กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆🟢 ราคาทองคำ GOLD พุธ 15 กันยายน 2564 CPI ออกมาแย่>>Buy ทองไปเบาๆ🐳🐳

• 22 replies
  • 3,167 views
*

admin

• 80,404
🏆🏆🟢 ราคาทองคำ GOLD พุธ 15 กันยายน 2564 CPI ออกมาแย่>>Buy ทองไปเบาๆ🐳🐳

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1795   
TP1:1815RR:
TP2:1820RR:
TP3:RR:
SL:1775  

Signal Date: 15/09/2564 11:14

🔔🔔 ราคาทองคำ วันนี้ กลับมาปิดบวก เหนือราคา 1800$ ได้อย่างแข็งแกร่งแน่นอนว่าเมื่อวาน Swing กินตับหนักมากหลังจากที่ ล่าสุดลงไปถึง 1780$/Onz ก่อนทีจะโดนข่าว CPI กระซวก ใส้ไหล แดงเถือก ด้วยตัวเลขออกมาต่ำกว่า คาดการณ์ แบบแดงอย่างแย่ในรอบปีกันเลยทีเดียวทำให้นักลงทุน สายมโนกันไปต่างๆ นานา ว่า Fed เห็นตัวเลข ออกมาแบบนี้ คงจะไม่ลด QE ในสิ้นปีนี้แน่ แน่นอนว่าหลังจากเหตุการณ์เมื่อวาน โดยปกติแล้วมักจะมี Afet Shock ตามมาเสมอนะครับ ส่วน EU ที่ ลงไปลบได้มาจากแรงเทขายทำกำไร ของนักลงทุนที่ Buy กันขึ้นมา วันนี้ดัชนีย์ ดอลล่าห์ USD Index หน้าตาไม่ค่อยสู้ดีเท่าไหร่ RSI ไม่วิ่งตามให้ขึ้นดังนันวันนี้ มองไปที่ ทองคำย่อแล้วปรับตัวขึ้นต่อเนื่องเล็กน้อยนะครับ แค่ระยะ Swing เท่านั้น มองไปที่แนว 1815-1825 ช่วงนี้ เก็บกันสันๆ ครับ หลังจาก เมื่อวันก่อน กองทุน SPDR Gold Share ซื้อทองคำเข้าคลังเป็นครั้งแรกในรอบ 3 เดือนกันเลยทีเดียวเชียว แผนการเทรดทองคำวันนี้ รอ ย่อมาจุดที่ Sell เมื่อวาน ปิด แล้วก็ Buy ต่อเนื่อง ครับ

✅✅ไม่เปลี่ยแปลง✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  15 กันยายน 2564

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1000.21 ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2564 ลดลง 🔻🔻- 1.51 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 170.53 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 15-09-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/3tH0uhT
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

ข่าวครับพี่ๆ

*

admin

• 80,404

USD Index แนวโน้มดัชนีย์ ดอลล่าห์ วันนี้ หลังจากเมื่อวาน ข่าว CPI ออกมาแย่ส่งผลให้ ดอลล่าห์อ่อนค่า เมื่อเทียบกับทุกสกุลเงินรวมทั้ง ราคาทองคำด้วย
แต่ที่ EU กลับลงมาลบได้ตามแผนนั้นเกิดจากแรงเทขายทำกำไรของนักลงทุนนะครับ วันนี้ จากทางด้านเทคนิคมองกราฟ ดอลล่าห์ที่ปัจจุบัน ดัชนีย์อยู่ที่ 92.60
แต่ด้วยสัญญานทางเทคนิควันนี้+ ข่าว CPI เมื่อคืนอาจจะทำให้ ย่อลงมาแนว 92.20 ได้วันนี้แผนการเทรด ทองคำ จึงมองไปที่การ Buy จากเหตุผลนี้ด้วยเช่นกันครับ

**6105** **6105**

*

admin

• 80,404

วิเคราะห์ ทองคำจาก YLG

(TH)**

ขอบคุณครับพี่  (TH)**

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: tanadat ที่ 15, กันยายน  2021, 11:52:57 AM

กางแผนท่าน หน่อยครับวันนี้
ขอบคุณครับ
(TH)** (TH)**

ขอบคุณครับแอด ได้ 07 มาเมื่อคืน ขอให้ถึง 95 ครับ จะหนีแล้ว b ด้วยครับ

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: mazonmin ที่ 15, กันยายน  2021, 12:46:58 PM
ขอบคุณครับแอด ได้ 07 มาเมื่อคืน ขอให้ถึง 95 ครับ จะหนีแล้ว b ด้วยครับ

ครับผม หวังวาจะลงมาให้ Buy ราคาสวยๆ หน่อย
)2: )2:

อ้างจาก: admin ที่ 15, กันยายน  2021, 12:19:38 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 15, กันยายน  2021, 11:52:57 AM

ขอบคุณครับ
ผม รอ sell ครับพี่  ถ้าหลุด 1798-1795 ครับ  กับ เเนวเดิม ครับ 1809 -15 ครับ  ตอนนี้ มุมผม ดูว่าตลาด จะเหวี่ยงหนัก ครับ  เเละอาจ มีเเรงเท จากเจ้ามือก่อนข่าว2-3วันครับ เพื่อเคลีย หน้าตักสำหรับ ข่าว เฟด  ตลาดน่าจะเล่นกันล่วงหน้าครับ
ตอนนี้ ผมเคลีย ออกหมดเเล้วพี่  มาปิด ตรง1800
รอดู วันนี้ ค่ำๆ ครับ  เป้าหมายผม มันน่าจะรอบ นี้ เ1777-75 เหมือนเดิมเ้ต่ใช้วิธีเก็บสั้นครับ 55+ลุ้น พี่ 
มโนล้วนๆนะ พี่  (TH)**

*

admin

• 80,404
☀️YLG_Update : 15 ก.ย. ข่าวทองภาคบ่าย 📊

📣 Highlight: ช่วงเช้าทองยืนเหนือ $1,800‼️ รับเงินเฟ้อสหรัฐต่ำกว่าคาด ช่วยคลายวิตกเฟดเร่งลดQEขึ้นดอกเบี้ย ➕ หุ้นเอเชียลบหลังจีนเผยข้อมูลเศรษฐกิจชะลอตัว หนุนทองไว้

⭕️ ตลาดหุ้นเอเชียปิดเช้าลบ หลังจีนเผยข้อมูลเศรษฐกิจชะลอตัว #หนุนทอง

⭕️ เกาหลีเหนือยิงขีปนาวุธลงสู่ทะเลวันนี้ คาดตกนอกเขตเศรษฐกิจพิเศษญี่ปุ่น #หนุนทอง

❌ ไบเดน เตรียมเรียกร้องให้ผู้นำโลกช่วยกันเร่งฉีดวัคซีนให้ได้อย่างน้อย 70% ของพลเมืองโลก ภายในปี 2022 #กดดันทอง

(+/-) อังกฤษเล็งฉีดวัคซีนเข็ม 3 ให้จนท.ด่านหน้า-ปชช.อายุ 50 ปีขึ้นไป เตรียมรับมือฤดูหนาว

📌 ช่วงบ่ายติดตามเงินเฟ้ออังกฤษ(CPI) คาดส่งผลกระทบต่อสกุลเงินปอนด์ ซึ่งจะกระทบดอลลาร์และราคาทองคำ

📌 คืนนี้จับตาตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐ อาทิ Empire State Index, การผลิตภาคอุตสาหกรรมและอัตราการใช้กำลังการผลิต

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: tanadat ที่ 15, กันยายน  2021, 01:47:19 PM
อ้างจาก: admin ที่ 15, กันยายน  2021, 12:19:38 PM

ขอบคุณครับ
ผม รอ sell ครับพี่  ถ้าหลุด 1798-1795 ครับ  กับ เเนวเดิม ครับ 1809 -15 ครับ  ตอนนี้ มุมผม ดูว่าตลาด จะเหวี่ยงหนัก ครับ  เเละอาจ มีเเรงเท จากเจ้ามือก่อนข่าว2-3วันครับ เพื่อเคลีย หน้าตักสำหรับ ข่าว เฟด  ตลาดน่าจะเล่นกันล่วงหน้าครับ
ตอนนี้ ผมเคลีย ออกหมดเเล้วพี่  มาปิด ตรง1800
รอดู วันนี้ ค่ำๆ ครับ  เป้าหมายผม มันน่าจะรอบ นี้ เ1777-75 เหมือนเดิมเ้ต่ใช้วิธีเก็บสั้นครับ 55+ลุ้น พี่ 
มโนล้วนๆนะ พี่  (TH)**

ขอบคุณครับ ขึ้น ไปให้ ก่อนหน่อยนะครับ

*

CASE Forex

• 16,936
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 15 กันยายน 2564 มุดแล้ววาง SL แล้วปล่อยยาวๆ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1797-1800 40-50 pip 120-140 pip

Signal Buy โซนนี้เกิดจากเมื่อวานที่กราฟไม่สามารถลงไปสุดทางได้ แต่กลับมีการดีดอย่างรุนแรงขึ้นมาอีกรอบ วันนี้ในช่วงเช้ากราฟได้ปรับตัวลงมาต่อเนื่อง แต่นั้นก็เป็นเพียงการลงมาทดสอบแรงเบรคเอ้าที่พุ่งขึ้นมา เพื่อกลับขึ้นไปต่ออีกครั้ง เพราะกราฟที่ย่อตัวลงมาก่อนหน้านั้นไม่ใช้กราฟที่กลับตัวรุนแรง น่าจะสามารถขึ้นไปเพื่อหาจุดทุบ ที่ 2 อีกครั้งได้ไม่ยาก เพราะฉะนั้นใครที่ Buy ต้องรู้เหตุผลก่อนว่าเป็นเพียงขาขึ้นชั่วคร่าวตามแรงเดิมเท่านั้น ที่กลับมาทดสอบเบรคเอ้า และ ดีมานโซนย่อยๆก่อนหน้า หากได้กำไรก็ต้องรีบปิดหนีทันทีเพราะอาจจะโดนทุบแรงได้ในจังหวะ 1810-1815 ประมาณนี้

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1810-1815 60-80 pip 250-280 pip

Signal Sell เป็นโซนราคาที่เรารอคอยกันมานานก่อนหน้านี้ แต่วันนี้ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร คงต้องมาถึงแล้วตัวสำคัญตัวเดิม ซัพพลาย โซนที่ทำให้กราฟสามารถเบรคเอ้ามุดลงไปก่อตัวด้านล่างได้ในต้นเดือนที่ผ่านมา ไม่แปลกที่กราฟจะสามารถขึ้นกลับมาจะทดสอบในโซนนี้ เพราะยังไงกราฟก็ต้องวิ่งเป็นสวิงอยู่ดี ลงไปแค่ไหนยังไงก็ต้องกลับมาเอาแรงอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นเราไม่ต้องรีบรอให้เขาขึ้นมาถึงโซนนี้ รอให้เขามีการอ่อนแรงอ่อนตัว สร้างกราฟให้เราเข้าง่ายๆ นั้นคือมี Rejection ให้เห็นให้เราได้ตั้ง SL กันก่อนค่อยหาจังหวะเข้าไม่ต้องรีบ น่ะจ๊ะ

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

กราฟทองคำตอนนี้กำลังอยู่ในกรอบทดสอบจิตใจระหว่างแนวต้านซัพพลายโซนที่ 1805.5 กับ แนวรับจิตวิทยาที่ 1800 อยู่นะครับ แต่ดูจากแรงซื้อแรงขายแล้วดูเหมือนฝั่งแรงซื้อจะได้เปรียบอยู่เนื่องจากเมื่อวานนี้กราฟบินมาจากตัวเลข CPI ที่แย่มาก คาดว่าราคาน่าจะมีแรงซื้อดันขึ้นไปทดสอบแนวต้านถัดไปที่ 1820-1833 ได้ต่อ ซึ่งถ้ากราฟหลุด 1833 ได้แบบชัดเจนเมื่ไกร่ กราฟจะเข้าสู่การกลับตัวขึ้นในรอบใหญ่ทันทีครับ แผนเทรดวันนี้ก็มาเปิด buy ขึ้นไปหาเป้าที่ 1820 กันครับ

*

admin

• 80,404
🏙YLG_Update : 15 ก.ย. ข่าวทองภาคค่ำ📊
📣 Highlight: อังกฤษเผยเงินเฟ้อเดือนส.ค.พุ่งสุดเป็นประวัติการณ์ หนุนทองดีดเล็กน้อยจาก Low $1,798‼️ มายืนแถว $1,801‼️ 📌รอตัวเลขศก.สหรัฐ ชี้นำทองคืนนี้
⭕️ อังกฤษเผยเงินเฟ้อเดือนส.ค.พุ่ง 3.2% ขยายตัวสูงสุดเป็นประวัติการณ์ #หนุนปอนด์ #หนุนทอง
⭕️ เกาหลีใต้ทดสอบยิงขีปนาวุธ SLBM หลังเกาหลีเหนือยิงขีปนาวุธ 2 ลูกวันนี้ #หนุนทอง
❌ ตลาดหุ้นยุโรปเปิดบวก แม้เผชิญแรงกดดันจากเงินเฟ้อพุ่งในอังกฤษ #กดดันทอง
❌ "แอมะซอน" ประกาศแผนจ้างงานเพิ่ม 125,000 ตำแหน่งในสหรัฐ #กดดันทอง
📌 คืนนี้จับตาตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐ อาทิ Empire State Index, การผลิตภาคอุตสาหกรรมและอัตราการใช้กำลังการผลิต
Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch