กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🏆🏆 วิเคราะห์ ราคาทองคำ ศุกร์ 23 กรกฎาคม 2564 ทุบทองวันนี้ขอแท่งแดงยาวๆไปเลย⏰⏰

• 73 replies
  • 8,951 views
*

admin

• 80,620
🏆🏆 วิเคราะห์ ราคาทองคำ ศุกร์ 23 กรกฎาคม 2564 ทุบทองวันนี้ขอแท่งแดงยาวๆไปเลย⏰⏰

ราคาทองคำ GOLD : Sell LimitPrice:1805   
TP1:1775RR:
TP2:1760RR:
TP3:RR:
SL:1825  

Signal Date: 23/07/2564 11:15

🔔🔔 ราคาทองคำ หลังจากทดสอบแนวรับ 1795 ตอนนี้ เทสไปแล้ว 5 รอบด้วยกันโดยรอบที่ 5 เมื่อวานนี้ กราฟสามารถทะลุลงไปได้ เล็กน้อยที่ แนว 1792.30$/Onz ก่อนที่จะดีดแรงกว่าทุกวันนะครับมาที่ 1808$ และเช้านี้ ยืนเหนือ ราคา 1800$ ได้ และแม้ว่าแท่ง Day เมื่อวานจะปิดบวกได้ก็ตามแต่ ยังไม่มีแนวโน้มหรือนัยยะสำคัญทางเทคนิคมากพอที่จะกลับตัวขึ้น จากรูปทางเทคนิคที่แนบมาจาก Time Frame H1 จะเห็นว่า ในแนวโน้มขาขึุ้นนั้นกราฟได้หลุดเทรนไลน์ลงมาแล้ว ประกอบกับจากแนวโน้ม ใน Time Frame Day จะเห็นว่าแนวโน้มกราฟทั้งหมดตอนนี้อยู่ในเทรนขาลงอยูนะครับแต่ โดยภาพรวมของวันนี้แผนการเทรด อ้างอิงจาก เทรนของ H1 ที่กราฟตอนนี้ หลุดเทรนขาขึ้นแล้วมาอยู่ในเทรนขาลงแล้ว แผนการเทรดจึงยังคงเน้นไปที่การหาจังหวะ Sell จากแนวเดิมและเป้าหมาย เหมือนเมื่อวานล่าสุด ครับ

🔔🔔SPDR ถือทองคำไม่เปลี่ยนแปลง🔔🔔

รายงานทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  23 กรกฎาคม 2564

ทองคำแท่งในคลัง SPDRล่าสุด ❌❌ 1028.55
ตัน

เดือนนี้  กรกฎาคม 2564 ลดลง ⭕️🔕 - 17.23  ตัน

ปีนี้ 2564 ลดลง  🔻🔻 142.19 ตัน

#เครื่องมือช่วยเทรดทองคำ
#ราคาทอง วันนี้ ราคาทองย้อนหลัง กราฟราคาทองคำ คลิกที่ นี่ : : https://bit.ly/2KCAAWV
#อัพเดทการซื้อขายทองคำ ของ SPDR Gold  ที่ลิ้งนี้ : : https://bit.ly/2KE162k

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
🎯แนะนำ Forex โบรกเกอร์ ซึ่งเป็นโบรกเกอร์ที่มีความน่าเชื่อถือและเป็นที่นิยมอย่างมากในกลุ่มคนไทยมานานหลายปี โดยมี License FCA เป็นเครื่องการันตี รวมถึงรีวิวดีๆ จากทั่วโลก สามารถเลือกบัญชีได้หลากหลายประเภท ฝากถอนเงิน รวดเร็ว ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
🎯FXTM เป็นโบรกเกอร์ที่ได้รับความนิยมโดยคนไทยในการใช้เทรด ค่าเงิน และ ทองคำ สามารถฝาก ถอน เงินได้อย่างรวดเร็ว ทันใจใน 24 ชั่วโมงในวันทำการ ลองเลย click : https://bit.ly/34ptfnL
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,620
☀️YLG_Update : 23 ก.ค. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight: ทองปิดบวก $2.9‼️หลังสหรัฐเผยตัวเลขศก."แย่ยกแผง‼️กดบอนด์ยีลด์ร่วง‼️➕แรงซื้อ Buy the dip‼️หนุนทองฟื้นจาก Low $1,792.7สู่ High $1,808.19‼️แต่ยูโรอ่อนหลัง ECB ส่งสัญญาณตรึงดอกเบี้ยต่ำนานขึ้นเพื่อกระตุ้นเงินเฟ้อ‼️สกัดช่วงบวกทอง‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ร่วงลงสู่ระดับต่ำสุดที่ 1.231 % หลังการเปิดเผยตัวเลขผู้ขอสวัสดิการว่างงานที่สูงเกินคาด ตอกย้ำจุดยืนของนโยบายเฟดของเฟดจะยังคงเป็นไปในทิศทางเชิง  Dovish #หนุนทอง
.
⭕️ ตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกเพิ่มขึ้นสู่ระดับ 419,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่วันที่ 15 พ.ค. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 350,000 ราย  #หนุนทอง
.
⭕️ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาชิคาโก เปิดเผยว่า ดัชนี Chicago Fed National Activity Index (CFNAI) ปรับตัวลงสู่ระดับ 0.09 ในเดือนมิ.ย. และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 0.3 จากระดับ 0.26 ในเดือนพ.ค.  #หนุนทอง
.
⭕️ Conference Board เปิดเผยว่า ดัชนีชี้นำเศรษฐกิจ Leading Economic Index (LEI) ปรับตัวขึ้น 0.7% สู่ระดับ 115.1 ในเดือนมิ.ย. แต่ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะดีดตัวขึ้น 0.9% #หนุนทอง
.
⭕️ สมาคมนายหน้าอสังหาริมทรัพย์แห่งชาติของสหรัฐ (NAR) เปิดเผยว่า ยอดขายบ้านมือสองฟื้นตัวขึ้นในเดือนมิ.ย. หลังจากร่วงลงติดต่อกัน 4 เดือน โดยเพิ่มขึ้น 1.4% สู่ระดับ 5.86 ล้านยูนิต แต่ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 5.90 ล้านยูนิต #หนุนทอง
.
⭕️ ข้อมูลจากมหาวิทยาลัยจอนส์ ฮอพกินส์ ระบุว่า ตัวเลขผู้ติดเชื้อรายใหม่ในสหรัฐฯ เฉลี่ยเจ็ดวันที่ผ่านมา อยู่ที่ระดับมากกว่าวันละ 37,000 คนเมื่อวันอังคาร เพิ่มขึ้นจากระดับเฉลี่ย 13,700 คนเมื่อวันที่ 6 กรกฎาคม #หนุนทอง
.
🚨สรุปผลการประชุมธนาคารกลางยุโรป (ECB) ประจำเดือนก.ค.
.
   1️⃣ ธนาคารกลางยุโรป (ECB) มีมติ "คง" อัตราดอกเบี้ยรีไฟแนนซ์ที่ระดับ 0.00% ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดเป็นประวัติการณ์ และ "คง" อัตราดอกเบี้ยเงินฝาก (Deposit Rate) ไว้ที่ระดับ -0.50% ในการประชุมเดือนก.ค.ตามคาด
.
   2️⃣ ECB ระบุว่า ทางธนาคารจะยังไม่ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยจนกว่าเงินเฟ้อแตะระดับเป้าหมาย 2% ซึ่งเป็นการส่งสัญญาณว่า ECB จะยังไม่ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยต่อไปอีก 2 ปี เนื่องจาก ECB คาดการณ์ก่อนหน้านี้ว่า เงินเฟ้อในยูโรโซนจะยังไม่แตะระดับ 2% อย่างน้อยในอีก 2 ปีข้างหน้า #หนุนทอง
.
   3️⃣  ECB "คง" วงเงินของโครงการซื้อสินทรัพย์ หรือ Pandemic Emergency Purchase Programme (PEPP) ที่ระดับ 1.85 ล้านล้านยูโรตามเดิม  จนถึงสิ้นเดือนมีนาคม 2022 เป็นอย่างน้อย หรือ จนกว่าจะวิกฤต  COVID-19 จะสิ้นสุดลง #กดดันยูโร #กดดันทอง
.
   4️⃣ ECB ระบุว่า  การเข้าซื้อสินทรัพย์สุทธิตามโครงการ PEPP ในไตรมาสปัจจุบันจะสูงขึ้นอย่างมีนัยสำคัญ #หนุนทอง
.
   5️⃣ ส่วนการซื้อสินทรัพย์ภายใต้โครงการ Asset Purchase Program (APP)จะดำเนินต่อไปที่อัตรา 2 หมื่นล้านยูโรต่อเดือน  และจะดำเนินต่อไปนานเท่าที่จำเป็น  #หนุนทอง
.
❌ ยูโรอ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ที่ระดับ 1.1769 ดอลลาร์ จากระดับ 1.1792 ดอลลาร์  หลังจากที่ธนาคารกลางยุโรป (ECB) ส่งสัญญาณคงอัตราดอกเบี้ยต่ำต่อไปอีก 2 ปี #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน เพิ่มขึ้น 0.06% แตะที่ 92.833 เมื่อคืนนี้ ท่ามกลางการซื้อขายที่ผันผวน  โดยได้รับแรงหนุนจากการอ่อนค่าของยูโร แต่ได้รับแรงกดดันจากการเปิดเผยตัวเลขเศรษฐกิจที่แย่เกินคาด #กดดันทอง
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 25.35 จุด หรือ +0.07% ดัชนี S&P500 ปิด +0.20% ดัชนี Nasdaq ปิด +0.36% โดยได้ปัจจัยหนุนจากแรงซื้อหุ้นกลุ่มเทคโนโลยี และรายงานผลประกอบการที่ดีเกินคาดของบริษัทจดทะเบียน ซึ่งรวมถึง AT&T บริษัทสื่อยักษ์ใหญ่ของสหรัฐ  #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,620

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 23-07-21 (ภาคเช้า)
อ่านฉบับเต็มคลิก :https://bit.ly/3rtGzBU

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

สบายๆ ได้อานิสงส์จากการตื่นแต่เช้า..มีถือมาแล้ว..วันนี้ไม่ตกรถแน่นอน.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,620
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 23, กรกฎาคม  2021, 11:30:14 AM
(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

สบายๆ ได้อานิสงส์จากการตื่นแต่เช้า..มีถือมาแล้ว..วันนี้ไม่ตกรถแน่นอน.. xc8* xc8*

สวัสดี ครับพี่ ขอให้หลุดลง เลยวันนี้ เทสมา 5 รอบแล้ว
**Hip** **Hip**

ขอบคุณครับพี่ (TH)**
เเถวๆ 1810 กับ 1820 นะพี่ ถ้ามันเด้งขึ้น ผมองไว้ ทุบพี่ เมื่อเช้าถึงเป้าพอดี 1803เลยเก็บของก่อนเเล้วออกมานั้งดู  **Hea**

*

admin

• 80,620
อ้างจาก: tanadat ที่ 23, กรกฎาคม  2021, 11:44:14 AM
ขอบคุณครับพี่ (TH)**
เเถวๆ 1810 กับ 1820 นะพี่ ถ้ามันเด้งขึ้น ผมองไว้ ทุบพี่ เมื่อเช้าถึงเป้าพอดี 1803เลยเก็บของก่อนเเล้วออกมานั้งดู  **Hea**

ครับผมขอบคุณสำหรับแนวครับ ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

ขอบคุณครับแอด นี่ทองหรือกองขี้ครับ  Tho*/ Tho*/ Tho*/

ขอถอนคำพูดครับ ทักแล้วผีเข้า ลงเถอนะ น้องทองจ๋า

*

Kaew Beer

• 1,169
ขอบคุณครับแอดฯ (TH)** ทองผมมองว่าน่าจะขึ้นไปให้ S แถวๆ 1817 - 1818 ครับ xc7*
ตอนนี้ผม B ขึ้นมาจาก 1803 **hulk3**
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

สู้แค่ 1812 - 1813 ถ้าเกินนี้ไป คือยอม ยังไม่ลงง่ายๆ แน่.. T*/-
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

สุดท้ายแล้วทองคำยังหลุด low 1791 ไม่ได้นะครับตอนนี้ดีดตัวขึ้นมาเหนือ 1800 ได้อีกรอบ เป้าการขึ้นตอนนี้เป้าแรกที่ 1825 โดยประมาณ หากราคาขึ้นไปถึง 1825 จริงๆก็ต้องมาลุ้นกันต่อว่าจะยืนเหนือ 1825 ได้หรือไม่ หากยืนเหนือราคานี้ได้ก็น่าจะได้เห็น 1840-1850 ได้ต่อไม่ยากครับ ระหว่างนี้ที่ราคายังลงมาหลุด 1791 ไม่ได้ก็ยังแนะนำให้เข้า buy เป็นหลักต่อไปก่อนครับ ถ้ากราฟหลุด 1791 ได้ค่อยมาทุบลงมาหา 1770 กันอีกที

*

Kaew Beer

• 1,169
ทอง ทะรุแนวต้านที่ 1808 ละ รอดูว่าจะไปได้ถึงใหน เพราะด้านบนมีคนจองกระถินเยอะ xc8*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

CASE Forex

• 17,126
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 23 กรกฎาคม 2564 ทำไมดื้อแบบนี้!!⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1810-1812 40-60 pip 160-200 pip

Signal Sell ต้องมาเปิดมุมมองกันใหม่เลยสำหรับทองคำในกรอบ 200 pip นี้ ระหว่าง 1810-1790 ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่ากราฟทองนั้นวิ่งทำ Low - Hi ต่ำลงตลอดสัปดาห์ ซึ่งยังไม่มีทีถ้าว่าจะสามารถดีดตัวขึ้นเป็นขาขึ้นได้โดยเมื่อวานนี้ก็ปิดตัวเหมือนจะขึ้นแต่ก็ยังไม่มีการปิดแท่งเทียนเหนือ Hi ก่อนๆไปได้ หากจะกลับไปเป็นขาขึ้นก็ต้องมีกราฟที่สามารถยืนเหนือราคา 1816 ให้จงได้ก่อน แต่หากไม่สามารถไปได้แน่นอนวันนี้ทองต้องย้อนกลับไปปิดต่ำกว่า 1790 ให้จงได้เพื่อเป็นการบอกเราอย่างนัยๆว่า เรากำลังจะลงแล้วนะเราเบรคแนวรับระดับ สัปดาห์ก่อนให้แล้ว ก็จะทำให้การมองทองคำนั้นง่ายขึ้นเยอะสำหรับสัปดาห์หน้านั้นเอง ก็จะไม่มีอะไรมากนอกจากโฟกัส ทุบอย่างเดียวนั้นเอง เพราะอย่างนี้เราก็เลยต้องมองทุบเป็นหลักโดยเอาซัพพลายสุดหล่อตลอดเดือนอย่าง 1810 เป็นโซนที่ไว้รอ Rejection กลับตัวก่อนแล้วจึงทุบนั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

1810 ถึงจยได้ กดลงไปซิกแอด

1810 -1805  ถึงละ เก็บของ ปิด sell   **Hip**
รอบละ ครึ่งlot พอละพี่  เก็บสั่นๆ  **Hea**