กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆💔💔 ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 17 กันยายน 2564 ทองเทแล้วทุบต่อ รอ After Shock 🎯🎯

• 29 replies
  • 4,301 views
*

admin

• 80,665
🏆💔💔 ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 17 กันยายน 2564 ทองเทแล้วทุบต่อ รอ After Shock 🎯🎯

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1765   
TP1:1730RR:
TP2:1710RR:
TP3:RR:
SL:1895  

Signal Date: 17/09/2564 10:30

🔔🔔 ราคาทองคำ วันนี้ ล่าสุดคือหลุดทุกแนวรับมาแล้ว ตอนนี้อยูที่แนว 1760 โดย Low ล่าสุดอยู่ที่ 1743$/Onz จากการแข็งค่าของเงินสกุลดอลล่าห์สหรัฐหลังจากตัวเลขค้าปลีก ในสหรัฐปรับตัวสูงขึ้นเป็นประวัติการณ์บ่งบอกแนวโน้ม ว่าเศรษฐกิจดีขึ้น และมีความกังวลว่าจะเกิดการปรับ QE ลดลงแน่นอนหลังจากก่อนหน้านี้ ตัวเลข CPI ออกมาแย่จึงมองว่าอาจจะ มีการยืดเวลาการปรับ QE ดังัน้นพอตัวเลขค้าปลีกออกมาดีจึงมีความคลายกังวล และมั่นใจว่า จะปรับ QE ลดลงภายในสิ้นปีนี้ ตามประกาศของ Fed แน่นอน รวมถึงการที่ มองว่า Fed อาจจะปรับอัตราดอกเบี้ยเร็วขึ้นเนืองจากเศรษฐกิจดึขึ้นในทางเทคนิค ตอนนี้ ทองคำใน TFday อยู่ในเทรนขาลงหลักตามเดิมแล้วนะครับตอนนี้ คงต้องบอกว่ามุ่งหน้าไปทำ New Low แล้วตอนนี้ ส่วนหนึ่งมาจาก Usd index ที่ตอนนี้อยู่ในเทรนขาขึ้นหลักอย่างหนัก วันนี้ อาจจะมีการย่อของ Usd index ก่อนที่จะกลับขึ้นไปต่อเนื่องนะครับ ดังนั้นวันนี้ สำหรับท่านใดที่จะ Sell ตามน้ำรอก่อนนะครับ รอให้กราฟราคาทองคำดีดกลับขึ้นมาก่อน ก่อนที่จะกด Sell ลงไป โดยระยะยาว ตามที่ได้วิเคราะห์ก่อนหน้านี้ครับ กราฟมีโอกาสลงไปถึง 1450 ได้ภายใน กลางปีหน้า จากกราฟทางเทคนิค คือตอนนี้มองว่ากราฟที่เทลงมาเมื่อวานนั้นเทไวเกินไป ด้วย ดังนั้นด้วยเหตุผลทางเทคนิคนะครับจากรูป Day ที่เป็นขาลงวันนี้ รอ Sell สวน SPDR ครับ

✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม ⬆️⬆️+1.46✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  17 กันยายน 2564

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 999.92 ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2564 ลดลง 🔻🔻- 1.80ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 170.82 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665

Signal ทองคำ จาก Autochart by ICmarkets แนวต้านอยู่ที่ 1778 นะครับเป้าหมายอยู่ที่ 1728

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665

ํSignal ทองคำจาก YLG

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: tanadat ที่ 17, กันยายน  2021, 08:45:18 AM

ข่าวครับพี่

สวัสดีตอนเช้าครับ ขอบคุณครับ
TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,665
☀️YLG_Update : 17 ก.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดดิ่ง $39.27‼️หลังยอดค้าปลีก "ดีเกินคาด"‼️คลายความวิตกศก.ชะลอตัว‼️หนุนดอลล์แข็ง‼️บอนด์ยีลด์พุ่ง‼️ฉุดทองร่วงหลุดรับสำคัญกระตุ้นแรงขายตามทางเทคนิคเพิ่ม‼️ทำทองดิ่งโหด $50 จาก High $1,796.19‼️ทำ Low $1,745.47‼️แต่กองทุน SPDR ถือทองคำเพิ่ม +1.46 ตัน
.
❌ ดัชนีดอลลาร์แข็งค่าขึ้น 0.42% สู่ระดับ 92.867 พร้อมกับแตะระดับสูงสุดในรอบเกือบ 3 สัปดาห์ที่ 92.964  หลังการเปิดเผยยอดค้าปลีกของสหรัฐเพิ่มขึ้นเกินคาดในเดือนสิงหาคม ซึ่งคลายความกังวลเกี่ยวกับการชะลอตัวของการเติบโตทางเศรษฐกิจ
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีพุ่งขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบ 1 สัปดาห์ที่ 1.351% ในวันพฤหัสบดี หลังการเปิดเผยยอดค้าปลีกของสหรัฐที่เพิ่มขึ้นเกินคาด  #กดดันทอง
.
❌ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐซึ่งระบุว่า ยอดค้าปลีกเดือนส.ค.ปรับตัวขึ้น 0.7% เมื่อเทียบรายเดือน สวนทางกับที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะลดลง 0.8% และเมื่อเทียบรายปี ยอดค้าปลีกเดือนส.ค.พุ่งขึ้น 15.1%  #กดดันทอง
.
❌ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาฟิลาเดลเฟีย เปิดเผยดัชนีภาคการผลิตในภูมิภาคมิด-แอตแลนติก พุ่งขึ้นสู่ระดับ 30.7 ในเดือนก.ย. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 18.7 จากระดับ 19.4 ในเดือนส.ค.
#กดดันทอง
.
❌ สำนักงานอาหารและยาสหรัฐฯ หรือ เอฟดีเอ เปิดเผยว่า วัคซีนป้องกันโควิด-19 เข็มที่สามของบริษัทไฟเซอร์ สามารถกระตุ้นภูมิคุ้มกันได้ และยืนยันว่า วัคซีนสองเข็มที่ใช้อยู่ในขณะนี้ก็สามารถป้องกันอาการป่วยหนักจากโคโรนาไวรัสได้ดีเช่นกัน  #กดดันทอง
.
⭕️ กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม +1.46 ตัน  สู่ระดับ 999.92 ตัน  ทำให้ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลงแล้ว -170.82 ตัน #หนุนทอง
.
⭕️ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกเพิ่มขึ้น 20,000 ราย สู่ระดับ 332,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว โดยสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 330,000 ราย #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 63.07 จุด หรือ -0.18% ดัชนี S&P500 ปิด -0.16%  เนื่องจากการพุ่งขึ้นของอัตราผลตอบแทนพันธบัตรสหรัฐได้ฉุดหุ้นกลุ่มที่อ่อนไหวต่ออัตราดอกเบี้ย ซึ่งรวมถึงหุ้นกลุ่มเทคโนโลยีและกลุ่มวัสดุ  #หนุนทอง
.
⭕️ เกาหลีเหนือเปิดเผยว่า การทดสอบขีปนาวุธวิถีโค้งพิสัยใกล้เมื่อวันพุธที่ผ่านมา เป็นการยิงจากรถไฟขบวนหนึ่ง ซึ่งถือเป็นครั้งแรกที่เกาหลีเหนือสามารถยิงขีปนาวุธจากรถไฟได้สำเร็จ #หนุนทอง
.
⭕️ จีนตอบโต้อย่างไม่พอใจต่อข้อตกลงระหว่างสหรัฐฯ กับอังกฤษ ที่จะช่วยออสเตรเลียพัฒนาเรือดำน้ำพลังงานนิวเคลียร์ ภายใต้สนธิสัญญาความมั่นคงไตรภาคีซึ่งมุ่งเน้นที่ภูมิภาคอินโด-แปซิฟิก  #หนุนทอง
.
📌 กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกเพิ่มขึ้น 20,000 ราย สู่ระดับ 332,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว โดยสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 330,000 ราย
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

ขอบคุณครับพี่
มุุม ผม1775 พี่ น่าจะขึ้นเทส ลุ้นๆ พี่

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: tanadat ที่ 17, กันยายน  2021, 11:09:39 AM
ขอบคุณครับพี่
มุุม ผม1775 พี่ น่าจะขึ้นเทส ลุ้นๆ พี่

ครับผม แนวเดียวกับ Autochart เลย
Tho*/ Tho*/

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่าาาาาา..
ลองจักน้อย.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,665
☀️YLG_Update : 17 ก.ย. ข่าวทองภาคบ่าย 📊

📣 Highlight: ทองโลกฟื้นเล็กน้อย‼️ หลังดัชนีดอลลาร์ลดช่วงบวก แต่ดอลล์ยังแข็งไม่ไกลจากไฮรอบ  3 สัปดาห์ สกัดช่วงฟื้นทอง‼️ รอประชุม FED สัปดาห์หน้า‼️ ส่วนค่าเงินบาทอ่อน🇹🇭แตะ 33.22‼️ พยุงทองไทยไว้‼️

⭕️  ค่าเงินบาทวันนี้เคลื่อนไหวในกรอบ 33.11-33.22 บาท/ดอลลาร์ อ่อนค่าลงหลังดอลลาร์แข็งค่ารับตัวเลขยอดค้าปลีกสหรัฐดีเกินคาด  #หนุนทองไทย

⭕️  นิวซีแลนด์-ออสซี่เบรคโครงการ Travel Bubble อีก 8 สัปดาห์ เหตุโควิดยังระบาด #หนุนทอง

❌ ตลาดหุ้นเอเชียปิดเช้าบวก แต่การซื้อขายผันผวนเหตุวิตกโควิด-หุ้นสหรัฐร่วง #กดดันทอง

❌ จีนเผยยอด FDI พุ่งขึ้น 22.3% ช่วง 8 เดือนแรกของปีนี้ #กดดันทอง

❌ สิงคโปร์ตั้งกองทุนใหม่ 1 พันล้านดอลล์ หวังหนุนตลาดหุ้นในประเทศ #กดดันทอง

📌 ดัชนีดอลลาร์ขยับลงมาที่  92.818 ร่วงจากไฮระหว่างวัน 92.93 #หนุนทองฟื้น แต่ดัชนีดอลลาร์ยังทรงตัวระดับสูงไม่ไกลจากไฮรอบเกือบ 3 สัปดาห์หลังสหรัฐเปิดเผยยอดค้าปลีกสดใส #สกัดช่วงฟื้นทอง

📌 วันนี้ติดตามการเปิดเผยคาดการณ์ความเชื่อมั่นผู้บริโภค จาก UoM ของสหรัฐ

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch

*

CASE Forex

• 17,214
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 17 กันยายน 2564 รอบนี้ขออย่าให้ฉันตกรถ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1776-1778 50-60 pip 300-400 pip

Signal Sell หลังจากความพยายามที่จะรอคอนเฟริม ทำให้เราตกรถขบวณใหญ่ไปก่อนหน้าทำให้ความแค้นมันสะสม ฮ่าๆๆๆ ก็ดีที่ทุนก็ยังไม่ไปไหน มาดูรอบนี้กันดีกว่าที่ทองคำสามารถทะลุยาวๆ มุดผ่านมาจากราคาสำคัญ 1775 ได้อย่างสบายนั้นก็เป็นโชคดีที่จะทำให้กราฟของเรานั้นหากขึ้นมาตรงนี้ได้จะเป็นจุดทุบที่สำคัญมากๆๆๆๆๆๆๆๆ เลยเพราะอะไร เพราะว่าเขาสามารถผ่านได้อย่างแรงในก่อนหน้า ทำให้กลุ่มก้อนของ Supply zone นี้แข็งแรงมากๆไงไม่มีการลังเลที่จะมุดผ่านลงได้เลยแต่ทะลุอย่างรุนแรง ทำให้หากกราฟสามารถยืนขึ้นมาได้อีกครั้งกลับมาโซนนี้อีกครั้ง จะเป็นจุดทดสอบซัพพลายที่รุนแรงมุดลงแรงได้ 70-90 % เลยทีเดียว เพราะฉะนั้นรอเช็ค Rejection กันให้ดีดี

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,665
บวกเล็กน้อยให้เสียว อีกแล้ว
**6004**

หลังจากที่ราคาเบรก 1780 ได้ ก็เทลงมาต่ออย่างรวดเร็วจนมาเบรกแนวรับถัดมาที่ 1760 ได้อย่างง่ายดาย แต่จากแรงขายที่ดันกราฟลงมาในรอบนี้คาดว่าน่าจะยังไม่จบรอบดีนะครับ มีโอกาสที่กราฟจะลงมาทดสอบแนวดีมานด์โซนที่ราคา 1738.5 ได้ต่อ ซึ่งแนวดีมานด์โซนแนวนี้ก็ถือว่าเป็นโซนที่มีแรงซื้อมากนะครับ เนื่องจากในอดีตจะเห็นได้ว่าสามารถดันราคาขึ้นไปจนทดสอบสวิงไฮก่อนหน้าได้เลยนะครับ หากกราฟลงมาทดสอบในรอบนี้ก็สามารถใช้เป็นจุดเปิด buy ขึ้นไปอีกรอบได้ เป้า TP ที่ 1775-1800 ตัดขาดทุนที่ 1717 ครับ

*

admin

• 80,665
ร่วงมาแล้ว
Tho*/

*

admin

• 80,665
จะไหลลงเลยใหม ถามใจน้องทองดูนะ
TKo*) TKo*)

Usd Index ไปแล้วจ้า
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ