กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD พฤหัสบดี 9 กันยายน 2564 วันที่ 9 เดือน 9 เราก็ยังทุบทอง 🐳🐳

• 23 replies
  • 3,941 views
*

admin

• 80,418
🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD พฤหัสบดี 9 กันยายน 2564 วันที่ 9 เดือน 9 เราก็ยังทุบทอง 🐳🐳

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1795   
TP1:1755RR:
TP2:1735RR:
TP3:RR:
SL:1815  

Signal Date: 09/09/2564 10:13

🔔🔔 ราคาทองคำ วันนี้ ล่าสุดยังยืนต่ำกว่า แนว 1800$ ได้โดย สวิงอยู่ที่แนว 1790 โดยเมื่อวานล่าสุด ราคาทองคำปรับตัวลงไปได้ถึง 1782$/Onz แนวโน้มกราฟ ราคาทองคำตอนนี้ถือว่าเป็นเทรนหลักขาลงเต็มที่นะครับ จากเส้นเทรนไลน์ที่ ตอนนี้ ราคาได้หลุดเทรนขาขึ้นและกลับมาอยู่ในเทรนขาลงได้แล้ว ยังไม่มีสัญญานการกลับตัวขึ้นแต่อย่างใด แม้ว่าราคาทองคำจะ Swing ทีแนวนี้มาเป็นเดือนแล้วก็ตาม แต่ อย่างไร โดยภาพรวมของเทรนขาลงใน TFday น่าจะมีแรงกดดันให้กราฟปรับตัวลงได้ต่อเนื่อง ครับแผนการเทรดทองคำ วันนี้ หลังจากกราฟหลุดเทรนมาชัดเจนแล้ว รอกราฟ Swing ขึ้นมาหน่อย ครับ จุดเข้า Sell วันนี้อยู่ต่ำกว่า ราคา 1800$ โดยมองไปที่ ราคา 1795$ หรือท่านใดกลัวจะแห้วไม่มีของติดมือก็รอเข้าที่ 1790-1793 ช่วงนี้ก็ได้ครับโดยมีเป้าหมาย ตาม fibonaci ที่ 1755 และ 1735 ตามลำดับ ครับโดยวันนี้ลุ้นแท่ง Day ราคาทองคำ ปิดแดง อีก 1 วันนะครับ ถ้าปิดแดงได้ตามแผน วันศุกร์พรุ่งนี้ อาจจะได้เห็น TP2 กันเลยทีเดียวเชียว แต่หากว่ามีสัญญานการกลับตัวขึ้นตอนไหนจะแจ้งให้ทราบ นะครับ องกองทุน SPDR ที่ตอนนี้ ถือทองคำในคลังหลุด 1000 ตันไปแล้วดังนั้น แผนการเทรด ตอนนี้ หลังจากกราฟ หลุดเส้นเทรนไลน์จึง ต้องปรับแผนเป็น Sell ต่อเนื่อง นะครับ โดยมองว่า หลังจาก นี้ Fed น่าจะมีการปรับ QE ลดลง และอาจจะมีการปรับอัตราดอกเบี้ยเพิ่มขึ้น ในต้นปีหน้า เนื่องจาก เศรษฐกิจโลกเริ่มดีขึ้น ทำให้ทองคำ ที่ถือเป็นสินทรัพย์ปลอดภัย นั้น ได้รับความสนใจน้อยลง ในระยะยาว และ Fed ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย ตามมาด้วย แต่แผนการเทรดวันนี้ว่ากันตามที่เห็นจากกราฟ ครับ

📣📣 SPDR ถือทองคำ ไม่เปลี่ยนแปลง📣📣

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  7 กันยายน 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 998.52 ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 3.20 ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 172.22 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418

จากกราฟ ของ Usd index จะเห็นว่าตอนนี้กราฟเป็นแนวโน้มขาขึ้นแบบชัดเจนจากการที ไม่สามารถ ทำ Swing Low ได้ และเป็นการวิ่งในลักษณะ ยก Low ยก high บ่งบอกแนวโน้มของขาขึ้น สกุลเงินดอลล่าห์
โดยเป้าหมายวันนี้มองไปที่ Usd index ขึ้นไปแตะระดับ 93.10 ได้ตรงเทรนไลน์ขาขึ้น ซึ่งจะกดดันให้ ราคาทองคำ อ่อนค่าลงไปได้

(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418
☀️YLG_Update : 09  ก.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดลบ $5.5‼️ดอลลาร์แข็งต่อ‼️กดทองร่วงจาก High $1,802.07‼️ทดสอบ Low $1,782.43‼️แต่แรงซื้อทางเทคนิค, แรงซื้อ Buy the dip‼️บอนด์ยีลด์ร่วง‼️Dovish comment ของประธานเฟดNY‼️พยุงทองลดช่วงติดลบ‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน เพิ่มขึ้น 0.15% แตะที่ 92.6501 เมื่อคืนนี้ แต่ลดช่วงบวกลงจากระดับสูงสุดในรอบ 1 สัปดาห์ หลังบอนด์ยีลด์ร่วงลงจากความเห็นในเชิง Dovish ของเจ้าหน้าที่เฟด  #กดดันทอง
.
❌ ยูโรอ่อนค่าลง 0.23% เมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ที่ระดับ 1.1816 ดอลลาร์ จากระดับ 1.1843 ดอลลาร์  ก่อนที่การประชุมนโยบายการเงินของธนาคารกลางยุโรป (ECB) จะมีขึ้นในวันนี้  #กดดันทอง
.
❌ ตัวเลขการเปิดรับสมัครงาน ซึ่งเป็นมาตรวัดอุปสงค์ในตลาดแรงงาน พุ่งขึ้นสู่ระดับ 10.9 ล้านตำแหน่งในเดือนก.ค. ซึ่งเป็นระดับสูงสุดเป็นประวัติการณ์นับตั้งแต่เริ่มมีการรวบรวมข้อมูลดังกล่าวในเดือนธ.ค.2000 และสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 9.9 ล้านตำแหน่ง จากระดับ 10.18 ล้านตำแหน่งในเดือนมิ.ย.#กดดันทอง #หนุนหุ้น
.
❌ นายเจมส์ บูลลาร์ด ประธานเฟดเซนต์หลุยส์ กล่าวกับ นสพ.ไฟแนนเชียลไทมส์ว่า  เฟดควรเดินหน้าแผนการลดมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจครั้งใหญ่ แม้ว่าการเติบโตของการจ้างงานจะชะลอตัวลงก็ตาม #กดดันทอง #กดดันหุ้น
.
❌ นายโรเบิร์ต แคปแลน ประธานเฟดดัลลัสกล่าวว่าเขายังคงสนับสนุนการลด QE อย่างค่อยเป็นค่อยไปโดยเริ่มตั้งแต่เดือนตุลาคม ตราบใดที่แนวโน้มเศรษฐกิจไม่เปลี่ยนแปลง  #กดดันทอง #กดดันหุ้น
.
❌ นักวิเคราะห์ของ Societe Generale กล่าวว่า "การเพิ่มขึ้นอย่างจำกัดของทองคำในปี 2021 แม้ว่าอัตราดอกเบี้ยอยู่ในระดับต่ำและอัตราเงินเฟ้อที่สูงไม่เป็นผลดีต่อแนวโน้มของทองคำ และมองว่าราคาทองคำเฉลี่ยจะอยู่ที่ 1,750 ดอลลาร์ในปี 2022 เนื่องจากกระแสการลงทุนจะลดลงอีก"#กดดันทอง
.
⭕️ นายจอห์น วิลเลียมส์ ประธานเฟดนิวยอร์ก กล่าวเมื่อวันพุธว่า เฟดได้บรรลุเป้าหมายสำหรับอัตราเงินเฟ้อแล้ว แต่ตลาดแรงงานจำเป็นต้องมีความคืบหน้ามากขึ้นเพื่อให้บรรลุเป้าหมายในการจ้างงานสูงสุดของเฟด  #หนุนทอง
.
⭕️ เอ็ดเวิร์ดโมยานักวิเคราะห์ตลาดอาวุโสของ OANDA ในนิวยอร์กชี้ว่า  เฟดอยู่ในโหมดเฝ้าดูในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้าเพื่อดูว่าเศรษฐกิจจะดำเนินต่อไปอย่างไร  ขณะที่ความเห็นเชิง Dovish ของประธานเฟดนิวยอร์กสนับสนุนแนวคิดที่ว่าเฟดจะ QE อย่างเร็วที่สุดในเดือนธ.ค. #หนุนทอง
.
⭕️ อิตาลีเข้าใกล้เป้าหมายสร้างภูมิคุ้มกันหมู่ยิ่งขึ้น หลังมีประชาชนที่มีคุณสมบัติตามเกณฑ์เข้ารับวัคซีนอย่างน้อยหนึ่งโดสมากกว่า 80% พร้อมคาดการณ์ว่า สัดส่วนผู้ฉีดวัคซีนครบโดสจะสูงแตะ 80% ภายในสิ้นเดือนก.ย.นี้  #หนุนทอง #หนุนหุ้น
.
⭕️ สมาคมนายธนาคารเพื่อการจำนอง (MBA) ของสหรัฐ เปิดเผยว่า จำนวนผู้ยื่นขอสินเชื่อเพื่อการจำนองลดลง 1.9% ในสัปดาห์ที่แล้ว แม้ว่าอัตราดอกเบี้ยเงินกู้จำนองทรงตัวจากสัปดาห์ก่อนหน้านี้ #หนุนทอง #กดดันหุ้น
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ร่วงลงสู่ระดับ 1.329% จากความเห็นในเชิง Dovish ของเจ้าหน้าที่เฟด  รวมถึงดีมานด์ในการประมูลพันธบัตรอายุ 10 ปีวงเงิน 3.8 หมื่นล้านดอลลาร์เป็นไปอย่างแข็งแกร่ง #หนุนทอง
.
⭕️ ดีมานด์ในการประมูลพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีมูลค่า 3.8หมื่นล้านดอลลาร์เป็นไปอย่างแข็งแกร่ง โดย Bid coverage ratio ที่เป็นมาตรวัดความต้องการครั้งนี้อยู่ที่ 2.56 แม้จะลดลงจากเดือนที่แล้ว  แต่ยังสูงกว่าค่าเฉลี่ยของการประมูล 6 ครั้งที่ 2.47 #กดดันบอนด์ยีลด์  #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 68.93 จุด หรือ -0.20% ดัชนี S&P500 ปิด -0.13% ดัชนี Nasdaq ปิด -0.57% จากความกังวลว่าการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 สายพันธุ์เดลตาจะส่งผลกระทบต่อการฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐ #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,418

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 09-09-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/3yVGuco

*

admin

• 80,418

วิเคราะห์ราคาทองคำ By :Ausiris

*

admin

• 80,418

วิเคราะห์ ราคาทองคำ By :Ausiris

*

admin

• 80,418

วิเคราะห์ ราคาทองคำ By :Ylgbullion

ขอบคุณครับแอด รอที่เดียวกันเลยครับ แต่แถว 91 ผมก็ใส่ยับแล้วครับ  Tho*/ Tho*/ Tho*/

*

CASE Forex

• 16,944
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 9 กันยายน 2564 จุดเข้ากำลังมารอ กราฟ Rejection ให้ดีดี⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1800-1802 60-80 pip 150-200 pip

Type Price SL TP
Signal 2 Sell 1810-1812 60-80 pip 200-280 pip

Signal Sell หลังจากที่เราได้รอคอนเฟริมของกราฟไปแล้ว 2 รูปแบบนั้นคือ มุดลงยืนใต้เทรนไลน์ และ มุดลงยืนต่ำกว่า 1800 สำเร็จทั้ง 2 อย่าง สิ่งที่ต้องรอต่อมาคือการที่ให้กราฟย้อนกลับไปหาซัพพลายที่มีแรงเทขายก่อนหน้า เพือเข้าออเดอร์ที่ต้นเทรน นั้นคือราคาแรกที่ 1810-1812 ช่วงราคาประมาณนี้เราต้องดูการอ่อนแรงของแท่งเทียนด้วย บวกกับการหา Rejection ของกราฟในบริเวณนี้นั้นเอง หากไม่มีเราก็ต้องรอแนวซัพพลายถัดขึ้นไปอีกก็คือแนวแรก 1815-1820 ช่วงนี้นั้นเอง แต่คงขึ้นไปถึงยาก(แต่ก็ไม่ใช่ว่าเป็นไปไม่ได้ เพราะฉะนั้นรอ รอ รอ แล้วทำตามแผนให้ดีทุบกันยาวๆ) // ในเหตุผลที่เราสามารถรอกราฟย้อนกลับไปหาซัพพลาย 1810 นั้นก็ยังคงเหตุผลเดิมอยู่ไม่เปลี่ยนแต่ หากสิ่งที่เปลี่ยนไปนั้นคือสถานการณ์ของกราฟปัจจุบันเขาได้มุดตัวลงมาต้ำว่า 1800 แล้วก็ทำให้ 1800 เป็นซัพพลายไปแล้วด้วย จึงมีอีก 1 จุดสังเกตุนั้นคือ 1800-1802 ช่วงๆนี้หากมี Rejection หรือการอ่อนแรงของแท่งเทียน นั้นหมายถึงว่ากราฟก็สามารถที่จะปรับตัวให้เราได้ทุบลงได้นั่นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: mazonmin ที่ 09, กันยายน  2021, 01:47:45 PM
ขอบคุณครับแอด รอที่เดียวกันเลยครับ แต่แถว 91 ผมก็ใส่ยับแล้วครับ  Tho*/ Tho*/ Tho*/

1795-1800

Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,418
ทุบนำไปก่อนล่ะฮะ 1795

Tho*/ Tho*/ Tho*/

ราคาทองคำลงมาชนเส้นเทรนด์ไลน์ตอนนี้ก็เริ่มดีดตัวกลับขึ้นมาได้เล็กน้อย แต่เนื่องจากกราฟนั้นได้ลงมายืนต่ำกว่าราคา 1805 ได้ จึงทำให้มองว่ากราฟจะลงมาทดสอบแนวรับแถวๆราคา 1780 - 1740 ได้ต่อนะครับ สำหรับแนวต้านวันนี้มีแนวต้านสำคัญอยู่ที่ 1805 ซึ่งเป็นแนวซัพพลายโซนเก่า คาดว่าราคาไปทดสอบก็น่าจะยังหลงเหลือแรงขายจากโซนนี้อยู่บ้างนะครับ วันนี้ก็มารอดักทุบจากแนวต้านนี้กันครับ

รอป้ายต่อไป
Thor 3** Thor 3**
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

admin

• 80,418
สวิงกินตับหนักมาก
pig 1** pig 1**

อ้างจาก: admin ที่ 09, กันยายน  2021, 08:00:46 PM
สวิงกินตับหนักมาก
pig 1** pig 1**
ผมว่าน่าจะไป 05 ครับ
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ