วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสบดี 22 กรกฎาคม 2564 กลับมารับคนตกรถจนได้

• 3 replies
  • 314 views

*

ออนไลน์ CAZE_Voiize

• *
  • 10,072
  • 168
  • มิได้ใช้ชีวิตอยู่เพื่อตนเองหากแต่โลกยังต้องการ
วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพฤหัสบดี 22 กรกฎาคม 2564 กลับมารับคนตกรถจนได้

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1.3710-1.3750 40-50 pip 100-300 pip

Signal Sell น้องปอนด์กำลังวิ่งไปหาโซนรอบสำคัญที่แนวรับสำคัญอย่าง 1.3640 จากนั้นคิดว่าหากน้องปอนด์อยากจะลงต่อ ต้องมาอาศัยแรงพี่เบรคเอ้าก่อนหน้านั้นพร้อมพี่ซัพพลายสำคัญ ด้วยเพราะฉะนั้นก็ให้มุมมองว่ากราฟจะสามารถย้อนกลับขึ้นมา แบบกระชากมาเก็บแล้วก็มุดดินลงต่อนั้นเอง หรือใครอยากจะหาแท่งเทียนปิดสวยๆตามน้ำขึ้นมาก็แล้วแต่สะดวก แต่สำหรับกระผมแล้ว รอทุบอย่างเด่ว ที่จังหวะที่กราฟมีการปิดตัว Rejection บอกแรงขาลงจร้า // หลังจากที่ปอนด์เขาลงไปเก็บแนวรับสำคัญแถมยังทะลุลงไปยืนได้อีกแล้วนั้นก็ได้กำลังกลับขึ้นมาหาแนวซัพพลายที่เราวางไว้ ก็คือช่วงปัจจุบันที่สามารถรอ จังหวะกราฟนั้นดีดสวิงปิดแท่งเทียนสวยๆ Rejection อาจจะต้องรอระดับ H4 ยืนยันแรงเลยว่าเขาบอกเริ่มต้นเส้นทางขาลงแล้วหรือยังนั้นเอง

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

Share Topic.

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ไปบ่นว่าน้องเค้าไม่ยอมดีดมาให้ทุบ

น้องเค้าเลยจัดซะ....  T*/-

ป.ล. วันนี้มาเช้าจังเลยคร่าาาา..อิอิ

*

ออนไลน์ admin

• *
  • 66,369
  • 2618
ลงหนักหน่วงมาก GBP ในพอรตผม นี่ อยู่เฉยๆ ยังสะเทือนเลย ครับ
 /**33 /**33
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

กราฟลงมาเบรก low ของสัญญาณ divergence ที่ TF DAY ได้แล้วนะครับ ตามระบบแล้วราคาจะลงมาได้อย่างน้อยๆก็ที่แนว Fibo 138.2% ก็จะอยู่แถวๆราคา 1.3447 ตอนนี้ราคากำลังย่อมาทดสอบแนวต้านที่ 1.3740 อยู่พอดี ถ้ามีแท่งกลับตัวลงจากแนวต้านนี้ก็สามารถทุบแล้วถือกันยาวๆได้เลย แต่ถ้าปิดแท่งกลับตัวจากแนวต้านนี้ไม่ได้ก็ค่อยไปรอทุบที่ 1.3800 กันอีกที ตัดขาดทุนที่ 139.15 ครับ

Tags: gbpusd 

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex ร่วมงานกับเรา

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Land-FX Admiral Markets