กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สอบถาม Stop out level ของ pepperstone ต่ำสุดได้ 0 มั้ยครับ

• 1 replies
  • 2,373 views
สอบถาม Stop out level ของ pepperstone ต่ำสุดได้ 0 มั้ยครับ
(TH)** (TH)**

*

admin

• 80,397
Re: สอบถาม Stop out level ของ pepperstone ต่ำสุดได้ 0 มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2021, 06:32:19 AM »
ไม่ได้ครับผม ของ Pepperstone สำหรับ

Margin level (equity / margin) = < 20% (stop out) on MT4/5 and <50% (stop out) on cTrader

เนื่องจาก เขาใช้ License Asic ครับเลยเล่น พวก Pro มากไม่ได้ เพราะ หาก 0 ถ้ากราฟกระชาก อาจกินทุนท่านเข้าไป แล้ว โบรกก็ต้องมาจ่ายแทนท่าน ครับ เพราะ พอร์ตจะติดลบไม่ใช่ 0 เลยนะครับ
เพราะ ระบบปิดไม่ทัน

https://pepperstone.com/en-au/support/when-does-a-margin-call-and-stop-out-occur/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"