กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 ราคาทองคำ GOLD อังคาร 7 กันยายน 2564 จะ Buy ทองรอ หรือ รอ Buy ดี 🚀🚀

• 51 replies
  • 6,860 views
*

admin

• 80,825
อ้างจาก: IngFHa_NaDOL ที่ 07, กันยายน  2021, 01:30:32 PM
แท่ง H1 H4 ดูแล้วไม่น่าเบรคอยู่ รอกลับตัวแล้วค่อยเข้าดีกว่า  **Hea** **Hea**

ดู จากเทคนิคอะไร ท่าน ในมุมของท่าน
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

โดนละครับแอดดด เหาะไปเลยลูก **hulk3** **hulk3** **hulk3**

จากที่กราฟได้ขึ้นไปทดสอบสวิงไฮที่ 1833 กราฟก็ดีดตัวลงมาได้ต่อเนื่องจนใกล้จะมาทดสอบแนวรับที่ 1805.5 ที่เป็นแนวต้านเก่า ซึ่งตอนนี้กลายเป็นแนวรับไปแล้วนะครับ คาดว่าราคาจะดีดตัวขึ้นจากแนวรับนี้ได้อีกรอบ อาจจะขึ้นไปทำ new high ไปหาแนวต้านถัดไปที่ 1855$ ก็ได้เลยเช่นกัน เนื่องจากกราฟยังไม่ได้มีสัญญาณกลับตัวลงในตอนนี้ครับ แผนเทรดวันนี้ก็มารอให้กราฟลงมาทดสอบแนวรับ 1805.5 กันก่อนนะครับ แล้วจะรอแท่งเทียนกลับตัวขึ้นก่อนค่อยเปิด buy ขึ้นไปอีกที แต่หากกราฟดันลงมายืนต่ำกว่า 1805 ได้ก็แนะนำตัดขาดทุนทิ้งไปก่อนครับ

*

admin

• 80,825
อ้างจาก: mazonmin ที่ 07, กันยายน  2021, 01:56:49 PM
โดนละครับแอดดด เหาะไปเลยลูก **hulk3** **hulk3** **hulk3**

Hulk 1** Hulk 1** Hulk 1**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Kaew Beer

• 1,169
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

**6004**ช
อ้างจาก: admin ที่ 07, กันยายน  2021, 01:29:18 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 07, กันยายน  2021, 01:01:20 PM
ขอบคุณครับพี่ (TH)**

แผนท่านยังไงบ้าง ครับ วันนี้ มองลงถึงไหนครับ
(TH)**
ผมเปิดsell ลงมาจาก1827ครับเเยวเดิมพี่ ที่ผมเข้าเมื่อวันศกร์ ลงมา 1817 กรอบเดิม ครับ พี่ ออกมาเเล้ว
กราฟ เหมือน รีบาวขึ้น ไปเเถวเเนวเดิม เพื่อลงต่อครับ ถ้าจะบิน น่าจะดีดขึ้ย เเล้วยืน 1828-33 ครับ
ต้องรอข่าวฝั่งยูโร ครับพี่ ว่าจะพาทองขึ้นมาได้ไหมเหรอจะพาลงต่อ มองส่วนตัวนะพี่ ถ้าหลุด เเนวซิกพี่  น่าลงลึกถึง1775 ครับพี่  ผม ขอไปรอเปิดsell  เเถวเเนวด้าน สวิงfibo เก็บสั่น ครับ
มโนล้วนๆพี่  (TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 07, กันยายน  2021, 01:50:14 PM
อ้างจาก: IngFHa_NaDOL ที่ 07, กันยายน  2021, 01:30:32 PM
แท่ง H1 H4 ดูแล้วไม่น่าเบรคอยู่ รอกลับตัวแล้วค่อยเข้าดีกว่า  **Hea** **Hea**

ดู จากเทคนิคอะไร ท่าน ในมุมของท่าน
(TH)**
รับ-ต้าน กับ PA ครับแอด ใช้ MACD คอนเฟิร์ม
อดทนรอราคา..อย่าไล่ตามราคา...
เมื่อ Level ถูกทำลายให้หยุดเทรด...อย่าเพิ่มไม้เพราะคิดว่าจะได้ราคาที่ดีกว่า

*

apakoaa

• 1,471
 xz55**เกี่ยวแล้ว บินได้  **hulk3**
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,825
อ้างจาก: tanadat ที่ 07, กันยายน  2021, 02:59:36 PM
**6004**ช
อ้างจาก: admin ที่ 07, กันยายน  2021, 01:29:18 PM
อ้างจาก: tanadat ที่ 07, กันยายน  2021, 01:01:20 PM
ขอบคุณครับพี่ (TH)**

แผนท่านยังไงบ้าง ครับ วันนี้ มองลงถึงไหนครับ
(TH)**
ผมเปิดsell ลงมาจาก1827ครับเเยวเดิมพี่ ที่ผมเข้าเมื่อวันศกร์ ลงมา 1817 กรอบเดิม ครับ พี่ ออกมาเเล้ว
กราฟ เหมือน รีบาวขึ้น ไปเเถวเเนวเดิม เพื่อลงต่อครับ ถ้าจะบิน น่าจะดีดขึ้ย เเล้วยืน 1828-33 ครับ
ต้องรอข่าวฝั่งยูโร ครับพี่ ว่าจะพาทองขึ้นมาได้ไหมเหรอจะพาลงต่อ มองส่วนตัวนะพี่ ถ้าหลุด เเนวซิกพี่  น่าลงลึกถึง1775 ครับพี่  ผม ขอไปรอเปิดsell  เเถวเเนวด้าน สวิงfibo เก็บสั่น ครับ
มโนล้วนๆพี่  (TH)**

ขอบคุณครับ ถ้า หลุดแนว สวน ผม น่าจะลง เลย ครับรอดู

*

CASE Forex

• 17,344
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคาร 7 กันยายน 2564 ยืนใต้ 1800 เมื่อไหร่ลงอย่างเดียวแน่นอน⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1815-1820 60-80 pip 300-400 pip

Signal Sell หลังจาก ข่าว Non -farm กำหนดทิศทางของทองคำไปแล้ว ในช่วงปลายสัปดาห์ที่ภาพมา ทำให้แนวโน้มส่วนใหญ่ตกอยู่ในขาขึ้น แต่ก็ไม่ต้องกังวลไปถ้ามันจะขึ้นเราก็ไปเล่นกราฟในขาขึ้นได้ แต่หากกราฟนั้นยังไม่ปรับตัวขึ้นเหนือราคา 1830 ได้เต็มๆแล้วก็มีสิทธิที่จะร่วงมาได้ตลอดเวลาเพราะฉะนั้นสำหรับขาทุบ รอให้ดีจนกว่ากราฟนั้นจะสามารถมายืนใต้ราคา 1800-1804 ให้ดีดี หากมาได้ให้รอจังหวะยกตัวไปเก็บ ซัพพลาย แล้วก็หาจังหวะทุบได้อย่างเมามันแน่นอน // ตอนนี้กราฟได้ก่อตัว Supply ให้เราได้เห็นกันชัดๆแล้ว เหลือแค่การมุดตัวลงไปคอนเฟริมใต้ ราคาที่เราต้องการเท่านั้น นั้นคือยืนต่ำกว่า 1800 โซนๆนี้แล้วย้อนกลับขึ้นมาเก็บ 1815 จากนั้นหาจังหวะทุบกันให้ดีๆ น่าจะดิ่งลงแรงได้ไม่ยาก แต่หากกราฟยืนต่ำกว่า 1800 - 1804 ไม่ได้อย่าเข้าทุบเด็ดขาด

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

เดี๋ยว​พอเราจะเซลมันก็จะบิน
ช้ากว่ามัน1ก้าวตลอด  เห้อ
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

CASE Forex

• 17,344
อ้างจาก: nongsamurai ที่ 07, กันยายน  2021, 04:31:56 PM
เดี๋ยว​พอเราจะเซลมันก็จะบิน
ช้ากว่ามัน1ก้าวตลอด  เห้อ
รอยืนต่ำกว่า 1800 น่าจะมีจังหวะพักตัวขึ้นมาก็หาจังหวะ Buy แล้วถ้าย้อนมาหา 1815 โซนๆนี้ ก็หนีไม้ Buy แล้วรอจังหวะ Rejection ค่อยทุบผมว่าจังหวะนี้ละ ลงยับๆ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,825
งัดขึ้นยากจริง
pig 1** pig 1**

*

admin

• 80,825
🏙YLG_Update : 7 ก.ย. ข่าวทองภาคค่ำ📊

📣 Highlight: ทองร่วงจากไฮ 1,827‼️ ไหลลงไม่หยุดทำ Low 1,809‼️ หลังดอลล์แข็ง‼️ บอนด์ยีลด์ทะยานแกร่ง‼️ ยูโรร่วง‼️รับตัวเลขศก.เยอรมนี,ยูโรโซนอ่อนแอ คืนนี้"ไม่มี"การเปิดเผยตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐ แต่ตลาดทองสหรัฐเปิด‼️ จึงระวังทองเหวี่ยง‼️

❌ดัชนีดอลลาร์ฟื้นตัวขึ้นมายืนเหนือ 92.20 ฟื้นจาก Low รอบ 1 เดือนบริเวณ 91.947 ที่ทำไว้ในวันศุกร์ที่ผ่านมา #กดดันทอง

❌ค่าเงินยูโรเทียบดอลลาร์กลับมาวิ่งแดนลบ ไม่สามารถขึ้นไปยืนเหนือระดับแนวต้านทางจิตวิทยาบริเวณ 1.1900 หลังความเชื่อมั่นทางเศรษฐกิจโดย ZEW ของเยอรมนีและยูโรโซนที่ออกมาแย่เกินคาด ขณะเดียวกันยูโรเผชิญแรงขายทำกำไรก่อนที่ธนาคารกลางยุโรป(ECB) จะจัดการประชุมนโยบายในวันพฤหัสบดีนี้  #กดดันทอง

❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลอายุ 10 ปีทะยานขึ้นอย่างแข็งแกร่งมาเคลื่อนไหวที่ระดับ 1.361% ซึ่งเป็นระดับสูงสุดรอบกว่า 1 สัปดาห์ สืบเนื่องจากการเปิดเผยรายได้เฉลี่ยต่อชั่วโมงแรงงานสหรัฐในวันศุกร์ที่่ออกมาดีเกินคาด ซึ่งสะท้อนแรงกดดันด้านเงินเฟ้อ หนุนบอนด์ยีลด์พุ่ง #กดดันทอง

❌ ตลาดหุ้นเอเชียบวก นำโดยตลาดหุ้นญี่ปุ่น รับมุมมองศก.ผู้ท้าชิงนายกฯญี่ปุ่น-ข้อมูลการค้าจีนสดใส #กดดันทอง

❌มีผลอย่างเป็นทางการวันนี้!! Bitcoin เป็นสกุลเงินตราของเอลซัลวาดอร์  #กดดันทอง

❌นักขุดคริปโทเวียดนามพุ่ง รับตลาดขาขึ้น ราคาอุปกรณ์สูงขึ้นตาม #กดดันทอง

❌ จีนเผยผลวิจัยชี้วัคซีนซิโนแวคโดส 3 ช่วยเพิ่มภูมิคุ้มกันเดลต้า 2.5 เท่า #กดดันทอง

⭕️  ตลาดหุ้นยุโรปเปิดลบ นักลงทุนชะลอการซื้อขายขณะจับตาประชุม ECB  #หนุนทอง

(+/-) เกาหลีเหนือเตรียมจัดพิธีสวนสนามฉลองก่อตั้งประเทศสัปดาห์นี้

📌 วันนี้จะ"ไม่มี"การเปิดเผยตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐ

Source : Infoquest, Bangkokbiznews, Investing, Efinancethai, Forexfactory
#YLGResearch

*

Gamezxii

• 1,625
พึ่งติดเมื่อกี้ไปด้วยครับแอด  **hulk3** **hulk3**