กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 10 กันยายน 2564 ทองคำหลุดเทรนเห็นเป็นต้องทุบแล้วล่ะ 🐳🐳

• 13 replies
  • 2,243 views
*

admin

• 80,660
🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 10 กันยายน 2564 ทองคำหลุดเทรนเห็นเป็นต้องทุบแล้วล่ะ 🐳🐳

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1805   
TP1:1762RR:
TP2:1750RR:
TP3:RR:
SL:1820  

Signal Date: 10/09/2564 11:36

🔔🔔 ราคาทองคำ วันนี้ ล่าสุดยังยืนต่ำกว่า แนว 1800$ ได้โดย สวิงอยู่ที่แนว 1790 โดยเมื่อวานล่าสุด ราคาทองคำปรับตัวลงไปได้ถึง 1782$/Onz แนวโน้มกราฟ ราคาทองคำตอนนี้ถือว่าเป็นเทรนหลักขาลงเต็มที่นะครับ จากเส้นเทรนไลน์ที่ ตอนนี้ ราคาได้หลุดเทรนขาขึ้นและกลับมาอยู่ในเทรนขาลงได้แล้ว ยังไม่มีสัญญานการกลับตัวขึ้นแต่อย่างใด แม้ว่าราคาทองคำจะ Swing ทีแนวนี้มาเป็นเดือนแล้วก็ตาม แต่ อย่างไร โดยภาพรวมของเทรนขาลงใน TFday น่าจะมีแรงกดดันให้กราฟปรับตัวลงได้ต่อเนื่อง ครับแผนการเทรดทองคำ วันนี้ หลังจากกราฟหลุดเทรนมาชัดเจนแล้ว รอกราฟ Swing ขึ้นมาหน่อย ครับ จุดเข้า Sell วันนี้อยู่ต่ำกว่า ราคา 1805$ โดยมองไปที่การ Swing ของราคาทองคำ โดยมี ดัชนีย์ PPI ช่วง 19.30 น่าจะทำให้ USD แข็งค่าขึ้นมาได้ ครับ โดยมีเป้าหมาย ตาม fibonaci ที่ 1755 และ 1735 ตามลำดับ ครับโดยวันนี้ลุ้นแท่ง Day ราคาทองคำ ปิดแดง อีก 1 วันนะครับ ถ้าปิดแดงได้ตามแผน วันศุกร์พรุ่งนี้ อาจจะได้เห็น TP2 กันเลยทีเดียวเชียว แต่หากว่ามีสัญญานการกลับตัวขึ้นตอนไหนจะแจ้งให้ทราบ นะครับ กองทุน SPDR ยังไม่หยุดที่จะปรับลดทองคำในคลังลงหลังจากหลุด 1000 ตันมาแล้ว ตอนนี้ล่าสุด เทขายไป 0.35 ตัน ทำให้ทองคำในคลังเหลือเพียง 998.17 ตัน โดยเป็นการเทขายต่อเนื่อง ตลอด 2 เดือนที่ผ่านมา

4️⃣ ECB ระบุว่าจะ "ปรับลดวงเงิน" ในการซื้อพันธบัตรในโครงการ PEPP ในไตรมาสจะมาถึงนี้ลง "อย่างค่อยเป็นค่อยไป" เมื่อเทียบกับในช่วง 2 ไตรมาสที่ผ่านมา (ข่าวนี้จะทำให้ ค่าเงินแข็งค่าขึ้นนะครับและกดดัน ราคาทองคำได้)

📣📣 SPDR ถือทองคำ ไม่เปลี่ยนแปลง📣📣

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  10 กันยายน 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 998.17 ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 3.55 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 172.57 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660

จากกราฟเมื่อวาน USD Index มองแค่เพียงการย่อทางเทคนิคเท่านั้น นะครับ โดยภาพ รวมแล้วยังเป็นแนวโน้มขาขึ้น ที่มีโอกาสจะขึ้นไปตามเทรนและไปติดเส้นเทรนไลน์ด้านบน ครับ
ดังนั้น วันนี้มองว่าตัวเลข PPI จะออกมาดี ทำให้ USD แข็งค่ากดดัน ราคาทองคำ ให้อ่อนค่า ครับ

**6105** **6105**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 10-09-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/3npa6wV

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update : 10 ก.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดบวก $5.5‼️อานิสงส์ยูโรแข็ง‼️ขานรับ ECB  ส่งสัญญาณลดวงเงิน PEPP, ปรับเพิ่มคาดการณ์เงินเฟ้อและ GDP‼️➕ดอลล์อ่อน‼️➕บอนด์ยีลด์ดิ่ง‼️หนุนทองพุ่ง High $1,800.74‼️แม้ Jobless claims "ดีเกินคาด"‼️ทำทองวูบเทส Low $1,784.01 ในระหว่างวัน‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำลดลง -0.35 ตัน 
.
🚨สรุปผลการประชุมธนาคารกลางยุโรป (ECB) ประจำเดือนก.ย.
.
   1️⃣ ธนาคารกลางยุโรป (ECB) มีมติ "คง" อัตราดอกเบี้ยรีไฟแนนซ์ที่ระดับ 0.00% ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดเป็นประวัติการณ์ และ "คง" อัตราดอกเบี้ยเงินฝาก (Deposit Rate) ไว้ที่ระดับ -0.50%
.
   2️⃣ ECB ปรับเพิ่มตัวเลขประมาณการเศรษฐกิจยูโรโซนในปีนี้ โดยคาดว่าจะมีการขยายตัว 5% จากเดิมคาดการณ์ที่ระดับ 4.6% พร้อมปรับเพิ่มตัวเลขคาดการณ์เงินเฟ้อสู่ระดับ 2.2% ในปีนี้ #หนุนทอง
.
   3️⃣  ECB "คง" วงเงินของโครงการซื้อสินทรัพย์ หรือ Pandemic Emergency Purchase Programme (PEPP) ที่ระดับ 1.85 ล้านล้านยูโรตามเดิม  จนถึงสิ้นเดือนมีนาคม 2022 เป็นอย่างน้อย หรือ จนกว่าจะวิกฤต  COVID-19 จะสิ้นสุดลง
.
   4️⃣ ECB ระบุว่าจะ "ปรับลดวงเงิน" ในการซื้อพันธบัตรในโครงการ PEPP ในไตรมาสจะมาถึงนี้ลง "อย่างค่อยเป็นค่อยไป" เมื่อเทียบกับในช่วง 2 ไตรมาสที่ผ่านมา  #หนุนทอง
.
   5️⃣ นางคริสติน ลาการ์ด ประธาน ECB ยืนยันว่า การส่งสัญญาณปรับลดวงเงินในโครงการ PEPP ไม่ได้หมายความว่า ECB กำลังถอนมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจ
.
⭕️ ค่าเงินยูโรแข็งค่าขึ้นในวันพฤหัสบดี  หลังจากที่ ECB กล่าวว่าจะปรับลดการซื้อพันธบัตรตามมาตรการ PEPP ในไตรมาสที่จะมาถึง ซึ่งถือเป็นการดำเนินการขั้นต้นในการชะลอความช่วยเหลือฉุกเฉินที่หนุนเศรษฐกิจยูโรโซนในช่วงการระบาดของ COVID-19  #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ อ่อนค่าลง 0.19% แตะที่ 92.522 เมื่อคืนนี้ นำโดนการร่วงลงของอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐ  และสกุลเงินยูโรที่แข็งค่าขึ้นหลังการประชุม ECB  #หนุนทอง
.
⭕️ นายชาร์ลส์ อีแวนส์ ประธานเฟดชิคาโก กล่าวเมื่อวันพฤหัสบดีว่า เศรษฐกิจสหรัฐฯ "ยังไม่ผ่านพ้นจากอุปสรรค" และแม้ว่าเศรษฐกิจจะเติบโตอย่างแข็งแกร่ง แต่ความท้าทายยังคงมีอยู่ ซึ่งรวมถึงห่วงโซ่อุปทานและปัญหาคอขวดของตลาดแรงงาน  #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ร่วงลงแตะระดับต่ำสุดที่ 1.287% ซึ่งต่ำที่สุดนับตั้งแต่วันที่ 3 ก.ย. หลังดีมานด์ในการประมูลพันธบัตรอายุ 30 ปีเป็นไปอย่างแข็งแกร่ง #หนุนทอง
.
⭕️ ดีมานด์ในการประมูลพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 30 ปีมูลค่า 2.4 หมื่นล้านดอลลาร์เป็นไปอย่างแข็งแกร่ง โดย Bid coverage ratio ที่เป็นมาตรวัดความต้องการครั้งนี้อยู่ที่ 2.486 ไม่ได้เป็นเพียงการพุ่งขึ้นครั้งใหญ่จาก 2.208 ในเดือนที่แล้ว แต่ยังสูงที่สุดนับตั้งแต่ 2.500 ในเดือนก.ค. 2020 และสูงกว่าค่าเฉลี่ยการประมูล 6 ครั้งที่ระดับ 2.276 #กดดันบอนด์ยีลด์  #หนุนทอง
.
⭕️ ดร.ซูมยา สวามินาทาน หัวหน้านักวิทยาศาสตร์ขององค์การอนามัยโลก (WHO) เปิดเผยว่า อินเดียมีความพร้อมที่ดีขึ้นในการรับมือกับการแพร่ระบาดของโรคโควิด-19 ระลอกใหม่ ไม่ให้ส่งผลกระทบหนักในประเทศ  #หนุนทองอุปสงค์ทองคำในอินเดีย
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ลดลง 151.69 จุด หรือ -0.43% ดัชนี S&P500 ปิด -0.46% ดัชนี Nasdaq ปิด -0.25% วิตกเฟดหั่น QE เร็วกว่าคาดหลังสหรัฐรายงานตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานลดลงแตะระดับต่ำสุดในรอบเกือบ 18 เดือน #หนุนทอง
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -0.35 ตัน  สู่ระดับ 998.17 ตัน  ทำให้ในปี 2021 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลงแล้ว -172.57 ตัน #กดดันทอง
.
❌ ตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกลดลงสู่ระดับ 310,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว และเป็นระดับต่ำสุดในรอบ 17 เดือน นับตั้งแต่เกิดการแพร่ระบาดของ COVID-19 ในสหรัฐเมื่อเดือนมี.ค.2020 และ
ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 335,000 ราย #กดดันทอง
.
❌ นางมิเชล โบว์แมน หนึ่งในผู้ว่าการเฟดชี้  รายงานการจ้างงานเดือนสิงหาคมที่อ่อนแอจะไม่กระทบต่อแผนการเฟดในการปรับลด QE ปลายปีนี้ #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

ขอบคุณครับแอด เมื่อวานนี้ ตีนเกือบหัก พอร์ทเกือบแตก สุดท้าย จบเกมส์ได้เป็น mom เฉยเลย profit นิวไฮของเดือนเลยครับเมื่อวานนี้  Ha)** Ha)** Ha)**

วันนี้ก็เตรียมทุบต่อครับ  Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: mazonmin ที่ 10, กันยายน  2021, 12:10:35 PM
ขอบคุณครับแอด เมื่อวานนี้ ตีนเกือบหัก พอร์ทเกือบแตก สุดท้าย จบเกมส์ได้เป็น mom เฉยเลย profit นิวไฮของเดือนเลยครับเมื่อวานนี้  Ha)** Ha)** Ha)**

วันนี้ก็เตรียมทุบต่อครับ  Tho*/ Tho*/ Tho*/

เมื่อวาน Swing ครับ ถ้า Day เทรด ทางไหนก็กำไรจริงๆ ครับ
เยี่ยมเลย ครับท่าน
g*/- g*/- g*/-

*

Kaew Beer

• 1,169
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: tanadat ที่ 10, กันยายน  2021, 12:22:03 PM
ขอบคุณ ครับพี่  (TH)**

สวัสดี ครับผม ขอมุมมองหน่อย ครับ
**Hea** **Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 10, กันยายน  2021, 01:27:38 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 10, กันยายน  2021, 12:22:03 PM

สวัสดี ครับผม ขอมุมมองหน่อย ครับ
ตั้งโต๊ะรอการแถลงด้วยคนครับ
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

อ้างจาก: admin ที่ 10, กันยายน  2021, 01:27:38 PM

ผมมอง sellพี่ ตรงเเอด  ครับ ย่อย ตรง 1815 -1823 ครับพี่ ถ้า ไม่ทำhi เหนือ 30 เเล้วยืนได้ ยังไม่ขึ้น ครับ ตอนนี้ น่าจะมี เเรงดีดสู้ มา1รอบsto H1 กับ H4 ครับ เเต่ไม่น่าผ่านโชนนี้ ที่ ผม มองไว้ ครับ  ถ้าผิดทางตรง03-05 น่าจะขึ้น ไปเเนว กรอบเดิมเเล้ว ลงมาปิดจุดเข้าได้ครับ  เป้าทอง รอบนี้ น่าจะอยู่ เเถว1775 ครับ  ผม sell  ครับ เ รอทุบ โซน 05-15-23 ผม จะไล่ เเถวนี้ ครับ ไล่ปิดเก็บสั้นครับ ลุ้นๆพี่   มโน ล้วนๆนะพี่ (TH)**

*

CASE Forex

• 17,196
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 10 กันยายน 2564 จุดทุบจะเป็นไปตามแผนหรือไม่!!⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1800-1802 60-80 pip 150-200 pip

Signal Sell จุดเข้าเดิมนี้ ก่อนหน้านี้ได้ จบรอบบรรลุเป้าหมายกันตามที่ได้เห็นไปแล้ว แต่ทำไม? ถึงยังมีจุดเข้านี้ซ้ำอยู่ ก็ต่อเนื่องจากสถานการณ์ปัจจบุัน จริงอยู่ที่กราฟนั้นมุดลงได้สำเร็จแล้ว แต่เขาก็ดีดกลับขึ้นมาแรงเช่นกัน แล้วยังมาสามารถปิดตัวยืนเหนือราคา 1800 อีกด้วยเพราะฉะนั้น หากจะได้ทุบในโซนนี้เขาก็ต้องย้อนกลับลงไปปิดตัวต่ำกว่าโซน 1795 ซึ่งเป็นจุดดีดเก่าของเทรนไลน์ที่เขาขึ้นมานั้นเองแล้วเราค่อยหาจังหวะ ยกตัวขึ้นกลับมาทดสอบซัพพลาย ทดสอบแนวต้านที่ราคา 1800-1802 ซ้ำอีกครั้งว่ากราฟนั้นมีจังหวะการอ่อนตัวสร้าง rejection ให้เราได้ Take action หรือไม่นั้นเอง

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1810-1812 60-80 pip 200-280 pip

Signal Sell หลังจากที่เราได้รอคอนเฟริมของกราฟไปแล้ว 2 รูปแบบนั้นคือ มุดลงยืนใต้เทรนไลน์ และ มุดลงยืนต่ำกว่า 1800 สำเร็จทั้ง 2 อย่าง สิ่งที่ต้องรอต่อมาคือการที่ให้กราฟย้อนกลับไปหาซัพพลายที่มีแรงเทขายก่อนหน้า เพือเข้าออเดอร์ที่ต้นเทรน นั้นคือราคาแรกที่ 1810-1812 ช่วงราคาประมาณนี้เราต้องดูการอ่อนแรงของแท่งเทียนด้วย บวกกับการหา Rejection ของกราฟในบริเวณนี้นั้นเอง หากไม่มีเราก็ต้องรอแนวซัพพลายถัดขึ้นไปอีกก็คือแนวแรก 1815-1820 ช่วงนี้นั้นเอง แต่คงขึ้นไปถึงยาก(แต่ก็ไม่ใช่ว่าเป็นไปไม่ได้ เพราะฉะนั้นรอ รอ รอ แล้วทำตามแผนให้ดีทุบกันยาวๆ) //

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: tanadat ที่ 10, กันยายน  2021, 02:40:28 PM

ผมมอง sellพี่ ตรงเเอด  ครับ ย่อย ตรง 1815 -1823 ครับพี่ ถ้า ไม่ทำhi เหนือ 30 เเล้วยืนได้ ยังไม่ขึ้น ครับ ตอนนี้ น่าจะมี เเรงดีดสู้ มา1รอบsto H1 กับ H4 ครับ เเต่ไม่น่าผ่านโชนนี้ ที่ ผม มองไว้ ครับ  ถ้าผิดทางตรง03-05 น่าจะขึ้น ไปเเนว กรอบเดิมเเล้ว ลงมาปิดจุดเข้าได้ครับ  เป้าทอง รอบนี้ น่าจะอยู่ เเถว1775 ครับ  ผม sell  ครับ เ รอทุบ โซน 05-15-23 ผม จะไล่ เเถวนี้ ครับ ไล่ปิดเก็บสั้นครับ ลุ้นๆพี่   มโน ล้วนๆนะพี่ (TH)**

ขอบคุณครับผม กองทุน ก็ ขายอย่างเดียวเลย
เรื่องทุบขอให้บอก แถวนี้เพื่อนเพียบ
Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,660
ตัวเลขดัชนีย์ PPI ออกมาดีกว่าคาดการณ์ที่ 0.7% ทำให้ ดอลล่าห์แข็งค่า และมีโอกาศที่จะทำให้ #ทองคำ และสกุลเงิน EUR,GBP,AUD,NZD อ่อนค่าลง

#forexfactory