กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD อังคาร 5 ตุลาคม 2564 ทุบทองต่อไม่ง้อ Facebook &IG🔻🔻

• 18 replies
  • 3,481 views
*

admin

• 80,415
🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD อังคาร 5 ตุลาคม 2564 ทุบทองต่อไม่ง้อ Facebook &IG🔻🔻

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1760   
TP1:1740RR:
TP2:1730RR:
TP3:RR:
SL:1780  

Signal Date: 05/10/2564 11:13

🔔 ราคาทองคำ วันนี้ กลับมาที่จุดเข้า Sell 1760 จนได้หลังจากเมื่อวาน ได้ ลุ้นทั้ง TP1@1745 และ Stop loss@ 1775 แต่แน่นอนอย่างที่เห็น ครับขาดไปอย่างละนิดเท่านั้น ก่อนที่ จะกลับมาแนว 1760 สำหรับเช้านี้เมื่อวาน ราคาทองคำดีดตัวสูงขึ้นจากการอ่อนค่าของสกุลเงินดอลล่าห์ที่ ปรับตัวลงไปทดสอบแนว Pullback ที่แนว 93.70 ก่อนที่เช้านี้ ดอลล่าห์จะแข็งค่ากลับมาที่ 93.96 แน่นอนว่า สถานการณ์ตอนนี้ ราคาทองคำเป็นแนวโน้มขาลง จากสัญญานทุกอย่างในทางเทคนิคและ ดัชนีย์เงินสกุลดอลล่าห์ก็ยังเป็นแนวโน้มขาลงเช่นกันนะครับ ทั้งในเรื่อง ของ Trend แนวโน้ม RSI MACD SMA Cross หลักที่ใช้ กราฟ ราคาทองคำให้สัญญานขาลงทั้งหมด แต่กราฟยังมี Swing ให้เห็นบ้างเป็นปกติ ของกราฟนะครับ โดย วันนี้มีข่าว ISM Services PMI 21.00 ตามเวลาประเทศไทยมาให้ลุ้นด้วย นะครับ เพียง แต่ว่า น่าจะไม่ส่งผลกับเทรนของกราฟมากนักแต่พรุ่งนี้เช้า ข่าว NZD จะมีผลกับทองคำมากครับเพราะถ้าหาก NZD ปรับอัตราดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นตาม Forecast แล้วนักลงทุน จะมองว่า ประเทศอื่นๆใน ยุโรป รวมถึงสหรัฐอเมริกา ก็จะมีแนวโน้มปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้นด้วยเช่นกัน จะส่งผลโดยตรงให้ ราคาทองคำปรับตัวลดลงในระยะยาวได้นะครับ

🔔 จากรูป ราคาทองคำจาก Time Frame H1 จะเห็น RSI เป็น Divergence จากการที่กราฟ Swing high เมื่อวานนะครับ ดังนั้น แผนการเทรดทองคำวันนี้ Sell ทองคำ จากเทรนไลน์ตามรูปจากแนว ราคาปัจจุบัน นะครับ Stop loss 1780 เท่านั้น RR 1:1 และมองวันนี้ ราคาทองคำน่าจะพักตัวในระยะสั้นก่อนนะครับเนื่องจากสัปดาห์นี้เป็น การประกาศข่าว Non farm และมีข่าวแดง แรงๆ ทั้งสัปดาห์ รวมทั้งพรุ่งนี้ ข่าว NZD ด้วยนะครับ

📣📣กองทุน SPDR ไม่เปลี่ยนแปลง 📣📣

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  5 ตุลาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 986.54 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 3.49 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 184.20 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415

Usd index : จากรูปนั้นจะเห็นว่าถ้าวัดจากFibo แล้ว กราฟ ดอลล่าห์ ยืนเหนือ fibo 161.8 และเป็นการขึ้นมาด้วย Bullflag Pattern โดยส่วนมากกราฟจะวิ่งไป 1 เท่า ของแนวโน้มเดิม
ดังนั้น การยืนได้แบบนี้มีแนวโน้มากที่จะวิ่งไปที่ fibo 200 หรือ ดัชนีย์ ประมาณ 95.25 โดยปัจจุบัน ดอลล่าห์ Index อยู่ที่ 93.93 หลังจากเมื่อวาน กลับมาทดสอบแนวรับ 93.70 โดย แนวรับนี้คือแนวรับเก่าที่ตอนนี้กลายเป็นแนวต้านใหม่ไปเรียบร้อยแล้ว 
วันนี้ลุ้นให้ Breakout ขึ้นไป เป็น Bull Flag ได้ต่อเนื่อง ครับ #กดดันราคาทองคำให้อ่อนค่า

**hulk3** **hulk3** **hulk3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415

เทรนไลน์ Day ยังเป็นแนวโน้มขาลงต่อเนื่องนะครับ อาจจะช้าหน่อยแต่ค่อยๆมาครับ
Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,415

วันนี้มีข่าวแดง ISM Services PMI ช่วง 3 ทุ่มตามเวลาประเทศไทยนะครับ ตัวเลข คาดการณ์ ออกมาน้อยกว่า ตัวเลขเดิม
เพียงแต่ แนวโน้มหลักของตัวเลขทางเศรษฐกิจ สหรัฐตอนนี้ ค่อนข้างจะออกมาดีเป็นส่วนใหญ่
และเทรนส่วนใหญ่ ของ USD เป็นเทรนขาขึ้นดังนั้น ตัวเลขน่าจะออกมาดีกว่าคาดการณ์ ทำให้ Usd แข็งค่าได้ครับ

แต่ Highlight อยู่ที พรุ่งนี้เช้านะครับ โดย สกุลเงิน NZD มีแนวโน้มที่จะปรับอัตราดอกเบี้ยขึ้นนะครับ ซึ่งถ้า นิวซีแลนด์ ปรับดอกเบี้ยขึ้น
แน่นอนส่งผลต่อ หลาย ประเทศยักษ์ใหญ่แน่นอน และที่มีผลมากก็คือ  ราคาทองคำด้วย นะครับ ถ้าปรับขึ้นตามคาดการณ์นะครับ เพราะ อัตราดอกเบี้ยเพิ่มขึ้น
จะทำให้ ราคาทองคำ มีแนวโน้มลดลง สำหรับท่านที่อยากไฝว้ กับ NZD ทางไหนก็ได้ครับ ขอให้ เบรคแรงๆ

**Hea** **Hea** **Hea**

*

admin

• 80,415
☀️YLG_Update : 05 ต.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดบวก $8.9‼️ดอลลาร์อ่อนต่อ‼️➕ค.สัมพันธ์จีน-สหรัฐตึงเครียดในประเด็นไต้หวัน‼️ดันทองฟื้นจาก Low ระหว่างวันที่ $1,747.5‼️เทส High $1,770.35‼️แต่บอนด์ยีลด์ 10 ปีฟื้น‼️สกัดช่วงบวกทอง‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลดลง 0.17% แตะที่ 93.802 เมื่อคืนนี้นักลงทุนชะลอแรงซื้อดอลลาร์ หลังจากที่ดอลลาร์ดีดตัวขึ้นติดต่อกัน 4 สัปดาห์ ขณะเดียวกันนักลงทุนจับตาตัวเลขจ้างงานนอกภาคเกษตรเดือนก.ย.ของสหรัฐในวันศุกร์นี้   #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 323.54 จุด หรือ -0.94% ดัชนี S&P500 ปิด -1.30% ดัชนี Nasdaq ปิด-2.14% เนื่องจากนักลงทุนเทขายหุ้นกลุ่มเทคโนโลยีซึ่งมีความอ่อนไหวต่ออัตราดอกเบี้ยหลังจากอัตราผลตอบแทนพันธบัตรสหรัฐพุ่งขึ้น  #หนุนทอง
.
⭕️ ทางการไต้หวันรายงานว่า จีนได้ส่งเครื่องบินรบจำนวน 52 ลำเข้ามาในเขตน่านฟ้าของตนในวันจันทร์ ขณะที่ รัฐบาลกรุงไทเปเร่งจัดกองทัพอากาศของตน เพื่อเป็นสัญญาณเตือนกรุงปักกิ่งไม่ให้รุกล้ำเข้ามาในอาณาเขตอย่างต่อเนื่อง #หนุนทอง
.
⭕️ จีนกล่าวโทษสหรัฐฯ ในวันจันทร์ว่าเป็นตัวการที่เพิ่มความตึงเครียดในไต้หวัน พร้อมระบุว่าสหรัฐฯ เป็นประเทศที่ยั่วยุและทำลายสันติภาพในภูมิภาค โดยมีการขายอาวุธให้ไต้หวันและแล่นเรือรบผ่านช่องแคบไต้หวันเป็นประจำ "จีนไม่เห็นด้วยกับเรื่องนี้อย่างเด็ดขาดและใช้มาตรการตอบโต้ที่จำเป็น" #หนุนทอง
.
⭕️ ทำเนียบขาวกล่าวเมื่อวันจันทร์ว่า  ฝ่ายบริหารของไบเดนกำลังอยู่ในหารือเป็นการส่วนตัวเกี่ยวกับการกระทำของจีนต่อไต้หวัน หลังจากที่กระทรวงกลาโหมของไต้หวันรายงานว่ากองทัพอากาศของจีนได้ส่งเครื่องบินเข้าไปในเขตน่านฟ้าไต้หวัน #หนุนทอง
.
⭕️ เอสแอนด์พี โกลบอล เรทติ้งส์ (S&P) เตือนว่า ตลาดการเงินอาจได้รับผลกระทบรุนแรงหากสหรัฐผิดนัดชำระหนี้ และอาจทำให้สหรัฐมีความเสี่ยงที่จะถูกปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือลงสู่ระดับ D ซึ่งเป็นระดับต่ำสุด หลังจากสภาคองเกรสยังไม่สามารถตกลงกันได้เกี่ยวกับการเพิ่มเพดานหนี้  #หนุนทอง
.
⭕️ Reuters รายงานโดยอ้างอิงแหล่งข่าวว่า  การนำเข้าทองคำของอินเดียในเดือนกันยายนเพิ่มสูงขึ้น 658% จากช่วงเดียวกันของปีที่แล้ว เนื่องจากการปรับฐานของราคาทองคำในท้องถิ่นแตะระดับต่ำสุดในรอบเกือบ 6 เดือน กระตุ้นให้ผู้ค้าเครื่องประดับต้องเร่งซื้อทองก่อนเทศกาลซื้อทองที่กำลังจะมาถึง  #หนุนทอง
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐเพิ่มขึ้นในวันจันทร์ นำโดยการพุ่งขึ้นอย่างรวดเร็วของพันธบัตรระยะสั้นจากความวิตกเกี่ยวกับเพดานหนี้ ขณะที่อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี เพิ่มขึ้น 1.7 bps สู่ระดับ 1.4824% #กดันทอง
.
❌ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า คำสั่งซื้อภาคโรงงานของสหรัฐดีดตัวขึ้น 1.2% ในเดือนส.ค. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะเพิ่มขึ้น 1.0% หลังจากปรับตัวขึ้น 0.7% ในเดือนก.ค.  #กดดันทอง
.
❌ ข้อมูลจาก CFTC ในวันศุกร์แสดงให้เห็นว่า  นักเก็งกำไรเพิ่มสถานะซื้อสุทธิในสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐสู่ระดับสูงสุดนับตั้งแต่มีนาคม 2020 #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาาา..
ถือข้ามมาตั้งแต่สัปดาห์ก่อน เปิดนิด ปิดหน่อย เพิ่มบ้าง ปิดเก็บบ้าง ขยับตามบ้าง สรุปยังไม่ล้าง มีถือรอเทอยู่.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 05, ตุลาคม  2021, 12:18:28 PM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาาา..
ถือข้ามมาตั้งแต่สัปดาห์ก่อน เปิดนิด ปิดหน่อย เพิ่มบ้าง ปิดเก็บบ้าง ขยับตามบ้าง สรุปยังไม่ล้าง มีถือรอเทอยู่.. xc8* xc8*

ตามเทรนหลักครับพี่ ว่ากันยาวๆ ย้าว ย้าว
g*/- g*/-

*

admin

• 80,415
☀️YLG_Update : 30 ก.ย. ข่าวทองภาคบ่าย📊

📣 Highlight: ทองเจอแรงขายทำกำไรจากไฮ 1,770‼️ แต่ยังยืนใกล้ 1,760‼️ รับหุ้นร่วง‼️ วิตกเพดานหนี้สหรัฐ‼️ ค.สัมพันธ์จีน-สหรัฐตึงเครียด‼️ พยุงทองไว้‼️

⭕️ ตลาดหุ้นเอเชียเปิดลบตามทิศทางดาวโจนส์ วิตกบอนด์ยีลด์พุ่งกดดันตลาด #หนุนทอง

⭕️ ไบเดนจี้คองเกรสเร่งเพิ่มเพดานหนี้ จวกรีพับลิกันขวางความพยายามปกป้องศก.ประเทศ #หนุนทอง

⭕️ ผู้แทนการค้าสหรัฐยันพร้อมทำทุกวิถีทางเพื่อปกป้องผลประโยชน์การค้าต่อจีน #หนุนทอง

⭕️ ผลวิจัยชี้วัคซีนโควิดของไฟเซอร์ประสิทธิภาพลดเหลือ 47% หลังฉีด 6 เดือน #หนุนทอง

❌ จอห์นสันฯ เตรียมยื่นขออนุมัติ FDA ฉีดวัคซีนเข็ม 3 #กดดันทอง

📌 คืนนี้เน้นจับตา ISM Services PM สหรัฐ คาดส่งผลต่อราคาทองคำได้ค่อนข้างมาก

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch

*

CASE Forex

• 16,939
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคาร 5 ตุลาคม 2564 ใจเย็นๆ รอคอนเฟริมแล้วค่อยสังหาร⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1757-1760 40-50 pip 200-280 pip

Signal Sell เมื่อวานกราฟได้กระชากขึ้นต่อเนื่อง แท่งเทียนที่เกิดขึ้นก็จะเห็นได้ว่า จุดทุบที่เรา (ต้องรอคอนเฟริมจากแท่งเทียนในการเข้าทำกำไร) กราฟดันไม่อ่อนแรง และยังวิ่งแรงต่อเนื่องไม่หยุด ทำให้เราต้องไปสังเกตุในโซนกราฟถัดๆไป สิ่งที่เกิดขึ้นใครที่ติดตามใน Live จะเห็นได้ว่าผมได้บอกถึง โซนที่กราฟวิ่งขึ้นมาถึงนี้คือ Supply สำคัญแล้วมีสิทธิที่จะโดนทุบกลับลงไป และวันนี้สิ่งที่เกิดขึ้นคือ มันมุดลงมาจริงๆ ทำให้ในวันนี้สิ่งที่เป็นตัวช่วยเราได้ดีคือพอเขามุดลงมาแล้ว เราก็จะได้เห็นจังหวะปัจจุบันที่กำลังเกิดขึ้น จากแรงแนวโน้มใหญ่ขาลงของทองคำว่า หากทองคำสามารถหลุดราคา 1757 นี้ลงไปได้ และสามารถยืนได้ต่ำกว่าราคา 1745 "นี้ถือว่าสำเร็จในเบื้องต้น" จุดสังเกตุถัดไปคือการที่ต้องรอให้กราฟย้อนตัวกลับลงมาหา 1757-1760 อีกครั้ง แล้วก็ #จังหวะสุดยอดการทำกำไร 1. ดูการอ่อนแรงของแท่งเทียนในบริเวณที่กลับขึ้นมา 2. หาจังหวะสุดท้ายที่กราฟจะ Rejection ให้วาง SL  "เท่านี้ละ สุดยอดเคล็ดลับ"
*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

Abacus12

• 2,161
เทยากเทเย็นจิงๆว้อยยยยยย    %%22 %%22
ชีวิตไม่จำเป็นต้องมีทุกอย่าง....
มีเงินอย่างเดียวพอ

แนวโน้มในภาพรวมที่ TF H1 ยังคงมองเป็นขาลงเหมือนเดิมนะครับ การที่ราคาปรับตัวขึ้นมาในตอนนี้ยังมองเป็นเพียงการพักตัวรอบใหญ่เพียงเท่านั้น หลังจากที่เมื่อวานราคาได้กลับขึ้นมาทดสอบแนวต้านที่ 1758.6 ราคาก็วิ่งผ่านขึ้นมาทำ new high ได้ต่อเลยนะครับ ก็เลยต้องโดน SL กันไป แต่ก็ยังคงมองว่าท้ายที่สุดแล้วราคาจะกลับลงมาทดสอบแนวรับที่ 1735-1725 ได้ต่อ ตราบใดที่กราฟยังขึ้นไปเบรกสวิงไฮรอบใหญ่ที่ 1787.5 ไม่ได้ สำหรับแนวต้านวันนี้มีแนวต้านอยู่ที่ 1772.8 และ 1780 ตามลำดับครับ

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Abacus12 ที่ 05, ตุลาคม  2021, 05:38:05 PM
เทยากเทเย็นจิงๆว้อยยยยยย    %%22 %%22

กำลังมาแล้วพี่

**Hip** **Hip**

*

admin

• 80,415
USD   
ISM Services PMI USD 61.9 ออกมาดีกว่าคาดการณ์ ทำให้ดอลล่าห์ แข็งค่า ทองคำอ่อนค่า

*

admin

• 80,415
ไป TP1 1740$ เลย
Tho*/ Tho*/

รูปกราฟ..น่าเทที่สุด..เหตุไฉนจึงไม่เท..หือ..??.. xc3*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..