กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD อังคาร 14 กันยายน 2564 Buy พี่ไม่ยุ่งตอนนี้มุ่งทุบทอง🐳🐳

• 35 replies
  • 5,292 views
*

admin

• 80,665
🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD อังคาร 14 กันยายน 2564 Buy พี่ไม่ยุ่งตอนนี้มุ่งทุบทอง🐳🐳

ราคาทองคำวันนี้ : Sell LimitPrice:1795   
TP1:1770RR:
TP2:1760RR:
TP3:RR:
SL:1815  

Signal Date: 14/09/2564 10:42

🔔🔔 ราคาทองคำ วันนี้ ล่าสุดกราฟ ราคาต่ำกว่า 1800$ ต่อเนื่องจาก  กราฟราคาทองคำ ได้หลุดเทรนไลน์ขาขึ้นและกำลังอยู่ในแนวโน้มขาลงของ H4 โดยจากวันศุกร์กราฟพยายามไปทดสอบแนวต้าน ช่วง 1803$ แต่ไม่สามารถยืนได้ และราคาก็ร่วงต่อเนืองจนใกล้ จะ New Low ต่ำกว่า แนว 1780 แล้ว ซึ่งราคานี้เป็นแนวรับที่กราฟมาทดสอบ 2 ครั้งแล้วแต่ยังไม่ผ่าน จากกราฟทางเทคนิค แผนการเทรดวันนี้มองไปที่การหาจังหวะ Sell จากเทรนไลน์ที่หลุดลงมาของกราฟ ราคาทองคำ โดยมองไปที่กราฟหลับ ไป Pullback ทดสอบแนวราคา 1795 ก่อน ลงผ่าน ราคา 1780 ไปได้ และส่วนหนึ่ง มองเห็น RSI H4 นั้นกองอยู่ แนวล่างทำให้กราฟมีแนวโน้มที่จะปรับตัวลงได้ต่อเนื่อง เนื่องจาก RSI ยังไม่มีสัญญานการกลับตัวแ่อย่างใด ส่วนกองทุน SPDR แม้ว่าจะซื้อทองเพิ่มแต่ แนวโน้มราคาทองคำยังเป็นขาลงนะครับคิดว่าไม่มีผล มากเท่าไหร่ โดยรวมแล้ว คิดว่าน่าจะ เป็นการเข้าซื้อทองคำ จากการที่นักลงทุน ตกใจ จาก Katihie wood เทขาย หุ้น Tesla ไปกว่า 4000 ล้านดอลล่าห์ ครับ จึงมีเงินหลุดมาทีทองคำ บ้าง ดังนั้นแผนการเทรดวันนี้จึงเหมือนเดิม ครับ

✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม ⬆️⬆️+2.04✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  14 กันยายน 2564

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1000.21 ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2564 ลดลง 🔻🔻- 1.51 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 170.53 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665

มาวิเคราะห์ กันต่อ กับ คู่ อริของ EU บ้าง ครับ

ดอลล่าห์ Index หรือ Usd index : ตอนนี้เป็นเทรนขาขึ้นนะครับ เนื่องจากอยู่ในกรอบ ของเทรนขาขึ้นชัดเจนแต่เริ่มมีแรงเทขายทำกำไรออกมาเช่นกัน หลังจาก ทำ high ได้ที่ 92.83 ก่อนที่จะย่อตัวลงมา
แต่ ข้อเสียคือ RSI H4 ไม่ทำ high ตามไปด้วย นะครับตรงนี้อาจจะ ทำให้ usd อ่อนค่าลงไปอีกเล็กน้อยก่อนนนะครับ แต่ มองว่า ภาพรวม USD index ยังมีแนวโน้มขึ้นไปจนสุดเทรนที่ มากกว่า 93.0-93.30 ได้ครับ

**Hea** **Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,665

คืนนี้มีดัชนี้ ทางเศณษฐกิจ CPI จะประกาศ เวลา 19.30 ตามเวลาประเทศไทยให้ได้ลุ้นกันนะครับ
โดยภาพรวมจากสถิติ เกือบ 1 ปี แล้ว ตัวเลข คือเขียวตลอด มีผลดีกับสกุลเงิน USD มองว่าตัวเลขน่าจะออกมามากกว่า Forecast ทำให้ USD แข็งค่าขึ้นได้ครับ

(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,665
☀️YLG_Update : 14 ก.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดบวก $5.78‼️อานิสงส์ดอลล์ลดช่วงบวก‼️➕บอนด์ยีลด์ร่วง‼️➕แนวรับ $1,78x ยังเหนียว‼️หนุนทองฟื้นจาก Low $1,784.4‼️ทำ High $1,798.22‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำเพิ่ม +2.04 ตัน
.
⭕️กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม +2.04 ตัน  สู่ระดับ 1,000.21 ตัน  ซึ่งเป็นการถือครองทองคำเพิ่มเป็นครั้งแรกนับตั้งแต่วันที่ 29 ก.ค. ทำให้ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลงแล้ว -170.53 ตัน #หนุนทอง
.
⭕️ดัชนีดอลลาร์ปรับตัวลงจากระดับสูงสุดในรอบ 2 สัปดาห์ที่ 92.885 และปิดตลาดด้วยการอ่อนค่าลง -0.02%  ก่อนที่สหรัฐจะเผยข้อมูลเงินเฟ้อของผู้บริโภค  เพื่อจับทิศทางอัตราเงินเฟ้อและแนวโน้มการดำเนินนโยบายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด)  #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี  ร่วงลงสู่ระดับต่ำสุดที่ 1.314% ในวันจันทร์ ก่อนที่สหรัฐจะเผยข้อมูลเงินเฟ้อของผู้บริโภคในวันอังคารจากการคาดการณ์ว่าเงินเฟ้อจะเพิ่มขึ้นในอัตราที่ชะลอตัวอย่างต่อเนื่อง  #หนุนทอง
.
⭕️ การคาดการณ์เงินเฟ้อในอีก 5 ปีถัดไป เมื่อใช้ Break Even Inflation 5 ปี  ซึ่งเป็นมาตรวัดอัตราเงินเฟ้อระยะยาวของ ECB เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 1.8207% ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่กลางปี ​​2015 และเข้าใกล้เป้าหมายอัตราเงินเฟ้อ 2% ของ ECB มากขึ้น  #หนุนยูโร #หนุนทอง
.
⭕️ วอลมาร์ท อิงค์ ซึ่งเป็นบริษัทค้าปลีกใหญ่ที่สุดในโลก ออกแถลงการณ์ปฏิเสธข่าวที่ว่า ทางบริษัทพร้อมรับ litecoin จากลูกค้าสำหรับการชำระค่าสินค้าที่ซื้อผ่านระบบออนไลน์ #หนุนทอง
.
❌ CNBC รายงานว่าค่าเฉลี่ย 7 วันของผู้ติดเชื้อ COVID-19 รายวันในสหรัฐ อยู่ที่ประมาณ 144,300 เมื่อวันที่ 12 กันยายน ลดลง 12% ในช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา และลดลง 14% จากระดับสูงสุดล่าสุดในวันที่ 1 ก.ย. ซึ่งเป็นช่วงที่สหรัฐรายงานค่าเฉลี่ยจองผู้ติดเชื้อประมาณ 167,600 เคสต่อวัน #กดดันทอง
.
❌ สำนักงานสถิติแห่งชาติของอินเดีย (NSO) เปิดเผยว่า ดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ซึ่งเป็นมาตรวัดเงินเฟ้อจากการใช้จ่ายของผู้บริโภค ปรับตัวลงสู่ระดับ 5.30% ในเดือนส.ค. ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 5.60% หลังจากแตะระดับ 5.59% ในเดือนก.ค. #กดดันอุปสงค์ทองคำในอินเดีย
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดพิ่มขึ้น 261.91 จุด หรือ + 0.76% ดัชนี S&P500 ปิด + 0.23% นำโดยการพุ่งขึ้นของหุ้นกลุ่มพลังงาน รวมทั้งหุ้นกลุ่มที่ได้ประโยชน์จากการเปิดเศรษฐกิจ #กดดันทอง
.
📌 ในรายงานภาวะตลาดน้ำมันประจำเดือนก.ย. โอเปกได้ปรับลดคาดการณ์อุปสงค์น้ำมันโลกในไตรมาส 4 สู่ระดับ 99.7 ล้านบาร์เรล/วัน โดยลดลง 110,000 บาร์เรล/วันจากตัวเลขคาดการณ์ในรายงานเดือนส.ค.
.
📌 ผลสำรวจของเฟดนิวยอร์คที่เผยแพร่เมื่อวันจันทร์พบว่า  การคาดการณ์ของผู้บริโภคในสหรัฐเกี่ยวกับอัตราเงินเฟ้อที่จะเปลี่ยนแปลงในปีหน้า และในอีก 3 ปีข้างหน้าเพิ่มขึ้นในเดือนที่แล้วสู่ระดับสูงสุดนับตั้งแต่ปี 2013
.
📌 The Lancet ซึ่งเป็นวารสารทางการแพทย์ รายงานว่า การฉีดวัคซีนเข็มที่ 3 แก่ประชาชนโดยทั่วไปเพื่อกระตุ้นภูมิคุ้มกันในร่างกายต่อเชื้อไวรัสโควิด-19 ยังไม่มีความจำเป็นในขณะนี้
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,665

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 14-09-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/3A4QnpD

ขอบคุณครับพี่  (TH)**

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: tanadat ที่ 14, กันยายน  2021, 12:34:15 PM

แผนท่าน เป็นไงบ้าง ครับ วันนี้

ขอบคุณครับแอด ช่วยกันคนละไม้คนละมือนะครับ  Thor 3** Thor 3** Thor 3**

อ้างจาก: admin ที่ 14, กันยายน  2021, 12:46:20 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 14, กันยายน  2021, 12:34:15 PM

แผนท่าน เป็นไงบ้าง ครับ วันนี้
ขอรอsell จุดเตียวกัยครับ เป้าหมาย ยังเป็น 1775 แต่เก็บสั้น ครับพี่  ตอนนี้ เพื่อไว้ เเถว 1803-1810 อีกชุดครับ เพื่อดีดถึงครับพี่  ตอนนี้  น่าจะเเรงซื้อเข้า ก่อนข่าวเฟดครับ เเละ อาจจะทีการทิ้ง ของลงเเรงของเจ้ามือครับ เพื้อทิศทางก่อนข่าวซัก2-3วันครับ

มโนล้วนๆครัย   (TH)**

*

CASE Forex

• 17,214
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคาร 14 กันยายน 2564 มุดแล้ววาง SL แล้วปล่อยยาวๆ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1790 40-50 pip 120-140 pip

Signal Sell 1 โซนทุบนี้เกิดจากก่อนหน้าที่กราฟนั้นสามารถ เชื่อฟังมุมมองการวิเคราะห์ของเราได้ในวันศุกร์ที่แล้วได้ ซึ่งหากมาดูสถาการณ์ปัจจุบันกราฟได้ลงไปที่ Low ในตอนตลาดเปิดได้จริงแต่สุดท้ายก็ย้อนกลับขึ้นมาอีกรอบเพื่อจะขึ้นไปหรือขึ้นเพื่อลงไม่รู้ได้ แต่สุดท้ายก็มีแรงจากตลาดเดิมทุบย้อนกลับมาอีกครั้ง ในช่วงเที่ยงของวันนี้อย่างรุนแรงซึ่งเหมือนกับเป็นการที่เขาย่อขึ้นมาเพื่อเอาแรงซัพพลายก่อนหน้า ย่อยๆเพื่อลงต่ออีกครั้ง ซึ่งเราก็ไม่ประมาท เด็ดขาดหากจะทุบ แท่งเทียนแท่งใหญ่อันนี้ ก็ถือว่าเป็นแท่งที่เราเอาไว้ SL ได้เหมาะสมเลยทีเดียว เพื่อการที่กราฟทองคำจะสามารถลงได้อีกครั้งเพื่อไปยังเป้าหมาย 1775 แนวรับสำคัญของเราในอนาคตนั้นเอง

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1785 - 1790 60-80 pip 250-280 pip

Signal Sell ราคาจุดย่อนี้เกิดจาก หากกราฟในจุดเข้าแรงสามารถมุดลงไปทดสอบแนวรับสำคัญ 1775 ได้เมื่อไหร ก็มีสิทธิที่แรงของกราฟจุะสามารถดีดขึ้นมาเก็บซัพพลายสำคัญได้อีกครั้ง นั้นก็คือโซนนี้นั้นเอง โซน 1785-1790 โดยประมาณ หากแรงขอขาทุบยังมีแรงลงอยู่มหาศาลจริงๆ และพร้อมจะลงต่อ จุดเข้าจุดนี้จะต้องเป็นโซนที่สามารถ รองรับการย้อนกลับมาเก็บซัพพลายเพื่อลงต่อได้แน่นอน แต่หากไม่มีการอ่อนแรงในโซนนี้ก็บอกกับตัวเองได้เลยว่ามีสิทธิจะไปหาซัพพลายสำคัญด้านบนต่อไป หรือ ... ย้อนกลับพุ่งขึ้นเป็นขาขึ้นอีกครั้งก็ได้เช่นกัน

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: tanadat ที่ 14, กันยายน  2021, 01:03:08 PM
อ้างจาก: admin ที่ 14, กันยายน  2021, 12:46:20 PM

ขอรอsell จุดเตียวกัยครับ เป้าหมาย ยังเป็น 1775 แต่เก็บสั้น ครับพี่  ตอนนี้ เพื่อไว้ เเถว 1803-1810 อีกชุดครับ เพื่อดีดถึงครับพี่  ตอนนี้  น่าจะเเรงซื้อเข้า ก่อนข่าวเฟดครับ เเละ อาจจะทีการทิ้ง ของลงเเรงของเจ้ามือครับ เพื้อทิศทางก่อนข่าวซัก2-3วันครับ

มโนล้วนๆครัย   (TH)**

บวก แล้ว ครับ วันนี้

*

admin

• 80,665
อ้างจาก: mazonmin ที่ 14, กันยายน  2021, 12:49:04 PM
ขอบคุณครับแอด ช่วยกันคนละไม้คนละมือนะครับ  Thor 3** Thor 3** Thor 3**

บวก มา 10$ แล้วครับ
TKo*) **Hip**

*

admin

• 80,665
19.30 ข่าวแรง นะครับ ผม รอชม กัน
Tho*/ Tho*/ Thor 1 Tho*/

*

admin

• 80,665
🌍YLG_อัพเดทตัวเลขเศรษฐกิจ🌍
.
(+)ดัชนีราคาผู้บริโภค(CPI) ของสหรัฐ ออกมาแย่‼️กว่าคาด   ตัวเลขจริงอยู่ที่ 0.3%  คาด 0.4%  ครั้งก่อน  0.5% #กดดันดอลลาร์ #หนุนทอง
.
(+)ดัชนีราคาผู้บริโภค(CPI) พื้นฐานของสหรัฐ ออกมาแย่‼️กว่าคาด  ตัวเลขจริงอยู่ที่ 0.1%  คาด 0.3%  ครั้งก่อน 0.3% #กดดันดอลลาร์ #หนุนทอง
.
Source : Forexfactory

นั้นบั้งไฟรึเปล่านะ  **11