 เท่านั้น RR 1:1 และมองวันนี้ ราคาทองคำน่าจะพักตัวในระยะสั้นก่อนนะครับ

📣📣กองทุน SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง 📣📣

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  7 ตุลาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 986.54 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 3.49 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 184.20 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,610

Usd index : ยังคงทำ Pattern Bullflag Breakout ได้ต่อเนื่องนะครับ โดยล่าสุดจาก Chart จะเห็นว่า ดอลล่าห์กลับมายืนเหนือ แนว Fibo 161.8 จาก รูปแล้ว
โดยเป็นการวัดหาแรง Swing นะครับ โดยเป้าหมายตอนนี้ อยู่ที่ fibo 200 ประมาณ 95.25 ของ Usd index ซึ่งอาจจะกดดัน ราคาทองคำ ลงไปได้ถึง 1700
อย่างไรต้องติดตาม ข่าว Non farm พรุ่งนี้ อีกทีครับแต่ มองว่าอย่างไรแล้ว ผลน่าจะออกมาตามเทรน ของกราฟ ครับ

**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,610

☀️YLG_Update : 07 ต.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดบวก $2.7‼️แม้ดอลลาร์แข็ง‼️➕ยูโรอ่อน‼️➕บอนด์ยีลด์ 10 ปี "พุ่ง" แตะ High รอบ 3 เดือน‼️กดทองร่วงเทส Low ระหว่างวันที่ $1,745.91‼️แต่แรงซื้อ Buy the dip แกร่ง‼️➕ดอลลาร์และบอนด์ยีลด์ลดช่วงบวก‼️หนุนทองฟื้นปิดบวก‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ปิดแข็งค่าขึ้น 0.27% ที่ 94.233 หลังราคาพลังงานที่พุ่งสูงขึ้นทำให้เกิดความกังวลเกี่ยวกับอัตราเงินเฟ้อ  ซึ่งจะกระตุ้นให้เฟดเร่งปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย #กดดันทอง
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐพุ่งแตะระดับสูงสุดในรอบกว่า 3 เดือนที่ 1.5728% โดยได้แรงหนุนจากความวิตกต่อการพุ่งขึ้นของเงินเฟ้อ  ก่อนลดช่วงบวกลงในช่วงปลายตลาด  #กดดันทอง
.
❌ ออโตเมติก ดาต้า โพรเซสซิ่ง อิงค์ (ADP) และมูดี้ส์ อนาลิติกส์ เปิดเผยว่า การจ้างงานของภาคเอกชนสหรัฐเพิ่มขึ้น 568,000 ตำแหน่งในเดือนก.ย. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 425,000 ตำแหน่ง จากระดับ 340,000 ตำแหน่งในเดือนส.ค. #กดดันทอง
.
❌ หลังการเปิดเผย ADP Non-Farm ดีเกินคาด  สัญญา Fed fund futures ซึ่งสะท้อนการคาดการณ์อัตราดอกเบี้ยระยะสั้นของเฟด ได้ปรับตัวรับโอกาส 90% ที่เฟดจะปรับขึ้นดอกเบี้ยในเดือนพ.ย. 2022 และคาดการณ์ถึงโอกาส 100% ที่เฟดจะขึ้นดอกเบี้ยในเดือนธ.ค.2022 #กดดันทอง
.
❌ นายมิตช์ แมคคอนเนลล์ ผู้นำเสียงข้างน้อยในวุฒิสภาสหรัฐจากพรรครีพับลิกัน กล่าวว่าพรรครีพับลิกันจะสนับสนุนการขยายเพดานหนี้ของรัฐบาลกลางสหรัฐออกไปจนถึงเดือนธ.ค.  #กดดันทอง
.
❌ บิตคอยน์พุ่งทะลุระดับ 55,000 ดอลลาร์ ทำสถิติสูงสุดนับตั้งแต่เดือนพ.ค. ขานรับรายงานที่ว่า กองทุนของนายจอร์จ โซรอส เจ้าของฉายาพ่อมดการเงิน ได้เข้าลงทุนในบิตคอยน์  ขณะที่ก.ล.ต.สหรัฐยันว่าสหรัฐไม่มีแผนที่จะสั่งระงับการซื้อขายสกุลเงินคริปโต  #กดดันทอง
.
❌ ผลสำรวจความเห็นของนักยุทธศาสตร์ FX จาก Reuters ระบุว่า  ดอลลาร์จะครองตลาดสกุลเงินในระยะเวลาอันใกล้  โดยอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐจะเป็นปัจจัยกำหนดทิศทางดอลลาร์มากที่สุดใน 12 เดือนข้างหน้า  #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 102.32 จุด หรือ + 0.30% ดัชนี S&P500 ปิด +0.41% ดัชนี Nasdaq ปิด + 0.47% รับความหวังคองเกรสเพิ่มเพดานหนี้  และตัวเลขจ้างงานภาคเอกชนของสหรัฐที่ขยายตัวได้ดีเกินคาดในเดือนก.ย. #กดดันทอง
.
❌ ยอดสั่งซื้อภาคโรงงานประจำเดือนสิงหาคมของเยอรมนีปรับตัวลดลง 7.7% ซึ่งลดลงมากกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่าจะเพียง 2.3% เนื่องจากอุปสงค์จากต่างประเทศที่ลดลง #กดดันยูโร #กดดันทอง
.
⭕️ ไต้หวันขอความช่วยเหลือไปทางออสเตรเลียเพื่อช่วยสนับสนุนความร่วมมือทางการทหาร หลังจากเกิดเหตุการณ์เครื่องบินรบไอพ่นของกองทัพจีนรุกล้ำเขตแสดงตนเพื่อการป้องกันตนเองทางอากาศของไต้หวันในช่วงไม่กี่วันที่ผ่านมา  #หนุนทอง
.
⭕️ สมาคมนายธนาคารเพื่อการจำนอง (MBA) ของสหรัฐ เปิดเผยว่า จำนวนผู้ยื่นขอสินเชื่อเพื่อการจำนองลดลง 7% ในสัปดาห์ที่แล้ว โดยได้รับผลกระทบจากอัตราดอกเบี้ยเงินกู้จำนองที่ปรับตัวขึ้น #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,610
ทุบทองกันหรือยัง ครับ จัดไปฮ้าบ

Tho*/ Tho*/ Tho*/

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา..
ถือรอมานานแล้ว..เหลือแค่..รอเธอ..รอทอง..รอเท..รอต่อไป... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

ขอบคุณครับพี่ (TH)**
ใส่ มาเเต่เช้า ละพี่  xc8* จะเก็บของออกเเล้วพี่
เด้งทุบ วันละ 1000 จุด  มา 3วันละพี่  เป็นงี้ทุกวัน รวยตาย
มันเหมือนไซเว 1764-1748

*

admin

• 80,610
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, ตุลาคม  2021, 12:28:48 PM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่าาาา..
ถือรอมานานแล้ว..เหลือแค่..รอเธอ..รอทอง..รอเท..รอต่อไป... xc8* xc8*

ไม่ไปไหนสักที
**Hea** **Hea**

*

admin

• 80,610
อ้างจาก: tanadat ที่ 07, ตุลาคม  2021, 12:53:44 PM
ขอบคุณครับพี่ (TH)**
ใส่ มาเเต่เช้า ละพี่  xc8* จะเก็บของออกเเล้วพี่
เด้งทุบ วันละ 1000 จุด  มา 3วันละพี่  เป็นงี้ทุกวัน รวยตาย
มันเหมือนไซเว 1764-1748

จริง ครับรอข่าว กันต่อไปจะไปทางไหนค่อยว่ากัน
**Hea** **Hea**

อ้าววววววว...แล่วๆๆๆๆ..มัวฉีดวัคซีน..ทองดีดดิ้นอีกแล้ว..ลงม๊าาาาาาา.. %%22 %%22
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

sl หน้าไม้เกลี้ยง เก็บ 64 ต่อครับ  Tho*/ Tho*/ Tho*/

ราคาทองคำดีดตัวกลับขึ้นมาทดสอบแนวต้านที่ราคา 1764 ราคาก็ดีดตัวลงมาได้เล็กน้อยเท่านั้นนะครับก่อนที่จะปรับตัวกลับขึ้นมาอีกครั้งจนถึงตอนนี้ ก็มีโอกาสที่จะได้เห็นราคาขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ 1772 ได้ต่อนะครับ แนวต้านที่ 1772 นี้ก็ถือเป็นแนวซัพพลายโซนที่เคยดันราคาลงมาในอดีตนะครับ หากราคาขึ้นไปทดสอบจริงๆก็มีโอกาสที่จะดีดตัวลงจากแนวต้านนี้ได้หากท่านใดที่หาจุดทุบกันอยู่ก็ลองนำไปพิจารณาประกอบการเทรดของท่านดูครับ

*

CASE Forex

• 17,119
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 7 ตุลาคม 2564 หาจุดคอนเฟริมเพื่อ ทุบ!! อย่างเดียว ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1760-1762 40-50 pip 160-200 pip

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1775-1776 40-50 pip 120-160 pip

Signal Sell สำหรับทองคำ ในเมื่อวานที่เรารอกราฟ "ไม่สามารถมุดลงไปหาโซน 1740 ให้ได้ก่อน" ถึงจะสามารถเข้าตามแผนได้ แต่สุดท้ายกราฟก็หักหลังวิ่งพุ่งขึ้นมา จนได้ไม่เตรียมแผนรับมือ ก็นั้นแหละไม่เข้าแผนเราก็ต้องรอต่อไป มาดูแผนการในวันนี้กันบ้างหลังจากที่ทองคำตอนนี้ก็วิ่งพุ่งขึ้นมาที่แนวต้าน 1765 อีกครั้ง ที่ดูภาพรวมๆแล้วก็เหมือนจะเป็น sideway พอสมควรแต่ก็ยังถือว่าแนวโน้มใหญ่ผมก็ยัง ให้เป็นขาลงอยู่ดี เพราะฉะนั้นแล้วจะยังไม่มองหาจุดเข้า Buy สำคัญๆ แต่หากจะหาจุดทุบตามมุมมองที่คาดการณ์ว่าจะเป็นไปได้นั้นคือ หากกราฟยังวิ่งเป็นไซต์เวย์อยู่แบบนี้่ก็อาจจะมีสิทธิที่เขาจะทะลุลงมาตามภาพเลย มุดลงให้ต่ำกว่าจุดกระชากขึ้นเมื่อเช้า แล้วรอจังหวะย่อมาเก็บ ซัพพลายที่ทำให้มุดต่ำกว่า 1760 ได้แล้วก็รอย่อขึ้นมาเอา 1760 นั้นละในการเข้าซ้ำ  "แต่ถ้่าหากยังดื้อที่จะขึ้นได้อยู่" ก็ไปรอจุดสำคัญอย่าง 1775 ที่เป็นแนวต้านสำคัญเก่า คาดว่าหากกราฟสามารถขึ้นมาถึงโซนนี้ได้น่าจะมีจังหวะอ่อนแรงให้ได้หา Rejection เข้าออเดอร์ได้ดีจุดนึง
*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

เก้บของละพี่ 1754 เก็บไป เด้ง ทุบไป 2รอบละพี่ 
ขอบคุณครับพี่ๆ  (TH)**

*

admin

• 80,610
อ้างจาก: tanadat ที่ 07, ตุลาคม  2021, 07:57:20 PM
เก้บของละพี่ 1754 เก็บไป เด้ง ทุบไป 2รอบละพี่ 
ขอบคุณครับพี่ๆ  (TH)**

โห มาตามกรอบ เลย ครับ
Tho*/ Tho*/